Longatana, jambo jambo sana. Ni nini tunaweza kufahamu kuhusu mpango ya, ya hali ya hewa ambaye ofisi yake ya protection civil inatupatia kila mara asubuhi e? Kweli kufatana na hali ya mazingira kila mwaka tunaona ya, ya kama mwezi ya tatu, ya ine na ya tano kunakuwa pepo kali na mvua juu ya bahari, yaani Lac Albert, na zaidi kunakuwa ajali mbalimbali mbali, yani aksida ya, ya mamitumbu ambayo inakuwa ikitembea juu ya bahari na mara mengi kunakuwa yale maajali ku watu kuwawa ama kujaruiwa na wengine na mamizigo zinazama ndani ya maji, na maservisi ambao inahusu na kureglemantea na wenye wanakuwa wanatembeza hii ma mtumbu au mabato juu ya maji hawakuwe na ma ma ma ma madonee ambayo inaweza kuwasaidia kujua pepo wakati itavuma, itatoka wapi, na itakuwa na kadiri ya kilometre gani kwa saa. Ndiyo tukasema ni vizuri kupatana na ambayo inakuwa kama attribution ya service kukinga raia na kuepusha yale raia na ajali mbalimbali mbali. tuwezi kuona namna gani tunaweza kutia kwa mikono ya waservisi ambao wanaongoza hii safari na wa agense na, na, wa ambao wanatumizia hii magari ma, ya maji kwa kusafirisha watu. Hivi itawasaidia kujua wakati ya safari zao, wakati gani inapasa kuwa pepo itavuma kwa kadiri ya vitesi fulani na itatoka kutoka kipandi gani hivi, wajitayarishe na wajue nini wanaweza kufanya namna gani. Hizo mahabari, taarifa za habari inaweza kuwasaidia wakati anatamani ana, ana kujielekeza kwa ngambo za Chomea na, na Kasenyi. Uh, ndiyo tu, tumeesha kupata kutoka upande ya Kasenyi na Chomea programe ama uh, or, orer ya, ya, ya safari, kila mara mitumbu inatoka saa ine au saa tatu kujielekeza upande ya Uganda au siku inatoka Kasenyi ama chomia kwa kwenda ku upande wa magipori. inatoka asubuhi sana, na servisi ya protection civile anafanya yeyote ili omwe na 6h du matin tuweze kuwa tunatosha hii programa ili tayari mbele waanze safari, wajui tayari ambao wanaweza kukutana naye katika safari yao, kama pepo au mvua ambao inaweza kunyesha huku. Watu wengine hawaelewe, hawafahamu, hawasome mingi sana, ni wakaaji, ni wakulima. Namna gani kujua kama hii mahabari kwa mfano hapa leo inaweza kuwa ajali ya pepo, inaweza kuwa zuruba, yani tempest. Kuonesha ni kusema wakati tuna vumbua ya, ya, ya kwamba kilometre ama kadiri ya pepo kuvuma itakuwa nguvu sana, tunaonesha kwa wale watu wajue ya kwamba kupitia hii nivo ya kilometre par air, kwa mfano kusema kwa saa fulani kutakuwa pepo ambayo itavuma kutoka mashariki kwa kadiri ya kilometre makumi mbili na mbili kwa saa. Hii inakuwa hali ya hewa ambayo inakuwa nguvu sana. Kama kunakuwa mamitumbu ya, ya, ya kidogo, ni rahisi hii pepo iweze naku keuza hii mitumbu na kuanguka, na hii itasaidia kufuatana na expertise na kujua ya waongozi ya hii mitumbu, kujua kwamba kutoka umri ya kilomita fulani kwa wakati wanaweza kufanya namna gani, kwa kutia hivi ajali isikuwa na wa, wa, wa, wa, wanajua pia wakati wanaenda kwa njia fulani na kama pepo inakuwa ikivuma kutoka uh, eneo fulani u, u, nini wanaweza kufanya au kugeuza njia ambayo itapermettre uh, hii pepo isikuwe na uwezo zaidi kwa kuvunja ama kwa kubaskile mitumbu yao. Asante bwana journaliste.