Jambo ndugu msikilizaji, popote ulipofuata. Kwanza vichwa vya habari tunazo. Mji wa Kinshasa ulikaribisha tangu leo asubuhi marais na wakuu wa serikali kumi na kenda za kanda ya Afrika mashariki na ya kusini memba wa Comesa. Ni kwa sababu ya hiyo ndio usalama ulikazwa mjini, askari polisi, wanajeshi wakitawanya kwa wingi katika mabarabara za mji wa Kinshasa. Ujumbe wa serikali ya jimbo la Kivu ya kaskazini na wa Monusco Goma ulitembelea jana siku ya kwanza maeneo ya Kamango na Nobili, kaskazini mashariki ya mji wa Beni, kiisha kuboresha kwa hali ya usalama katika maeneo yale, alisema liwali wa jimbo. Miradi mingi itatimizwa kwa kukaza uwezo wa kiserikali. Hapa mjini Kinshasa, tena maandamano mengi yataandaliwa tangu kesho, siku ya tatu, kwa kuwaheshimisha wakasa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ni chini ya uongozi wa Fondation Mwimba Texas na watendaji wengi wa usanii kati yao mji wa Kinshasa ulikaribisha tangu leo asubuhi marais na wakuu wa serikali serkali kumi na kenda za kanda ya Afrika mashariki na ya kusini, wanamemba wa Komesa. Marais wa moja kati ya Uganda na wa Zambia tayari waliwasili mjini Kinshasa kwa katika mkutano wa kesho ni kwa sababu ya hiyo ndio usalama ulikazwa mjini Kinshasa. Askari polisi na wanajeshi walitawanya kwa wingi katika mabarabara kutoka kiwanja cha ndege cha Njili hadi nafasi ya mkutano wa marais kunako siti ya umoja wa nchi za Afrika mtaani Ngalema. Na hali ya usalama mjini Kinshasa, mashariki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na jimboni Katanga ilizungumziwa leo siku ya pili wakati wa mkutano wa waziri wa mambo ya ndani Richard Muyej na wapasha habari. Katika maeneo yale yote, iwe wajambazi wa Kuluna, iwe wahuni wa ADF-Nalu wala wa mai mai Bakatakatanga, waziri Richard Muyej anahakikisha kwamba hali ya uharibifu wa makundi yale yote ilipunguzwa sana na askari polisi pamoja na askari jeshi, na matokeo yapo mazuri katika operesheni ya kupinga makundi yale yote. ilipotangazwa tarehe kumi na tano mwezi wa kumi na moja mwaka jana, kazi itwayo likofi ya kwanza na ya pili ya kupiganisha wakuluna jeshi na polisi wasiochunguzwa mjini Kinshasa walileta matunda mzuri kwa masemi ya Richard Muyej, tabia itoayo kuluna ilipunguka kabisa mjini Kinshasa na wakaaji walijitosheka upande wa wahusika na sheria. Kwa mfano ifuatayo ni hesabu kujitetea waliponaswa kwa jumla watu mia kenda makumi mbili na tano kisha mbele ya korti kuu watu mia tano makumi kenda na tatu wawili wakahukumiwa, askari polisi mbili wakahukumiwa mpaka kufa, wanajeshi watatu na waraia wawili kifungo cha miaka mikumi na mitano Ta kwa kufunga watu kimagendo. Richard Muyei hutangaza msiku zijazo operesheni likofi zaidi kwa kukomesha lote wajambaji wa kumiliki silaha. Richard Muyei asema serikali haiwezi kutangaza ushindi. E na ujumbe wa serikali ya jimbo la Kivu ya Kaskazini na wa MONISCO ulitembelea siku ya kwanza Pakamango na Nobili katika shefria ya Watalinga kilomita karibu makumi tisa, kaskazini mashariki ya mji wa Beni. Pamoja walichungua hali ya usalama ya kibinadamu na ki ya 10, na kijamii zaidi ya siku kumi kisha kudhibitiwa kwa maeneo yale na wanajeshi wa FARDC. Kwa mujibu wa waliwali wa wali jimbo, ikiwa hali ya usalama, hali ya usalama imeboreshwa pa Watalinga. Miradi mingi itatimizwa kwa kukaza uwezo wa kiserikali katika maeneo hayo. Julien Paluku Paluku anajulisha kukarabatiwa kwa barabara Mbau Kamangu, kwa kuanza kazi za kilimo kwa Watalinga. Anaomba pia wakaaji raia wanaopatikana ukimbizini nchini Uganda warudi. Julien Paluku, Njani Mwasimu na Marshal Papi Mukeba. Tuliona kama watu wanafurahi tangu jeshi ya FRDC ilizibiti tena iyo ngambo ya nchi, na tena tuliona nia ya watu ya kuanza kazi za kilimo. Watu wanataka mlimo haraka wa kakao unao waruhusu kupata franga kwa kuishi. Lazima ingine ya watu ni kufungua barabara mbau kamango inayokuwa na urefu ya karibu kilometa makumi sita na mbili na kwa hiyo rais wa nchi mehakikisha ya kwamba fedha zitatolewa kwa serikali ya jimbo ili tufungue kwa haraka barabara ya Mbau Kamango. Kwa jinsi mimi mwenyewe nilifika Kamango, nikafika Nobili na nikaona ya kwamba FRDC imedhibiti hizo miji, ninatoa mwito kwa raia wote ambao wanapatikana Uganda, warudi nyumbani na kama tulivyosema mwanzo wa taarifa ya habari, mji wa Kinshasa ulikaribishwa tangu leo asubuhi marais na wakuu wa kiserikali kumi na kenda za kanda ya Afrika mashariki na ya kusini, wanamemba wa Komesa. Tutajiunga kupitia line ya simu na mazetu Fistongo Mama ya Bala kutoka Uvira. Kwa mfano, katika boulevard ya Lumumba Triomphal pia na Cinquantenaire, askari polisi walionekana pande zote za barabara ili kuhakikisha usalama ya wakuu wa nchi za kigeni. Magari zote zenye kutumia njia hizo za boulevard haziruhusiwe kusimama hata kwa kusafirisha wa abiria, hasa wakati wa mwelekeo kutoka uwanja wa ndege ya Njili hadi mjini mkuu. Kamanda wa polisi kwenye boulevard hizo tatu alisema ya kwamba trafiki hubatike wazi. Waskari polisi wengine walionekana kwenye Avenue de Liberation hadi Kitambo Magazin kupitia Boulevard du 30 Juin na Avenue Colonel Mojiba. Kliniki ya matunzo ya watu pia unaonekana katika maeneo mbalimbali. Waskari jeshi wa kuchunga wa kuchunga raisi walionekana kuzingatia maeneo ya Kitambo Magazin. Hakuna gari inaruhusiwa kuelekea kwenye Avenue du Tourisme, pia kwenye mlima kutoka kambi la IBTP hati hadi ka chachi mazara, ni kwamba trafiki unaonekana kuwa nguvu katika sehemu ya magharibi ya mji. Kwa uhakika, wakaaji wengi wa Kinshasa wanatembea kwa mguu hadi kutoka hadi Kitambo Magazin na jimboni Kivu ya Kusini, gari nyingi hazina uwezo wa kuvuka kilalo cha Mukolwe katika pande zote. Ni zaidi zenye vitu vingi sababu ya hali mbaya ya kilalo, na tena gari zinakwama upande wake wengine na zenye kutoka Baraka na Uvira. Kiongozi wa sekta ya Mutambala pa Baraka alihakikisha kama hali hiyo inaendelea, mji wa Baraka pamoja na mtaa wa Fizi vitakosa vifaa vya lazima kuanza kutoka Uvira, Bukavu na Bujumbura, pamoja na chakula na vifaa vya ujenzi. Josu Luhanusha Mwelelwa amejulisha kwamba mradi Porut wa Benki ya Ulimwengu uliahidia kutoa suluhisho ni mradi huo ndio unatengeneza barabara Fizi na Kalemi pamoja na shirika la ujenzi wa barabara mengi tena na fistongo wa maabala kutoka Uvira. Zaidi ya magari kumi zilifunga hapo jana na leo asubuhi, upande wote wa daraja ya Mukolwe. Madereva ya magari ya juu walidai kwamba hakuna malori kuvuka daraja hiyo ya mbao ambao tayari imekushaharibika kando kando ya daraja hiyo. Malori makubwa zilizama katika mashimo ya matope na kuzuia gari zingine kuvuka kutoka uvira na baraja Baraka na Uvira ni mijini miwili yenye kuachana na kilometa mia na kushikamana na barabara kuu namba tano ya taifa. Meneja wa eneo ya Mtambala mjini Baraka bwana Josué Lwanusha Melelwa alisema ya kwamba hali hiyo ikiendelea mjini wa Baraka tarafani Fizi haita epuka uhaba yoyote wa baadhi ya bidhaa ya kutoka Uvira, Bukavu na Bujumbura, miongoni mwao vyakula, bidhaa ya viwanda na vifaa vya ujenzi. Josue Lwanusha Melelo alionyesha kwamba hatua zinaendelea kwenye ofisi ya barabara na kwenye shirika la Prorout ili kutatua hali hiyo. Toka Uvira, Fistongo Mama ya Bala kwa Nyabare, Radio Okapi na uwizi wa ngombe unarudi tena katika bonde la Ruzizi zaidi ya kilomita makumi saba kusini ya mji wa Bukavu jimboni Kivu ya Kusini. Kwa mjibu wa kundi moja la wafugaji wa bonde la Ruzizi, kwa muda wa miezi mbili, ngombe makumi kenda na sita ziliibwa na watu wasiojulikana, ni katika maeneo ya Kabunambo kabu, kabu nambo, Runingi Kigoma, Lemera na mjini mdogo wa Sange. Uwizi wa mwisho uliendeshwa juzi katika eneo la Runingu. Habari hizo zimehakikishwa na waganga wa wanyama wa eneo yale. Tarifa Gilbert Kwangabadyugu wa radio ya maendeleo ya Sange. Mengi kutoka Goma nawe, sifa Maguru. Mfano wa hapa mwisho kumepita siku mbili pale na masenene katika groupema ya Runingu, kwa mjibu wa wafugaji ni ngombe ine zilizobebwa na watu wasiojulikana. Naye mganga wa wanyama wa pale Kigoma amejulisha kama kumepita juma mbili watu wasiojulikana na wenye silaha walichukua ngombe kumi pale Kanga na Manamba. Bwana Hadi Manyanga anasema kama wizi unatendeka pa usiku pale Kigoma, tena hapa nyamuti ya Lemera ni ngombe kumi na saba ndio ziliibwa na waasi wa FNL kutoka Burundi. Mganga yule wa nyama anatoa idadi ya ngombe tano zilizoibwa tena kumepita Jumatatu. Bwenge masaliza Patrick anaongeza kama ngombe hizo ziliibwapa pa Kanyunda na Kajembo. Tulipowauliza viongozi wa jeshi la FARDC katika eneo la Sange, wao walisema kusitojua habari hizo, ila watachunguza.