Unakaribishwa mpendwa wa msikilizaji, kwa habari tunazo kwa magharibi ya leo. Kwanza vichwa vikubwa vya habari zenyewe shirika la raia la jimbo la Kivu ya Kaskazini linahuzunishwa na, na kujulisha kama kundi la wauni la M23 lipona tawanya majeshi yake kandokando ya, kando ya miji na mitaa ya Uchuru na Beni na jimboni Manyema. Mvua kubwa ya mvua na ya upepo iliharibu nyumba nyingi pa Lubutu, kilomita 315 na mji wa Kindu. Mvua hiyo ilinyesha muda wa saa tano chasa ingawaje, ugawanyu wa chandarua yenye dawa ya kuwambuu katika karta nyingi za mitaa ya Ngalema, Monga, Fula, Kimbaseke na Sili, wengi wa wagonjwa wenye kutunzwa katika masenta na hospitali wenye ukumbwa na ugonjwa wa malaria. Oh, Habari kamili jimboni Kivu ya Kaskazini. Shirika la raia linastaki wauni wa kundi la M23 kutayarisha kutawala miji nyingi, sitena miji mikubwa, mbele ya ujio wa brigadi ya jeshi la Umoja wa Mataifa. Presidenti na msemaji wa shirika lile la raia alijulisha hayo lewa asubuhi kwa mwandishi wetu wa jimbo lile la Kivu ya Kaskazini, Omar Kavota. Alijulisha kama ni tangu siku nyingi kundi la M23 inatawanya majeshi yake kandokando kando ya mita ya Ruchuru na Beni. Shirika la raia linaomba uni Umoja wa Mataifa kutawanya upesi sana brigade yake huenda kupinga makundi yale. Omar Kabuta, njiani njani mwasimu na mwandishi wetu Masi Papi Mukeba wa M23 wameendelea kuteketeza wakaji, pia wametawanywa hapa na pale na kupinga mkataba walio sahihi na mkutano wa kimataifa wa nchi za kanda la maziwa makuu. Wakati huo vava vikundi viwili vya wa M23 wamevamia eneo la nyamu Shengera na kilomita tatu na Vichumbi. Kwa hiyo wakaji wa Vichumbi, kamandi na kanyabayonga wapo katika hofu, kwa sababu wa M23 wametangaza kufika mpaka Lubero, butembo na Beni tunawaza kwamba majeshi ya MONUSCO pamoja na serikali inapaswa kuarifiwa ili kuepuka mashambulizi ya M23. Tunaomba kikosi cha usaidizi cha Umoja wa Mataifa kitumwe haraka, kwani wakaaji wameteswa muda mrefu, wakuje kuokoa wakaaji kwa, kwa, kwa mashambulizi yanayoendeshwa na, na waasi wa M23. Komiti ya kimataifa ya Msalaba Mwekundu, Seiseri kwa kifupi, inaidia usaidizi wake nchini Kongo ya Kidemokrasia, hasa kwa upande wa mashariki mwa nchi kwa mwaka huu wa elfu mbili na kumi na tatu. Bwana Peter Morel, prezidenti wa Seiseri, alirusha hayo mjini Goma wakati wa kukomesha safari yake ya muda wa siku tano nchini Kongo ya Kidemokrasia. Seiseri inakusudia kujibu kwa mateso ya raia iliokumbwa na magumu na hasa zaidi na vitendo vibaya mashariki mwa Kongo Kidemokrasia. Bwana Peter Morel, prezidenti wa Seiseri, maoni yake yalichukuliwa na mwandishi wetu Bernard Nyangi. Sosiali, vita vyapelekea familia nyingi kuziama makazi zao, watoto kupoteza hata wazazi wao. Tena yaomba kuhudumia vituo vya vi afya, kutoa msaada wa maji safi. Yote inayohitajika kwa maisha ni ya lazima. eneo hili Jimboni Manema, mvua kubwa na ya epepo na ya mawe linyesha Lubutu, kilomita zaidi ya 5 na Kindu, upande wa kasikazini Muda wa saa tano mvua ile ilisababisha uharibifu wa vitu vingi. Yapata nyumba makumi nane yalishambuliwa na mvua ile, na yapata makumi tatu yalipoteza paa zao na manjanja. Yapata nyumba makumi mbili yalibomoka. Watu kumi na sita waliumia, na wengine ine kuvunjika vikali sana. Wali wengi wao waliweza kwenda kuna hospitali ili wapate bila shaka matibabu. iliyorushwa na pepo, ni sawa vile chumba cha kazi cha askari polisi, nyumba ya redio kijami ya kijamii maendeleo ya Lubutu. Kuna pia vyumba vya kazi vya serikali sawa vile, ile yenye kuhusika na madini, mazingira na kadhalika. Pia masomo moja moja iliguswa, ni sawa vile Bokasa masomo ya msingi ya yale Kaunda na masomo ya sekondari Kolomboa, kwa mwisho kanisa Vienzevoir na Kriste jiwe langu ilianguka. Kusu ajali ingine kunaonekana watu kumi na sita kuumia na wengine kuvunjika, ambao ine wapo wakilazwa kwenye hospitali kuu ya Lubutu. Wasasa waanga wanakosa msaada yoyote. Ni hivi chef de cité wa Lubutu atoa malalamiko kwa magundi ya kiutu kuwasaidia kufuatana tu naye. Ni mara ya pili tangu mwaka wa elfu moja mia tisa makumi tisa na tano ndiyo tufani hii yalitokeza tena ndani ya mji wa Lubutu jimboni Manyema. Ni kiripoti toka Kindu, didune Tumba, mobile Radio Okapi. Mjini Kinshasa, jambo lenye kuelekea vyeti vya kujitambulisha na lile lenye kuelekea uchunguzi wa kuhesabu wakaji lilichunguzwa leo hii na baraza la wazee wa bunge la taifa hapa mjini Kinshasa. Ni katika mpango wa swali la mzee wa baraza la bunge Ramazani Baya, swali iliyoelekezwa kwa waziri wa mambo ya ndani na ule wa mipango ya serikali. Mzee wa baraza la bunge la taifa Ramazani Baya ni mwenye swali: hali isiyokuwa sawa ya ukosefu na cheti cha wananchi na ukosefu wa kuchukua idadi na kujua idadi ya wakaaji ni mbaya sana, na ndio maana inchi haina uongozi bora, ndivyo alijulisha wale wote wali. Wawaziri wote mbili waliweza kubali maoni hayo. Taarifa ya bibi Mimi Engumba Mulongo Mengi Safati na mwandishi wetu Bili Iva Lutumba. Kuhusu suala ya kadi ya kitambulisho mzee wa bunge bwana Ramazani Baya kueleza kwamba serikali imeisha kushindwa kufanya kadi hizi na si vizuri kadi ya uchaguzi kuendelea tu kutumiwa sawa kadi ya kitambulisho. Kuhusu hesabu ya wakazi wote mzee wa bunge kusema kwamba ni ya muhimu kabisa kwani itasaidia jamhuri kuwa na faili ya raia. Faili hii itaonesha idadi ya watu wote ambayo itasaidia uongozaji bora wa nchi. Maoni ya mzee wa bunge ilipokelewa vizuri na mawaziri wanaohusika na mambo ya ndani na mpango wote wawili walijulisha kwamba kazi hii ya hesabu ya wakaji inakuwa katika kazi ambayo wameweka mbele ya kazi mengi. Ndiyo maana walijulisha kwamba kumekuwa kazi inayoendeshwa juu ya kutengeneza faili ya watu wote. Hata hivyo, jibu hii haikukomesha ulizo huu wa mzee wa bunge. Mawaziri wawili hawa watarudi mara nyingine mbele ya chumba cha wazee wa bunge kesho siku ya tano, wataenda tena kujibu kuulizo mbalimbali ya wazee wa bunge na Prezidenti wa baraza la bunge la taifa Obe Minaku alihudhuria jana siku ya tatu, sherehe ya kufunguliwa kwa mkutano wa kawaida wa baraza la bunge la taifa la Cote Divoire, akisindikizwa na ujumbe wa wanabunge kumi na mbili wakiwamo wa uwingi wa urahisi na wa upinzani. Obe Minaku aliweza bila shaka kusimulia na wanabunge mbele la baraza la bunge la taifa la Cote Divoire, na akiwa pia mwalikwa wa mwenziwe Guillaume Soro ambaye alishiriki mkutano wa mwezi wa tatu wa baraza la bunge. Obeminako walieleza juu usiano wa mabunge mbalimbali nchini barani ya Afrika kwa maendeleo ya Afrika. Taarifa ya mwandishi wetu Rene Kapita tangu Abidjan Cote d'Ivoire, mengi sizotu ya fate na mwandishi wetu Bibi Karine Ndamusu. Kama alivyo sema oba minaku, kutembeleana huko utaendesha ushirikiano kati ya vyumba viwili vya ubunge. Anatamani ushirikiano huo uwe sawa mfano wa kuendesha kazi ya wanabunge barani Afrika na kukaza urafiki kati ya nchi hizi mbili. Kuhusu habari za nchi Côte d'Ivoire ni kuelekea uchaguzi wa maeneo ya chini, kiongozi wa bunge la taifa la Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia anasema Uwepo kwa ujumbe wa Kongo nchini Côte d'Ivoire unaonyesha kwamba wakongomani wameunga mkono wazaliwa wa Côte d'Ivoire wanaohitajika kwa mfano wa maendeleo ya Afrika kulingana na no demokrasia. Kongo Kidemokrasia na zamiri ya kazi yake kwa kuinua Afrika ndivyo amesema Omani Naku, ndio lazima ya kuendesha shirikiano kati ya wabunge na serikali mbalimbali kwa kurudisha amani hasa mashariki mwa nchi. Tukumbushe kwamba ujumbe unatembelea hii siku ya nne mita ya Abobo na Yopougon mita miwili ya Abidjan iliyoshambuliwa sana na mzozo uliojitokeza baada ya uchaguzi wa mwaka wa 2011 kabla ya kuzungumza jioni na wakongomani wanaoishi pa Abidjan. Kinshasa tu ugonjwa wa malaria unazidi kuwakumba watu wenye kuishi kando ya mji huu, ingawaje ugawanyo wa shandarua bure yenye dawa katika karta nyingi za mta wa mongafula na nsele, wengi ya wagonjwa wenye, wa wenye kutunzwa ni wale wenye kukumbwa na malaria. Hayo ndio yalizhulishwa na kuvumbuliwa leo hii siku ya ine wakati wa sherehe ya sikukuu kuu mwenguni ya kupinga malaria pasenta hospitali ya afya pambudi mtani Ngalema. Ni kwa mfano zaidi ya wagonjwa makumi Mtoto mwenye kulia ni mmoja kati ya wagonjwa kumi na wawili wanaopewa matibabu hospitalini ya maendeleo na afya ya Mbudi. Akikumbwa na malaria, ametunzwa na kinini, dawa yenye kutolewa kwa idadi nusu ya wagonjwa wanaotunzwa kwenye kituo hicho cha afya. Watoto ndio wameguswa sana, lakini wakubwa nao hawaepushwe. Baba mmoja anashuhudia kupatikana hospitalini tangu siku ya kwanza jioni, sababu ya malaria. Mganga ndiye alichukua hatua ya kumweka hospitalini kwa kutunzwa na kinini kufata na muuguzi mkuu wa kituo hicho cha afya, karibu wakaji wote wa mkoa huo wamekumbwa na malaria kwa sababu mazingira sio safi. malades Benjamin Lubanzilajo: asilimia makumi munane ya maku wagonjwa wenye tumetungua kiafya ni wagonjwa wa malaria. Kwa mfano mwaka huu tumekwisha kupokea zaidi ya wa wagonjwa mia kenda wa malaria. Ugonjwa huo ni shida kubwa ya afya ya watu wengi katika eneo letu