yameshikwa na kuoneshwa leo siku ya pili mjini Kinshasa, mbele ya waziri wa mambo ya ndani. Polisi ilisema kama watu wale wana ujuzi wa kuchapa noti za franga za uongo nchini sawa vile ugenini. Kesi zidi ya mauaji ya jemadari Mamadou Ndala itaanzishwa kesho siku ya tatu mjini Beni katika jimbo la Kivu ya kaskazini kwa yote zaidi ya kesi kumi zinatayarishwa hadi tarehe mbili, mbili Januari jayo pa kufahamu hakika ukweli kuhusu mauwaji ya jemadari Mamadundala na walinzi wake wawili. Na jimboni Kivu ya kusini mwenyezi mashua MV Mama Unja na wanamemba wa uongozi wake huenda walipashwa fikishwa leo hii mbele ya kituo kikuu cha sheria cha Uvira. Azimio hiyo ilitangazwa jana kisha ziara ya kazi ya utumi wa serikali ya taifa ulioongozwa na waziri wa safirishaji na njia za mahusiano oh, hapa mjini Kinshasa. Kwa kufungua ukarasa wa habari za jioni, makundi mane ya wevi wakali wenye kuharibu uchumi wa nchi yalishikwa na kuoneshwa leo hii, siku ya pili, mjini Kinshasa mbele ya wa wa waziri wa mambo ya ndani. Kwa mjibu wa polisi ni watu wanao ujuzi wa kuchapa afanga za uongo nchini sawa vile ugenini. Walishiko wakiwa na noti nyingi za faranga za Kongomani za dola za Kimarikani. Sikizima maoni ya waziri wa mambo ya ndani Richard Muege. Ni tu maajabu tunayo yaona hapa. Watu hawa watapelekwa mbele ya mahakama na uchunguzi utaendelea kwa kunasa wengine waliojitupa peusi, na hasa zaidi kujua ni wanani wanao wasijana nao walioyatenda, kwa kulinganisha noti ya uongo na ile ya benki inatupatia woga. Inatufai kuchungua sana ili tujue ni ufundi gani wanao kwa kufananisha noti ya uongo kuwa noti ya ukweli. Walisema kuwa noti hii inatengenezwa nchi ya kigeni kama vile Angola. Ninapongeza sana waliofanya kazi hii kwa kuwanasa. Ni kwa namna hii wengine wao watapata woga na hawataendelea tena. Nao wanabunge wa taifa walipata leo siku ya pili mjini Kinshasa mafasirio kamili kuhusu mwenendo wa uchaguzi wa sheria yenye kuelekea marudisho ya fedha katika bajeti ya serikali waliohudhuria waliisi ni a lazima afundishwe kazi za korti ya hesabu ya fedha za serikali hiyo itawaruhusu kuchungua vizuri siku za hapa karibu sheria hiyo kwa mwaka wa 2013 na kikao cha baraza ya bunge la jimbo la kasa ya mashariki kilianzishwa rasmi leo siku ya pili mjini mbujimai Ijapokuwa ni kikao cha bajeti, swali zingine zitachunguzwa, alizana presidenti wa bunge hilo Marcel Kalala Mutombo. Ni sawa uchunguzi wa ubunge, pendekezo wa sheria kuhusu udongo wa kilimo jimoni Kasa ya Mashariki. Wanabunge wa moja wa upinzani waliisi hotuba ile ai aikusema kitu chote kuhusu juhudi za bunge kwa kufikia wananchi wa lazma, kwa, kwa, kwa lazima za kijamii za chini Lkyastdalaiprezidente angelisema kwamba kufatana na jambo fulani ambayo ilioneshwa, kuna jimbo fulani. Sababu wakaji waliniswali asubuhi, raia anaona kwamba uhusiano kati la wanabunge na serikali ya jimbo halitoe faida kwa wakaaji. Watooneshe wazi, raia anambua nini, kitu gani kenye kuonekana na macho. Raia alipendelea kuona umeme ndani la jimbo la Kasaya Mashariki kwenye eneo la mji Mvuzimai, raia alipendelea kupata maji safi, kupata matibabu kubei chini, na kusomesha watoto fasi nzuri. Ndiyo jambo ambayo ingeliandikwa sasa hivi. Majimbo litajitegemea, majimbo litahusika na malipo la mishahara ya walimu na askari polisi. Tulipasha kwanza na bajeti la mwaka kesho kuzungumza kuhusu mishahara la wafanyakazi la walimu na askari. Wakati nafanya hesabu, naona kwamba hakuna jambo mpya. Mauaji ya jemadari Mamadundala, kesi itaanzishwa kesho siku ya tatu pa Beni, kaskazini ya jimbo la Kivu ya Kaskazini. ni kwa hiyo wana memba wa korti ya kijeshi ya jimbo hilo waliwasili jana mjini Beni. Zaidi ya kesi kumi zinatayarishwa hadi tarehe mili Januari ijayo, kwa kufahamu hakika ukweli kuhusu mauaji ya jemadari Mamadundala. Upande wake, meya wa mji wa Beni anaomba watu waje wengi ili wapate majibu kwa swali wanazo kuhusu mawaji hayo. Taarifa Papi Martial Mukeba kutoka Beni. Mambo ni shwari kabisa kwa kuanzishwa kesho siku ya tatu pa Beni kwa kesi kuhusu mauaji ya gemadari Mamadundala. Tangu jana asubuhi, wana memba wa korte ya kijeshi ya jimbo la Kivu ya kaskazini waliwasili mjini Beni. Kwa mujibu wa prezidenti wa koti ile, kesi kumi na mnane zinatayarisha kwa kufahamu ukweli hakika katika mauaji ya Mamadundala. Kanali Joseph mukako anasema tulifika kwa kuchungua swali la wanaozaniwa kutenda mauaji la jemadari Mamadou Ndala na walinzi wake wawili. Upande wake meya wa muji wa Beni anawaza ndiyo wakati wa kupata majibu kwa swali za kila mtu kuhusu hali ya mauaji wa jemadari Mamadundala. Ndiyo maana nyoni Bwana Kawa anaomba watu wafike wengi kuhudhuria katika kesi zenye kutayarishwa. Duru za kisheria zinajulisha ya kwamba zaidi ya watu makumi mawili watasambishwa wakati wa kesi ya kwanza, miongoni mwao watu raia mnane maofisa wakuu wane na walinzi wawili wa zamani, wa marehemu, wa zamani marehemu Mamadou Ndala pa Uvira katika jimbo la Kivu ya Kusini. Mwenyeji mashua MV Mamaunja na wanamemba wa uongozi wa, wa mashua ile huenda walipashwa fikishwa leo mbele ya kituo kikuu cha sheria cha Uvira. Azimia hiyo ilitolewa jana, siku ya kwanza kisha ziara ya kazi ya utume wa serikali ya taifa walioongozwa na waziri wa safirishaji na njia za mahusiano Justin Kalumba Mwana Ngungu alituwaangalishwa kwa wenyeji mashua wanaotumika katika ziwa Tanganyika, ili waheshimu sheria ya usafirishaji katika mito. Nawo wafanya biashara waliopoteza biashara wanatoa mwito wa kurudishiwa vilivyoondoshwa katika maji mengi kutoka Uvira na mwazetu Fistongo mama ya Bala wafanyabiashara walijitokeza asubuhi ya leo mbele ya chumba cha sheria wakidai kurudi kwa baadhi ya mali na biashara zao zilizologotwa kwenye maji Jumamosi iliyopita. Wakati huo huo, waziri wa jimbo anayehusika na njia za usafiri na mawasiliano alizungumuza asubuhi na baraza la usalama ya tarafa ya Uvira kufuatilia mwenyeji meli mama Unja kwa kuvunja kodi ya maji. Kulingana na mkuu wa tarafa anayehusika na uongozi, bwana Stefani Milenge, alisema ki la abiria katika meli anahitajika kuvaa jaketi ya maji, anapaswa kulipa tiketi yake vizuri na kujiandikisha kwenye ofisi ya DGM na huduma ya bahari. Wenye meli tarafani Uvira waliahidi kuzingatia kanuni zote hizo. Zaidi ya hayo kwenye eneo la janga pa Kalundu ripoti ya kituo cha utafiti CRH usema ya kwamba mashua inapatikana zaidi ya mita makumi sita chini ya maji. Ukosefu wa mwanga haikuruhusu wachunguzi kwenda mbali zaidi ya mita makumi nne. Tuongeze kusema ya kwamba hadi sasa miili ya waliopoteza maisha haijaonekana. Toka Uvira, Fistong mama ya Bala kwa Nyaba, Redio Kapi. Na kitambulisho cha uongozi mwema wa kiserikali barani Afrika cha Fondation Mo Ibrahim kimepanga Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo nafasi ya makumi ine na saba kwenye nchi makumi tano na mbili. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ilipata alama asilimia moja makumi tatu na ine, nukta moja na kuboresha hivi uongozi wake kwa sifuri mkato munane katika miaka tano. Kiongozi wa Fondation Mo Ibrahim anayehusika na uhusiano na serikali na shirika za Kiafrika anahakikisha kwamba Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inapaswa kutimiza juhudi katika sekta ya usalama na taifa ya haki. Abdulai Jani alisema tayari juhudi zilitimizwa katika sekta ya kijamii na ya uchumi. Tumusikilize njiani mwa simu tangu London, na mwandishi wetu agant Pona Elema. Tunachukua usalama na haki za nchi, kuna mazorota kabisa. Kisha tunachukua ushiriki na haki za binadamu, basi kwa hiyo nayo kuna mazorota. Ngambo ingine, kama tunakamata bahati ya biashara na maendeleo ya kiuchumi kijamii, kuna mafanikio makubwa kama tunakamata maendeleo ya binadamu, kwa hiyo tena umekuwa maendeleo makubwa. Lakini munajua ya kwamba ni ujumla wa yote aya ine ndiyo inafanya alama hivyo. Haina kusema maana ya kwamba utendaji ni mbaya sana, lakini ina maana ya kwamba kuna baadhi ya nafasi mbaya inaweza kuwa zaidi kidogo ya kuboresha oma