Liwali Musa Kabankubi Moiza, Jambo. Jambo, Madam Florence. Ni siasa gani ambapo government ya jimbo iliweza kutumia kwa kuweza kufikia kupata hiyo pesa na kununua hizi manjanja zote mbayo mumepana kumashule leo? Wakati tulifika jimbo letu la Manyema tulifanya etat delie ya masekter zote, notaman sekter ya edukation. Na wakati tuko tunafanya ma itinerance, hata uko napita munjia, unaona masomo ingine karibu machozi kutoke, unaona masomo ni magungu, hata magungu nya yenee aina mapipitre, njo tulisema ile kidogo juu ya masomo yetu ya jimbo la Maniema. Tunazani kwa nguvu ya Mungu, kama tunaendelea hivi, tunaweza kukamata decision ya kusema kisha miaka tano tusikuwe tena na masomo ya nyasi wala ya magungu kati ya jimbo letu la Maniema. na hiyo franga muliyakusanya kupitia miezi ngapi? hiyo franga tunakusanya kupitia trimestre moja na nusu cetadire miezi ine na nusu. Kwa nguvu ya Mungu, kama bapartie prenante bote banaparticipe mu recouvrement, kama hakuna madetournement yenye tutakamatia ba mizi, tunazani kwa nguvu ya Mungu tunaweza tena kukutana na mapartie prenante mwezi wa saba kukabula ingine manjanja. Na kuhusu trasabilite ya hiyo makuta, muna muna gani, muna kwa mkifanya kwa kila mtu kuona kwamba imefanyika bila wizi yoyote? Trasabilite ni kusema Masomo katika jimbo la Manyema ina matatizo mingi sana. Kwa nini tu wao umechagua umegombania sana, uh, kupata mabati, uh, yaani manjanja. Sasa hiyo ingine mambo ingine ni namna gani, magumu ni mengi. Me, tukasema ile pesa kidogo yenye tulikuwa na tufanye na kantin scolaire na kufatilia mambo ya kalite na kufatilia mambo ya pipi tutafanya ileti banaita kwa Kifaransa supoudrage. Hakuna kiki kitabakia na simama. Ndio tulisema tuegamie kwanza ngambo moya, tumalize ngambo ya manjanja. Tutaangalia pengine mwaka kesho tunaweza kusema hivi, province ya Manyema iko na miti ya mingi, tunaweza kusema bo tutanunua ba batronsonese kwa kukata mbao na kuangalia ba, Ba, minizie benye biko forme banaweza kuanja kutengeneza baba ya mzuri kwamsa. Mwaka kesho inaweza kuwa ingine objektifu. Sasa leo, umepana manjanja kumasomo, masomo, haupane misumali, haupane mambao, hiyo manjanja namna gani wataweza kuitia juu ya mashuli? tulisema manjanja kukabula ku kwa manjanja inasimamiwa na wachaguli wa wetu depute provinciaux, kwani gouvernement provinciale ni emanation ya assemble provinciale. Tunafahamu kama ndani ya teritoire kuna kuwaka ile banaita ba bacollectivité ou secteur, banaita iko entité territoriale décentralisé etede. Kila mara gouvernement central anawatumiaka rétrocession me okaangalia gestion ya ilo rétrocession gisi banasemaka koki france ya oblige kuba responsable ya ba ETD wakati banasema kwa mfano, tutatia au tutapatia masomo moja ya collectivité ya beya manjanja, tunalomba kwa ule chef de collectivité anunue misumari na anunue mbao na ile makuta enye anapataka ya retrocession wala vile ya redevance minia. Na tunashukuru rais wetu Felix Antoine Tshisekedi yeye njo mwenye alianza mawazo ya gratuité ya senyema ku nchi letu la Congo, kwani anafahamu kama bila education hatutaweza kufanya kompetition na ma nchi bengine. Liwali Musa Kabankubi Moiza Accent. Accent, Madame Florence.