Ni zaidi ya wakimbizi elfu makumi matatu na tano wapya ndio walitambulishwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, amehakikisha msemaji wa shirika za kibinadamu za Umoja Mataifa nchini humo ni wenye kutokea katika Jamhuri ya Afrika Kati kufuatana na hali ya kisiasa na usalama nchini mwao. Jamhuri ya Uingereza itatoa usaidizi wa Franka zaero milioni 211, kwa manufaa ya mpango ya afya katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ni hakikisho ya waziri wa Uingereza wa mambo ya kigeni aliyetembelea nchi ya Kongo ya Kidemokrasia. Nao askari polisi wa wilaya ya Chopo waliopata mafunzo mapya katika kituo cha kijeshi cha Kapalata wanaombwa wawe mfano katika heshima ya haki za binadamu. Ni pendekezo ya wa kiongozi wao, kisha miezi sita ya mafunzo ya polisi wa wilaya ya Chopo hapo Kisangani jimboni mashariki. Oh. Na zaidi ya wakimbizi elfu makumi tatu na tano wapya walitambulishwa na kuhesabiwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo wakiwa elfu makumi tatu wa jimbo la Equater kaskazini ya Ubangi na elfu tano wa wilaya ya Baweli jimboni mashariki. Ndivyo alihakikisha leo siku ya tatu msemaji wa shirika za kibinadamu za Umoja wa Mataifa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakimbizi hao waliingia katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kutokana na hali ya kisiasa na ya usalama katika Jamhuri ya Afrika ya Kati, alisema msemaji wa kijeshi wa MONUSCO. Taarifa ya Michel Kifinda Ngoi husuma kesi doni nawe amani Bensheki. hali ya kiutu si vema na yatisha ngambo za kaskazini ya Ubangii, jimbo la Ekuater. Watumishi wa miungano ya kiutu wanaogopa hali kuharibika sana zaidi kuhusu malisho ya wakimbizi na wakaaji. Silvestre Tumba, msimamizi wa watumishi wa kiutu. Uwezo wa kupokea wakimbizi katika mji wa Zongo ni kidogo. Hasser imeanza kuwahamisha wakimbizi wa moja ndani ya kambi ya wakimbizi Orobe kwa kilomita kumi na nne na Zongo. Zaidi ya watu elfu sita wamepokea chakula. Na hii Juma imeandaliwa kupatia tena wakimbizi elfu tatu chakula. Na kuongeza chakula kupitia mashu kutoka Kinshasa kwenda Mandaka, tunawaza kama mvua itaweza haribu mpango wa kazi ya wa kuwasaidia wakimbizi. Upande wake, msemaji wa waskari wa MONUSCO asema naye kama wingi wa wakimbizi wasababisha ukosefu wa usalama pabangi. Kanali Felix Bas alihakikisha kuwa kati ya wakimbizi kunapatikana pia jamaa yake Francois Bozize aliyeondoshwa kwa nguvu kwa uraisi wa Afrika ya Kati. Si mwisho kunakuwa pia majeshi ya usalama ya RC na wakuu wa kiserikali ya zamani yake François Bozizé. E, na swali la ubakaji wa wanawake lilizungumziwa leo siku tatu, wakati wa mkutano kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, jumuiya ya kimataifa, waziri wa Uingereza wa mambo ya kigeni na washiriki wengine. Wauzuriaji walihisi kwamba ubakaji unapanda mno kutokana na hali ya vita katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndiyo sababu waliomba amani irudishwe popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Lakini kwa kufikia hatua hiyo, waziri wa wanawake, jamaa na watoto Bi Genevieve Inagusi anawaza Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ina lazima usaidizi kutoka washiriki wake wa nje. Tumsikilize katika maseme yaliyochukuliwa na Mimie Ngumba Mulungu. Tuko na lazima ya uongozi bora pia usaidizi kuhusu swali la ubakaji wa wanawake. Tunapaswa himiza wakaaji, viongozi wa kiasili na wengineo kusudi watu wabadilishe mawazo na mwendo wao mbele wa wanawake. Ya wanawake, tuko pia na lazima ya kutoa matunda zaidi. Kumeendeshwa uhimizaji na pesa zimetolewa, lakini kazi bado kufaulu. Kwa hiyo tunapashwa kuungana na kuendesha kazi pamoja. Upande wa serikali tunajia kwamba hali ya kutotoa malipizi inazuia mipango ya kupiganisha ubakaji, inajiingiza katika swala hilo, na tuko na lazima ya huduma wa jumuiya ya kimataifa, kwani sheria inapashwa kuheshimiwa, lakini jambo la muhimu ni kurekebisha usalama nchini Kongo ya Kidemokrasia. Jueni kwamba mkutano huo ulifanyika wakati wa ziara ya kazi ya Waziri Genevieve Inagosi na mwenzi wake wa mambo ya kigeni wa Uingereza William Hague na mtumwa maalum wa tume ya Umoja wa Mataifa inayohudumia wakimbizi pamoja na mtendaji Angelina Jolie na mwakilishi maalum wa wa katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa anayehusika na swali kuhusu bakaji, bibi Zainab Bangura. Uingereza umejulisha usaidizi wa franka zaero milioni 211, karibu dola za Kimarekani milioni 217 kwa kuunga mkono mipango ya afya katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ndivyo alisema leo siku ya tatu waziri wa Uingereza wa mambo ya kigeni William Hague aliyetembelea nchi hiyo, imeandika shirika ya habari ya Ufaransa. Taarifa ya Dona Madimba Musu. Kufatana na kituo cha habari cha AFP, msaada utakao tolewa na Uingereza utaelekea asilimia kumi za mitaa ya Jamhuri ya Kongo Kidemokrasia kwa faida ya takriban asilimia kumi ya Wakongomani. Dola za Kimarekani milioni mia mbili makumi saba na tano zenye Uingereza una haidi kutoa zitasaidia mipango nyingi sawa vile uchanjo wa ndui kwa watoto wachanga kwa ajili ya kupiganisha shuhua kuepusha malaria, kujenga vitu vya afya na kutoa mafunzo kwa watumishi wa afya. Waziri wa Uingereza usikae na mambo ya nje alitangaza jambo la msaada huo nafasiria, kwamba ni muhimu kwa ajili ya kusimika amani yenye kudumu nchini Kongo ya Kidemokrasia. William Hague aliyekuwa katika Kongo ya Kidemokrasia tangu siku chache, akisindikizwa na mtendaji wa sinema Angelina Jolie, akiwa mwakilishi maalum wa mwakili shirika la ACR kwa ajili ya kupinganisha ubakaji, aliendesha safari hiyo kulingana na mpango wa ziara ya kazi katika eneo la kati la bara la Afrika, ili kuhimiza kundi la nchi mnane zenye mali mengi ulimwenguni kuhusu maswali ya ubakaji. Wakubwa hao wawili wanahayaji kutoa yapata dola za Kimarekani elfu mia mbili makumi matano kwa faida ya wahanga wa ubakaji mashariki mwa Kongo ya Kidemokrasi. Kwa kifupi, idadi ya wagonjwa wa kikohozi kikuu ilipanda sana miaka kumi iliyopita katika jimbo la Kivu ya Kaskazini. Habari hiyo ilitolewa leo asubuhi mjini Goma na kiongozi wa ofisi jimboni ya afya jimboni Kivu ya Kaskazini ni katika mpango wa sherehe ya siku kuu duniani ya kupinga kikohozi kikuu. Idadi ya ya wagonjwa ilipanda mara mbili kutoka elfu mbili hadi elfu ine. Kiongozi wa mpango huo Daktari Simo Makalu amesema ni hali yenye kufadhaisha. Pambandaka wafanyabiashara wanamemba wako pemeku wanao lazima ya kutumia moto umeme katika kazi zao, wana manunguniko wanaeneza mwaka mmoja bila moto umeme wa shirika la SNEL. Wafanyabiashara hao wanatoa mwito kwa serikali ili shirika hilo liwe na uwezo wa kutoa moto wa umeme kutoka mandaka mengi nawe Beatrice na, na Bindi. Kufatana na masemi ya watu wa Kopemeko, ni wale wanatumizia mashine za kusaga mihogo na miindi na atelier za sudir fazi wa kushona mavazi na kadhalika. Wanasema kama hawapate tena umeme inenea leo hii mwaka moja. Sababu ya hayo wanalomba kwenye viongozi mjini Kinshasa kutolea shirika la SNEL vifaa vya kazi juu ipate kuwatolea umeme kama kawaida. Bwana Jean Robert mwongozi wa, wa kupemiko amesema juu ya ukosefu ya umeme inachelewesha kazi wa kupandisha uchumi ndani ya jimbo. Kwa upande wake mwongozi wa shirika la SNEL deni Tukuzu amesema kama wako na shida nyingi kwa kutembeza kazi zao, viongozi wa jimbo hawalipe mpesa za umeme na watu wengi wanaiba umeme bila ruhusa, zote zile zinasimamisha kazi. Deni Tukuzu ameongeza kwa kusema atakusanya na wafanyabiashara jimbo jioni juu wote watafute soloisho kuhusu shida ya umeme mjini tokea Mbandaka. Kabe ya Twist na Bindi Radio Okapi. E, kwa mwisho askari polisi wa wilaya Chopo waliopata mafunzo mapya katika kituo cha kijeshi cha Kapalata mjini Kisangani wanaomba wawe mfano katika heshima yake za binadamu. Pendekezo hiyo ilitolewa na kiongozi wa polisi wa wilaya Chopo jana siku ya pili pa Yangambi, Wakati polisi hao walirudi kisha miezi sita ya mafunzo, shirika la raia linafurahishwa na kipindi hicho cha kwanza cha mafunzo ya askari polis kitakachoruhusu kupunguza vitendo vya uharibifu wa haki za binadamu. Ni taarifa ya Joseph Basai wa Radio Bondeko inayosoma studioni nawe Karinda Muso. Mafunzo hayo kwa askari polisi wilayani Chopo ni muhimu juu ya polisi ya taifa kufatana na kamanda wa polisi, wengi kati ya askari polisi wilayani humo hawakupata mafundisho kama livyo sema kanali Jean-Marie Bamungu. Wa polisi hao wanaelimishwa zaidi kuhusu sheria mbalimbali za jamhuri na kazi ya polisi. Kwa yeye, wanafahamu sasa haki za wafungwa, sharti na mikataba ya kimataifa inayoelekea haki za binadamu na haki za mtoto jambo kutoka shirika la Haya la wilaya ya Chopo linajulisha kwamba matokeo ya mafundisho hayo yatasaidia kwa kupunguza vitendo vya unyanyasi na vingine vyenye kupinga haki za binadamu. Shirika la raia linaomba serikali iboreshe hali ya kijamii wa wapolisi. Tukumbushe kama mashirika ya raia katika mitaa saba ya Chopo yanashtumu wa polisi kuweka vikwazo barabarani na kufunga watu bila sheria. Askari polisi wa moja moja walioelimishwa wana haidi kutimiza mafunzo waliopata.