Aksanti kuwa wengi kufata vipindi vyetu, amjambo popote mlipo, na karibu kwa taarifa yetu ya siku ya leo. Kwanza, polisi wa kijeshi wanakuja kusaidia polisi wa trafiki kwenye barabara fulani za Kinchasa. Hawa wametumwa kupunguza msongamano wa magari, wanaonekana hapo kitambo Magazin Sosimat na pia kwenye mzunguko wa Wileri. Mtaani wa Likale eneo la afya la Kibua linakabiliwa na matatizo ya kuendesha matunzo sababu ni kutokana na uhaba wa dawa muhimu katika maeneo zake zote makumi mawili. Mganga mkuu wa Kibua anatuma mwito wa kuomba msaada na mjini Lubumbashi baadhi ya viwanda vya kutengeneza mikate vinazalisha mikate katika mazingira machafu viongozi wa jiji hilo waliamuru kufunga maduka haya ya mikate kwa kushindwa kufuata hatua za usafi Karibu tena kwa wote, tuanzie taarifa yetu hapa mjini Kinshasa. Polisi wa jeshi wanakuja kusaidia polisi wa trafiki kwenye barabara fulani za Kinshasa. Wabunge hao kama wanavyojulikana wametumwa tangu Jumatatu asubuhi ili kuhudumisha utulivu na kupunguza msongamano wa magari hapo Kitambo, Magazin na Sosimat, na pia kwenye mzunguko wa Wileri, kutaja tu wachache. Uwepo huu unafuatia maagizo kutokana na mk wa nchi wakati wa baraza la mawaziri mnamo tarehe kumi na kenda Septemba. Baraza pia lilisisitiza marufuku ya kuegesha magari kinyume na sheria. Kutoka Kinshasa tujielekeze pa Ituri ambako teksi na pikipiki imekuwa njia inayotumika sana katika usafirishaji mjini na katika maeneo ya vijijini yaliyotengwa. Kwa vijana wengi ni shughuli ya kuishi ambayo inawaruhusu kusaidia familia zao. Licha ya hali mbaya na hatari nyingi, njia hii ya usafirishaji imekuwa maarufu zaidi inayotumiwa na maelfu wa vijana kutafuta mapato ni kama vile Pierre Langalanga, baba wa watoto tatu tena msomi, anayekuwa akiendesha pikipiki yake kwa karibu miaka ishirini katika jimbo la Lomami. Miezi miwili tu baada ya daraja la zamani la Kamtambai kubadilishwa na daraja lipya lenye metali zote, watu wasiojulikana wanaondoa baadhi ya bolt kutoka kwa miundombino hii ya barabara. Habari hii ilitolewa na msimamizi wa wilaya ya Luilu akihakikishwa na mkurugenzi wa mkoa wa ofisi ya barabara ya Lumami. Timu imetumwa huko kuimarisha daraja na kuzuia athari yoyote ya kuporomoka. Maelezo yake Ester Dalafina, yatafsiriwa na Florence Kiza. Daraja la Kamutambai linaunganisha miji ya utawala wa Kashisungu na Luputa, mji mkuu wa wilaya ya Luilu, kwenye barabara ya mkoa tisa inarahisisha biashara na uhamishaji wa mazao kutoka mashamba ya utawala wa Kashisungu kwenda Mwenedutu na Mbujimai, vituo vikuu vya matumizi. Kwa takribani wiki mbili, watu wasiojulikana wamekuwa wakiujulu daraja hili. Kwa mjibu wa msimamizi wa eneo la Lwilu Andre Mande, hakusita kuzungumza na mkurugenzi wa ofisa ya barabara ya mkoo Engineer Bravo Ngoi mkurugenzi wa ofisa ya barabara ya mkoo Alidhibitisha vitendo hivi vya hujuma. Timu moja imetumwa kwenye tovuti kuchukua nafasi ya boliti. Engineer Bravo Ngoi anatoa wito kwa idadi ya watu na mamlaka kulinda muundo huu. Kama vile tulivyojulisha hapo mbele, Kivu ya Kaskazini, eneo la afya la Kibua katika mtaa wa Walikale linakabiliwa na matatizo ya uendeshaji. Hii ni kutokana na uhaba wa dawa muhimu katika eneo zake zote makumi mawili za afya kwa miezi kadhaa. Mganga mkuu wa eneo la afya la Kibua anatoa malalamiko akiomba msaada kwa mashirika na hata kwa viongozi wa afya. Ive Tsongo anaomba msaada wa dawa wa dharura kwa ajili ya huduma ya wagonjwa. Maeneo yale makumi mawili ya afya katika kanda la Kibua yamekuwa yakikabiliwa na uhaba wa dawa kutokana na kutosaidiwa tena na wenzao, anasema mganga mkuu wa kanda hii. Kulingana na yeye, mashirika ya kipekee kama vile Premier Urgence kwa mfano ambayo ilisaidia angalau maeneo nane ya afya haipate tena uwezo wa kufika ndani ya eneo hilo tangu mwaka elfu mbili makumi mawili na ine. Tunaendelea na habari zingine. Wakaji wa Chopo lazima wajihusishe katika kulinda mji na kupambana na uvamizi wowote wa adui katika eneo hilo. Ujumbe huu unatoka kwake Brigade Jemadari Jean Daniel Le Batabombi Naibu kamanda wa kwanza anayesimamia elimu ya uraia na uzalendo kwenye ofisi kuu ya FARDC alieleza hivyo mbele ya madereva wa teksi na pikipiki na maafisa wa wilaya mbalimbali mbali. Aliwasilisha ujumbe huu kwao Jumatatu hii kwenye eneo la Martir na katika chumba cha mikutano cha ukumbi wa jiji la Kisangani. Ripoti yake Jacques Mukonkole. Walikusanyika wengi kunako uwanja wa mashahidi, madereva wa moto waliokuja kusikiliza. Jenerali Jean Daniel Batabombi Panza, mchunguzi wa elimu ya uraia na upendo wa taifa, alikuwa na ujumbe mmoja tu kwao, yaani kusambaza taarifa za usalama kwa wakati halisi kwa mamlaka za kiraia, polisi na kijeshi Hivyo basi jenerali anawashauri kushirikiana. Bila shaka itakuwa vigumu kuepuka kuingiliwa. Zaidi ya hayo, ujumbe huo huu unapewana kwa meya, viongozi wa mitaa na barabara za jiji la Kisangani. General Jean Daniel Batabombi anawashauri kutokutega lisigio kwenye mitandao ya kijamii. Kisangani wakati alikuwa analeta mapromese yake ya, ya mois de mars, oh no le mars litakuwa pale. Sasa iko wapi? Iko wapi? Alikuwa naseme psikose ndani yenu kuwapatia boka madereva wa moto, meya wa mashirika wao, wanasema wameshahamia ujumbe huu. Wanatamani kushirikiana kwa uwazi kati yao na mamulaka ili kushinda mikakati yote ya adui muji Kisangani. Jacques Mkonkole, Radio Okapi. tulaendelea na habari za usalama, hali ya mobondo katika eneo la kwa mutu, mizozo ya kijamii huko bolobo na na mzozo wa mipaka kati ya maeneo ya Inongo na Kiri ni miongoni mwa masuala mengi zenye kusababisha mivutano katika jimbo la Maindombe, zitatambuliwa na kuhakikishwa Jumapili hii mjini Inongo, wakati wa kikao cha baraza la usalama la mkoa kilichoongozwa naye naibu mkuu wa waziri na waziri wa mambo ya ndani na usalama, Jacquemain Shabani anayetembelea huko tumsikilize gavana wa Maindombe Mkoso Kevana katika sehemu hii iliyochaguliwa na Gras Amzati. Tulizungumza pia kuhusu jambo la kutumikisha vijana kwa matendo mabaya, wito kwa vijana kutokutii maagizo yanayotolewa na viongozi wa jimbo. Lakini cha muhimu zaidi ni kwamba waziri alitupa miongozo, angetaka watoto wa Maindombe waweze kupatanisha wao kwa wao hasa waheshimiwa wa jimbo, viongozi wa jimbo, viongozi wa kisiasa wa jimbo lazima wazungumze kati yao, wapatane hapa jimboni mai Ndombe, ili tuone mambo yapo sawa. Bila shaka, pia alisema katika haya yote, haki lazima nayo itekeleze kazi yake, yani kila aliye na jambo kwenye sheria lazima ajibu kwa matendo yake mbele ya mahakama, lakini upatanisho kati ya watoto wa jimbo bado ndio jambo kubwa kabisa ambayo inaweza kufanyika hapa katika mji mkuu wa jimbo la Mai Ndombe. pn Tujielekeze pa Lubumbashi. Baadhi ya viwanda vya kutengeneza mikate vinazalisha mikate katika mazingira machafu. Hayo yalibainishwa wikendi iliyopita naye meya wa jiji baada ya kutembelea viwanda hivi vya kutengeneza mikate. Mamlaka ya jiji iliamuru huduma zao kufunga maduka haya ya mikate kwa kushindwa kufuata hatua za usafi. Maelezo mengi na Pole Munanga. Maduka mbili ya kuoka mikate ilivyotembelewa na meya wa Lubumbashi iko karibu na soko la Mimbulu huko Machipisha, mjini Lubumbashi. Nje ya maduka haya ya mkate hutoa picha nzuri, lakini ndani, viwango vya afya vinavyohitajika ni mbali na kufikiwa. Kwa mujibu wa mashahidi, vifaa vinavyotumika kwa kutengeneza mkate ni vichafu. Unga kwa ajili ya kutengeneza chakula hii imewekwa katika mazingira yasiyofaa. Unga huu umejaa nzii na tayari umeanza kuari Bika, mashahidi wanaripoti mchanganyiko huu utawekwa kwenye tanuri kwa ajili ya kutengenezea mkate au mandazi mengine yasiyokusudiwa kwa matumizi ya binadamu. Maji yanayotumika kuchanganya na unga huu siyo safi. Hata wafanyakazi wanayotengeneza mkate wanavaa vazi ya uchafu, anabainisha mmea wa Lubumbashi kwa muda. Bwana Patrik Afwimbi anaona kuwa vyoo viko uchafu pia. Kukabiliana na hali hii, meya wa Lubumbashi aliamuru huduma zake kuzuia duka hizi za kuoka mikate toka Lubumbashi. Pole Munanga, Redio Kapi. Tunarudi tena mjini Kinshasa. Vitongoji kaza vilivyo kando ya barabara ya Sekomaf katika eneo la Njili au Kimbaseke vinatumika kama maeneo ya soko la bustani, ni kama vile hali ya Terjon Esanga na Mosengo na Salungu. Wafanyabiashara wa bustani wanasema wanaona shughuli hii inawapatia njia ya kujibu kwa mahitaji yao, kujilisha wenyewe na kusomesha watoto wao hata hivyo wanakabiliwa na matatizo fulani, hasa upatikanaji wa maji na vitisho vya kufukuzwa. Wanaomba mamlaka kwa sababu ya eneo hili linawakilisha njia yao pekee ya kuishi. Gloriane Lepea alikutana nao, ripoti yake Jacques Mukonkole. Wapendwa wasikilizaji, karibu tena kufuata kipindi cha pili cha taarifa yetu, naye msomaji Rosalie Zawadi. Huku Bunia, katika jimbo la Ituri, maperuk na mameshe zinajaa kila mahali katika saluni za nyele, sokoni na hata kwenye mitandao ya kijamii. Lakini kuna angalisho: matumizi ya kila siku ya nyele hizo bandia inakuwa na matokeo kwa afya ya kichwa. Tunazungumzia juu yake na Dr Tripati Sindani, yeye anakuwa daktari wa ngozi, anazungumza hapa na Jean-Claude Lokidile. Jambo. kunakuwa hatari gani kutumizia ma mara kwa mara mesh na pia maperuk? Sisi tunaona hapa katika mjibunya, wasichana wanawake wamejaa kila mara kwenye maduka ya kuweza kujisha kama kutengeneza nywele, yani masalo. Uh, ndio kuna consequence ama mamefe za kutumikisha peruke ambazo tunaweza kukutanisha kwenye soko ambazo watu wametumia sana, yani matokeo mabaya? Matokeo mabaya ndio yako, na kwa hiyo watu wanaweza kuwa na magonjwa. Yeah, hizo magonjwa zinaweza kuatakea kwanza ngozi, ama zinakuwa probleme za dermatolojii mm-hmm. Ya kwanza tunaweza kupata tunaita iritasyon ya po ama uh, kichwa ya mutu itaanza washa kama una hiyo muwasho, ni shida ya kwanza unaweza kupata, ama unaona una fanya, unafanya unafanya reaksyon umeitumia, lakini unaona kwa kicha, umesikia vidonda, umesikia upeli kwenye kichwa, hiyo inaweza kuwa reaksyon ya hizo bouton zikikuja, wakati umetumia peruke fulani, inaonekana hiyo ni reaksyon, inakuwa na inastahili matibabu, na vile kunaweza nyele inaweza kukatika wakati unatumia peruke, nyele inakatika na ama unaweza kupoteza nyele zako e, ambayo tunaita alopecia, alopecia ya e traction, na unaweza kuwa vile na probleme za ma mikoze ama loto, unaweza kuwa na isikia na zengine. Kuna konsekwensi ambazo zinaweza kuatakima organe interne ya kuna mtu anaweza kuwa na mode tete ama sefale ama kichwa kuuma, unaweza kupata kizunguzungu ama vertige, unaweza kuwa vile na maprobleme za kupumua, probleme respiratoire, na hata wengine wanaweza kusikia kaseri, na hiyo kaseri itatokana sana na tip ya peruke ambayo ulitumikisha. Kama unatumikisha peruke ambazo zina hizo formal aldehyde, zinaweza kuleta kaseri. Wakati mtu amezitumikisha siku nyingi, Daktari, nikusema zile madawa zenye kuwekwa ndani za mamesh na pia peruke labda, uh, inaweza kuwa hatari kwa afya ya binadamu. Ndio, ni hiyo kabisa. Sasa zote tumekutanisha, wamama wasichana wamejaa wa wa, kwenye maduka ya kutengenezwa nywele yani masalon, maana fulani wakitumizia mashindano masizo, kauli gani unaweza kuwapatia wale wenye kutengeneza wa mama wenye kwenye wa salon, sijue njoo kwa kinga afya ya wateja wasije wasiwaambukizwa na magonjwa mbalimbali? Sasa zingine ametumizia jilet ama sijue, shindano ama, ama masizo ya mwenye. Sasa zingine amekuwa na ugonjwa fulani sijui kama ya u ukimwi ama ina, inatubidi inabidi kila mtu awe na vyombo vyake vya kutumia kwenye nyele, ikiwe kichanuo. Inaomba kila mtu anakuwa na vitu ambavyo viko personal. Yeah, sasa nawaza client uh, wa, wa watu ambao wanaenda kwa salo, wajinunulie hizo mavitu. kama watakuwa nafika nayo kwenye salo it is okay. na, na, na, na, na hawa watu wa salo, inaomba wanakuwa na hygiene sana, wakuwe safi sana Naomba wanatia usafi na higiene, inaomba inakuwa ya sana kwenye salon, kwani kama kuna uchafu, kama kuna mikobe automatikemen otomat wengine wagonjwa watakuwa naipata kutoka kwa wengine. Eh, na hizo kama mwingine alikuwa anasikia mikozi mikozi hiyo inaweza bakiliana, wakati umesegemea kwa mtu mwingine, hala mkatumia kitu kimoja itasumbua sana. Kuna wasichana wengine, wamama wengine wanabaki na nywele wameweka mesh maperik, inafanya mwezi moja miezi miwili hadi miezi tano sita, haya pia ni hatari kwa afya ya ngozi. Ndio hiyo ni hatari uh, mesh uh, kama mtu anaitumia ama hizo perik kuna frequency, naomba usizitumie sana inaomba unapatia wakati hata nyele yako kukua, na respiration iko normal, ipate oxygen normal. Ukaitumia siku nyingi, unaweza kupata shida, unaweza kupata maeffects hizo fungiki hizo ma uh. Na vile wakati unazitumia sana, nyele zako zinaweza kukatika kisi nimesema, na wakati zimekatika, unakosa nyele, hiyo itakusumbua tena zaidi kupita hata hiyo estetiki ambayo mtu anatafuta. Na inaomba vile hygiene, hata kama una mesh naomba na unakuwa nafanya hygiene ya hiyo kichwa yako, inaomba inakuwa natunziwa na, na, na tunziwa na product fulani ambazo zinaweza tena kukusaidia ku maintenir. Asante sana wote kwa ajili ya amani. Amani ni kazi ya kila mtu. Hii ndiyo mada iliyozungumziwa siku ya Mungu iliyopita mjini Beni katika uhimizaji ulioendeshwa wakati wa matembezi ya michezo ya Jumapili asubuhi. Wamama na mabinti waliojitolea waliingia mitaani kuzungumza juu ya amani. Marki Marofimbo anatueleza zaidi. Tunataka amani, we want peace, nuvulola pe, ni maandiko zilizosomeka zikichapishwa kunako vitambaa vilivyogawanywa kwa wakaaji, ikiwa baadhi yao ni vijana waliokuwa wakitokea kwa shughuli zao za kujinyorosha mwili kupitia michezo. Eliani Kifaka alikuwa mmoja ya waandalizi. Sie ba mama ba mvile ya Beni tulikala tunasema, tunataka amani njo uko atona na ma banderole, tuko napita mbalabala, tuko na gawa tunataka amani nuvulo la pe. Inaomba sie bote tuna jimplike ju upata amani ni probleme ya yetu sie bote. Etake jeune fille wa vile wa Beni, mimi napenda tuungane ili tuwe tuweze ku piganisha hii yenye iko na tusumbua sie bote. Hii amani hii siku inaweza kuwa ya maana wakati kila mmoja atashikilia kwa makini, ili amani ya kweli uonekane, alisema hamu tumaini amani muru. na njamu na muro wetu hamuna amani, tunaishi naishi muhoga journee leo ino, inombe inaonekane inakuwa na maana yo, hamwezi fete mona celebrer fete ya kitu fulani, me ile kitu yenyewe inaacha mona celebrer contraire, vingine viko na wacheka Inomba tunakuwa kwanja na amani na ye ee journe kila mtu njo ataweza kuitia mukichwa ju haiko kila mutu njo anajua kisi leko journe ya amani. Hagari yote ya amani tahadhari yote ya usalama yabidi kuchukuliwa na thamani kubwa na vyombe vya dola, ili kuhakikisha kweli amani yaweza rudi, alisema Benjamin Asimoni ya kamati ya ukingo population inapenda iweze kuhudhuria kazi za ujenzi wa usalama na amani, lakini malalamiko yote ama sijui alerte yote ambayo population wanatoa, wamechoka kuona kama hawasikike wakati wanatoa maoni fulani, alerte juu ya kusema hewa haiko mzuri ngambo fulani, wanapenda waone uh, vyombo vya usalama, serikali ndani ya sura yake yote sijui ANR, polise, FARDC wachukue alerte zote za population kwa umuhimu, na waweze kuzichunguza na wapane ripoti kama nini wameendesha kama kazi, ili wakaaji wajue kusema hiyo, ah, mambo ambayo tuliweza kushitaki viongozi waliichukua wakatumika wakachunguza na majibu yao ni hii hapana kwa siku mrefu kwani usalama unajengwa siku kwa siku kuanja kwa mawazo kwa matendo na kazi mbalimbali ifahamike kwamba hii siku iliwekewa nanga na tamasha kubwa ya kitamaduni beni mark marufimbo redio okapi hapo tunafika mwisho kabisa wa taarifa yetu ya siku ya leo shukrani kwa wote waliotusikiliza tukutane tena baadaye