Leo ni siku kuu ya Afrika. Kuwaondosha wasi wa kundi la LRA ni moja ya juhudi za umoja wa Afrika. Ujumbe wa pamoja kati ya nchi nne zinazohusika na swali hilo umesimikwa kusini mwa Sudan. Kwa sababu hiyo, lengo ni kutatua ugomvi barani Afrika. Balozi wa Ungereza nchini Kongo ya Kidemokrasia alitembelea leo hospitali ya university ya Kinshasa kwa ajili ya kuchungua mradi wa kutoa musaada kwa watoto wanaokumbwa na ulemavu. Waaminifu wa Kimbangu wanasherekea Noeli leo tarehe 25 mwezi wa tano. Siku hiyo ilitolewa kwa walimu wa shule za Kimbangu. Sala kubwa iliandaliwa Pankamba jimboni Bakongo oh. Karibuni kwa habari zetu. Ujumbe wa pamoja kati ya nchi nne zinazohusika na swali la waelera umesimikwa kusini mwa Sudan kwa sua kwa ajili ya kuwaondoa waasi wa kundi hilo. Ni moja ya juhudi za Umoja wa Afrika tangu tango tarehe mnane mwezi huu wa tano. Msimamizi maalum wa kiongozi wa Komisheni ya Umoja wa Afrika mjini Kinshasa anafasiria kazi zinazoendeshwa na shirika lake kwa kutatua ugomvi barani Afrika, ni kuambatana na sherehe ya siku kuu ya Afrika inayoshirike wa leo kiini chake kuinua biashara katika nchi za Afrika kwa ajili ya kupelekea ku, kuingiza hesabu katika uchumi wa Afrika ni moja ya shabaha za Umoja wa Afrika. Balozi Emmanuel Mendume yupo mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoi. Umoja se... wa Afrika ulijihusisha sana na swali la waasi wa Elera. Tarehe mnane mwezi huu wa tano, mjini Atisabeba, mawaziri wa ulinzi wa inchi husika walikuwa mkutanoni, na hapo wakachukua mipango kadhaa ya kupiganisha waasi hao wa Elera. Kama vile walivyoombwa ni kwamba kila nchi husika itatayarisha vikosi ambavyo vinapashwa kuwa tayari nchini mwazo, lakini kuna ngome iliyochaguliwa na kusimikwa ya mbio nchini Sudan ya Kusini. Kuna pia kazi ambayo ilifanyika katika lengo la kuchangia habari yoyote kuhusu kupiganisha makundi yanayomiliki silaha, kwa mfano waasi wa Elera, na pia kazi hiyo ina kipindi cha muhimu ambacho kinaleta habari kuhusu namna ya kuishi ya waasi hao. Wakongomani waliofukuzwa nchini Afrika ya Kusini tarehe sita mwezi huu watano wanashtumu kona wamehishi katika hali mbaya tangu kuwasili kwao mjini Lubumbashi toka jela la Kasapa. Wote wamekwisha kuachwa huru. Wamoja kati yao hawa hawana makao na wanakosa chakula. Kwa hiyo wanaomba kwa viongozi wa gereza kuwarudishia vifaa vifa vyao vyote walivyoweka gerezani ya Kasapa wakati waliwasili, vifaa hivyo vimepotezwa. Wanaomba pia kwa serikali kulipwa hasara ili waweze kurudi katika jamaa zao. Sikilizeni wawili kati yao kwenye mikrofoni ya Nweli Kabena. Tuko nashinda tu na njala hivi, tuishakuwa na insemene jmi tuko hapa Bumbashi na njala sana. Yaani hapa hivi tuishakata hata tamaa ya, ya maisha juu ya, ya mateso ambao tunateswa mwechetu, na tena tuko mbali, mie umoya hapa, na mie ni kwa wa Sud Kivu Auvira vrema siju intatendra e familia yangu juu siju yani sijuu inaomba guverema yetu etu prendri se wote ansiarje mwenyana rekrame vitu vyake hapa. Amupe juu vrema, atuko hali nzuri. Tulikuwa na pasporo na tulikuwa na matenale, atukuviona, ata yani tulikuwa brutalizwe ku aeropor. Tukaenda atukuwa na juu tunaenda wapi, mwisho tu tunaingia mprizo. Walikuwa atuambia kwa muko naenda mvile, muko naenda mvile. Me kujikuta natuisha kwa mprizo. Hatukujua hata vitu vyetu vitembea yaka vilenda na wanani, hatujui hata. Balozi wa Uingereza nchini Kongo ya Demokrasia alitembelea leo hospitali ya University ya Kinshasa kwa kuchungwa muradi wa kutoa msaada kwa watoto wanaokumbwa na ulemavu unayoendeshwa ubongo, mbele ya wakuu viongozi wa hospitali hiyo ya University ya Kinshasa, Neil Vigan alisema ya kwamba matembezi yake ni kuambatana na michezo kwa ajili ya walemavu itakayoendeshwa mwezi wa mnane utakayokuja pa Londres, inchini Uingereza. Taarifa ya Paul Matendo usomi wake, studio ni nawe Adolphine Goy Kupatana ajili ya mchezo ya walemavu kutayarishwa kwa muda nchini mwake shaba kushirikisha walemavu kijamii kupitia muungano huu huenda kufanyika kupitia mchezo. Kumwisho balozi alihakikisha kama atakuwa mtetezi wa Kongo mbele ya mabalozi wengine hutumika nchini, ili muradi huu usaidiwe na watu wengine. Hakika tunajua kama shida kubwa tunayo inaelekea pesa, ili kazi ziendelee, lakini mimi ndasungulia na wenzangu kule ku ofisi, sababu kuna maubalozi wengine wa ulimwengu ambao tunatumika Katibu mkuu wa kiongozi wa chuo cha University de Kinshasa alitosheka, tusikie maoni yake Bwana Prosper Kanyakukote. tunapashwa pata pesa tele kwa kushurulukia muradi huu ili tuangalie ngisi ya kuyafikisha katika majimbo, sababu watoto walemavu wa kichwa sio tu wenye kupatikana hapa mjini Kinshasa, njoo wako na lazima ya kuingizwa kijamii. Ni kwamba muradi huu inasaidiwa kifedha na mabalozi wa Ubelgiji kupitia kiufundi wa shirika la walemavu wa ulimwengu. Jimboni Katanga, radio ya kijamii pa Kolwezi haitangaze tangu jana jioni. Moto mkubwa weni kutawanika umeharibu mitambo na vyombo vyote vya kito hicho cha habari. Jean de la Pembangu, Mbangu, kiongozi wa chombo hicho cha habari, anahakikisha kwamba msinji wa moto haujulikane mpaka sasa. Kwake yeye, wakaji waliwasili jana jioni kwa ajili ya kuzima moto kuna kwa redio hiyo iliyoundwa kutokana na mchango wao wenyewe, bali jaribio zao hazikufaulu. Kati yao kulikuwepo kiongozi mkuu wa chuo kikuu cha Istatawila Kolwezi Cheikaniktesh anaeleza sikitiko yake akihojiwa njiani mwa simu na Noela Luzito. Ni jambo ambalo hakuna mtu anayekuwa tayari kukubali. Kolwezi kunapatikana kabila mbalimbali, mbali na wote wanakutana mahali hapo na redio hiyo, ndiyo msingi wa Kolwezi, na wakati msingi unaungua, ni ajali kubwa sana kwa wakaaji wa Kolwezi. Ni hapo tunakutana wote kwa kujulisha mawazo na kujulisha habari zingine. Kitu cha muhimu zaidi ni kwamba redio hiyo iliundwa na wakaaji wa Kolwezi waliojiunga pamoja kwa kukusanya pesa mbele radio kufika hapo. Hakika ni ajali kubwa na itaomba kutafuta suluhisho kwa haraka, hatujue tutafanya namna gani. Nyumba mia moja makumi manne za ufugo na mlimo za serikali zimehesabiwa jimboni Kasa ya mashariki. Kati ya nyumba hizo mia moja na kumi na tatu zimeachiliwa. Ni matokeo ya ripoti iliyotolewa na ujumbe wa wizara ya mlimo, uvuvi na ufugo. Shabaha ya ujumbe huo ilikuwa kuhesabu nyumba hizo za ufugo na mlimo, ili wapate namna ya kuinua mlimo na kuepuka kuleta biashara ya nchi za kigeni nchini mwetu. Tarifa Esther Ndalafina inasomwa na Adolfine Goi. Ziarani ya ujumbe jimboni Kasai ya mashariki kwa kuona mali ya serikali kuelekea maeneo ya, ya kifugo. Wakaesabia shamba mia moja na makumi mani. Serikali inakusudia kusitouza chakula kutoka inje miongoni mwa mashamba za ufugo. Kumeonekana yapata makumi mawili na saba ndizo zinafanya kazi, kwa masemi ya kiongozi ya ujumbe, sababu watu walizozinunua walishindwa kufatana hali ya ukosefu mpaka shamba zinafanana na Yale ya miti ya ngazi inachomwa ovyo. Kuna pia mashamba zingine zinatumikishwa kwa kulipa pesa asilimia fulani. Ujumbe husema kama kwa kurudilia maeneo yale, serikali anaweza kuyapatia wafanyabiashara wengine wenye wanajiweza, kwani maeneo zingine zitatumikishwa na serikali peke yake. Upande ya wahusika na utafiti ya kilimo jimboni, wanangojea waziri alete vikaratasi ili wawapatie wenye wanapenda kutumikisha mali hiyo ya serikali. Na habari hiyo ya mwisho, waaminifu wa Kimbangu wanasherekea leo Noeli, sala sala kubwa iliandaliwa pa Nkamba jimoni ba Kongo na wasimamizi pia viongozi wa kanisa ya wana Kimbangu, ulimwenguni. Siku hiyo inatolewa kwa walimu wa shule za Kimbangu mjini Kinchasa wa, wa Kimbangu cha cha kiongozi wa kanisa ya, ya kusherekea siku kuu na mbili sawa vile wa Kristo wengine wote katika ulimwengu mzima, Surbin Swalenge mbele ya mikrofoni ya Trudon Mukanya kupitia utafiti wetu na pia tulifunuliwa kama e Yesu alizaliwa mwezi wa tano tarehe 25 kupitia bibilia. Mungu akasema kama tango leo siku hii na pia mwezi huu, mwezi wa Daviv kufuatana na kalendari ya Wayuda njo mwezi wetu wa kwanza, yaani Januari ya kwao. Wakati tunafatilia maandiko ya bibilia kubeba mimba ya kumuzala Bwana Yesu tango siku malaika alisema mwezi wa sita, kwetu imefika mwezi wa kenda, na pia tukiesabia tango mwezi wa kenda mpaka mwezi wa 12 Mwezi akazaliwa mwezi sita, na pia tulihesabia mwezi wa kenda, wa kumi, wa kumi na moja, kumi na mbili, mwezi wa kwanza, wa pili, wa tatu, wa ine, mwezi wa tano inaenea ya miezi kenda na ni hapa oh, Ndio mwisho wa habari zetu pamoja na wote walioshiriki kwa matayarisho na wapiga aksanti oh, kwa usikilivu oh, mwema na kuwatakia wiki njema.