Bi Brigitte Batapoa, Jambo. Jambo bwana journalist. Hivi punde mulianja kazi kubwa ya kuhudumia jeshi na wazalendo, tunaweza kuelewa ile mafikiri ilitokea wapi na kwa nini? Uh, motivation ya kuweza kuunga jeshi letu mkono na wazalendo ilikuwa kuwapatia juste courage paske kuona engagement yao enyewe wiko nayo juu ya kuweza kutulinda sisi wananchi na kutupigania juu ya kuweza kukonserve udongo wetu. Alor sisi kome raia hatungeweza kufunga mikono, tungepashwa kuwaunga mikono na kuwaankuraje ili waendelee na ile kazi vizuri, na sisi kukuwa nyuma yao na tunaweza kuelewa magumu gani wala changamoto gani mligongana nayo wakati ya ile kazi kwa sababu mlifanya kazi kwa kipindi kiwili? Ndio, ile kazi tuliweza kufanya vipindi viwili. Ya kwanza tulikuongoleshaka vitu vivre no vivre ya kwenda kuasiste wanajeshi huko Lubero na wazalendo, na fazi ya pili Raia ikishasikia ile apel, ilikuwa vrema tayari kila mutu kuweza kutoa kidogo wenyeko naye kwa kuweza kusutenir jeshi lakini Enterme ya defi wenye walikuwa sasa dispose kwa kushuka kwenda kukongolesha zile vitu walikuwa wachache, alor ile ilikuwa defi mpe majere. Sensibilizasio iliweza kupita ku radio, iliweza kupita ku media, lakini watu wakwenda fanya ile kazi walikuwa wachache ndiyo maana ile defi kwa kuireleve tulitola ma mekanisme kiisha ya evaluation ya kwanja na kiisha evaluation ya pili enye takuwa siku zijao, tutaweza tena kumetre mekanisme ya plasi ya kuweza kureleve ile defi, na alasa apele kuwakaaji waje wengi, tuungane tuweze kukongolesha usaidizi kidogo kidogo ya kuweza kuunga watoto wetu mikono, wenye wiko mjeshi, wenye wiko wazalendo na wanatusaidia kupiga kupigania nchi yetu na wanacha tunapimwa. Kusinzia tena kidogo, itakuwa mwisho. Wala shirika la raia mtendelea tena na kipindi ile kwa siku zinazokuja kukongolesha vitu kusaidia jeshi, kwa sababu wakiangalia, wanapigana. E, bwana journaliste, mimi mimi naweza kukuambia haiwezi kuwa mwisho. dunia nzima tunajua gizi katika mapambano, raia yote inakuwaka nyuma ya jeshi lake. Ile accompagnement ile appui ni ya kila siku, lakini hii kampuni ya kukongolesha vitu Kiisha ile faze mbili, tunaishia pale kwanja, tutaanja kufanya evaluation, na tutajua tena siku zijao aktivite ka ningine tunaweza kuifanya juu ya kuweza kuendelea kusisimua jeshi letu na watoto wetu wazalendo kuendelea mbele. Yani wakaji wa, waendelee kusubiri kwanza, wakaaji waendelee kusubiri na kama kungali kule mwenyewe iko naendelea kupita, wakaaji wanapasha mwambia tulifata kurejo ya kwamba ile kampuni imeishia pale kwanja. Tutachunga kisha evaluation njoo tutaona tena kama mipangilio gani yatakuwa, maana ile fase kwanza ya kampuni imeishia pale. Tutachunga tena baadaye kama uh, aktivite gani tena zingine tutaweza kufanya juu ya kuweza kuunga jeshi letu na wazalendo mikono akose kwa kumaliza, sasa, shirika la raia, hali ngali nakuwa tu ya utata, vita kiangali naendelea. Mapendekezo gani mnataka kutoka kwa serikali ili hii vita ikomeshwe? Sisi sote tunajua gizi hari neendelea kuzorota. Sisi kama shirika la raia ni kuambia government yetu, sisi tunachoka tunaona damu imemwangika mingi sana. Waendelee kutafuta mekanizme yote enyewe itaweza kuarete ile hemoraji ya damu. Mafikiri yetu kwa serikali ni kusema wawo wiko na mainstitisio zote waikale waweze tena kuchunguza strategie gani waliwezaka kuimetre en place, eske ile strategie ilileta matunda gani, na kusasa nini tena wataweza kufanya, paske damu inaendelea kumwangika. Bi Brigitte Batapoa, tunakushukuru. Na sisi tunakushukuru.