Bwana Ambroise Basizi jambo. Jambo. Nini inakupelekea kufika hapa kwenye mitambo ya Radio Kapi? Eh, uh, nimekuja kuleta malalamiko ya waretrete eh, wa Sud Kivu, tuko wengi sana, wale bado hawajapokea pesa yao, kidogo inatoka kwa CNSS inalipwa kwa trimestre. Trimestre ya kwanza ya 2025 bado haijalipwa uh, wala wengine ndani ya nchi kote wamekwisha kulipwa. Unafikiri nini imesababisha nyinyi msilipwe mpaka sasa? Nafikiri ni kwa sababu ya vita, sababu wanasema banki hazitumike, lakini kama wakubwa wa CNSS na wakubwa viongozi wana wana nia nzuri ya kutusaidia, watapata njia ya kutufikishia pesa zetu. Uh, na mumefanya juhudi gani kusudi mujaribu kutikisa ili muone kama mutaweza kupewa haki yenu? Wakubwa wa muungano wetu wa wa wa, wa retrete muungano unaoitwa Foderec wameandika kibarua, wameandikia direction generale ya CNSS, wakimwandikia pia uh, ministra anayehusika na afya na prevoyance sociale, ndio anakuwa na jukumu kwa kuangalia E, sasa kibarua iki kimabaki bila jibu tangia mwezi wa ine tarehe makumi mbili na tano ya mwaka huu. Tunaomba wakubwa wenye kuhusika waangalie ile mambo, sababu waretrete wengi kati yetu tuko wengi sana, tunaishi na magonjwa ya hipertension, tunaishi na magonjwa ya diabete, tunatarajia kula vizuri kwa kuwa tuko watu wa troisieme age e, wakubwa washurulike na mambo yetu, ili tusipate kufa kwa haraka. Una neno la mwisho la kusema kwa niaba yako mwenyewe na kwa niaba ya wenzenu? Nitasema kwa niaba ya wenzetu wa retrete ni kuwapa moyo, tuzidi kusubiri tuone kama malalamiko yetu i inaenda kwa wakuu viongozi wa CNSS na wakuu wa wanaoshughulika na mambo ya waretrete watatafuta suluhisho ili na sisi tupate kupokea huku kwenye tunapatikana. Ningeomba viongozi wa nchi wajiimplike zaidi kuangalia mambo ya waretrete eh, na kujua namna gani kuleta suluhisho kwa malalamiko iko mengi, ingine imetoa wakati wa mbele, lakini kwa leo tutasumulia kwanza juu ya hii ya kulipwa uh, rente yetu ya ya premier ya premier trimestre ya 2025. Uko retrete wa shirika gani?