Mwanasheria Omar Kavota, jambo jambo. Sikukuu kimataifa ya ukingo ya mtoto kwenu PDDSS inamaanisha nini? Ni siku ambayo tunapenda kutoa mwito kwa makundi ya kijeshi, kwa viongozi wa makundi ya kijeshi pamoja na wasimamizi wa jamii ya kuwa mtoto hawezi husishwa katika uh, harakati za kijeshi tunapenda kuwaambia wale ambao wanatumia watoto ndani ya harakati za kijeshi kama hiyo, ni kosa kubwa ambayo inaadhibiwa na jumuiya ya kimataifa na hata serikali yetu. Kwa yule ambaye anatumia watoto kama ngao ya kivita anaweza kufuatiliwa mahakamani. Hivi ni fursa ambayo tunatumia ili kuhamasisha baadhi ya vikundi baadhi ya waongozi wa makundi ya kijeshi kusema muda umefika wa kuwaondosha miongoni mwao watoto ambao wanahusiana na uh, harakati za kijeshi. Kiongozi, sasa taswira gani unatoa ya ukingwe wa watoto kwa siku kama na hiyo ndani ya maeneo yetu ya Beni? Hata kama kuna jitihada upande wa jeshi ambako tunaona ya kuwa hakuna kusajiliwa tena upu kwa watoto ndani ya jeshi, lakini kwa makundi ya kijeshi ile tunaita magrupa arme, kwa bahati mbaya wengi wanapatikana wako wanatumia watoto. Tumeweza kusajili karibu uh, kundi arobaini na mbili au makumi nne na mbili ndani ya wilaya na mji wa Beni zaidi ya makundi ishirini au makumi mbili wanatumia watoto, hata ingawa tuko tunawahimiza lakini tunaona ya kuwa wengi wangali wanatumia watoto. Upande wetu, PDDECS tunajitahidi kuwapokea watoto ambao wanasalimishwa, wale ambao wanarudishwa, na tunawapokea tunawaingiza ndani ya jamaa zao tunawafuatilia kisaikolojia ili kuhakikisha ya kuwa wakati wanarudi, tuwashughulikie kwanza mbele, waingizwe ndani ya jamii. Na hiyo inacha, tunaona kama mbali na wasimamizi wa makundi ya kijeshi, tuhimize pia wasimamizi wa jamii, ili kwamba sauti yetu ifike mbali, tuwaambie wale ambao wanatumia watoto ndani ya harakati za kijeshi ya kuwa muda umeisha, na yule ambaye ataendelea kufanya hivyo ajue kama anafanya uhalifu wa kivita na uhalifu zidi ya dunia. Hiyo ndio ujumbe mkubwa ambao tuko tunaendelea kutoa sababu tunaona ya kuwa matumizi ya watoto ndani ya makundi ya kijeshi ingali inashuhudiwa katika eneo hili. Kwa kumaliza, kose nini kishafanyika na nini nabaki ifanyike ili kweli ukingo wa watoto ikamilike? Ngambo ya PDDRCS tumeweza kutia utaratibu wa kuweza kusalimisha watoto ndani ya makundi ya kijeshi ile tunaita cadre operationnel de derafa tumeweza kuweka uratibu ambao ndani ya PDSS unahusiana tu na watoto, ile tunaita section EAFGA ile ambayo inahusiana na swala ya watoto kwenye antenne, kwenye ngazi zetu za wilaya tunakuwa na kazi tunakuwa na servisi ili nahusika na watoto, ili ni kuonyesha kuwa mtoto ni wa thamani sana, na tunapenda yote afanyike katika kumchunga yeye, kumlinda yeye. Sasa hata jitihada hizo zinaendelea upande wetu, tunapenda watu wote, ikiwemo wasimamizi wa ya makundi ya kijeshi, wajue ya kuwa ni muda kwa kupitia siku kama ya hii kujua ya kuwa watoto hawawezi kutumiwa ndani ya harakati za kijeshi. Ndio maana mkutano hata wa leo ambao tumefanya sisi kwa ushirikiano na MONUSCO kitengo cha watoto tumeweza kutumia fursa hii ili tuhamasishe jamii, tuhamasishe makundi ya kijeshi, tuhakikishe ya kuwa wale ambao wana watoto miongoni mwa makundi yao wanawaachilia na wanarudi, sababu nafasi yao ni katika jamaa, ni katika masomo, na ni katika pia jamii. Mwanasheria Omar Kafata, tunakushukuru sana, asante.