Omar Kavota amjambo jambo. Utuzungumuzie tumefika wapi na mchakato wa kupokonywa silaha na kuondoshwa wanamemba wa vikundi mbalimbali wenye silaha eneo la Beni. Mchakato huu unaendelea tayari tuko tunahamasisha viongozi wa makundi ya kijeshi na wanamemba wa makundi ya kijeshi, viongozi wa makundi ya kijamii, viongozi wa asili, wanawake na vijana, ili wote kwa pamoja waunge mkono huo mchakato wa kuweza kupelekea wale ambao wangali katika makundi ya kijeshi wajisalimishe. Na tunafanya hivyo kwa kutumia hiyo tunaita deder mobile, hata na deder klasiki. Kupitia deder mobile, tunaenda kwa wale ambao hitaji kujisalimisha ili wasiwe na kisingizio ya kuwa kutufikia inakuwa mbali. Tunawaelekea, tunakuja karibu yao, na tunafanya hivyo na namna tulifanya hivi karibuni katika tarafa la Bashu, ambako watu mia moja na kumi na moja wa kundi ya Mai Mai Yira Autodefas waliweza kujisalimisha na tuliweza kuwapokea namna gani za kutosha kwa kuelimisha kabisa kabisa ili magundi mbalimbali yenye silaha. Ni kweli tuko katika uhitaji sababu sharti tuguse walio wengi hata hivyo tunaona ya kuwa tangu kumekuwa viongozi wapya wanaosimamia hivi sasa PDDCS ku ngambo ya nchi yetu ku niveau national kwa kupitia yule kiongozi wa mpya ambaye ni Profesa Jean Didier Tanga Tita, kuna jitihada ambazo zinafanyika sababu tulikuwa na wapiganaji karibu mia sita makumi mbili na nane wale ambao walikuwa wanatarajia kupata vyeti vyao vya kujisalimisha, kulikuwa kunakosekana namna ya kuwahudumia, lakini hiyo na imeweza kuletwa na hivi karibuni, hiyo mchakato wa kuweza kuwasajili itafanyika na itaendelea kwa wale ambao watakuja hivi karibuni. maoni yako ni gani, kuona kama wanamemba wa vikundi vyenye silaha wameunga mkono jeshi la Kongo kwa kupiganisha waasi wa, wa M23, lakini awone kama ile mchakato haitaenda mbele? Nafikiri kama kwa sasa serikali ya Kongo haijaita vikundi vya waasi kusaidia jeshi ya taifa ili kupiganisha M23. Tatu, lakini viongozi wa serikali wameweza kutoa mwito kwa watu wote wenye nia nzuri, wale wanaitwa wazalendo, wale ambao wanapenda nji yao, wajionyeshe waweze kusajiliwa na waweze kuingizwa katika mchakato wa jeshi ya taifa ama waweze kuingizwa katika mchakato wa jeshi ya muda ile tunaita reserve arme de la defense, na kwa wale ambao wako katika makundi ya kijeshi nakuwa pale ili kuwapokea wanaanja kujisalimisha. Baada ya kujisalimisha kwao wana wanaweza kujiandikisha kwa binafsi kwa RAD ama kwa FRDC, na hiyo itakuwa wanaingia katika mlango ambao unaweza kuwapelekea kupigania nchi yao, na hiyo haiwezi kuwa kitu kibaya. Na serikali imeleta njia hiyo, njia ina sharti sh iheshimike. Sh na hiyo ndiyo njia ambayo PDSS inatumia ili kushirikiana na FRDC na RAD kwa kuendesha kazi hii. Sasa ni ujumbe gani kwa upande ya wanamemba mbalimbali wa vikundi vyenye silaha na viongozi wavo wenye kusita kabisa kabisa kujingiza kwa mpango huu wa kupokonywa silaha na kuondoshwa jeshini. Tunatoa mwito kwa wale wasimamizi wa makundi ya kijeshi na wanamembe wa makundi ya kijeshi ya kuwa hakuna tena kisingizio, wakuje sababu tunawachunga. pedercs imewekwa kwa ajili yao. Hakuna kisingizio leo ambacho kinaweza kuacha kundi ya kijeshi ikuwe tena sababu kuna milango ambayo serikali imefungua. Inaweza kuwa kupitia jeshi, inaweza pia kupitia jeshi ya muda ile tunaita rad. Lakini ule ambaye ni wa kikundi ya kijeshi ambayo anapenda kuingia ndani ya jeshi au katika rad, anapashwa kusalimisha silaha yake kwa pddrcs, ili aingie katika mlango mpana. Sasa tunapenda kuwambia wale ambao wangali wanasita, wasiendelee kusita na wasichunge muda ambao wanaweza anja kusakwa Sababu kitafika wakati moja, ili kuimarisha mamlaka ya serikali, jeshi ya taifa isukumwe kusaka wale ambao hawafuate mkondo wa serikali, wale ambao hawafuate njia ya serikali, ili kusema wanaendelea kutetea au kupigania inji yao. Na si tunafikiria kuwa muda umefika, hivi tunawaomba, tunawasihi waje, sababu mlango uko wazi na tuko pale kwa ajili yao. Omar Kavota, asante, shukrani kwa Radio Okapi.