Bibi, jambo. Jambo, baba. Tunatoka kuchaguliwa kama vile msemaji wa wanachuo wa ESM Bukavu, unafikiri ni kazi rahisi? Kwa kweli sio kazi rahisi, kwa kuwa kuakilisha wanafunzi wote wa chuo kikuu cha ESM Bukavu sio kazi rahisi. Lakini pamoja na confiance ambayo wahitujiao wametutilia ndani, tunafikiri ya kwamba tutatumika mkono mkononi nao, na tutabeba chuo chetu mbali. Mara nyingi wanaume wanafikiri ni wao wanajua, wanaweza kuzidia wanawake. Ikatokea nini kusudi wewe uchaguliwe na wanaume kuwa mwakilishi wao? Nashukuru kwa ulizo. Eh, tulikuwa wakandideti wanne, nilikuwa mwenyewe mwanamke na wanaume watatu, lakini pamoja na kupresente, kujulisha mpango ambao tuko nao pamoja na wanafunzi wanafunzi walikuwa wakakubali ya kwamba sisi tunastahili kuliko wale wanaume. Ni kuonesha ya kwamba mwanamke naye ana uwezo ya kuwakilisha mwanamke, sio kwamba mwanamke anapashwa ishia tu kumafika, lakini mwanamke naye ana nguvu, wanamke wana nguvu ya kuwakilisha, ya kutetea nanjo. Kwa maana wanafunzi walitupatia hiyo confiance na wajibu wako waziwazi ni wajibu wetu ni kufanya kama kilalo katikati ya waongozi wa, wa, wa shule na wanafunzi, ili kusikue tatizo ya kutoka huku na kule. Sisi tuna, tunafanya kama vile kilalo ya kuunganisha e, upande wote mbili. Kiongozi wa shule hii alisema mwanzo ilikuwa ni shule ambayo ilikuwa inaonyesha sura kubwa na ilikuwa inatambulika kwa idadi ya wanafunzi elfu moja mia tano. Leo mnafikia karibuni ishirini Haufikiri kuwa una kazi ngumu ambayo labda kuitekeleza itakuwa vigumu? Kwa kweli sio kazi rahisi kutokana na hali ambayo tuko tukiishi kwa siku za sasa. Tulikuwa wengi kwa mwanzo, lakini ikafikia kufatana na hali ya nchi, wengi walikimbia huku na huku, lakini pamoja na viongozi wa shule tuko naona wengine wanaanza rudia kidogo kidogo, na viongozi wa shule wanatarajia kutayarisha um, mafundisho ya ku ya kutrape wale ambao walikuwa walikimbia, kusudi na wengine nao warudie pamoja, wasi tutapitisha ma makomunike mo magrupe ya kuambia kama binawezekana deja warudie kwamsa, tuendeleshe kazi pamoja. Na kwa watu wasiofahamu iyesm ni chuo inahusika na kufunza mikondo gani? Kama vile jinayo inasema ESM, Institut Superieur de Management ni chuo ambayo inahusika kufundisha watu watu wenye kujitekelezea, watu wenye kuunga kazi zao, watu wenye kufanya vitu, sio watu wenye kuomba kazi, lakini watu ambao wanapashwa ujiumbia kazi wenyewe. Kujiumbia kazi katika domene gani? Katika domene kwa mfano domaine ya entrepreneuria, mutu yepeke anafanya proje yake njogo yenye wanatufundisha. Unafanya proje yako pari, usema ndolombe kazi, hata ku kuteza. Uteza anza kazi ya ku, ya, ku, ya, kufuga kuku ya kufuga nguruwe, hiyo ni kazi. Uteza sema ndeza anza kazi ya kufanya uchuuzi, hiyo nao ni kazi. Uteza andika proje yako, unatafuta na unatafuta kisi watakufinance, na wewe peke najiumbia kazi. Ah, tunafikia mwisho wa mazungumzo, labda uwe na neno la mwisho. Neno la mwisho, tunashukuru sana viongozi kwa hii siku ambayo walitayarisha. Tunashukuru tena wanafunzi wote kwa konfiansa ambayo walitia kwetu, na tunashukuru pia Radio Okapi ambayo ilitusaidia kwa kuja kutu kuwakilisha kusudi tusikilikane katika Republique Demokratike du Congo yote, na tunaomba isikuwe ya kwanza, lakini hiyo iendelee. Bibi, tunakushukuru. Asante baba.