Kongo ya Kidemokrasia imeesitumu Rwanda kushiriki katika vita vitenye kuendeshwa mashariki na arifu shauri wa usalama wa Umoja wa Mataifa bali kisha mkutano kati ya Kongo na Rwanda ulizo ni kujua kama kibarua cha waziri mkongomani wa mambo ya nje za kigeni ni chenye kufaa. Tutamsikiliza punde msemaji wa serikali ya Kongo ya Kidemokrasia Jimboni Kivu ya Kaskazini yapata askari kumi wa kikao cha tano cha jeshi la taifa katika mtaa wa Lubero wametoroka jeshini wakiwa na silaha na mizigo. Ukosefu wa shindano kwa kutoa chanjo kiitwacho BCG majimboni kumi juu ya kumi na moja nchini Kongo ya Kidemokrasia tangu mwezi mmoja watoto wenye kuzaliwa wapo katika hatari ya uchafu kwa sababu hawapate chanjo. Karibuni kwa habari zetu. Serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo iliharifu kamati ya usalama ya Umoja wa Mataifa kuhusu kushiriki kwa Rwanda katika vita yenye kuendeshwa mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasia katika kibarua alichoandika tarehe 14 mwezi huu, waziri mkongomani wa mambo ya nchi za kigeni anashutumu wazi kushiriki kwa Kigali katika ukosefu wa uthabiti jimboni Kivu ya Kaskazini. Kibarua hicho kilifikishwa kwa Umoja wa Mataifa tarehe 19 mwezi huo siku Kongo na Rwanda zilikutana mjini Kinshasa kwa kuleta mwangaza kuhusu swala hilo, kisha mkutano kati ya nchi hizi mbili ulizo ni kwa kujua kama kibarua cha Raymond Chibanda, waziri mkongo mani ya nchi za kigeni, ni chini kufaa. Sikilizeni jibu la Lambert Mende, msemaji wa serikali ya Kongo ya Kidemokrasia akihojiwa na Innocent Olinga. Absolument, Hakika tupo, serikali yenye jukumu hatutume barua kunako baraza la usalama la Umoja wa Mataifa bila kuchungua, lazima na sababu yake. Unasema kuhusu tarehe, barua ilitumwa yenye kuambatana na mwisho wa ziara ya waziri wa mambo ya kigeni wa jamhuri ya Rwanda. Siku hiyo hiyo rais wa Rwanda alikuwa na mkutano wa kila mwezi na waandishi wa habari, wakati huo huo mambo ilisemewa iliyokuwa tofauti na matokeo ya ziara ya waziri wake wa, ziyara wa, ziyara wa mambo ya kigeni mjini Kinshasa ndio ilipelekea matatizo lecum. yenye kufasiria barua yetu kwa baraza ya usalama ya umoja wa mataifa yenye kutumika kwa kurudisha amani na usalama katika eneo hilo la nchi yetu. Kuhusu swala hilo katika Kongo ya kidemokrasia na Rwanda, mabalozi wa bara la Afrika wanapendelea majadiliano kwa ajili ya kutatua mzozo huu mashariki mwa Kongo. Kikundi cha mabalozi wa Afrika wanaoendesha kazi nchini Kongo ya kidemokrasia wanajisifu kuona serikali za Kongo na Rwanda zilizungumza. Ndivyo walisema jana mbele ya wapasha habari kupitia balozi wa Afrika ya Kusini nchini Kongo ya kidemokrasia, kisha mkutano wao mjini Kinshasa. Balozi Mashimbi anasema kwamba wanategemea hatua zilizochukuliwa na nchi hizi mbili kuambatana na tangazo kamili la pamoja linaloelekea kutatua shida hiyo. Balozi wa Afrika ya Kusini, pia kiongozi wa kikundi cha mabalozi wa Afrika nchini Kongo ya kidemokrasia, anapendekeza nchi zinazohusika na mzozo kufuatilia mwendo jimboni Kivu ya Kaskazini, mtaani Lubero, askari wa kikao cha tano cha jeshi la taifa wametoroka jeshini. Yapata askari kumi, walinzi wa na amoni kuhusika na kazi za upelelezi, wameondoka wakiwa na silaha na mizigo. Etienne mwindo anatueleza mingi. Ni wanajeshi kumi na saba waliotoroka kambi lao karibu saa 4 za usiku jana, tarehe ishirini wakakamata njia ya Kasuo kilomita arobaini na tano kusini magharibi mwa mji wa Lubero. Akiwa kamanda wa polisi mtani Lubero anahakikisha habari hiyo na kueleza kwamba waliotoroka walikuwa nahusika na ulinzi na wake Luteni Kanali Douglas, kiongozi wa shirika ya upelelezi kwenye sekta ya tano ya FRDC pa Lubero. Kamanda wa polisi mtani Lubero anajulisha pia ya kwamba tangu Jumatatu ya wiki hii tunayo Luteni Kanali Douglas hafike tena kazini. Mkaaji mmoja wa Kasuo kupitia simu leo asubuhi alieleza kwamba kijiji cha Kasuo ni chini ya mamlaka ya wapiganaji wake Kakule la Fontaine, na tangu weekend iliyo kundi la wanajeshi wa zamani wa CNDP waliotoroka kambi la FARDC mjini Beni wakiwa chini ya uongozi wake Luteni Kanali Mboneza wamefika kijijini humo kupitia mwitu wa Mangorejipa. Jueni ya kwamba Kanali Mboneza alikuwa kiongozi makamu wa regimenti ya mia nane na nane ya FARDC mjini Beni. Yeye alitoroka jeshi Jumapili iliyopita. Kufika kwa wapiganaji hawa wote kijijini Kasuo kumeleta oga na kusukuma wakazi ji wengi kuhama kijiji chao wakijielekeza mijini Lubero, Kichombiro hata Kirumba ananena mkazi huyo. Butembo, Etienne Mwindo, Radio Okapi. Hali imerudi tulivu leo kisha mchana pa kpandro ma eno la mta wa jugu umbali wa kilometa mia moja makumi mawili kaskazini mwamuji wa Bunya wilayani Ituri. Hayo ni kisha fujo ilioendeshwa leo asubuhi. Kama livyo sema kiongozi wa mta wa jugu, wakaji wa wa kpandro ma walikuwa wakipinga kufungwa kwa mfanya biashara mmoja na polisi ya taifa. Chumba cha polisi kimeshambuliwa kutoka Bunya. Selemani Junior alitumia taarifa nayo Yosuma na Jonde Zirekanyama. Yote ilianza saa ine mbele ya mchana wakati wa mashariki, wananchi wenye asira na wakiwa na silaha za kienyeji walishuka katika barabara na kujielekeza moja kwa moja katika ofisi ya polisi ya Kupandruma. Polisi wa ulinzi alifyatua risasi yangani kwa kuwasambaza waandamanaji, lakini alishindwa na kudhulumiwa na wananchi. Matokeo ya kuumizwa vikali kwa polisi moja na ofisi ya polisi ilivunjwa. Kwa mjibu wa kiongozi wa sekta Walendubindi, kazi za uchumi zilianzishwa katika uzembe nyuma ya mchana na kwa wakati huo huo ujumbe wa mtaa wa Jugu ulipaswa wasili nyuma ya mtaa na Pakpandruma. majimboni kumi juu ya kumi na moja nchini Kongo ya Kidemokrasia kuna ukosefu wa shindano kwa kutoa chanjo kiitwacho BCG vinyume watoto wenye kuzaliwa wapo katika hatari ya uchafu kwa sababu hawapate chanjo. Hali hiyo imedumu tangu mwezi mmoja. Tumearifiwa kwamba chanjo kimekwisha kuwasili nchini. Jambo kutoka mpango mkuu wa kutoa chanjo PEV kwa kifupi, linahakikisha kwamba tangu jana jioni wameweka dawa kwenye maduka ya shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na, na mambo ya watoto UNICEF mjini Kinshasa. Mwandishi wetu Richard Junior Kamunga, aliyetembelea vituo mbalimbali vya afya mjini Kinshasa, atuandalia taarifa inayosomwa na, na Jean Desire Kanyama. Tangu mwezi mmoja, watoto wanaozaliwa wapokezwe chanjo ya aina BCG yenye kupinga kikohozi kikuu, ndiyo ya kwanza mbele aondoke katika chumba cha uzazi kunako hospitali ya Kalembelembe kwa mfano. Chanjo inaombwa mbele ya wakati, sababu inachungwa kunao kituo cha afya, lakini wakati tunao hakuna chanjo hiyo. Ushuhuda wa mwanamke mmoja aliyezaa tangu karibu juma tatu kunako kliniki Ngalima nimeeleza juma mbili tangu nilizaa, nafika Ngalima na kurudi, hakuna chanjo yoyote Kintambo. Mwanamke mwingine aliyefika mara mingi ana wasiwasi kuhusu afya ya mtoto wake mchanga, analazimishwa kumchunga mbali na watu wengine. <coughs> Ni shida kwetu kukaa na watoto wasio na chanjo. Hakuna namna mgeni anaweza gusa mtoto mchanga, wala mtoto mwingine anaweza ambukiza mtoto magonjwa mengine. Naye Odri Mulumba, daktari kiongozi wa mpango wa chanjo, anahakikisha ukosefu wa vifaa vya kupokeza chanjo hiyo. Anasema alipokea vitakavyosaidia kwa muda wa miezi mitatu ikiwa mgao utaanza kesho siku ya tano, jimbo la Kivu ya kaskazini alina matatizo hayo, imesema duru moja kutoka PEV. Wajani wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo wanatoa malalamiko yao kwa wakubwa viongozi wakikutana leo. Kuna kukitu cha kupokea cha kimbangisto mjini Kinshasa. Wameomba kwa serikali kuchukua hatua kwa faida yao. Wajani wamoja waliojeruiwa na jamaa za waume wao kisha kufariki kwa waume wao wanatamani kwa mfano kutolipishwa kodi katika biashara, sawa vile inaendeshwa na watu wenye kuishi na ulemavu. Mkutano huo uliandaliwa kuambatana na gilio wa siku kuu ya mujane itakayosherekewa tarehe makumi mawili na tatu mwezi. Tunayo taarifa ya François Kadima usomi wake tena nawejonnde serekanawa wanatamani watendewe sawa, wajeruhiwa wala wakosefu na watolewe moja kwa moja usaidizi. Moja kati yao wanasema, aliachiliwa na watoto wane. Inapita miaka makumi mawili tangu alifariki mume wake. Ana matatizo katika maisha, hata kama anaendesha uchuruzi. Anaomba serikali kupitia wizara ya wanawake, jamaa na watoto isaidie wajane wote sawa, yeye binafsi katika malipo ya mchuru. Yenye kutuletea magumu ni wakati wa kazi, inaomba lazima zote zitimizwe, lakini wakati serikali inaendelea kutusumbua wakati wote ikiwa tukatai kulipa ushuru, lakini unalipisha mambo mengi, na mwisho atubaki na kitu ya. Katika shirika la mke wa rais linalosaidia wamama wajane, inaombwa malipo ya bima kwao. Lilian Nguli, ndiye kiongozi wa shirika hilo La femme veuve. E, bibi mjane anasumbushwa, ana vifaa vya afya chini, hakuna masomo yenye kumruhusu asomeshe watoto wake, hakuna makao kwa wenye ukosa nyumba. Akiulizwa waziri Genevieve Inagosi na anaalika wajane waandike mahitaji yao yote katika kibarua na kuyafikisha kunako ofisi yake ya kazi, hapo atakuwa na uwezo wa kutoa maoni yake kuhusu swala hilo. Na habari hiyo ya mwisho kwa kifupi, jimbo ni Equateur. Kisha kutangazwa kwa kalendari ya uchaguzi iliyobadilishwa na komisheni yenye kuhusika na uchaguzi CENI kwa kifupi, kituo hicho kinajiandaa sasa kutayarisha uchaguzi ujao, bali mara hii komisheni hiyo imepanga kushirikiana na vyama vya kisiasa na shirika la raia katika mwelekezo huo. Ndio maana katibu mtendaji wa CENI tawi la jimbo la Equateur aliandaa siku ya pili na siku ya tatu iliyopita mkutano na wanamemba wa vyama ya kisiasa na wale wa shirika la raia mbele ya viongozi wa kituo cha MONUSCO kinachohusika na uchaguzi. Na wapenda wasikilizaji, ni hapa ndio tutakomesha habari zetu, pamoja na wote waliojiunga nasi na wapiga aksenti sana, nikiwatakia jioni njema <laughs>