Komisheni ya uchaguzi wa taifa urseni kwa kifupi inajulisha kwa watu wote, hasa wa Kongomani, kama kila mchaguzi ana cheti chake cha uchaguzi na kama jina lake lipatikane juu ya watu waliovutwa, anaweza kuchagua katika eneo la uchaguzi linaloandikwa juu ya cheti chake cha uchaguzi au katika eneo la uchaguzi lenye kupatikana karibu na kituo kile kile cha uchaguzi, yani circonscription electorale, kisema katika lugha ya Kifaransa. Kundi la taifa lenye kuhusika na haki za binadamu katika Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia, RENADOK kwa kifupi, linaalika wachaguzi wote Wakongomani kushiriki kunako uchaguzi huenda kufanyika tarehe 18 mwezi wa 11 mwaka huu wa 2011, ili kuweza na hivi kuchagua watu walazima watakaoongoza wa nchi na vituo mbalimbali vya serikali. Nafaa kuchagua kwa mioyo ya ukweli na ya hekima watu walazima kwa nchi Kongo ya Kidemokrasia. Kwa upande mwingine, RENADOK inakumbusha wanasiasa, wapasha habari, watetezi wa haki za binadamu kuita namba hiyo wakati wowote wanapatikana katika magumu au mzozo, wakati wanapo matatizo au kushambuliwa. Ni namba hiyo sifuru nane moja sifuru nane sifuru sifuru sifuru kumi na mbili. Tupo njiani mwa simu na bibi Pauline wa Maria, kandidati kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika kituo cha uchaguzi ya mji wa Gomaville. Namba yake ni mia moja na kenda moja sifuru kenda mia moja na kenda. Bibi Pauline wa Maria, utafanya nini wakati wakaji wa Goma wanakuchagua? Una neno gani unakuambia wana? Uh, mimi ninapenda niwambie wakaji wa Goma kwamba yale yale ninaendelea kuwafanyia, kuwatetea kwa sababu nimewahi kutetea watu hata wa wale walishudiwa wao wakatoka ndani ya gereza. Niliwahi kusemea wale wamama ambao walizaa wakaweza kualikia hospitali. Niliwahi kusemea wamama ambao ni wajane waliwanyanganya mashamba, wakaweza kuwarudisha shamba zao. Na ninawaza kazi ya député ni kuweza kutetea raia, nitaendelea kutetea raia sababu niko kati pia ya wale walienda kutetea watu Wakati Mkunda alikuwa amefunga barabara, fuso kama makumi tatu zilikuwa zikibaki ndani ya barabara. Niko kati ya wale walienda, walijitoa kuenda kuwatetea kusudi barabara ifunguliwe, na wazo yale niweza kuwafanyizia ni kuwatetea, na wakanipatia masauti yale, nitawafanyizia ni kubeba malalamiko yao na kuweza kuyafikisha kwa ngazi za juu kusudi watendaji nao watende. Donc mie yale nitaofanya ni, ni kuwatetea raia sababu ni yale ya muhimu ambayo epit anafanya. Uh, mipango ninayo kwa wale ambao wamebakwa, mm, nitaweza kuwatetea kusudi waweze kukamata mpango ya kupinir, sioniseme namna gani ndani ya Kiswahili, waweze kupinir severement wale ambao wanabaka kusudi sheria iweze kuheshimiwa kusudi mwanamke aweze kuheshimiwa. Wakati sheria haheshimiwe, wakati kunakuwa ambayo inakuwa problem, ninawaza sisi kama wanabunge yale tutayafanya, tukiwatetea wanawake kusudi heshima ya mwanamke irudie, na wale ambao wameweza kubaka waweze kuadhibiwa. Na ni yale tutaweza kuwafanyizie. Kwa wale vijana ambao wanatangatanga ovyo, ninawaza nikiwa mwanabunge, kwa kuwa ni mtetezi wa watu wote, tutaweza kusema wajenge hata manyumba ambazo zitakuwa ni ma, zaidi maatelie, wawafundishe kufanya kazi. Wanatanga tanga sababu hawana cha kufanya, lakini serikali ikakamata msimamo ya kuweza kujenga maatelie, wanawalogota wale wote ambao wanatangatanga, wanawafundisha kazi, wataweza kutumika na kutangatanga itaweza kupunguka ndani ya nchi yetu. Mnajua kama mtetezi wa raia kama mtetezi wa raia nitaweza kutetea wale wote, nitaweza kusaidiana na wenzangu, nitaweza kukonvince wale wa deputy wote kusudi tupie lugha ya kusema na tuweze kuwambia serikali iweze kulipa mishahara kwa wale wafanyakazi wote, walipiwe kama inavyofaa kusudi watoto wao wasiendelee kuzunguka zunguka, ili wahusichana wa nao wakati wazazi wataweza wamelipiwa wakati wandugu zao watakuwa wamepata mshahara inayofaa, ninawaza kama watawasaidia na wataweza kuenda shuleni na wataweza hata kuwata kimbaraga sababu wengi wanafanya kimbaraga sababu hawana jinsi, hawana mamwae wazazi, hawana jinsi ya kuwashurulikia. Lakini kwa wale wafanyakazi, wakati wanajitoa vizuri, wale wafanyabiashara nao pesa zinazunguka, na wale watoto wanapata jinsi ya kuishi vizuri. Wapendwa wasikilizaji, unatoka kufata pale maoni ya bibi Pauline wa Maria, kandidati kwa kuchaguliwa mwanabunge la taifa katika kituo cha uchaguzi pale Goma, katika jimbo la Kivu Kaskazini. Namba yake ni moja sifuru kenda, ni kusema mia moja na kenda.