Mwikima, mwanza teni dada, jambo jambo, per wenzo mwalimu wa vijana wale wote, utwambie unawafunza kazi gani? Ah, nawafunza kazi ya kutengeneza ambao kama meniziri. Vitu vitukani ambao umwisha wafunza kutengeneza yote ambao nye nisha wafunza. Angalia tu iko hapo, unaona meza kiti yote iko ambao nawafunza na hiyo mafunzo imechukua muda wa miezi ngapi? Tushafanya tayari muda wa mwezi mbili. Sasa tuambie historia yako kwanza, namna gani umejikuta kama mwalimu leo, ulianja namna gani? Tuambie historia yako maisha yako ya, ya kwanza. Mimi nilikuwa soda afa, soda afa, soldat kutoka ku demila. Mimi na acha ku demile sisi yani, demile sisi ile ku ajedek nikasa sisi kazi zingine. Mimi nafanya menezeri yani ku demile sisi, wao walikuwa demobilize demobilize ku ajedek, ndio nikaanja menezeri kutoka pale nika pata sasa leo majukumu ya kufundisha nini wengine. Me kwa sasa siku nafundisha afa solda, minafundisha bajene ariski. Uh, usema sasa Weye ulikuwa enfant soldat unakuwa demobilize ku 2006 bana kufunza kazi ya menuseri unaelewa, na leo oyo unakuwa mwalimu wa wa jeune en risque, utuambie kama ile maisha ambao unaishi leo pa rapport na ile maisha ya enfant soldat ulikuwa naishi katika pori, ina usawasawa kani mie? Selo bon, mi mie, minaona gisi minafa, mina jikuta kabisa. Miko miko huru mambo mbele. Wakati tulikuwa kukazi ya pori, tulikuwa tumika su kondisio ya mutu meloku menuzeri, mina tumika kwa gisi mina jisikia huru. Mbalimbali hapa mbali Kwa sasa miko na atelier kwenye mimi minatumika apa ndani ya komanda. Miko na atelier surtout mingi minatumika ku atelier ya uh, grand frère yangu noe, uh, rute Bunia na ku vie Bosco rute Kisangani pembe na barulage, njo atelier mingi kwenye mimi na zoea na apa pembe na masomo ya miami ya sepak. Sasa leo kupitia le projet ya DDR Monisco, unawafunza vijana ambao tunawita wa jeune à risque. kwa nini tunawaita wa jeune à risque? Bon, tunawaita wa jeune à risque kwa sababu iko ba jeune benye balikuwa na tandas mobaya ya kwenda kubakazi ya barebelo biko ngiengia kupori me, tunasema kuliko kunyanyasa raia mukuyi, tufunje kazi enye itasaidia avenir ya kesho. Sasa wale vijana leo wanapata mafunzo, wanapata elimu inaombesha nini kupitia hiyo kazi ambao wanafunzwa leo pour que baada hiyo kazi wajitegemee na wasikie tene na ile tendance ya kwenda kuingia kupori kati ya magroupe armé. bon, surtout ya mingi enye tunaweza sema tunashukuru sana kazi ile nye tederi nafanya, alakini muda yetu kumeniziri nje kwa nusu nombo. Kazi ya meniziri, tuko na kazi murefu nombo, ikule muda mingi. Me isere mie bangeongeza sitaka muda mwa taka mwezi mobi, mwezi mbili, juba apprendre tena. Mie juba yo avantage enye nezasedia bao kusiku ya kesha. Na baada ya kuapprendre, inaomba nini pour que muweze kujitegemea baada ya mafunzo, baada ile ya mafunzo ya kwanja sisi kujitegemea iko akili ambaye wao watapata na kwa sasa wanaweza kuwa na akili, akuna mwaya kupata ile bachuma. Kama inaweza kuwa mzuri, watupatie ba vyombo vya kazi tutumike ja kuepuka ile yote inaweza kuwa ya maana sana. Njo kilio enyee, si bamieni zetu analomba sana. les jeune a risque biko mingi katika mwingine, haiko tu bale mbili tatu ine tano sita binye wanapata mafunzo hapa. Wiko mingi katika mwingine, na wengi hawajui kazi, wiko kati ya shomage na ile njo nawatuma nakuwa na tandasi ya kuingia kumapori kuchukua silaha. unaweza kuwambia nini? kupitia hii hali unawatumia ujumbe gani kuhusu kazi? ninaweza kuambia wenzangu wajena riske, hata wanakuwa ndani ya hali ya pori yenye, ninaweza kuambia ni kitu moja, tukichukua mwenzetu kama sisi hatuwezi enda kiingia kipori kunyanyasa wala kunini, lakini tukikuwa na upendo tunaweza tukatumika vizuri na tunapata maisha. Mambo ambayo mimi napata, ndio nikawapatia na siku wao watapata, watapatia wengine, na itakuwa maana sana kuliko mimi nibebe siraha ninyanyase jirani, kisha ilete tena ambayo tunaita kofli, ili haikuwa mazuri. Na kuhusu kujifunza kazi, na watumia ujumbe gani? Aa, tunasema kweli, kukazi ya mikono hakuna siku mutu anaweza lala njala, sirtu kwangu kumenizuri, nikikamata marto na siku muka.