Azimio wa Baraza Usalama ya Umoja wa Mataifa ya kukomesha kabisa kikosi cha kundi la silaha inafurahishwa wanasiasa wa Kongomani. Waziri wa mambo ya kigeni anamatumaini kwamba kikosi hicho kitafikia lengo yake. Wingi wa urais unasema ni ushindi wa diplomasia. Wakati wa mwanasiasa Vital Kamere ametamani azimio hiyo itimizwe hakika yeah. Wakuu wa jimbo la Katanga wanaomba serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ishike waliopanga shambulio ya siku ya posho mjini Lubumbashi na kuwahukumu moja kwa moja, wakuu wa shirika za usalama mjini humo walioshindwa kazi yao ni mmoja wa pendekezo mkutano kati ya wakuu hao na ujumbe kutoka Kinshasa uliokomeshwa. Mkutano uliokomeshwa leo siku ya tano kunako Grand Hotel Caravia jimboni Maniema. Mkutano mkuu unaendeshwa tangu siku ya tatu mjini Kindu kuhusu maendeleo ya kilimo katika mpango wa sherehe ya mwezi wa mwanamke. Mkutano uliandaliwa na shirikisho la wanawake wa tawi la Kanisa eobo wanaotoa usaidizi mbalimbali mbali katika shabaha ya kupinga njaa oh, baraza ya usalama ya umoja wa mataifa imeongeza mwaka mmoja hadi tarehe makumi tatu na moja mwezi wa tatu mwaka wa elfu mbili kumi na nne kwa utume wake katika jamhuri ya kidemokrasia ya kongo baraza hiyo hiyo ilikusudia kutolea utume wa monisco kikosi cha kupinga na kukomesha kabisa makundi ya silaha katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Azimio hiyo ilipendekezwa na Ufaransa na kukubaliwa moja kwa moja na wanamemba wa baraza ya usalama ya umoja wa mataifa jioni ya leo hii. Maoni kutoka wanasiasa yameendelea kutolewa. Kwanza maoni ya waziri wa mambo ya kigeni anayefurahishwa na kuundwa kwa kikosi hicho akiwa na matumaini kwamba kitakomesha kweli makundi ya silaha katika jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo. Afuataye ni Remoti Banda. ya kukomesha vikundi vinao silaha wazo yao imetimizwa leo. Na hii ni mara ya kwanza umoja wa mataifa ikamate hatua ya namna hii. Tumewaza kama kikundi hii kitasaidia kufanya tofauti. Vikundi hivi vyenye leta fujo vitabaki tu makumbusho mabaya. Azimio hiyo inafurahisha pia wanasiasa wa kongomani iwe wa upinzani unaoongoza sawa vile wa wingi. Upinzani wa kisiasa sawa vile wa wingi unaoongoza, ni ushindi wa diplomasia ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, umesema uwingi wa urais kupitia mwanamemba wake wa tume la mawasiliano Andre, alea, tundu, umbele mikrofoni na Michel Kifindangoi, zaidi ya ushindi wa diplomasia ya serikali ambao tunapashwa kubali pia. Naamini kama kikosi cha umoja wa mataifa kitafukuza vikundi vya silaha na wahuni wote wanaoleta shida kwa wakaaji ya mashariki ya Kongo, na hiyo shida itapashwa malizika. Tunahitaji sasa vita ya kujenga nchi yetu kwa kupinga umaskini na njaa. Yote imekuwa tayari kusudi vikosi hivyo visikuwe tu hapa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, ili viweze kufanya kazi inavyostahili. Tumaini langu ni kuona msaada wa nchi zingine jirani, wakikataa kupokea wale waasi. Upande wake upinzani wa kisiasa unahisi kwamba kazi ya ulinzi wa nchi na wa mipaka yake ni ya wakuu wa kiserikali. Kiongozi wa chama cha kisiasa cha UNC Anatamani azimio hiyo isiwe kama isiyotimizwa. Vital Kamerhe njiani Mwasimu na Michel Kifinda Ngoi. Tumeelewa sasa ya eh, kwamba ilipashwa kungoja wakongomani wa fariki kwa wingi juu baraza ya usalama ya umoja wa mataifa ikamate hatua ya namna hii. Tumefurahi sana kuona vikundi tatu hivyo vyenye vimepewa mamlaka ya kugombanisha vikundi mbalimbali vyenye kukosesha amani nchini Kongo. Nawaza kama mjumbe wa mwongozi mkuu wa umoja wa mataifa bibi Robinson ataongoza na kuangalia vizuri kwa ajili mwenendo wa kisiasa unganishe sehemu zote juu ya kugombanisha masababu ya shida zinayoshambulia nchi yetu. Wakuu wa jimbo la Katanga wanaomba serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo itafute waliopanga shambulio ya siku ya posho iliyopita mjini Lubumbashi ni washike na kuwa hukumu wakuu wa shirika za usalama walioshindwa katika kazi yao. Ni moja wa pendekezo ya mkutano kati ya wakuu hao na ujumbe wa serikali na wanabunge wa taifa kutoka mjini Kinshasa uliokomeshwa leo siku ya tano kunako hoteli Gankalavi Karavya. Mkutano huo ulioongozwa na mbunge wa taifa Charles Mwando Simba maalizo mengi nawe Jean Gandu kutoka mji wa Lubumbashi. Masungumuzo elidumu masaa ine. Kulingana washiriki wengine, mkutano huo ilikuwa bahati kwa ajili ya kutatua maneno yote inayoelekea jimbo la Katanga ni kama vile usalama maneno ya namna watu wanaishi katika jimbo, hasa pia maneno ya kisiasa decentralisation na maneno kuhusu mzozo uliotukia siku za nyuma na Wakatakatanga. Kulingana na jambo hiyo, tangazo ya kwanza ilitolewa, lakini watu wengine hawakukubali tangazo hiyo, kwani ilikuwa kinyume na maneno waliosemezea. Baada ya hiyo, washiriki walikutana tena kwa kutafuta namna ya kuandika tangazo. Wengine washiriki wanashitumu gisi watoto kidogo wanaingizwa ndani ya vikundi vya watu wanaomiliki silaha, kisha walishitumu matendo mabaya ya wamaimai na gisi usalama auko wa kawaida sehemu zingine ndani ya jimbo la Katanga. Kwa ajili ya hiyo, wanaomba kwa serikali ya nchi kufanya juu chini, ili maneno ya decentralization yeshimiwe hata kupeleka kwa majimbo pesa itwayo budget d'investissement kwa ajili ya maendeleo ya jimbo. Mwisho waliomba kwa wafanya siasa kwa kufanya yote iwezekanayo kwa ajili ya umoja wa nchi. Toka Lubumbashi, Jean Gandu, Radio Kapi. Mkataba ulisainiwa leo siku ya tano kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na maliwali wa majimbo ni kuhusu shurte za utimizi wa mikopo ya kazi kubwa kubwa katika majimbo ni maendeleo katika mpango wa uongozi huu wa eneo za chini, ikiwa ni pendekezo wa mkutano wa tatu wa maliwali ulioendeshwa siku zilizopita mjini Kananga. Mafasirio ya mkataba huo ni ya liwali wa jimbo la Kasai Mashariki, mkuu makamu wa shirikisho la maliwali Alfons Ngoi Kasanji, katika masehemu yaliyochukuliwa na Nadin Fulansimba. Mkataba tulio sahi leo hii utawezesha majimbo kupokea pesa za ujenzi. Hapo awali, pesa hizo zimekuwa zikitumikishwa tu na serikali la taifa peke yake. Sasa kila jimbo litapokea kila mwezi sehemu ya kikita hicho cha pesa ya ujenzi kwa lengo la kutimiza miradi yake ya haraka kwa ujenzi wa jimbo. Nayo pesa kuhusu ujenzi wa majimbo itakayosalia katika sanduku la serikali la taifa itatumikishwa kufatana de na makubaliano kati ya serikali la taifa na majimbo, yaani kwanza uchunguzi wa, wa mradi, pili kutimiza mradi, tatu kufuatilia mwenendo wa mradi, ili mradi kutokea serikali la taifa usiambatane na mradi kutokea majimbo. Pa le priorite defini au niveau de mkutano mkuu unaendeshwa tangu siku ya tatu mjini Kindu Jimboni Manyema, kuhusu maendeleo ya kilimo ni katika mpango wa sherehe ya mwezi wa mwanamke. Zaidi ya wanawake elfu moja kutoka madini mbalimbali wanaohudhuria katika mkutano ule utakaodumu siku saba umeandaliwa na shirikisho la wanawake wanaotolea usaidizi mbalimbali mbali, Jimboni Manyema tawi la kanisa Reobot ni katika shabaha ya kupinga njaa. Bijoze Kialu Kimbalanga, kiongozi wa shirikisho hilo la wanawake wasaidizi wa Manima, anafasiria pambele ya mikrofoni na Matie Ilunga Shambui kupitia mkusanyo huo, lengo ni kuboresha kitunga cha kina mama na kutupilia mbali njaa kwa kurudilia umuhimu ya mlimo. Tunataka kuboresha kabisa mlimo, tukianza kwenye mawazo na mafikara za wanawake wa Manyema wapate kutambua kama leo mlimaji anazaroliwa na kuonelewa wabure na wasio maana katika maisha ya kiutu. Kwa siku za leo tunaendelea kushikamana kisha watu wenye kuvunja wengine moyo, lakini mahali pengine mlimaji ndiyo mtajiri popote duniani. Ndio maana tulipendelea kutengeneza na kuboresha mafikara za wamama kwa kuondosha mawazo yasiyofaa. Tunahakikisha kwamba tutaweza, kwani watatusindikiza na kutuongoza hata mwisho. Eh, utakomesha matangazo basi huo ya jioni. Nasema kwa waandishi wetu asante katika matayarisho, na pia kwa napia niaba ya fundi mitambo Jean Claude Siala, kwa Irini <laughs>