Wana jeshi wa FRDC e walitupa leo siku ya tatu mchana mabomu katika kambi ya Rumangabo, kilomita makumi tano kaskazini ya mji wa Goma, jimoni Kivu ya Kaskazini. Habari imehakikishwa na msemaji wa uasi wa M23 na dugu nyingi zenikiwauro katika eneo lile. Serikali ya Jamhuri ya Demokrasia ya Congo inafaraiswa na msimamo wa Marekani unaolazimisha Jamhuri ya Rwanda kukomesha hivi sasa usaidizi wake kwa wasi wa M23 wa mapamano, na kuondosha wanajeshi wake wote wanaoshiriki katika mapambano na wanajeshi wa FARDC, ni alama ya ushirikiano na wakongomani wanaosumbuka na vita kutoka Rwanda, hatasema punde msemaji yeah wa serikali Lambert Mende. Maandamano ya ukubali wa daraja maofisa wakuu wa FARDC yaliendeshwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa. Ni majenerali waliopandishwa wa cheo kupitia amri ya rais wa jamhuri ya tarehe 7 Julai iliyopita katika mpango wa kuboresha majeshi za Kongo ya Kidemokrasia. Naam, <coughs> wanajeshi wa FARDC walitupa leo siku ya tatu mchana mabomu katika kambi ya Rumangabu kilomita 15 kaskazini ya mji wa Goma jimboni Kivu ya Kaskazini. Habari ilihakikishwa na msemaji wa uasi wa M23 na dugu nyingi zenye kuwa huru katika eneo lile. Habari za hapo nyumbani zinaarifu kwamba watu 15 waliumizwa na karibu 15 waliuawa, umesema wauasi wa M23. Hakuna maoni yoyote yaliyotolewa kutoka msemaji wa FARDC Jimoni Kivu ya Kaskazini. Mengi nawe Bernard Nyangi kutoka Goma ni kwa majira za saa tano mchana kati siku hii ya tatu, ndiyo wakaaji wa Kisigari washuhudia kuona helikopta tatu za FRDC zikitupa mabomu kadhaa kwenye ngome lile kubwa la M23 Parumagabo huko. Tukio lile lilitukia kwa ghafla kwa wanamgambo wa M23 walioonekana punde kidogo wakikimbia huko na kule vijijini Wamoja walipata hata fursa ya kufungua mrongo wa masasi kwa helikopta hizo, jambo lililotishia raia waishio kandokando ya kambi lile la Romangabo M23. Inayothibitisha taarifa hiyo yashtaki FRDC kutohurumia wakaaji waishio kandokando ya kambi lile wakati wa kutupa bomu hizo, ila kwa upande wake msemaji wa FRDC jimboni hajapendelea kunena lolote kwa swala lile. Goma, Bernardin Ngiradi, Ukapi nayo kamati ya wanawake wa jimbo la Kivu ya kaskazini kisha tangazo ya shirika la Human Rights Watch inasema imesikitika na ubakaji na mauaji ya watu makumi mane na ine na wauni wa M23, hasa sana kuhusu maovu dhidi ya wanawake katika maeneo zinazodhibitiwa na uasi wa M23. Kwa wanawake wa jimbo la Kivu ya kaskazini ni peke yake hali ya kurudi kwa amani ndiyo itaweza ruhusu kukomeshwa kwa ubakaji wa wanawake mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwakili Nililumbulumbu, msemaji wa kamati ya wanawake wa wa jimbo la Kivu ya kaskazini katika masemo yaliyochukuliwa na ma, pa, Patrick Maki wa Virunga Business Radio. Kusudi hali hiyo ikomeshwe, inabidi kwanza kukomesha vita. Ndio mana tunaonga mkono wa askari wa jeshi la taifa, kwani tumeona kwamba wanaendesha kazi vizuri. Kama watu wote wanaweza kuungana, swala hilo litakomeshwa katika ulimwengu mzima, watu wote wa shirikiani na Wakongomani, kwani kuna watu wanao waza kwamba ubakaji ni swala la uongo, lakini natamani kuwahakikishia kwamba wanawake wamebakwa kweli wanajeshi wanaoendeshwa bakaji wanapaswa jua kwamba sisi wanawake tunasikitika sana. Tunaunga mkono shirika la Human Rights Watch, wani wakati huo ulimwengu mzima unapaswa jua kwamba nchini Kongo ya kidemokrasia wanawake wamebakwa sana, pia watu wametumikisha wanawake kwa kupata faida katika vita. Tunasumu halikioerkali ya Kongo ya kidemokrasia na Ufaransa na msimamo wa Marekani wa kuomba Jamhuri ya Rwanda ikomeshe hivi sasa usaidizi wake kwa wasi wa M23 na iondoshe na wanajeshi wake wanaoshiriki katika mapambano na FARDC. Msemaji wa serikali, Lambert Mende, na waza msimamo ule wa Marekani uliochelewa, ni alama ya ushirikiano na wakongomani wanaosumbuka na vita. Tumsikilize akiojua hapa na ino sa olenga trasisa si, tunafurahi sana, kwani walibaki katika ukiziwi baada ya miaka mingi. Ni tangu mwaka wa 1998 ndio viongozi mbalimbali wa nchi hiyo walitoa angalisho ya ulimwengu mzima kuhusu mauaji yanayoendeshwa na Rwanda dhidi ya jamhuri ya Kongo kidemokrasia. Tumepoteza watu mamilioni, lakini hata kama ni nyuma, tunaunga mkono msimamo. Tunafurahi hata kama ni nyuma, tunaunga mkono msimamo wa serikali ya Rais Obama inayozidi kukosa wazi msingi wa mashambulizi nchini mwetu na kuhitaji Rwanda ikomeshe mashambulizi katika Jamhuri ya Kongo ya demokrasia a, a l'intérieur de la République démocratique du Congo. Maoni mengine ni kutoka MONUSCO inaofurahishwa na madai yale ya Marekani. Wakati wa mkutano wa kila Juma na wapasha habari leo, siku ya tatu, msemaji wake alihakikisha kwamba msimamo ule wa Marekani inaongoza baraza la usalama wa Umoja wa Mataifa utaheshimisha zaidi mkataba wa Februari iliyopita. Afotein manod Munubai bai akwembela makrofone a Michel Kifindangoi. Nous saluons cette réaction d'un pays membre permanent du Conseil de sécurité Nous pensons que c'est un appel important et que cela tuna salimu maoni ya nchi mwana mwanamemba wa kudumu wa baraza la usalama. Tunawaza kama nyaliko kamili na kama itaharakisha kuleta amani kwa haraka ndani ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mutafahamu kama tulikuwa wa kwanza kuonyesha wazi ushahidi ya kuwepo ya askari wa Rwanda ndani ya Burundi Unajua kama tulishtaki mara nyingi vitendo vya uvunjaji wa haki za binadamu, vitendo vya vita, sawa sawa vile kutumizi ya waskari watoto na M23. Basi kuhusu Monisco tunakubali mambo yenyi Human Rights Watch linena, tunanena kama ile inazidisha yenyi tunasema kila mara, mbalimbali kati ya ripoti yake na yetu inatokea kuhusu tarakimu, lakini ni sababu tunatafauti kuhusu namna ya kazi. C'est parce que nous avons des maandamano ya ukubali wa daraja maofisa wakuu wa frd c yaliendeshwa leo siku ya tatu hapa mjini Kinshasa, mbele ya rais Joseph Kabila, kamanda mkuu wa majeshi za frd c. Ni magenerali waliopandishwa kupitia ambo ya rais wa jamhuri tarehe saba Julai iliyopita. Kwa yote, wapo majenerali mia moja makumi nane waliopandishwa cheo, kati yao makumi tatu na sita waliachishwa kazi kutokana na umri na wengine walitajwa kisha kufariki kwao ni katika mpango wa kuboresha majeshi za Kongo ya Kidemokrasia. Taarifa ya Jacques Yves Molima mengi na Wekarinda Muso. Kupitia amri ya Rais ya tarehe saba mwezi tunao maofisa hao wakuu walitajwa majumadari katika jeshi la Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia. Waliopandishwa katika cheo wanakubaliwa. Waziri mkuu makamu akiwa waziri wa Ukingo ambaye aliongoza sherehe alilazimisha waskari wakubwa mpaka kushuka chini wawe na mwenendo bora na utiifu. Kufuatana na kiongozi wa sherehe, kutajwa huko ni kulingana na kuboreshwa kwa majeshi na kuingiza vijana katika majeshi. Shabaha ni kuzidisha nguvu ya waskari wa jeshi la taifa, ndivyo amesema Kanali Ekenge aliyekuwa akijieleza kupitia chombo cha habari cha RTNC. Kwa bahati hiyo, majemadari wa moja waliopandishwa katika cheo wamemalizishwa kazi sababu ya kueneza umri wa kazi. Waziri Alexandre Luba analiza Natamani kuwahakikishia kwamba kuambatana na, kwa kwa na amri ya rais wa jamhuri pia kwa kutimiza sheria ya kuhusu hali ya askari zote serikali tafanya yote iwezekanayo ili kuwatolea faida wanazostahili. Kuhusu waliopandishwa katika cheo, inabaki sasa kuendesha kazi nafasi fasi mbalimbali watakaotumwa. Jueni hey, kwamba maandamano men, mengine ya aina ile ya ukubali wa daraja maofisa wakuu wa, wa, wa polisi ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo yaliendeshwa leo siku tatu katika barabara triumphal ni hapa mjini Kinshasa. Hatimaye mipaka ya Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo na Jamhuri ya Angola itafunguliwa siku zijazo katika majimbo ya Bandundu na ya Lunda Norte. Ni mojawapo wapo mapendekezo ya makubaliano yaliyosahihiwa leo siku ya tatu mjini Kikwit kati ya maliwali wa majimbo yale mbili. Mkataba ule wa pande mbili una shabaha ya kufikia maendeleo ya majimbo ya Bandundu Upande wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na jimbo ya Angola ya Lunda Norte kupitia uhusiano ukubwa. Taarifa mimi Engoma Mulongo, mengi na wewe Karinda Muso. Kufunguliwa kwa mipaka ni hatua iliyochukuliwa pia kukubaliwa hii siku ya tatu na wakilishi wa Angola na Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia, lakini kabla ya hapo pande zote zinapaswa kwanza kutimiza sharti chache za vifaa mipakani. Kuhusu tu salama, majimbo mawili yanakubaliana kushirikiana ili kulinda mipaka pia wanakubaliana kuheshimu mipaka na kanuni za uhamishaji. Kwa hiyo kila liwali anapashwa kuimiza wakaaji wake, ili kukomesha muhamo katika hali sio halali. Kuhusu sekta ya kijamii na uchumi, mikutano imepangwa kati ya viongozi wa kazi za afya, mulimo na utamaduni kwa ajili ya kubadilishana ujuzi, itaendeshwa kwa kawaida. Makubaliano yanapanga pia mazungumzo kuhusu njia zenye kuelekea mipakani. Mwisho, pande mbili zinakubaliana kutimiza uhusiano kati ya Bandundu na Lunda Norte. <tipotipi>