zaidi ya kilomita kumi kaskazini ya Goma mtani Nyiragongo. Msemaji wa kijeshi wa jimbo la Kivu ya kaskazini amesema shabaha ya shambulio za mwisho za wahundi wa M23 ni ya kudhibiti eneo la Mutahu, yeah. Naye msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo amehakikisha kwamba silaha kubwa nyingi na sanduku za risasi vilichukuliwa kutoka nchi moja jirani ya kigeni katika eneo mbili za waasi zozibitiwa tangu jana usiku na wanajeshi wa FARDC. Lambert Mende alisema kwamba wahuni wa M23 walifukuzwa hadi Kibati, hata kupoteza kushikwa na kuumizwa kwa wanamgambo wake jimboni Manyema. Shirika la mafato za serikali de degérade lilifunga tangu jana siku ya kwanza milango ya radio mbili, ni radio televisheni ya maendeleo Manyema Liberté na radio haki za binadamu oh, e jimboni Kivu ya kaskazini. Kwa kufungua ukarasa wa habari za jioni, wanajeshi wa FARDC walipambana na wahuni wa M23 mchana wote wa leo siku ya pili pa mtau zaidi ya kilomita kumi kaskazini ya mji wa Goma katika mtaa wa Nyiragongo, kwa mjibu wa msemaji wa kijeshi wa jimbo la Kivu la kaskazini Wahuni wa M23 wametamani kudhibiti eneo hilo tangu mwanzo wa shambulio lao kwa ngome za FARDC. Duru za hapo nyumbani husema kwamba mapambano yanaendelea katika eneo la Mujoga katika groupement ya Kibati. Taarifa mwenzetu Patrick Maki wa Virunga Business Radio inasoma tidoni, nawe Karinda Musu. Mapambano yanaendeshwa kati ya waskari wa jeshi la taifa na wapiganaji wa M23 kisha ki mchana kijijini Mjoga. Kufatana na duru zetu za hapo nyumbani, wasi wa M23 huenda kusimika vikosi vyake na via vifaa vyake na fasi itwayo 3 antennes ni kilima kinachopatikana katika eneo la Kibumba kwa kushambulia mbinu za jeshi la taifa. Mapambano hayo yameendeshwa kisha kushambuliwa kwa ngome za jeshi la taifa na wa M23 leo asubuhi, pamtao kutoka kijiji cha Mjoga zinapata kilomita kumi kaskazini mwa mji wa Goma. Duru zetu zinajulisha kwamba mapambano yameendeshwa na silaha kubwa. Msemaji wa kijeshi jimboni Kivu ya Kaskazini anahakikisha kuendeshwa kwa mapambano kama alivyosema Kanali Olivier Amuli, watu wa M23 wamejaribia kuvamia ngomi za jeshi la taifa pamutao lakini wameshindwa. Msemaji wa kijeshi anasema wa M23 wameendesha mashambulizi tangu asubuhi ndugu zetu za kijeshi zinahakikisha kwamba jeshi la taifa linajitayarisha kushambulia wa M23 jioni hii mjini Goma, kwani waasi wanatamani kuvamia Mugunga ili kuzuia msaada wa jeshi la taifa kutoka saki kwenye jimbo la mnani la kijeshi. Mipango imechukuliwa kwa kuzuia mashambulizi mjini ya tutabaki, katika jimbo la Kivu ya Kaskazini kwa kujulisha moja kwa moja kwamba silaha kubwa nyingi na sanduku za risasi vilichukuliwa kutoka nchi moja jirani ya kigeni katika eneo mbili za waasi zilizodhibitiwa tangu jana usiku na wanajeshi wa FRDC. Hayo ni masehemu ya msemaji wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Lambert Mende, wakati wa mkutano na wapasha habari leo siku ya pili hapa mjini Kinshasa. Msemaji wa serikali alihakikisha kwamba kundi la M23 lilishambulia leo siku ya pili ngome za wanajeshi wa FRDC Pamutahu, wahuni walifukuzwa hadi Kibati. Alisema Lambert Mende. Mnane kati yao walishikwa, miongoni mwao mtoto moja, wengine kumi na tano waliuawa na makumi mawili na moja waliumizwa. Upande wa FARDC wanajeshi wane waliuawa na sita waliumizwa. Waziri Lambert Mende anashutumu shambulio hizo zenye kuwa na sababu Tumsikilizeni. Mashambulizi hizi za mara nyingine ambazo kutayarisha tangu zamani kwa kuona idadi ya washambulizi na vyombo wala silaha zilitumiwa na kundi ya wanamgambo zina lengo ya kuzuia kutuma kwa kikosi maalum cha kimataifa. Mnajua kwamba kumebaki siku moja kabla ya safari kubwa ya muhimu ya katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Bwana Ban Ki-moon katika nchi yetu. Kwa hiyo kundi ya M23 na wasaidizi wao wanapendelea kututia katika hali ambayo kuweza kuzuia safari hii. Kuhusu kutaja jina ya inchi ambayo kuunga mkono kundi ya wausi wa M23, unasema kwamba shirika la raia ilitaja jina ya inchi yenyewe. Munazani kuwa lazima mimi nitaje jina ya inchi ile ndipo wakongomani kusikia, nadhani watu wote walisikia. Hey, jimboni Kivu ya kaskazini tena, hali ya usalama ni mbaya katika eneo la Kalembe mtaani Masisi. Kundi tatu mbalimbali za silaha zimekosa masikilizano katika eneo hilo lenye kupatikana kwenye umbali wa zaidi ya kilomita makumi matatu na ine, na Kichanga ni makundi ya APSLS pamoja na kundi la wahuni wa Rwanda wa FDLR na wanajeshi wa FARDC. Wakuu wa eneo hilo wanawasiwasi wa mapambano kati ya kundi hizo za silaha Unapofika mchana pa Kalimbi unadhani kama kijiji hiki kinadhaminiwa na jeshi la Congo FRDC, kwani wapiganaji wa APCLS wale wa FDLR pia jeshi la Congo, kundi zote hizi wanavaa mavazi ya kijeshi yenye kufanana, ikiwa ni sare za FRDC. Vikundi vyote hivi vinapishana katika kijiji hadi saa kumi na mbili unusu za jioni, saa iliyopangwa na waapcls ili wafrdc pia wafdlr warudi katika ngome zao vilimani. Wakaaji katika eneo hilo wanahofia maisha yao, kwani katika hali hii vita yaweza kuanza saa yote kati ya vikundi hivi. Kwa upande wake, shirika la raia la mahali linakumbusha kama hali ya kichanga mbele ya mapambano ya mwezi wa tatu iliyopita ilikuwa kama na hali hii ya kalembe kwa leo hivi. Shirika la raia linaalika serikali kutatua shida hii kwa haraka ajili ya kuboresha usalama wa raia. Goma, Rosali Zawadi, Redio Kapi. Wengine watatembelea pamoja kesho siku ya tatu mji wa Kinshasa. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki-moon na kiongozi wa Benki ya Kimataifa Jim Yong Kim wanakuja kwa kukutana na wakuu wa kanda ya Afrika ya maziwa makuu kwa kutangaza ahadi nyingi kwa kuhakikisha maendeleo kwa kuharakisha maendeleo na kukaza amani. Baadaye wataenda nchini Uganda na katika jamhuri ya Rwanda. Ino rinda kama juu ya Ban Ki-moon, ni mara ya tatu aweze kuwasili nchini Kongo ya kidemokrasia tangu alichukua madaraka kama katibu mkuu umoja wa mataifa mwezi wa kwanza mwaka wa elfu mbili na saba. Ni mara ya kwanza juu ya mwana nchi ya Marekani Jim Yong Kim alietajwa kiongozi wa benki kuli mwenguni mwezi wa 4 mwaka wa wa elfu mbili kumi na mbili. Watatembeli watatembelea pamoja jamhuri ya Kongo ya kidemokrasia kufatana na tangazo la pamoja la wakubwa hawa wawili. Ziara hiyo inaelekea makubaliano ya uongozi kwa ajili ya amani, usalama na ushirikiano na Kongo ya Kidemokrasia na nchi za eneo la Maziwa Makuu. Tukumbushe kwamba makubaliano hayo yalisaiwa na nchi kumi na moja za Afrika pa Addis Abeba ili kujaribia kutatua shida za pamoja kuhusu usalama na maendeleo kuwasili kwa Ban Ki-moon na Jim Yong Kim, Naambatana na kutawanywa kwa kikosi cha usaidizi mashariki mwa Kongo ya si kidemokrasia hasa pa Goma. Pia ni wakati mapambano yameendeshwa mara tena kati ya wasi wa M23 na waskari wa jeshi la taifa kando ya mji wa Goma. Mapambano hayo hayatolee wageni hali mzuri kuhusu tu mwenendo wa amani mashariki ya Kongo. Hakuna maendeleo yenye kuonekana katika mkataba wa Addis Ababa Ndivyo alitamka leo hapa mjini Kinshasa wakati wa mkutano wa pashahabari. Kiongozi wa chama cha kisiasa cha UNC Vital Kamere amejulisha kwamba upinzani wa kisiasa umekusanya katika shirikisho la pamoja litakalojulisha katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa jambo kuhusu kuchelewa huko kwa mkataba wa Addis Abeba. Afuatayo ni Vital Kamere akuambela mikrofoni natii vula simba Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa alikubalisha makubaliano ya Adis Abeba, yeye binafsi alisahihi pia maraisi kumi na mmoja walisahihi makubaliano hayo, kiongozi wa muungano wa nchi za Afrika, kiongozi wa muungano wa kiuchumi wa nchi za kusini mwa bara la Afrika Sadek, na kiongozi wa nchi za kanda la maziwa makuu, tutamjulisha huzuni wetu, kwani tumetazama kwamba hakuna mwendo kuhusu mipango iliyochukuliwa na makubaliano ya Adis Abeba kikosi cha usaidizi kimesimikwa katika uzembe kuhusu suluhisho ya kisiasa. Hakuna mwendo kuhusu diplomasia, hakuna mpango unaochukuliwa kuambatana na makubaliano hayo ya Addis Ababa. jimboni Manyema, kwa kukomesha matangazo zetu ya jioni radio mbili zeni kushiriki na radio kapi zilifungwa mjini Kindu, ni radio television na maendeleo Manyema liberté na redio haki za binadamu. Ni operesheni iliyoendeshwa jana siku ya kwanza na watumishi wa shirika la mapato wa serikali DGRAD. Maelezo mingi naowedi, Dontomba mobile kutoka mji wa Kindu fatana na kiongozi kwa muda wa kituo hiki cha utoaji pesa kina Bwana Lokonde wa Lokonde, ile yajitokeza kisha kumaliza vipindi vyote vya usisimuaji na ya masikilizano, kuona kama vituo hivi havijaonyesha kupokea vikartasi hivi, na kuona muda imekwisha kukomeshwa, Degeradi ilienda kufunga milango yao. Tuhu hii yaonyesha kama ni waziri tu mwenye mamlaka ya pesa ndiye ana uwezo wa kutoa ruhusa ya kutokulipisha. Ni hivi maredio hii nena kuonyesha vikatasi vyao vyenye kuwaruhusu kutokulipa. Tudulishe kama degeradi inalazimisha kukila radio zaidi ya dola ya kiamerikani elfu moja mia sita makumi tano kwa kuwaruhusu tena wapeperushe vipindi vyao ewani, kusudi alipishe kodi ya serikali sawa vile alisaini kwenye makubaliano