Kiongozi wa chama cha kisiasa cha UNC aliwasili leo nyuma mchana mjini Bukavu, jiboni Kivu ya Kusini. Imeripotiwa fujo kati ya polisi na wakaaji kutokana na, na kupingwa mbele hapo kwa nafasi ya Oktoba ya Vital Kamere, kiongozi wa UNC. Tutajiunga hapa karibu na mwenzetu wa Kasami kutoka mji wa Bukavu. Mazao ya moto umeme katika bwawa nyingi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yanashuka wakati tunao kutokana na upungufu wa maji katika bonde la kushusha maji la Jito Kongo. Ndivyo alihakikisha leo siku ya ine kiongozi mkuu wa shirika la moto umeme, jambo lenye huenda kusababisha ukosefu mkali wa umeme. Miradi inayotimizwa na mpango usaidizi wa kilimo farsa katika wilaya tatu za jimbo la Equateur ilifasiriwa leo siku yenyewe kwa wana bunge na maseneta wazaliwa wa Equateur. Ni mpango na oshaba ya kuongoza na kuboresha mazao ya kilimo na ufugaji pamoja na uchuruzi wake. Kiongozi wa chama cha kisiasa cha UNC Vital Kamerhe aliwasili leo siku ya ine nyuma mchana mjini Bukavu, jimboni Kivu ya Kusini. Katika fujo kati ya polis na wakaaji, askari polis walisambaza watu wengi waliotamani kumfikisha Vital Kamere nafasi ya kushuka ya kutema masemi, ijapokuwa kupingwa kwa nafasi ile na mea wa mji wa Bukavu. Milio ya risasi ilisikika na watu wengi walitawanyika katika pande zote. Pikipiki nyingi ziliachwa katika barabara. Lakini hadi sasa matokeo kuhusu uharibifu huo bado hayajulikani mengi. Nao Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu. Vitali Kamere alipofika mashabiki wake walitaka kumupandikiza kwenye tribune ajili ya kutoa hutuba yake, papo hapo polisi waliokuweko wakafyatua gesi ya kutoa machozi na kufuatisha risasi za kweli. Watu walitawanyika na wengine wengi wakaumia. Vitali Kamere alikingwa na wafuasi wake na kumtorokesha kutoka nafasi ya hatari pikipiki nyingi ziliachwa zikiwa machali katikati ya barabara. Kwa sasa Vitali Kamere anapatikana kunako ofisi ya chama chake cha ENC mjini Bukavu. Idadi ya vitu wala ya watu waliopatwa na shida bado kujulikana. Bukavu, Jean Kasami, Radio Okapi. E, nao mkusanyiko huo wa kanisa la Kristu katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo unashutumu vitendo vya uparaji katika barabara Baraka Bibokoboko mtaani Fizi kilomita zaidi ya mia moja kusini ya Bukavu, jimboni Kivu ya Kusini. Kwa mjibu wa kiongozi mkusanyiko ule pafizi zaidi ya vitendo tano vya ujeuri vilihesabiwa wakati usiofika mwezi moja. Emmanuel Kipenduka naomba wanajeshi walinde watu na mali yao. Upande wake kamanda wa kikosi cha mia moja na ine wa Fardese pa Baraka amehakikisha kwamba wanajeshi walitawanya katika barabara ile. E, taarifa ya Mutar Mateso wa Mulenda wa Redio Moja, Baraka inasomwa kutoka kenu na mwenzetu Matio Ilunga. Kisa cha mwisho ni ile ya siku ya tatu iliyopita, kufuatana na mnenaji wa shirika Rio ya SSA pamoja na ujumbe la muungano wa mashirika za kuboresha mapatano. Matokeo ya uvamizi huo, vitu vingi pamoja na kiasi cha elfu moja cha dola za Marekani vilitwaliwa na wezi. Emmanuel Kipenduka aliongeza kama ujumbe ilikuwa ikijielekeza vibokoboko katika ziara ya kazi za kutambua na kuandikisha wanawake kuambatana na mpango, yani mradi wa muungano na kuwa pamoja kwa wamama. Shirika la raia ya huku inaalika uwezo wote kwa kusalimisha watembeaji barabarani, kwani hali za sehemu hii ya ndia yaweza kuzorota mno. Wakiulizwa juu ya jambo hilo, uongozi za kijeshi huko Baraka inakamilisha kuwa na habari zote. Inaongeza kusema kwamba wamekuwa wanatuma vikosi vyao kwa kusalimisha na kukamata watenda maovu wenye kuharibu usalama ya wasafirio barabarani Wataendelea kufanya msako pamoja na wapolishi jeshi wenye kuwa huko Bibokoboko hata huko Baraka. Bila shaka, na wakadi wote wapashwa kueleza wazi wezi na watenda maovo wa aina yote isha, monadamu, kufu, na maisha ya mwanadamu yapo tukufu na yanastahili ukingo wa watu wote. Ndivyo alisema waziri jimboni Katanga wa mambo wa ndani, akitoa maoni yake kuhusu waji wa jana, siku ya tatu mjini mdogo wa Kalemie maiti ya mtu mmoja ili ilikutanishwa mjini humo bila eneo za siri. Juvenal Kitungu aliyetembelea eneo la kaskazini ya Katanga pamoja na mwanzake waziri wa madini aliomba wakaji wa Kalemi wawe na matumaini kwa sheria. Tumsikilize, on peut pas regler la securite, haiwezikane kupata suluhisho kuhusu jambo la usalama ndani ya mji wa Kalemi tukitegemea tu vyombo vya serikali, inatupasa pia kuomba msaada wa raia. Na hapa tunayo furaha kubwa ya kuona wakaaji wa muji kujitokeza kwa ajili ya usalama wao, wakitaja wajambazi wanaojificha ngambo yetu. Tutafanya iwezekanavyo ili kutoa msaada kwa shirika ya usalama na ukomo wa kusindikiza wakaaji ndani ya nia yao, ili usalama udumu. Na ikiwa tuliomba watu wajikamate mikono mbili wao wenyewe, na hii ndiyo ombi la serikali, sio kusema watu waanze kujihukumia wenyewe. Hapana, ile tunapinga. Tunaomba kukamata wachambazi na kuwapeleka mbele ya serikali anaye vyombo vitakavyowashughulikia Securite ndio jambo la kwanza la kulipisha kisasi leni kuhesabiwa katika mji wa Kalemi, wakati vitendo vingine vitatu vya aina ile viliendeshwa miezi tatu iliyopita katika kata Kalumbi ya mji ule ule. E, mazao ya moto katika bwawa nyingi za umeme za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo yanashuka wakati tunao ni hususan katika bwawa ya Chopo Ruziti ya kwanza Inga pamoja na Nzilo na Nseke. Hali ile inatokana na upungufu wa maji katika bonde la kushusha maji la jito Kongo. Ndivyo alihakikisha leo siku ya ine, mbele ya wa wapasha habari, kiongozi mkuu wa shirika la moto wa umeme kwake, Eric Mbala. Hali ile ina vinyume vibaya zidi ya mgao wa umeme na huenda kusababisha ukosefu mkali wa umeme katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Kiongozi mkuu wa shirika la umeme, Eric Mbala, anafasiria pambele ya mikrofoni ya Mimie Ngumba Mulungu. Sisi SNEL, si, snele tunatumikisha wat elfu mbili mia tano kuwekwa nchini kipande kinakuwa tayari kwa leo. Yani leo tunaweza toa kiasi ya megawati elfu moja inapotea mingi. Hakika muradi tulipanga itatusaidia kabla hatujafika mu mwaka wa elfu mbili na kumi na sita ya kuzidisha mara asilimia ya kugawanya kwa kupinga kukata kwa moto njo kusema kufikia ku stawi kati ya yale inaombwa na yale kupeo, si kutoa peke yake, lakini kuyafikisha na kuyagawanya. Kwa hiyo tutapinga lote swala la kukata umeme, wakati tutatatua shida kuelekea usafirishaji na ugawanyaji fasi yote. Pale ndiyo tunaweza kuhakikisha kukomesha kukata umeme. Wakaaji wenye wanalikwa kwa kusindikiza snele, tunawaomba kusitotomboka, lakini waelewe na pia wafuate ashauri mbele ya hali ile, shirika la umeme linaalika wakaji watumie moto katika hali yenye kuwa halali. na miradi inayotimizwa na mpango wa usaidizi wa kilimo parsa katika wilaya tatu za jimbo la Equater ilifasiriwa leo siku ya ine kwa wanabunge na maseneta wazaliwa wa jimbo lile, ni wakati wa maandamano iliyoandaliwa kwa watu wote katika mpango wa uchunguzi wa mbele ya benki ya kimataifa, mpango ule una vipindi vitatu na una shabaha ya kuongeza na tena kuboresha mazao ya kilimo na ufugaji pamoja na uchunguzi wake. Taarifa za Jacques Yves Molima, mengi zioi nawe Adolphe Ngoi ilianza mtarehe makumi tatu na moja disemba mwaka elfu mbili na kumi pesa dola milioni mia moja makumi mawili muradi wa usaidizi kwa ukarabati na kusimamisha sekta ya kilimo ilikusudia kusaidia majamaa ya pata elfu mia moja na tano ya walimaji na wafugaji kuwasaidia kupitia mafundisho kujenga masoko nafasi za kuweka vyakula na pia kujenga barabara za kufikisha mazao ya kilimo ndefu elfu mbili mia tano Alfred Kibangu Soko moja ilimalizika mwisho wa mwaka elfu mbili na kumi na nne ine zote zingine badai. Viwanda kumi na sita mbili zimemalizika, zingine zote bado kwisha kumalizika. Wanabunge awatosheke kwa mfano, senati Ndolela: tunatafuta kujua kuhusu matumikio ya milioni mia moja makumi mbili Anasema kuhusu viwanda kumi na sita ka mmoja watamaliza vingapi? Mbunge wa taifa Alexi Lenga akaongeza kusema hakuna kazi kufanyika, kila wakati wakazi wanajiis, lakini kiongozi anahaidia hata kama kumeonekana uzembe ya muradi, sharti itimizwe kwa wakati. Kwa kifupi, kiongozi wa tribunali kuu ya Likasi anadai ujenzi wa jumba la tribunali ya amani ya mji ule. Mwito ule ulitolewa jana wakati wa, wa, mwaka mpya, mwaka wa mwaka mpya wa kupatiana mwaka mpya kati ya watumishi wa sheria na wa kiserikali wa vituo vile viwili. Kwa Joseph Makanzu, tribunali hizo mbili zinatumia jumba moja tangu kuunguzwa kwa jumba la tribunali ya amani mwezi wa Oktoba 2011. Kwa sasa kesi zinaendeshwa katika gereza ya mji wa mji wa Boma kutokana na ukosefu wa nafasi katika jumba la tribunali <mulia>