James, jambo si jambo. Kufuatana na kuzorotwa kwa hali ya usalama siku hizi katika jimbo la Ituri na mashariki mwa nchi ya Kongo, ni kauli gani ambayo, yaani, ni analysis gani ambayo mnatoa kuhusu hali ambayo inakuwa mbovu na ya kutisha katika eneo letu? Kwanza tunahuzunika sana kuona hali inaendelea kuharibika na tunapaza sauti kuambia ndugu zetu ya kwamba hii hali haibidi iendelee hivi kuua wanawake na watoto kuwachoma watu wakiwa hai si hali nzuri. Tunakondane ile hali na enerji yetu ya mwisho na kuwasi ndugu zetu wenye wanaoendelea kubeba silaha na kuleta maafa waachane na ile maneno. Kama kuna shida wanazo, wapeleke mbele ya watu wanaofaa. Iwe instance national, ama hata international, tupate suluhisho, kwa sababu miaka saba watu wamekufa mamilioni, ya mali imeharibika mamilioni, ya watu wamekuwa wakimbizi. Basi tutazidi hivi mpaka muda gani? Wasisahau ya kwamba wanaoteseka ni dada zao, mama zao, ndugu zetu wanaokuwa kule porini, wamekosa madawa, wamekosa chakula, wamekosa mashamba, watu wanatabika. Basi watatabika mpaka muda gani? Hapa majuzi jumbo wa uh, Ituri inalilia wakaaji yapata makumi sita na hata zaidi ambao wameuawa kinyama kwa eneo ya Jugu. Nyinyi sawa vile wazee wa notable ya jimbo ya Ituri, na sauti yenu kama vile watumishi wa Mungu inakuwa na na nguvu kubwa. Mnajisikiaje na nini mnasema kwa hali hiyo? Unajua, maisha ni ya Mungu na maisha ni kitu yenye inafaa kuchunga. Mtu mmoja akifa ni taabu kubwa kwa jamaa yake na hata kwa nchi. Ijapokuwa leo kwetu tunadharau tu, mtu anakufa, watu wanakufa kama leo sitini, jinsi unavyosema, hakuna mtu mwenye anaongelea. Na ukiuliza wengine watakuwa wanachongea wamoja na wengine, sijui kulikuwa provokasion huku, kulikuwa sijui represai kule, sijui reaksion huku Si mambo kama haya yenye naomba watu tuongee, inaomba tutafute namna gani ya kutunza na kulinda watu. Sasa ni hali ya kutatiza sana, ndio maana tunaomba kila mmoja wetu, tafadhali, tutafute amani na tupiganie amani. Ituri watu wanaendelea kuuana wao wenyewe, uh, ila katika jimbo zingine ni watu ndio wanakuwa wakikusanywa ili kupiganisha adui ambaye anakuja nyinyi. Uh, mnakuwa na uh, mtazamo gani? Namna gani munasoma hali hiyo kabisa? Yani Ituri inaonekana kuwa inakuwa na hali ambayo inakuwa kipekee nchini DRC. Mara nyingine ninafikiria kusema hata Ituri watu wanachochewa ili waue wengine Sikusema eti tu watu wanainuka wauane katikati yao, kwa sababu ingelikuwa kusema watu wanauana katikati yao, vita hivi vingekuwa vimekuwa kwa kiwango kingine. Ni vile vikundi vidogo vidogo vimechukua silaha kwa sababu zenye wao peke yao wanajua, ndio wanaenda wanaua watu hapa na wanaua watu sehemu nyingine. Ombi tu ni wanaobeba silaha na sijui nani wanatumikia, kwa sababu lazima kuna mtu wanaotumikia, anaowapa pesa anaowapa silaha na anaowapa mafunzo. Lazima kuna watu nyuma zao, ijapokuwa sisi hatuwajui. Kwa hivi wangelileta bahati kwa amani na salama. Umeandaa mpango ya maombi. Uh, tunaweza kujua kiini ni nini na eske mnafikiria kwamba hiyo italeta suluhisho kwa matatizo yenye inchi iko napambana nayo? Ndio, sisi kama Wakristo tuna silaha moja kubwa ni kuomba, kumulilia Mungu na kumwita atujibu. Kwa hivi tumeandaa maombi weekend hii kuanzia kesho Ijumaa siku ya tano yaani mpaka Jumapili dimanche, tunaomba Wakristo wote popote wanapokuwa wapate nafasi ya kuomba na dimanche apre midi tutakusanyika kwa sala Rehema Plaza, na Wakristu wa madini zote kujeni tumulilie Mungu. Na haya maombi tunayafanya kwa siku mbili hizi kwa kufunga parsiel, yani mtu anaweza kunywa uji uh, asubuhi na jioni, na alale chini akililia Mungu. Tunajua ya kwamba Mungu atatusikia kwa sababu yeye, yeah, amesema tumwite naye atatujibu. Tuna uhakika ya kwamba tukiweka maneno yote, tofauti zetu za dini, za kabila, za sijui nini, tumulilie Mungu, tuna uhakika atafanya neema. James Biasi, tunawashukuru.