B kwanza, pateni mtasara wa habari zenyewe. Jimboni mashariki, atu waliochukuliwa na shirika la raia Kisangani liloomba wakaaji wa mji huo Kisangani wafanye leo hii mji bila kazi yoyote, atuwaile wale kufaulu ya kupinga kuweko mjini mule wapiganaji wa zamani wa Fidele na jimboni Kivu ya Kusini, mwana bunge la taifa Ambatobe Nyongolo, mteuli wa Mtawafizi, anatoa mwito kwa serikali ya Kongo Kidemokrasia uweza kuzungumza na wamaimai wa Yakutumba ili wakaaji wa Mtawafizi wawe na amani. Kinshasa, mpango wa kuangaza bulevari Lumumba tangu uwanja wa kimataifa Njili unaendelea na unao mafaa mengi, husema kiongoja cha kazi kubwa za serikali. Oh, gabi Habari kamili. Jimboni Mashariki, operation ya Kisangani vile morte ya kufanyika leo hii, siku ya tano, kazi ilifanyika kama kawaida. Maoni yaliyojulishwa juu ya mashirika mamoja ya raia siku ya tatu jimboni mashariki yenye kuwa Kisangani kwa kushabaa ya kuonyesha kutokubali, ili wapiganaji wa zamani wa Nyaranda Fidele wasitiliwe kwa muda. Kisangani, taarifa ya mwandishi wetu Bibi Dorcas Kankou, mengi, sivyo fati, na Rigobert Yumandwani japo iliombwa kuwa mji bila kazi ama vile morte na gundi la raia lakini kazi ilifanyika kama kawaida. Kisangani, watu na magari walizunguka kama desturi, duka kubwa na ndogo zilifunguliwa. Pia kwenye soko kulikuwa wingi wa watu, lakini kulionekana askari polisi ni nafasi moja moja kubwa ndani ya mji waliotajarisha jambo hilo walikiri kama hawakufaulu. Tuwakumbushe kama ni siku ya tatu ndio gundi la raia ya Kisangani ilituma kibarua kwenye wapasha habari ya kama kutakuwa muji bila kazi siku ya tano ama vile morte. Kwa watu makumi mawili na tatu waliosaini kibarua hicho ni mwito wa raia Kutokukubali kupangishwa kwa muda kwa wa FDLR Kisangani ambao ni mji iliyosumbuliwa sana na vita. Kwa mea wa Kisangani, kutokuwa kwa mji bila kazi ama vile morte inamaanisha kama raia iko nyuma ya serikali najimboni na Kivu ya Kusini, shauri la usalama la mtao Walungu linaomba wakaji wasikubali maoni yenye kutawanywa na watu juu ya kutukubali wa FDLR kupokelewa katika senta ya mpito yenye kuwa pa walungu santre. Shauri la usalama la Walungu linapana angalisho kwa yeyote uwenda kuvumbuliwa akitawanya maoni yale atafuato na serikali, kwani yupo mwenye kuzuia kurudisha silaha kwa utashi wa wao binafsi wa FDLR Wakati karatasi hizo zilitufikia, tuliitisha haraka mkutano wa usalama na wanabunge wawili wateule wa wilaya ya Walungu walikuwepo pia. Tuliamua pamoja kukata kitumaini ya mtangatanga ambaye anatafuta kujifanya mtu wa lazima wilayani Walungu. Tuliamua pia kuzidisha kuhimiza raia wetu kupitia vyombo vya habari, mikutano mikubwa ambayo tutaendesha ndani ya wilaya nzima. Wanamgambo hao wakati wanakubali kutoka msituni na kupelekwa mahali makwao. Hiyo inaonyesha kwamba hapa si karibuni amani ya kudumu itarudi wa wa wilayani wa mwetu. Chumba cha uongozi wa shirika la raia la jimbo la Kivu ya kaskazini ya kusini linaunga mkono hatua ya shauri la usalama wa mtaa wa Lungu. De Carpe Mponge anahakikisha kama wapiganaji wale wa zamani FDLR wakiwa katika senta ya mpito hawana lolote la kuzuru usalama wa mahali walipo. Tubaki jimboni mule mwa Kivu ya Kusini. Kwa kujulisha kama mwanabunge la taifa Ambatobe Nyungulu, mteule wa Mtawafizi, anaomba kwa serikali ya Kongo kidemokrasia kuzungumuza na makundi wa wa, ya wamaimai ya kutube ambao wana silaha Hayo ni kuweza kuwapatia amani wakaaji wa mtaa wa Fidi ambao wanashambuliwa kila mara na wale watu basi, nafaa se, serikali wajongelee na kuambia kama si lazima kuangaisha wakaaji ndugu zao wakiamaama na kuangaika kiolela. Kwa upande mwingine, kwa kifupi jueni ni kwamba Kulianzishwa leo hii hapa mjini Kinshasa semina ya mafunzo kuhusu maoni ya chama cha siasa MLC kwa vijana wa kada wa MLC. Katika semina hiyo huenda kuchungua maoni juu ya kujua chama cha siasa. Semina hiyo huenda kufanyika kielimu kwa shabaha ya kushimika maoni ya chama chao kisiasa kwa lengo la kupata hatua nyipya ya kujitetea katika mipango za uchaguzi mbalimbali, huenda mbali kufanyika nchini Kongo ya Kidemokrasia chumba cha uongozi wa ICN jimboni Manema na Kasai ya mashariki kinahuzunishwa na kulaumu kitendo cha wawindaji wa, wa sioruhusiwa kwa kuwa tembo tano katika shamba lao la mboga Sankuru mto wa mwezi mmoja. Wenyezi wa vitendo vile bado kuvumbuliwa. Viongozi wa distriki ya Sankuru vilisafiri pakatakakombe juu ya uchunguzi wa jambulile la tembo tano kuuawa. Didone Bia Ombe wa ICN. Alijusha kama aina ya tembo zile huenda kuteketezwa. Hakuna wachungaji katika eneo la shamba la ndogo la wanyama Sankuru. Dedone Bia Ombe mbele ya mikrofone ya Mami Alili Kibangu. Tulikuwa tangu zamani na idadi ya tembo iliyokuwa ndani ya shamba la wanyama ya Sankuru ambao iliuawa wakiolela. Watu hawa wa Sankuru wanashauri na kusaidiwa na viongozi wa moja wa moja. Kulikuwa gundi ya tembo tano ambao iliuawa tangu mwezi wa tano mpaka mwezi wa saba, na sisi watumishi wa ISSN tunashutumu sana kitendo kile, lakini tunashukuru kazi inayofanywa na kamisa wa wilaya ya Sankuru aliyefika mpaka Katakokombe kwa kufanya utafiti na kuleta mwangaza kwa jambo lile. Kuna vile vile kanali wa loja aliyefika Katakokombe, na tuna uhakika kama kuweko kwao huko kutatusaidia kuta kugundua waliofanya kitendo hicho. Watu hawa upashwa kuhukumiwa, sababu walifanya kitendo kisiyostahili na kinaoharibu nyama. Tena mpaka sasa hakuna zamu huko Sankuru, kuna zamu tu upande wa Lomami ambao hutumika Sankuru, lakini hutumika zaidi ngambo ya Lomami kuliko Sankuru. Kinshasa, mpango wa kutia mwangaza katika eneo la Boulevard Lumumba tangu uwanja wa kimataifa Njili unaendelea bila masito. Hatua hiyo inakamilika kwa upande wa kilalo Njili kwa upande wa karta de Bonome, katika mtaa wa Matete. Kufuatana na maoni ya kiongozi kikuu cha kazi ya serikali, alijulisha kama bila shaka kazi hiyo inaendelea bila tamzozo moja. Umoja Charles Meda Ilunga alijulisha kama kwa kujielekeza katika mpango huyo ni kuweza kuwapatia watu wote mwangaza kupitia jua inayo mafaa mengi kwa maeneo ya mji wa Kinshasa. Taarifa ya mwandishi wetu Jake Ive Mulima mengi sizitu yafate na bibi Madeleni Waila, cha lazima kinachojulikana ni kuona kama jambo hili itaongeza kwanza uchumi kutokea matumizi ya umeme maeneo huko tena ni jambo linalokamilisha mitambo mbalimbali mbali na hata kulinda umeme muda wa siku tatu hivi bila shida. Tena wakati nguvu ya jua itaonekana kuwa dhaifu, inawezekana pia kupata suluhisho ingine na kuendelea kupata umeme kama alivyohakikisha bwana Charles Medard Ilunga anayepangilia suluhisho mbalimbali tayari inayoandaliwa kufuatana na masemi ya direkta mkuu huyu Charles Medard Ilunga. Muradi huyu itaelekea kwanza sehemu ya Matadi kwenye barabara kati ya Ipen na Mitendi na baadaye itafika pale Nzolana. Naye amejulisha kwamba kiasi cha pesa ni tofauti kufuatana kila mradi. Na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili kipindi cha jioni, na kwa niaba ya fundi wa mitambo Wile Melungamba Tunawapigia aksanti sana, na pia kundi liweza kuandaa taarifa hilo. Tunawacha katika mikono ya Bibi na Bolujui atakayeongoza vipindi vingine. Kwa upande wetu sisi, tunawatakia mwisho wa njuma jema. Aksanti, kwa heri.