Bwana Bernard Ajabu, jambo. Jambo sana madamu journaliste. Tumewaona pamoja na wazazi wa watoto mbalimbali, mkowapatia avitu mbalimbali ya kuweza kuujisha nini. Iliweza kuwasukuma kenye, kilitusukuma madame kiza, tulikuwa tunakuta mumugini, na mpaka leo iko inafanyika watoto wadogo eh, ba moins de 15 ans, 12 ans, 11 ans on a ebeko nauzisha maji banauzisha bitika, alors que fasi ya mtoto ni kumasomo. Sasa tunafanya ile ankete, tunauliza bale la plupart ya bale batoto banatuambia na hiyo feza muliwatosha wapi? Ii feza tuko na bayer wetu carse iko tangu 2002 ndio iliundwa. Tuko na bayer moja italien, ile ong inaitwa avec pves onlis, ni yeye njo tulitandre mukono, tulimuombaomba akatusaidia, se tupime kwanza hii mwaka sasa. Wakati mnapatia wamama mchele na mafuta, wawapate kuuzisha, ni wamama ndio waliwaomba hiyo mchele na mafuta, ama ilikuwa tu kwa maoni yenu nyinyi peke? Tulikutanisha bamama, tukawauliza nini munaweza kuuzisha kwa haraka purke mutoto kosake bike asikose kaye, asikose sabuni ya kufule uniforme yake. Bakasema chakula njo inatokaka kwa haraka, na chakula yetu mingi hapa. Waliona maski mafuta inauziwa kila siku na muchele, njo maana tulibapatia kwa ile mbiri. Me na mpeshe meme bunga ya mioko banaweza kuchanga, porke bauzishe chaque jour, asikose ile pesa na wakati wamama wao watakuwa wakiuzisha hivyo vitu watakuwa wakileta quelque chose huko kunako onje yenu. Wamama wako pale hata ukawauliza, sisi karsi atuwaombe kitu, au contraire sisi tunatuma ba animatère yetu kwa kufuatilia namna gani wanauzisha, magumu gani wanakutana nayo. Dayer, kama unamwona tunamuita maire wa mtani juu na ya kusema tuko nataka kubalombea exoneration basi lipa kile mataxe. Donc tuko tuna bancadre na kuma nyumba na kule kwe banauzishi. Mtawankadre na namna gani mtafanya suivi ya hiyo vitu kama wanaendelea vitu? manake kila juma kila samdi tuko tunakutana nao, tulifanya trois sous group mu makartie enye banaka si tunaenda kwabo, tunamuuliza i bido ya mafuto ulinunua 90000 francs sawa? Ile bido unaona pale, iko chupa makumi nne mule ndani, uliuzisha ku 2500, ulipata ngapi? Na tuko na mabuku yenye tutawakabulia, yenye tulitengeneza kwa kufuatilia. Mwenye ajue kuandika, mtoto wake uli mwetu, tuko tunamusomesha, anamusaidia kuandika, tuko tunawafuatilia sana. Sasa umeonesha kwamba uko mbele, kwamba kunako tauni ya Kindu kunakuwa watoto wengi wakikuwa wamekuwa wakizunguka kunako barabarani, mmoja akiushisha kalanga, mwingine mihindi, mwingine hata matunda. Sasa nyinyi mmekamata tu watoto makumi nne. Sasa amuone kama watu ni wengi, Madamu Kiza. Sasa tulifanya ankete mwezi wa tano juu ya wale watoto, wako wengi sana hata zaidi ya mia tano lakini mwenye tulimwomba pesa ule pvs avec enlis ule Italian anasema aa, mwaka wa kwanza, unajua inchi yetu kwa wakati huu tuko mwwakati wa vita, alisema tupime kwanza na wale watoto makumi nne kama mukatumika vizuri na wale makumi nne mwaka ujao tutaendelesha kupandisha hesabu na kama mtumike vizuri mambo itaishia pale, alake nyie mko natafuta solution kwa ajili ya wale watoto. Ndio maana tuko tunajikaza sisi cars tunajikaza sana tutumike nao vizuri, na leo tuna Haya, kwa kusaidia basi mtoto wa Kindu ambaye anayeteseka asome, nini napasha fanyika sana kwa viongozi kwa viongozi, en tout cas watuangalie. Unaona ile fenomene ba bamaibobo banakuwa mingi, unaona hii maonje madame Kiza banakuya tu ni kutusaidia mei, kazi ni serikali ndio anapasha kuifanya. Mimi nawaza kitu ya kwanza ni kuimiza wazazi. Muzazi hawezi kushindwa na mtoto wake, kuta ku masomo moya kuepe lokala, mtoto wa mwanaume anaenda kaputulisha tatuka, sawa vile jipe mwalimu anavula kikwembe yake Arishole mutoto anauza uzi na shindano anamshonea kaputula. Donc wazazi wengi inadai kuwaimizi wajue namna gani ya kukamata watoto wao na kuwasaidia, sababu kesho na kesho kutwa watasaidia hii Kongo. Bwana Bernard Rajabu, asante. Nami nakushukuru sana.