Matumaini yangu kwamba mumeshinda salama na wakati huu kwa tayari kwa kupata taarifa hiyo ya habari. Kwanza kabisa, mstari wake. Mgomo wa kazi kwa madereva wa magari ya usafirishaji leo mjini Kinshasa. Kinyume asubuhi, watu walipatikana wengi kwenye barabara kubwa kubwa za mji mkuu wakitembea na mguu kuongeza mvua kali ulionyesha leo, leo asubuhi. Kazi hazikuendeshwa kama kawaida kuna shule nyingi. Madereva wa magari wanashutumu polisi, lakini kamisa jimboni wa polisi anatupi Yoyote. Yeah. Kempi ya kijeshi ya Lufu ilishambuliwa leo asubuhi na wapiganaji wa maimai wakishirikiana na wale wa kundi la FDLR. Askari wa jeshi la taifa wanalinda usalama na wanakimbiza waasi, ndivyo amesema kamanda wa kikao cha tano cha jeshi la taifa Palubero. Yeah. Yeah. Na ifata yonjo taarifa kamili ya habari. Mgomo wa kazi kwa wasafirishaji wa watu wote leo siku ya kwanza mjini Kinshasa, madereva wa magari ya usafirishaji wamechukua hatua ya kugoma kazi kinyume leo asubuhi, wa watu walipatikana wengi kwenye barabara kubwa kubwa za mji mkuu wakitembea na mguu, wa moja kati ya wanaogoma kazi walishambulia pikipiki na magari mengine kwa kuzuia usafirishaji wa watu. Mwandishi wetu Michel Kifindangoi alituandalia taarifa inayosoma Sidoni na we, Alice Baliganire. Nilikuwa nikisema mgomo wa kazi kwa wasafirishaji wa watu wote leo siku ya kwanza mjini Kinshasa. Madereva wa magari ya usafirishaji wamechukua hatua ya kugoma kazi kinyume leo asubuhi. Watu walipatikana wengi kwenye barabara kubwa kubwa, kubwa za mji mkuu wakitembea na mguu, wa moja kati ya wanaogoma kazi walishambulia pikipiki na magari mengine kwa kuzuia usafirishaji wa watu. Mwandishi wetu Michel Kifinda alitoa na usumo na Alice Baliganiere. Watu walikuwa wengi katika barabara za mji wa Kinshasa wakisafiri kwa miguu kutoka mashariki mpaka magharibi mwa mji. Hakuna hata gari moja ya usafirishaji ikiwa kunako barabara ndogo. Madereva waliogoma kazi walifunga njia wakiwasha moto juu asubuhi. Katika mitaa yengine kama vile Njili quartier 1, eh, hali ilibadilika na kuwa mbovu zaidi, wakitumia vyombo vya kuumiza. Wakati huo, mvua kali ikanyesha juu ya mji wa Kinshasa na kulowanisha watu ambao walikuwa wengi wakijeli kazini kwa miguu. Wamoja walishuhudia ya kwamba waliondoka nyumbani mwao asubuhi mapema na tangu hapo hawakupata gari ya usafirishaji. Mahali pengine pikipiki piki zilifika mingi kwa kusafirisha watu, lakini kwa bei kali. Kutoka Mongafula kwa mfano mpaka Rompwe Ngaba walikuwa nalipa franka za Kongo 500 lakini leo kutoka Mongafula mpaka Victoire walipaswa lipa 1500. Kisha saa chache gari zimoja zikaanza safirisha watu kwa uficho, lakini hawa walishambuliwa na madereva waliogoma kazi. Kazi hazikuendeshwa kama kawaida leo kwenye shule nyingi za mji wa Kinshasa, kwa sababu mgomo wa kazi kwa madereva wa magari ya usafirishaji, kuongeza mvua kali ulionyesha katika mji mzima leo asubuhi. Richard Junior Kamunga aliweza kuzunguka kwenye shule zimoja na kutuandalia taarifa inayosomwa na Alice Malengamire. Posho wanajeshi ya regima ya pili ya kunako College Saint Joseph ya Gombe, tulitazama wanafunzi wachache katika masomo bila walimu. Kunako College Boboto wanafunzi walifika kwa idadi kubwa, lakini kiongozi wa masomo hiyo alifasiria ya kwamba wengi kati ya wanafunzi hao wanafikishwa shuleni kwa gari za wazazi wao. Wanafunzi walikuwa wengi, lakini walimu hawakufika shuleni. Kunako college Saint George ya kitambo kwa mfano, kiongozi wao mwenyewe alifika kwa miguu, lakini wanafunzi wengi hawakufika shuleni. Kunako Complexe Scolaire Le Bambin hali ni hiyo, na wanafunzi tuliowakutana hapo ni wale wanaokaa katika mtaa wa Bandalungwa. Kunako komplex scolaire Monseigneur Moke katika mtaa wa Kalamu, kiongozi alisikitika na walimu ambao hawakufika, ijapokuwa wanakaa kandokando na Kalamu. Kunako lycee Kabambare katika mtaa wa Kinshasa, mafunzo ilitolewa kwa wanafunzi kama kawaida, sababu wanafunzi wengi wanakaa mahali hapo. Kwa kifupi, twajulishe kama kupatikana kwa askari polisi wa kulinda usalama kwenye barabara kubwa kubwa za mji wa Kinshasa ni sababu kubwa ya mgomo wa kazi kwa, wa, mata, wa, kwa wasafirishaji kama alivyosema kiongozi jimboni wa muungano wa madereva wa Kongo asiko. Kwa kifupi, unyanyaso wa polisi unazuia wasafirishaji kuendesha kazi kama kawaida. Nzuzi Sona anashutumu kuna wajambazi wasio madereva walishambulia magari na piki pikipiki zini kuendesha usafirishaji. Kwa hiyo anaalika madereva kurudilia kazi kama kawaida, toka kesho asubuhi. Shutuma nyingi zinaelekezwa kwa polisi na madereva wa magari, lakini jemadari Jean de Dieu Oleko kamisa jimboni wa polisi mjini Kinshasa anatupilia umbali mashtaka yoyote. Ajieleza leo asubuhi katika kipindi cha Okapi Service. Tumsikilize, masemi yake yalichukuliwa na najtli kuna ki devea... kitu ambacho kilipashwa tupatia fundisho ni kujua kama tunapashwa endelea na usafirishaji wa gari zisizo katika sheria, kuwa na madereva wasio na vibarua wala kutafuta suluhisho. Wale ambao wana vibarua wanasafiri bila tatizo. Walioshikwa na wanaoweza tumika katika sheria waliachiliwa kuelekea Sonas. Naweza sema kama sio polisi, ila ni mapashwa ya raia, wakati wanawaomba kuwa katika sheria na kama mnakataa tujielekeze sasa jimboni Kivu ya Kaskazini ambako kempi ya kijeshi ya Luofu lishambuliwa leo asubuhi na wapiganaji wa Mai Mai wakishirikiana na wale wa kundi la FDLR. Jambo limetolewa na duru zetu likihakikishwa na kamanda wa kikao cha tano cha jeshi la taifa Palubero. Kwake yeye, askari wa jeshi la taifa wanalinda usalama na wanakimbiza wasi wa kutoka Beni. Marcel Papi Mukeba alitutumia taarifa inayosomwa Sudani na Alice Balegamire. Tangu magharibi ya leo, kuna usalama kutoka ushambulizi asubuhi wa kempi ya maskari wa FRDC na kundi moja la wenye kumiliki silaha. Luofu ni eneo moja linalopatikana katika karibu kilomita makumi tatu kusini mwa mtaa wa Lubero katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Kutokana na dozi ya eneo hilo, ushambulizi ulitukia pasa mbili za asubuhi, wakati kundi moja la wa maimai wakishiriki na waasi wa Rwanda wa FDLR walishambulia kempi ya wa FRDC wa Luofu. Duru zilijulisha ya kwamba mapambano hayo yalidumu karibu saa mbili, habari iliyohakikishwa na maaskari kutokana na masemi ya kamanda wa sekta ya tano ya WFRDC Palubero. Ushirikiano huo wa wamaimai na WFDLR ulipingwa na WFRDC. Kanali Mugabo alijulisha pia ya kwamba kupitia mapambano hayo walishika waasi wane na silaha moja ya vita. Duru zinaongeza ya kwamba mlio wa risasi ulikuwa ungali ukisikilikana mchana kati katika misitu ya kandokando ya Luofu kama Kamanda wa sekta ya tano ya FARDC alihakikisha ya kwamba kwa sasa hali ni katika uongozi wa, wa jeshi la taifa. Tutakomesha habari zetu wilayani Turi kwa kuwajulisha kwamba askari wa jeshi la taifa wamehama kwa kujielekeza jimboni Kivu ya Kaskazini tangu wiki iliyopita. Kama walivyosema askari hao, wametawaniwa mahali pa mapambano kwa ajili ya kusaidia wenzao kati katika operasheni zinazoendeshwa kwa kuwapinga askari waliotoroka jeshini, jambo lisilohakikishwa kiserikali na wakuu viongozi wao. Jean-Paul Basila, utueleze mengi Toka siku ya posho wanajeshi ya regima ya pili ya yawa FRDC wameacha kempi zao kijijini Rwampara yani kupatikana kando kando ya mji Bunya wamechugua gari pamoja na jamaa zao na kusafiri jimboni ya Kivu ya Kaskazini. Wanajeshi hawa wamesema ya kwamba wamepewa oda ya kuenda kusaidia jeshi ya taifa katika vita na wanajeshi waliotoroka wakikusanya leo katika gundi huitwa M23. Wamesafiri pia wanajeshi kutoka vijiji Kasenyi na Bogoro njiani kujielekeza ziwani Albert kutoka siku ya kwanza waskari jeshi ya rejima ya kwanza kutoka kijiji cha Tanga mtaani maagi wameanza kuwagomboa wenye kusafiri. Jemadari kifwa kamanda mkuu ya jimbo ya tisa ya kijeshi ya FARDC, hakikishe yeye ukomo ya vita. Kuhusu safari hiki ya wanajeshi jimboni ya kivu ya kaskazini, kwake yeye ni tendo ya kuhamisha wanajeshi kutoka huku na kujielekeza huku inayofanyiwa kila mara. Bunya, Jean-Paul Basila, Radio Kapi. Kabla kuagana tuwakumbushe vichwa vya habari. Madereva wa magari ya usafirishaji wamegoma kazi leo mjini Kinshasa. Kinyume asubuhi, watu walipatikana wengi kwenye barabara kubwa kubwa za mji mkuu wakitembea na mguu. Kuongeza mvua kali ulionyesha leo asubuhi, kazi hazikuendeshwa kama kawaida, kuna shule nyingi. Madereva wa magari wanashtumu polisi, lakini kamisa jingoni wa polisi anatupilia umbali mashtaka yoyote. Na kempi ya kijeshi ya Luofu ilishambulia wa leo asubuhi na wapinganaji wa Mai Mai wakishirikiana na wale wa kundi la FDLR. Askari wa jeshi la taifa wanalinda usalama na wanakimbiza waasi, ndivyo amesema kamanda wa kikao cha tano cha jeshi la taifa Palubero nani hapa. Ndio tutakomesha habari zetu za jioni. Muungane tena nasi katika taarifa nyingine kama hii. Hadi wakati huu nasema kwa heri, jioni njema. Oh, <tipo>