Wilayani tu wanajeshi wa FRDC walianza tangu leo asubuhi uchunguzi wa mji mdogo wa madini wa Bubongo, kilomita makumi matano kusini ya Bunia, katika mtawa Irumu, ni kisha kushambuliwa jana usiku kwa mji huo na wapiganaji zaidi ya makumi matano wa FPJC. Shirika la Asado linashutumu kiongozi Maimai Gedeon Kiungu Mutanga kuwa msingi wa ugomvi wa kibinadamu katika jimbo la Katanga. Asado inasema kwamba hali ya kuhama kwa wingi kwa wananchi ilisababisha kufariki kwa zaidi ya watu makumi mawili, kati yao watoto wengi <mimu> Kampeni ya umizaji kuhusu maendeleo ya kudumu katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo ilianzishwa leo hapa mjini Kinshasa. Mpango huo unaandaliwa na wizara ya wanawake, jamaa na watoto katika usaidizi wa tume la Umoja wa Mataifa kwa wanawake kwa muda wa miezi tano. Oh, wilayani Ituri wanajeshi wa FRDC walianza tangu leo hii asubuhi uchunguzi wa mji mdogo wa madini wa Bubongo umbali wa kilometa makumi matano kusini ya mji wa Bunia katika mtaa wa Irumu ni kisha kushambuliwa jana usiku kwa mji huo na wapiganaji zaidi ya makumi matano wa FPGC kwa mjibu wa shirika la raia la eneo hilo, washambulizi walipora dhahabu na chakula, nao wakaaji walikimbia. Tutajiunga kupitia laini ya simu na mwenzetu wa Bunia, Izakeremo Yope shirika la raia ya mtaya irumu hujulisha kwamba wanamgambo hawa waliingia kwanza kwa shimo ya madini inayoitwa JMRC wakapiga risasi katika muji lakini hakuna mtu aliyewawa wachimba zahabu wote wakakimbia porini na wanamgambo wakachukua gramu makumi mbili na tatu ya dhahabu na pesa kiasi ya dola elfu moja kisha waasi hawa wakajielekeza kwate ya kijiji ya bubongo na wakaingia katika kila nyumba na duka wakapora gunia makumi tano na mbili ya mchele gunia makumi mbili na tatu ya chumvi na pombe pia mavazi na wakakwenda zao. Raia wote wakakimbia na kujificha mjini Marabo pia Nyakunde. Askari ya FRDC waliasili siku ya pili hii asubuhi kwa kijiji ya Bubongo. Ofisa mmoja FRDC aliyeungwa njiani mwa simu anasema askari wanafuata njia hawa wanamgambo, na kwa mujibu wake wakaaji wamekwisha kurudi na wanafanya kazi yao kama kawaida. Bunya Izakre Moyope, Radio Okapi. Na jimboni Katanga, shirika la Asado lina shutumu Gedeon Kyungu Mutanga kuwa msinje wa matatizo ya kibinadamu. Kwa mjibu wa shirika hilo, hali ya kuhama kwa wingi kwa wananchi ilisababisha kufariki kwa zaidi ya watu makumi mawili, kati yao watoto ndiyo wengi. Katika tangazo ya juma jana, Asado inaomba serikali itolee polisi na majeshi vifaa vya lazima na fedha kwa kazi za kupinga Gedeon Kyungu Mutanga. Kutoka Lubumbashi maelezo mengi nawe Madlen Waila. Shirika la kupiganisha haki ya binadamu Azado imejulisha ya kwamba mapambano inayojitokeza huko imesababisha kuhamishwa kwa jamaa nyingi kutokea vijiji vyao na kwenda kujificha maeneo mbalimbali mbali kwa kujipenya kwenye maeneo ya Kilwa na Mitwaba wamekwusha kuhesabu vifo vya watoto kumi na kenda wengi wao wamefariki kwa ugonjwa wa kuarisha na kutapika, pia vifo vya wanawake sita wachawazito waliyefariki kwa kukosa matunzo ya kutosha wakati wa kujifungua. Miongoni mwa wahamishwa hawa kunahesabiwa idadi ya watoto elu moja wanayokumbwa na ugonjwa wa njaa. Shirika la Azado husema kwamba wanawake mnane wamebakwa na wapiganaji wa Mai Mai tarehe kumi na saba Januari pale Kioyongo na Kapanda. Azado uomba serikali ya RDC kujitahidi kumaliza vita inayomilikiwa sasa na bwana wa vita Gedeon Kyungu Mutanga. Tokia Lubumbashi Madlena Waila Radio Kapi. Na Jimboni Equateur kiongozi wa mtaa wa Bokungu ameshutumu idadi ya chini ya askari polisi. Hali hiyo inashusha uwezo wa serikali na inasababisha kukimbia katika gereza kwa wafungwa wa eneo hilo. Kamisa mkuu wa polisi wa eneo hilo anasema kwamba aliomba wakuu wa ngazi za juu wazidisha idadi ya polisi, lakini hadi sasa hakuna jibu aliyopata. Mtahu wa Bokungu una peke yake polisi mia moja makumi matano mwandishi wetu Beatrice Nabindi anaturipotea kutoka mji wa Mbandaka. Kufuatana na maseni ya bwana Gustave Josa akiwa administrator wa mtaa wa Bokungu, kuna shida ya ukosefu ya askari polisi kumtaa ule. Mtaa ile ina masekta ine na sheferi moja, na askari polisi wako kumi na tano wamepatikana ku Bokungu Centre, lakini wingi kati yao wakiwa wazaliwa wa Bokungu hawakupata mafunzo hata moja ilivyosema administrator. sasa askari polisi wale wanajitoa mu matendo wa kusumbua raia mfazi wa kuheshimia kazi yao ya kukinga raia na mavitu zao. Juu ya dmseta wa mtao ule Gustav Josa, kamisa wa pensebo kungu haiko nafunga watu wale, hali hile haheshimie kabisa kanuni, wafungwa nao wanatoroka gereza ya polisi. Kamisa wa pensebo kungu analeta maana yake juu ya kukosefu ya askari polisi, ameongeza kwa kusema kama alishatuma maripoti mingi kwenye viongozi kwa kulomba waongeze idadi ya askari polisi lakini hayapata jibu. azimseta wa mtaa wa Bukungu anaogopa juu ya usalama ya raia na na mabitu zao kule. Tokea Mbandaka, Beatris na Bindi, Redio Okapi. Ukosefu wa usalama unaripotiwa katika eneo la university ya Kinshasa. Baraza ya usalama ya mtaa wa Limba ilikusudia mwisho wa jumajana kukaza uwezo wa polisi kwa kulinda wanafunzi na walimu wanaoketi katika eneo hilo. Lakini azimio hiyo haifurahishe wanafunzi wamoja, wenye kuwaza kuwepo kwa polisi katika eneo la university kuna hatara kuharibu hali ya usalama. Kiongozi wa mtaa wa Lemba anawaza wanafunzi wanapashwa ishi vizuri na walinda amani kwa kuepuka mauaji katika eneo la university ya Kinchasa pamoja na uwizi wa vifaa. Afuataye ni David Lubo akihojia kupitia simu na Michele Kifindangoi. Naamini ya kwamba wanafunzi hawapaswi kulalamika, ni vema kuwa tulivu. Tunapaswa kukomesha ugomvi kati ya askari polisi weni kulinda usalama na watu weni kulindwa iwe wanafunzi au la, inabidi kukubali hatua hiyo. Askari polisi hawataketi mahali kwenye makao ya wanafunzi, watapatikana kandokando kando ajili ya kulinda wanafunzi hao, hawawezi kujilinda binafsi. Kama ingeliwezekana, hatunge hesabu mauaji mwezi wa kwanza mwaka uliopita, pia mapambano yalioendeshwa mwezi huu wa kwanza mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili. Tunapaswa kutumania askari polisi. Gisi wanafunzi wanaishi pamoja na polisi ya univesiti? Sababu gani wamepinga askari polisi? Kiongozi wa, wa mtaa wa Lemba David Lubo aliyehojiwa kupitia simu na Michel Kifinda Ngoi usalama wa kiongozi wa UDP. Shirika la haki za binadamu la Voix Des Sans Voix inaalika wanasiasa watie mbele maongezi kwa kutatua matatizo ya kisiasa katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Shirika hilo linajulisha kwamba linafahamu mpango wa kurudisha kiongozi wa UDPS Etienne Tshisekedi Pakabe Akamwanga kijiji chake asili. kwa kwa kiongoza shirika hilo la Voix des Sans Voix, serikali huenda ilipashwa pinga mpango huo kwa kutia mbele ya amani na mapatano. Afuataye ni Doli Ibefu akihojiwa na Michel Kifinda Ngoy. Monsieur Etienne E, Bwana Etienne Chisekedi ambaye makao yake imezingirwa na polisi, wenda angepashwa kurudishwa katika kijiji alimozaliwa Pakabiaka Kamwanga, jimboni Kasa ya Mashariki. Tunapinga tabia hiyo yenye kupinga katiba na yenye kuturudisha nyuma. Kwa ulizo wa kujua kama tangazo letu ni yenye ushuhuda, na weza kujibu kwamba nyinyi wote munaona gisi amezingirwa na polisi, watu hawawezi kumutembelea. Kuna ushuhuda kuhakikisha mpango unaoandaliwa kwa ajili ya kupinga Etienne Tshisekedi. Tunaomba kwa wakuu viongozi kuanda majadiliano kati ya wanasiasa kwa kutatua mzozo wa kisiasa katika kimya. Akiulizwa waziri wa mambo ya ndani alisema kwamba afahamu mpango huo, kwa mjibu wake mpango huo ni wa uongo, na una jukumu ya shirika la haki za binadamu la binadamu la Voix des Sans Voix na upande wa udps mpango huo haujulikane pia kampeni ya uhimizaji kuhusu maendeleo ya kudumu katika jamhuri ya kidemokrasia ya congo ilianzishwa leo hapa mjini kinshasa mpango huo unaandaliwa na wizara ya wanawake jamaa na watoto katika usaidizi wa tume la umoja mataifa kwa wanawake kwa muda wa miezi tano waandalizi wataimiza kongomani kuhusu masuala zenye kushirikisha wanawake katika maendeleo sikilizeni kwa hiyo b josephine ngalula aliyechukua masemi kuhusu swala hilo Masehemu yake alichukuliwa na Natalie Badinabu. Swali kuhusu usawa kati ya mwanamke na mume linapashwa kufahamishwa kwa wote. Ni kwa ajili ya kujulisha maarifa ya wanawake, kuendesha heshima ya haki za binadamu na kazalika. Jamaha ni musinji wa maendeleo ya nchi. Kama katika jamaa zetu kuna mzozo, itazuia maendeleo yenye kudumu. Ndio sababu shabaha za kufikilia maendeleo ya kudumu miaka ijayo zinapendelea usawa kati ya mwanamke na mume.