Cece Alamini, jambo jambo, Mpasha Habari. Kama pia kiongozi wa Baswa Lubena ndani ya mkoa wa Baswa Madiwe, hivi majuzi kule hali ya usalama ilikuwa ya utata, kwa sasa hali ni kipi? Mpasha Habari, kwa sasa hali ya kwetu Madiwe ndani ya ukubwa na kwa udogo, mnaweza kusema ndani ya lokaliti yetu ya Baswa Lubena ambayo ni lokaliti ambayo mimi nachunga ndani ya societe civile force vive precisement ndani ya quartier kama ume ya Mabalako, kwa sasa hali inaendelea kuwa vizuri na kuenda polepole, pole pole pole, kazi zitarudia kama vile zamani, ila ambao minaweza kusema tu ni kuonesha kwa sasa zile hali ambao tunaelewa kupitia tungana nalalamikia viongozi kwa kutia majeshi, yaani kurestore autorite de letat mwa ile parti, kwenye wale wandugu yetu tunawaita sana wandugu wetu wa wale magrupe y arme kwenye walikuwa na kwenye walikuwa na, na pigana watie hata majeshi ili yakaweza kuwagabula na wasoje na kurudiliana tena nyuma. Ni maeneo gani kabisa yaliguswa sana na mashambulizi haya wala mapigano kati ya vile vikundi viwili, mpasha habari? Maeneo ambayo yaliguswa, naweza sema ni maeneo mingi sana ila nitasema kwa ukubwa, shida ilianjia ndani ya territory ya Lubero. Kutoka ndani ya territory ya Lubero wakakuya wakaingia ndani ya territory ya Beni mu groupement wetu wa Baswa Madiwe, enye ligusiwa sana nasema village ngazi kitara na ni ndani ya lokalite moja ya malokalite yetu ya groupement Baswa Madiwe, mpaka wakakuja malizia hiyo vita yao ndani ya lokalite ambao mimi nashimamia lokalite Baswa Lubena, na ni ndani ya mji wa Mabalako precise ndani ya kata ama kartie ya Kamaume ya Mabala Kenje, kenyewe vita kabisa ilikaa na zile grupe mbili walianja angaliana kama paka na panya, na hapo ndo watu wengi ile kata yote ya Kamaume walikimbia na wakogopa ile vita ya kila siku ya zile grupe arme mbili na mpaka tukafikia, unaingia ndani ya kartie unakuta kukuku nambuzi, mba, na mbuzi ndo zenye zilibakia ndani ya ile mji. Tuliharifiwa kwamba hali hili lisababisha nao hospitali kufunga, na hali sasa ni namna gani hali ya hospitali e, ya centre de sante ya Mabalako ambayo inashimamia kwa ukubwa mji wote wa Mabalako Yani, chef de zone tunaendelea kupiganisha ili dawa na kila kitu ifike na kazi ziendelee kufanyikana kama vile zilivyofanyikana zamani. Lakini unafikiri ili mambo ya kuwe tulivu ndani ya maeneo yenu ambao unaongoza kama pia shirika la raia, nini naomba ifanyike? Kwa sababu tulisikia haki kila siku ni kupigana, kila siku ni kukimbia, wakimbizi ni wengi. Nini inabidi ifanyike ili kinya irudi kwenu? Unafikiri ni nini mpasha habari mkwangu? Mimi ninawaza kama kwetu tukuwa kongomani sote tunaona ni ya maana sana sisi. Kwanza kwa kuongea, tunaweza tukongea katikati yetu tukiwa kama Wakongomani, sababu hatuwezi endelea kupigana sisi kwa sisi, na tukiendelea kuona adui anaendelea kutuvamia. Ona, tunaendelea kupigana, adui naye anatuvamia, adui anatuprofitia wakati tuko naendelea kupigana. Kwa hiyo tukaendelea na tukaongezea uh, sana maongezi itakuwa ya maana sana sisi Wakongomani Grupu ya arme fulani na grupu ya arme fulani tuikale, tuongee tuongee, sababu ya kuendelesha inji yetu. Tusiongee sababu ya maentere, hapana, tuongee juu ya inji iendelee mbele, na tugeuzie risasi adui ambao sio tunajua, na ni ADF na M23 na wale ambao wote wanawashindikiza juu ya kutuvamia ndani ya inji yetu ya Kongo. Cheche aliamini acha nikumbushe huko, msimamizi wa shirika la raia Force Vive ndani ya mkoa wa Baswa Madiwe, hususani ndani ya lokalite ya Baswa Lubena. Tuera kushukuru sana, nimea kushukuru mpashe habari.