Komisheni ya uchaguzi wa taifa huru Seni kwa kifupi inahuzundishwa na gisi vyama vya siasa au makundi ya siasa na wakandidati kwa uraisi wa jamhuri na ule wa wana bunge la taifa wa tarehe kumi na nane mwezi wa kumi na moja mwaka tunao hawaheshimu mipango iliyochukuliwa na mwenendo mzuri kwa wakati huo wa utetezi wa uchaguzi. Seni inatoa mwito kwa wale wote wenye kuandaa mikutano au maandamano ya uchaguzi mbalimbali mbali, kulinda usalama na kuheshimu sheria, kuomba kwa wale walinda amani watumike vizuri vyama wakandideti na wanamemba vya vya siasa, ya sheria, na wa vyama vya siasa kuheshimu mipango ya sheria na hatua waliyosahihi juu ya mwenendo mzuri. Viongozi wa mitaa na watumishi wa serikali watii na kuheshimisha sheria ili utetezi wa uchaguzi ufanyike kwa hali nzuri. Uelemushaji ya wale wenda kuelemusha watakao usika na uchaguzi mbalimbali mbali katika majimbo unaendelea katika miji mikubwa ya majimbo yote ya inchi. Kwa siku hizi ni waelemushaji wa uchaguzi katika majimbo elfu mbili mia munane makumi sita na kenda ndio wenye kufata mafunzo yale na au kwa upande wao wataelemusha viongozi vya senta za uchaguzi na senta za kupekua vyeti vya uchaguzi elfu makumi tatu na nane mia kenda na makumi saba na moja, ambao kila mmoja atasindikizwa na prezidenti wenye kuhusika na ulimushaji viongozi vya senta vya uchaguzi na senta za kupekua vyeti vya uchaguzi. Na waprezidenti wenye kuhusika na ulimushaji watageuka waprezidenti wa chumba cha kwanza cha uchaguzi katika senta ya uchaguzi. Wataelimusha zaidi ya wanamemba elfu mia tatu makumine na moja va vyumba vya uchaguzi na vile wakupekuwa vyeti vya uchaguzi. Mesde, mon programme. Tunamupokela katika studio bwana Anisembura, katibu mtendaji wa ya usikani na madibisho na moja ya wandaji wa chama cha siasa IFC, yani Union de Force du Changement. Yeye ni kandidati kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika muji wa Butembo na namba yake ni makumi kenda na tatu. Utasema nini kwa akaji wa Butembo, bwana Anisembura? Asante sana mnia, nilipenda niambie ni wakaji wa Butembo, wa baba wa mama wa dada na ndugu zangu zote wa muji mkuu wa Butembo ya kama nimejitolea kwao ya kama nimependa leo ni kuwe mtetezi wao kwa mambo matatu. Ya kwanza ni kumaliza esekurite katika muji wa Butembo, ya pili ni kuwatetea katika bunge la Kongo, kwani twajua kama wale wote tuliowatuma Kinchasa kwa manda yenye iliyopita hawakuja kutetea raia ya Butembo. Tunapenda sasa leo katika uongozi wa vijana, tunapenda tutetee muji wa wakaaji wa Butembo, wa baba na wa mama na vijana na wadada na dada zangu wote wanajua ya kama Anise Mbura ni mtu mwenye anapigania mji wa Butembo kila siku. Hata wakati wa vita alipigania mji wa Butembo, hata wakati wa mambo mabaya alipigania mji wa Butembo. Sasa leo kama alipenda kujiweka mbele ya wababa wa, wa, wa, wa, wa mama na vijana wa Butembo ili wamchague, ni kwamba alipenda ya tatu abadilishe abadilishe uongozi katika Kongo, abadilishe uongozi katika, ka, katika mji wetu wa Butembo. Kwani uongozi wa leo unatuomba, unatubidi uwe uongozi bora, uwe uongozi unaogawa mali kwa raia. Hatuwezi kuwa na raia wal, walogu, wadogo wenyewe iko na, na nani napata sijui, wanaiba mali ya Kongo na wengine wanabakia chini, watu wanakula mali ya Kongo kwa mgongo wa raia ya Butembo. Raia ya Butembo ni raia yenye inatumika sana, raia ya Butembo inapashwa ipate e, tunda ya kazi wanaofanya katika Kongo, na nilipenda nikakuwa mtetezi wenu katika bunge la Kongo, nijue ya kama ninabeba mzigo wa mgini wote wa Butembo. Sasa naomba vijana, naomba naomba vijana, naomba wa baba, naomba eh, ndugu zangu zote wachague namba yangu ni namba na tatu, yani nonante trois. Aksanti sana baba dunia. Wapendo wasikizaji mnatoka kufata pale mbaoni ya Bwana Anisembura katibu mtendaji ya usikai na madibisho na mmoja wa undaji wa chama EFC EFC, yani Union des Forces du Changement, anahitaji wa mchague kama mwanabunge la taifa katika eneo la Butembo. Namba yake ni kenda tatu, yani makumi kenda na tatu. Aksanti kwa usikivu wenu.