alisema kwamba sheria ya uchaguzi haikutayarisha swala kuhusu kujiuzulu kwa ofisi ya uongozi wa tume ya taifa ya uchaguzi huru seni na kuhusu heshima ya kalendari ya uchaguzi. Jacques Joli anahakikisha kwamba ni shabaha ya seni, lakini naomba kwanza uchunguzi wa kipindi cha kwanza cha uchaguzi yeah. Kiisha miezi miwili ya kusimamishwa kwa muda wa mafunzo, mgomo wa kazi ulikomeshwa kunako univesiti ya Kinshasa tangu leo hii, siku ya tatu. Shirikisho la walimu wa universiti hiyo lina uwezo sasa wa kujitetea binafsi katika swala la magari za wanamemba wake. <coughs> E, kiongozi wa MONISCO anasema anashurutishwa na hali ya usalama katika mtaa wa Shabunda, jimboni Kivu ya Kusini. Roger Miss anahisi kwamba wanajeshi wa MONISCO na wa FRDC wanapaswa timiza juhudi kwa kukomesha vitisho vya wapiganaji wa, wa uto wa FDLR waliosababisha kuuawa kwa watu makumi mane mwanzo wa mwezi tunao pashabunda sheria ya uchaguzi haipange kujiuzulu kwa ofisi ya uongozi wa tume ya taifa ya uchaguzi huru seni kwa wote wenye kudai hivyo. Ndiyo jibu ya presidenti makamu wa shirika hilo la uchaguzi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kwa mjibu wa Jacques Joly, mwanamemba wa ofisi ya uongozi wa seni anaweza kujiuzulu kwa utashi wake. Maseme yake yalichukuliwa na mwenzetu Bery Frankle Luchaka. Kujiuzulu ni kitendo binafsi. Sheria haipange kujiuzulu kwa wengi. Mutu akijiuzulu inamaanisha kwamba haelewani tena na yeye mwenyewe. Kisha uchunguzi huu, kila mtu atachukua hatua inayofaa. Kwa ulizo kuhusu kama chumba cha seneti kinawaza kuwa katika heshima ya kanuni ya kazi ya kuandaa uchaguzi, naweza kujibu kwamba haifai kuwa na maoni yenye kuwa tofauti, lakini tumejua kwamba uchaguzi huu ulifanyika katika hali ya kipekee. Sawa vile swali kuhusu wakati swala hilo liliharibu mwenendo wa uchaguzi. La gestion du processus. Na kuhusu heshima ya kalendari ya uchaguzi Jacques Joli anahakikisha kwamba ni shabaha ya seni, lakini naomba kwanza uchunguzi wa kipindi cha kwanza cha uchaguzi utakaoendeshwa mwisho wa matangazo ya uchaguzi ya ubunge wa taifa. Kwa upande mwingine ni leo usiku ndiyo tume ya taifa ya uchaguzi uruseni, uchaguzi ya uchaguzi huru seni itatangaza matokeo ya uchaguzi wa ubunge wa taifa eneo zilizobaki katika majimbo. Kisha kutangazwa huko itabaki peke yake matokeo ya mji mkuu wa Kinshasa yatakayojulikana tangu tarehe makumi mawili na sita Januari ijayo. Kwa yote Seni itafikisha katika kutangazwa kwa leo maeneo mia moja ubl ma mbele ya eneo za uchaguzi mia moja makumi kenda katika nchi yote, na idadi ya upekuzi wa majimbo itafikia asilimia makumi kenda, asilimia makumi kenda na saba na hadi sasa ni chama cha PPRD ndiyo kina wanabunge wengi, ikiwa ni idadi ya makumi tatu na saba. Kisha ni chama cha UDPS kenye wanabunge makumi mawili na moja. Idadi ya washiriki wa, wa PPRD ikiwa PPPD Palu, MCR ARC nad na UNADF, AFDC imefikia sasa wanabunge mia moja kumi na tano, na ya vyama saba vya upinzani vya siasa sawa MLC UNC ADT UFC na reco ni ya wanabunge makumi tano na ine na wana bunge uru idadi yao ni ya kumi na tano. Kiisha miezi miwili ya kusimamishwa kwa muda wa mafunzo, mgomo wa kazi ulikomeshwa kunako univesiti ya Kinshasa tangu leo, siku ya tatu. Shirikisho la walimu wa univesiti hiyo lina uwezo sasa wa kujitetea binafsi katika sola la magari za wanamamba wake, ndiyo sababu mafunzo yalianzishwa. E tena leo kunako Unikin kama alivyojionea binafsi mmoja wetu Dona Madimba. Taarifa yake inasomwa nawe Alice Baligamiri. Ni karibu saa tano za mchana pa University ya Kinshasa, mahali ambako wa wanafunzi wa wanafika wengi kwa kurudilia mafunzo yao. Ijapokuwa katika darasa zingine kama vile cheti cha tatu cha genie civil polytechnique, mafunzo inaendeshwa hapa. Wanafunzi wanafunzwa kuhusu mashine ya umeme katika kipindi cha kwanza walichoanza leo siku ya tatu. Na ni kwa furaha ndio wanafunzi wa polytechnique wanapokea mafunzo yao katika kipindi cha kwanza cha mwaka wa 2011 2012 pour... tulikuja kunako university kwa kufunzwa sio kwakubaki katika mgomo ikiwa mafunzo inarudilia, tunafurahi na tunatamani yataendelea kama kawaida. Ni kitulizo basi kwa wanafunzi hawa wa darasa hili, lakini kwa jumla wanafunzi wote wa Unikin ambao tuliozungumza nao wanaoga ya kwamba kunaweza tukia tatizo fulani ya mafunzo kwa kuzuia mwaka wa masomo kukomeshwa katika muda unaofai naye kiongozi wa Monisco anasema ameshurutishwa na hali ya usalama katika mtaa wa Shabunda, jimboni Kivu ya kusini. Ni kutokana na, na kuwawa kwa watu makumi mane mwanzo wa mwezi tunao na wapiganaji wa FDLR kwa Kirogemis, wanajeshi wa Monisco na wa FRDC wanapashwa timiza juhudi kwa kuhomesha vitisho vya wapiganaji hao. Kiongozi wa Monisco alitamka hivyo Leo siku ya tatu mjini Bukavu kisha kuzungumza na liwali wa jimbo la Kivu ya kusini. Afuataye ni Roger Mis katika maseni yaliyochukuliwa na kadi ya Juba. Je suis un peu preoccupe par la situation securitaire. Nina wasiwasi juu ya hali ya usalama hasa ule wa eneo la Shabunda ambako kunatokea mashambulio dhidi ya raia. Yale yanayotokea katika mashambulio ya FDLR dhidi ya raia ni ya kutisha kabisa na kutia wasiwasi. Inaonyesha umuhimu wa sisi kutumika pamoja na askari wa taifa kuendelea kupunguza ama kuregeza kabisa huo uwezo wa FDLR kuwazuru wakaaji na kutokomeza tishio lenyewe, kurudisha nchini mwao idadi kubwa zaidi ya FDLR. Na ni lazima kuendelea kuzidisha juhudi hizo zilizoanza tangu muda mchache na kufikia mwisho wa shida hiyo haraka iwezekanavyo. Tukibaki jimboni Kivu ya kusini, tujulishe kwamba kazi za uchumi ziliharibishwa leo mbele ya mchana katika kipande kimoja cha mji wa Bukavu, ni sababu ya maandamano ya kimya kutoka kata Chimpunda mtaani Kadutu. Waandamanaji walipinga kuwawa jana siku ya pili pabideka katika mtawa wa Lungu kwa Injinia Deogratias Mushegera Mulashe, mfundi mkuu wa mambo ya elektronik anayejulikana sana mjini Bukavu, akiwa pia mgombea wa chama cha UNSCE aliyeshindwa katika uchaguzi wa ubunge wa taifa. Wakati wa maandamano, askari polis walitawanya kwa uwingi katika barabara kubwa za mji wa Bukavu, wanafunzi wa moja waliondoshwa katika masomo na kupelekea kuumizwa kwa watoto. E, jimboni Katanga, kijana mwanaume mmoja alifariki katika gereza ya polisi ya eneo la Kalombo, umbali wa zaidi ya kilomita mia mbili na Kamina, katika mtaa wa Bukama. Hali za kufariki kwake hazijulikane vizuri, lakini shirika lisio la kiserikali akat lenye kupinga usumbufu linasema kwamba mtu huyo huenda alifariki kutokana na kupigwa vikali na polisi yenye kusema kwamba azitundika taarifa. Mwandishi wetu Hippoliti Kalenga wa Kamina inasoma sijoni nawe Karinda Musou. Kijana na efariki alikuwa msafirishaji wa mizigo na kinga mfanyabiashara mmoja mjini Mbujimayi katika jimbo la Kasai ya Mashariki alimuomba kupeleka biashara pa Kalombo. Hapo mfanyabiashara alimshtaki kusema kwamba kijana huyu alimuiba pesa za kikongomani elfu mia tano makumi mawili akampeleka mikononi mwa polisi. Jambo kutoka shirika la kupinga uzulumu akat tawi la Kalombo linajulisha kwamba kijana huyu alifariki kisha kuzulumiwa usiku wa kuambukia siku ya kwanza ile, na askari polisi weni kulinda jela. Polisi ya Kalombo inatupilia umbali mashtaka yoyote na kusema kwamba kijana alijiuwa. Polisi naongeza kama kijana yule alitumia suruali yake kwa kujitungika. Lakini kwa kuendesha uchunguzi, askari polisi watatu walioendesha ulinzi wa jela wamefungwa Pakapamba, muji mkuu wa mkoa wa Kinkonja. Nao watumishi wa shirika za kiutu huenda wameandaa ubakasi wa mabinti wadogo Palibenge kasikazini ya jimbo la Equateur na wenda watapaswa hukumiwa kama imearifiwa. Hivyo ndivyo, ndivyo alisema kiongozi wa shirika la ADES anayeshutumiwa inayoshutumu vitendo vya ubakazi katika eneo hilo. Daktari Kapita anayepatikana katika ziara ya kazi nje ya jimbo la Equateur ameahidi kuandaa uchunguzi kuhusu swala hilo. Tumsikilize a kiwanjani mwasimu na asken zigbia tayoro. tunaendesha kazi pamoja na mshiriki wetu shirika la HCR tangu mwaka wa elfu mbili na mnane palibengeni tangu mwaka jana, hakuna siku tuliona mambo ya aina hiyo. Tulipata habari hiyo kupitia redio yenu. Nawaza kwamba ni vibaya sana, tutafanya uchunguzi. Kama ushuhuda unahakikisha jambo hilo, tutahukumu vikali waliofanya mabaya. hatuwezi kukubali mambo ya aina hiyo. ACR ni shirika la Umoja wa Mataifa linaloendesha kazi pale Libenge. Tunaendesha kazi pamoja na shirika hilo ajili ya kusaidia wakaaji. Kazi zetu zinatoa matunda mazuri. Tunaomba kwa wakaaji, hasa sana wahami ambao tunatumika nao wawe tulivu, wakati tutarudi