umependekeza mazungumzo ya haraka yaendeshwe kati ya watendaji wa kongomani wa kisiasa sawa vile wa kiraia. Matatizo aliyoonyesha b Maria Nedeltiva katika ripoti ya mwisho ya uchunguzi wa utume uliopita yana lengo ya kuumba tena mwenendo wa uchaguzi kwa kuboresha uwazi na usawa wa uchaguzi ujayo. Nafasi zimoja zinazokingwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zinapaswa pandishwa kutoka asilimia sita ya eneo lote la taifa hadi asilimia 17, umearifu mpango mmoja wa ofisi ya urais wa jamhuri unaoongozwa na shirika la taifa la ukingo wa mazingira SSN. Ni kwa hiyo uongozi huo uliandaa mafunzo ya kukaza uwezo wa wakuu na watumishi wa mbuga na eneo zenye kukingwa. Na moja kati ya wanabunge wa Basankusu anatoa mwito wa usaidizi kwa serikali na kwa shirika za binadamu kwa manufaa ya wahanga wa mvua kali ya siku ya Mungu iliyopita katika eneo hilo la jimbo la Equateur. Ushuhuda wa watu wengi kutoka eneo hilo unahakikisha uharibifu wa nyumba na masomo, hali iliyopelekea zaidi ya jamaa mia moja kukosa makao. oh, Utume wa uchunguzi wa muungano wa nchi za Ulaya umependekeza mazungumzo ya haraka yaendeshwe kati ya watendaji wakongomani wa kisiasa na wa kiraia. Wakati wa mkutano na wapasha habari leo hii siku ya ine hapa mjini Kinshasa, kiongozi wa utume huo alionyesha ripoti ya mwisho wa uchunguzi wa uchaguzi wa urais na wa ubunge wa taifa wa tarehe 28 Novemba iliyopita katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Matatizo aliyoonyesha Bi Maria Nedelcheva kuhusu uchaguzi huo yana lengo ya kuumba mara tena mwenendo wa uchaguzi kwa kuboresha uwazi na usawa katika vipindi vya uchaguzi vinavyokuja na uchaguzi ulioharibishwa katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo ndiyo jina la ripoti ya mwisho ya shirika lisilo la kiserikali Ligue des Electeurs kuhusu uchunguzi wa uchaguzi wa urais na wa ubunge wa tarehe 28 Novemba iliyopita. Kutoka matayarisho kupitia utetezi wa uchaguzi hadi hali ngumu ya nyuma ya uchaguzi popote katika nchi, shirika hilo linafikia matayarisho na uongozi wa fujo wa uchaguzi. Ndiyo sababu Ligue des Electeurs Inadai uthabiti wa hali ya matatizo ya uongozi wa kisiasa lali. Taarifa ya Jeff Ngoi inasoma sidoni, nawe Adolfine Ngoi. Ujumbe ya uchunguzi ambao ulitumwa na muungano wa wachaguzi unatangaza kushindwa kwa tume huru la uchaguzi ya taifa mukila hatua tangu kusheria sheria mpaka kumwenendo ya kazi za uchaguzi. Shirika la ONJDH lilitazama ngisi mabadirisho ya katiba ilifanyika bila mabishano ya shirika tena kuundwa nyuma kwa kituo cha kusindikiza kazi za uchaguzi. Kwa maoni yao, shida itakomeshwa kama viongozi ya Kongo wanaiketi kwa kuzungumuzia pamoja, wapatane kuhusu kiongozi ya serikali na tena wapatane kwa kuanzilia mwenendo ya uchaguzi ambao Wanazania inaomba wabadirishe tume huru la uchaguzi yani seni, sababu wameonesha kushindwa kwao waziwazi, na tena hawastahili kuaminiwa wakati kutaendeshwa uchaguzi msiku za usoni. Njo maana wachunguzi wa muungano wanaomba serikali kuhazibu kila ambaye alitumia nguvu kwa uchaguzi. Kwa rais wanamuomba tangaze sheria ya korti yenye kuelekea mambo ya katiba, na pia wahesabia wananchi wote mbele ya kuendelea na kazi za uchaguzi zija nafasi zinazokingwa katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo zinapashwa pandishwa kutoka asilimia sita ya eneo lote la taifa hadi asilimia kumi na saba, umearifu mpango mmoja wa ofisi ya urais wa jamhuri unaoongozwa na shirika la taifa la ukingo wa mazingira SSN. Kwa matayarisho ya kupandishwa huko, uongozi wa SSN unaandaa semina ya kukaza uwezo wa wakuu na watumishi wa mbuga na eneo zenye kukingwa. Ya mwisho ilikomeshwa jana siku ya tatu katika mbuga la Kundelungu jimboni Katanga, na ya kufuata ni utambulisho pamoja na uchunguzi wa eneo hizo popote katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mradi huo unasaidiwa na mfuko wa ulimwengu wa mazingira. Mpango huo unafasiriwa namna gani? Jibu ni ya Mark Kabunda, kiongozi wa ISSN anayehusika na mbuga na eneo zenye kukingwa, akiwa mbele mikrofone na mwenzetu Denis Mahihu. mnajua kuwa tunahitaji kukinga mbuga, kuna sasa mabadiliko ya hewa sababu tunakata miti, tunasahau kuwa miti inatusaidia kukokota mpumzi tunayotoa ama gas carbonique katika mbuga tunakinga pia wanyama. Ni katika Kongo ambako kuna mbuga kubwa ya Afrika, inatupasa kuikinga kwa kuokoa ulimwengu. Raisi aliomba eneo ya mbuga iongezwe hadi asilimia kumi na saba. Kabla ya kuizidisha, ni vema kujua eneo tunayo na kuichunguza kusudi kuelewa kama mbuga yote ingali bado sawa ama hapana. Huyo ni Mark Kabunda, kiongozi wa sn anayehusika na mbuga na eneo zenye kukingwa. Alikuwa mbele ya mikrofoni ya mwenzetu Denis Mahihu. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini, eneo kumi na moja za madini kwenye makumi mawili na moja ya mtaa wa Masisi zimefunguliwa tena kwa kazi za uchimbaji wa madini, ni kisha kusainiwa kwa kibarua juma jana na waziri wa madini wakuu wa kiserikali wa jimbo la kivu ya kaskazini wanafurahishwa na hatua hiyo ya serikali kubwa itakayosaidia katika uchumi wa jimbo la kivu ya kaskazini. Kama tulivyowajulisha jana, siku ya tatu, hali ya wahanga wa mvua kali ya siku ya mungu iliyopita pa Basankusu jimboni Ekwateur ni ya kushurutisha. Ushuhuda wa watu wengi nafasi hiyo unahakikisha uharibifu wa nyumba na masomo, Kinyume, zaidi ya jamaa mia moja zinakosa makao. Mmoja kati ya wanabunge wa Basankusu anatoa mwito wa usaidizi kwa serikali na kwa shirika za kibinadamu kwa manufaa watu hao waliopata msiba. Masemi ya mbunge Nicolas Akpanza. Yalichukuliwa na mwenzetu Asken situation... Tayoru. Hali imekuwa ajabu sana, imeomba msaada wa mbio kutoka serikali pamoja na shirika zisizo za kiserikali. Tumehuzunika leo sababu nyumba zimeharibika, watoto wanalala nje, wakaaji wanateswa sana, wanabaki katika mabarabara hapo Basankusu. Mpaka leo hatuyapata msaada wowote wa serikali, hakuna suluhisho inayotayarishwa kwa hiyo tumeomba msaada msaada wa haraka kutoka serikali kubwa wala wa serikali ya jimbo yenye bado haifanye kitu mbele ya hali hiyo. Mbunge wa Basankusu Nicola Akpanza masehemu yake alichukuliwa na Askin zigbia Tayoro. Na ugomvi wa uwezo wa kiserikali unaendelea kudumu katika ofisi ya chini ya uongozi wa masomo ya kiprimari na sekondari Pakalima kwenye umbali wa kilo, zaidi ya kilometa mia moja kaskazini ya Kindu, jimboni Manyema, wakuu wawili wanapigania kiti cha uongozi wa masomo katika eneo hilo. Mmoja alitajwa na waziri wa serikali kubwa na mwingine alitajwa na liwali wa jimbo. Hali hiyo inaharibu uongozi wa kiserikali na wa masomo na ina hatari ya kuwa na vinyume vibaya katika mashindano ya serikali ya mwisho wa kipindi cha sekondari. Taarifa ya Asani Kamango wa Redio Nyota asubuhi ya Kalima inasoma tizoni nawe Adolfin Ngoi Ngoy ukomvi huu wa kudumu siku nyingi unaleta huzuni kwa wanafunzi wenye wamefika ku mwisho wa masomo ya kisegondari sababu kumebaki juma chache ili wafanye mitihani ya serikali ya mwaka 2012 pia hakuna hata kazi moja kuendeshwa kati ya maofisi kuwa pale Kalima shida ilijitokeza kisha kufariki kwa kiongozi wa kale wa jimbo ndogo la shule la msingi na la kisegondari mu mwezi wa kumi uliopita upande wa wafanyakazi hawajui mikononi mwa nani ndipo wanaweza kufikisha ripoti yao Mpaka sasa hakuna sulisho huletwa pande ya viongozi wa jimbo wala wale wa taifa. Nawakumbusha kwamba utume wa uchunguzi wa muungano wa nchi za Ulaya umependekeza mazungumzo ya haraka yaendeshwe kati ya watendaji wa Kongomani wa kisiasa na wa kiraia. Matatizo aliyoonyesha b Maria Nedelcheva katika ripoti ya mwisho ya utume huo ya uchunguzi wa uchaguzi uliopita yana lengo ya kuumba tena mwenendo wa uchaguzi kwa kuboresha uwazi na usawa katika vipindi vitakavyokuja. Nafasi zinazokingwa katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zinapaswa pandishwa kutoka asilimia sita eneo lote la taifa hadi asilimia kumi na saba umearifu mpango mmoja wa ofisi ya urais wa jamhuri unaoongozwa na shirika la taifa la ukingwa wa mazingira ya ISSN. E, ni kwa hiyo uongozi wa ISSN ulioandaa mafunzo yenye lengo kukaza uwezo wa wakuu na watumishi wa mbuga na eneo zenye kukingwa na moja kati ya wanabunge wa Basankusu ametoa mwito wa usaidizi kwa serikali na kwa shirika za kibinadamu kwa manufaa ya wahanga wa mvua kali ya siku ya Mungu iliyopita katika eneo hilo la jimbo la Equateur. Ushuhuda wa watu wengi kutoka eneo hilo umehakikisha uharibifu wa nyumba na masomo, hali iliyopelekea zaidi ya jamaa mia moja kukosa makao. Okapi, Okapi, eh. ayu,