Hujambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, karibu kuwa nasi jioni ya leo hii kupata taarifa yetu ya habari. Kwanza kabisa aufuata musasari wake, makundi ya wapiganaji Maimai Kasindie Burondo na Kifuafua wametangaza kusimamisha kwao katika shughuli za kufuatilia maazimio ya kongamano dhidi ya amani. Wapiganaji hao wamelaumu kuvunjwa kwa mkataba wa kusitisha mapambano na kuongezwa kwa vikosi vya stand by katika vijiji fulani vile piganaji hao wamelaumu kuvunjwa kwa mkataba wa kusitisha mapambano na kuongezwa kwa vikosi vya SNDP katika vijiji fulani. Kesi ya mauaji ya mwandishi wa habari Serge Maeshe ilisikilizwa leo hii kunako korti ya kijeshi ya Bukavu jimboni Kivu Kusini. Hii ni baada ya kusimamishwa kwa kipindi cha majuma mawili, muda kwa pande husika kupata maelezo zaidi katika kesi hiyo. Kuna utata wa kuishi kati ya wakaaji wa Kibantu na mbilikimo wa kabila la Wambuti katika mtaa wa Kutu, kaskazini mwa mji wa Bandundu. wakiwa wadogo, Wambuti hao wanalaumu vitendo vya kinyama vinavyotendewa kwao na Wabantu, wanaomba msaada wa serikali. Hayo na mengine mengi ni katika taarifa kamili ya habari hivi punde. Msikilizaji, karibu tena, tega sikio na ifuatayo, ndiyo taarifa kamili ya habari. Makundi ya wa wapiganaji maimai Kasindie Vurondo na Kifuafua waliosaini wa mkataba wa kwa ajili ya amani katika majimbo ya Kivu wamesimamisha kushiriki kwao katika kazi za kufuatilia kongamano dhidi ya amani. Katika tangazo lililotolewa jana, wapiganaji hao wamelaumu kuvunjwa kwa mkataba na kusitisha mapambano na kuongezwa kwa vikosi vya CNDP katika vijiji fulani. Wapiganaji hao wanasema kuwa hiyo ni tishio kwa harakati ya amani. Mbali na hayo, makundi hayo yanasema kuwa yana baguliwa katika uongozi wa mpango wa amani na yanamshutumu mpatanishi wa serikali aliyeteuliwa kushimika vitengo vya kufuatilia mkutano wa Goma kuwa na upendeleo katika ushirikiano na makundi yanayomiliki silaha yaliyosaini makubaliano ya kusimamisha mapigano. Kundi la CNDP linasema inafaa serikali itiiliye maanani malalamiko hayo na maya makundi wapiganaji maimai. Kundi hilo linaongeza kuwa hakuna mtu yeyote aliyesaini makubaliano ya amani ambaye anapashwa au kuondolewa katika harakati ya amani. Kuhusu shutuma za wapiganaji maimai zinazosema kuwa vikosi vya CNDP vimekuwa vikitawanya katika vijiji fulani vya jimbo la Kivu ya Kaskazini. Msemaji wa kijeshi wa CNDP Sarafi Mirindi alisema kuwa kundi lake liko tayari kujibu kwa mashitaka hayo yote ikiwa shuhuda zitatolewa na katika jimbo la mashariki waasi wa Uganda wa kundi, wa, wa kundi la Lord the Resistance Army LRA wamekuwa wakijihusisha na mauaji pamoja na unyanyasaji katika mtoa Dungu, zaidi ya kilomita 800 kaskazini mashariki mwa jiji la Kisangani, kwenye mpaka baina ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Sudan. Siku ya Sabato iliyopita walimuua mtu mmoja mridhi wa ufalme mmoja wa wakiasiri mtaani humo. Shirika la kiraia lilitoa habari hiyo asubuhi ya leo kwa viongozi wa utawala wa mtaa. Hivi sasa mwandishi wetu wa Kisangani Jose de Char Menga yuko mjini Dungu na anatujia taarifa ifuatayo. Societe Sivile ya mji Dungu imeripoti ya kwamba bwana Ete wa asili ya Bazi, kandokando na mpaka kati ya RDC na Sudan, alipigwa risasi na gundi moja ya watu wa Elera. Bwana Ete alikuwa anavua samaki pa mtoni Duru. Kisha kumuua, wa Elera walichafua mauti yake, walitoboa wa macho walimkata kinaume chake na wakamtoboatoboa mikono na miguu. Mwili yake ilionekana siku ya inga na ikazikwa na raia. Kitendo hiki chenye atiko cha kwanza inaonyesha wazi ya kwamba hakuna ukingo kwa mipaka kati ya Congo, Sudan na Republique Centrafricaine. Societe civil inasema hakuna askari jeshi wa Kongo hata moja kati ya kilomita karibu mia tano ya mipaka. Hali hii inafasiria waasi kama vile wa LRA wa Estila na wengine wa Mbororo kuvuka mipaka ya Kongo kama vile wanapenda. Nikiripoti kutoka Mjidungu, mimi ni José Deschartes Mwenga, Radio Okapi. Wakati huohuo shirika la kiraia mta, la mtaa huo wa Dungu linaomba usaidizi wa Umoja Mataifa kwa kurudishwa kwa Wakongomani wawili waliotekwa nyara katika mtaa huo na waasi hao wa LRA. Lalamiko hilo la shirika la kiraia lilitolewa kupitia ripoti moja iliyotolewa kwa, kwa MONUC. Rashnal Kambadeko alitekwa nyara kunako eneo moja lililo kwenye umbali wa kilometa makumi manane na saba na mtaa wa Dungu mnamo tarehe kumi na nane Desemba elfu mbili na saba. Wakati Bwana Akumbolani Imalu, mwanafunzi kunako shule la kimsingi Ndolomo, alitekwa nyara na waasi hao hao wa elare mnamo tarehe kumi na tatu Februari iliyopita. Ive Ekawa Mandro aliyeachiliwa huru hivi karibuni na mahakama ya rufaa ya Kisangani anaendelea kukamatwa kuna kituo cha kijeshi cha MONIK kwa mjibu wa msemaji wa MONIK Ibkawa hakufunguliwa, hakufunguliwa kutokana na ombi la uh, wakuu wa kijeshi na sheria wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Mbabe huyo wa kivita wa zamani kiongozi wa Bisik anaendelea kukabiliwa na waranti mbili ya kukamatwa. Maelezo zaidi yalitolewa na Bwana Kimal Saiki katika mkutano na waandishi wa habari wa leo na wilayani Ituri, hali ya utulivu imerudi mchana wa leo mjini Bunia baada ya hali ya ghasia iliyozuka wakati wa asubuhi. Hali hii ilikuwa mbaya kutokana na mgomo ulioendeshwa na wanafunzi wa tawi la Univesit ya Kisangani mjini Bunia Queb. Mamia ya wanafunzi hao waliandamana barabarani wakionyesha hasira yao baada ya kuuawa usiku wa leo kwa mmoja wao nyumbani kwake. Mtu huyo aliyeuawa alikuwa mwanafunzi kwenye darasa la da mwisho kunako chuo kikuu cha uuguzi Eastern Bunia. Kutoka Bunia, Jacques Claude Bisriabo anaripoti zaidi. Leo asubuhi mjini Bunia waandamana walikuwa wengi mbele ya masomo ya universiti itwayo Kweb, na mara moja wakaanza kuwatupia wasikari polisi mawe, na hawa ngambo yao pamoja na wasikari wa MONUC wakashirikiana na wakaanza kutafuta namna ya kuwazuia waandamanaji waendelee kufanya fujo. Katika asira yao waandamanaji waliongoa vibao vya ofisi mbili ya Umoja wa Mataifa yenye kupatikana karibu ya universiti yao. Tujue kama mbele ya kukimbia wauaji hawa walimpiga mke wa mrehemu risasi kunako mguu wake wa kuume. Mke huyu alishuhudia kama wauaji hawa waliiba pia nyumbani mwao dola elfu sita ya Kiamerikani. Tuwakumbushe tena kama Jumajana uuaji wa ingine ya namna hiyo ilitukia katika karta moja hapa mjini Bunya. Nikiripoti toka mji wa Bunya, mimi ni Jean Claude Bisiliabo, Radio Okapi. Kesi okay, ya mauaji ya mwandishi wa habari Serge Maeshe ilisikilizwa leo kunako korti ya kijeshi ya Bukavu jimboni Kivu ya Kusini. Hii ni baada ya kusimamishwa kwa kipindi cha majuma mawili, ambako korti ilitolea muda kwa a pande husika kupata maelezo zaidi katika kesi hiyo. Baada ya saa mbili ya kusimamishwa kusikilizwa kwa kesi, korti ilianza kusikiliza ushutumiwa wawili wakuu waliohukumiwa adhabu ya kifo hapo awali. Kutoka Bukavu, Michel Chirimwami ana maelezo zaidi. Kesi imeanza na mjadala juu ya ombi la upande wa mashtaka kuhusu kuwaondoa watuhumiwa fulani katika kuingia rufaa. Sababu ni kwamba washtakiwa hao Bisimu Matabaro na Fredi Mugisho hawakufuata kanuni ya sheria kwa kwenda rufaa. Baada ya kesi kusitishwa kwa saa mbili, korti imetoa hukumu mbili za mwanzo. Moja ilitupia mbali ombi la kutaka waachiliwe huru kwa muda Serge Muhima na Ale Mulimbi, ombi la upande wa utetezi. Uamuzi wa pili ulikuwa umetupia mbali pia ombi la upande wa mashtaka la kutaka rufaa iwahusu watuhumiwa wachache. Basi kwa siku hii korti iliwasikiliza kwa jumla Lisimwa Matabaro na Mugisho Rwezangabo. La muhimu katika kikao hicho cha kwanza ni kwamba hao wawili walikumbusha jambo lile walilokwisha kuandika katika barua moja baada ya kuhukumiwa, ni kwamba walinasema walikuwa wamekazwa na wanasheria fulani kutaja Serge Muhima na Le Mlimbi sawa waliokusudia kifo cha Serge Maeshe. Kikao kijacho ni katika juma moja siku ya tatu ijayo. Ukavu, Sirimani, Radio Kapi. Hali inaripotiwa kuwa shwari tangu asubuhi ya leo mjini Sekebanza. Thibitisho hilo lilitolewa kwa Redio Okapi na kiongozi wa mji huo. Shirika la kiraia la Sekebanza lilihakikisha kuwa kundi moja la polisi limekuwa likiendesha usalama katika mji huo. Mjini Luozi shughuli zimeanza, lakini katika hali baridi. Idadi ya wanafunzi somoni bado ni ndogo mno. Duru za kuaminika kutoka Kibunzi zaidi ya kilomita mia moja na mji wa Luozi zinasema kuwa wakazi wa eneo hilo walimkamata mwenye, mwenyewe usiku wa leo Bwana Dani Malua, msimamizi wa dhehebu hilo na Bundu dia Kongo katika eneo hilo. Unaendelea kuifuata taarifa hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya redio kapi Kinshasa. Kumbuka, katika sehemu ya pili ya taarifa hii utafuata taarifa kutoka huko Bandundu ambako kuna utata wa kuishi kati wa kaji wa Kibantu na mbilikimu wa kabila la Wambuti katika mtaa wa Kutu kaskazini mwa mji wa Bandundu. Lakini kwanza habari za mchezo na kimataifa. Kamati ya Olimpiki ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inatazamiwa kuendesha mkutano wake wa uchaguzi jioni hii kunako makao ya FEKOFA. Wagombea wawili walikubaliwa na komisheni husikayo na uchaguzi. Wagombea hao ni Mutombo Nsonsola pamoja na Jean Bea wa Kabinga. Kwa upande mwengine, wagombea wembo Osako, kiongozi anayeondoka madarakani, pamoja na bofasa Jema, waziri wa zamani wa michezo, walitupiliwa nje kutokana na uongozi mbaya. Hata hivyo, asubuhi ya leo, mkutano mmoja wa maridhiano ulifanywa na katibu mkuu wa michezo, ili bwana wembo Osako atete agombee wao aweze kutetea ugombea wake mbele ya mkutano mkuu na baada ya kufukuzwa kwa wakaaji wawili wa injili Gabon, Gabon imesema kwamba itafanya hivyo hivyo kuna Wafaransa wengi ambao wanaishi katika hali isiyokuwa nzuri nchini Gabon na huku wanaweza kufukuzwa kwenye mpaka ikiwa kwa uchunguzi wa polisi utaweza kuwakuta na hawana kitambulisho cha kukaa, alielezea shirika la habari la Ufaransa FP, waziri wa mambo ya ndani Andre Mba, Mba Obame. Kwa mjibu wake, asilimia tano hadi kumi ya wale wa Ufaransa elfu takriban elfu kumi waishio nchini Gabon hawako katika hali nzuri na serikali na wanaweza kufukuzwa. Ukapi habari zote za nchi nzima, na pamoja na mwanzangu Jean Desire Kanyama tunazunguka katika majimbo mbalimbali na tunaanza hapa mjini Kinshasa ambako mvua kali ilinyesha mapema leo. Mtu mmoja ni wawa na mwingine ikaumizwa na nyumba tatu zilivunjwa. Matokeo hayo ni ya kata Kenzi ya kampi Kokolo. Jieni pia kwamba mti iliyoanguka katika barabara ili haribu hali ya usafirishaji katika mji wa Kinshasa na hali ya kuishi kati ya wapigaraji kati ya wakaaji wa Mbuti na pamoja na wakabila wa Wabantu kijimoni Bandundu imekuwa ikiendelea kuwa mbaya katika mtaa wa Kutu, zaidi ya kilomita mia mbili kaskazini na mji wa Bandundu. Wakiwa wenye idadi ndogo wa Mbuti wanashutumu vitendo visivyokuwa vya kimtu walivyotendewa na Wabantu. Wambuti wanaomba ulinzi kutoka wakuu wa kiserikali na usaidizi kwa maendeleo yao. Taarifa ya Basil Bakumbane kutoka Bandundu inasomwa na Pascal Masirika. Kati ya wakazi elfu makumi mane waishio jijini Kutu, kuna maelfu ya Wambuti wenye kubaki katika hali mbovu. Wanawinda ndege na kuchuma matunda porini. Ni aibu kwa wakazi wengine kusalimu au kukaribia Wambuti. Msemaji wao Bwana Babongo Parafifi alisema eti wanatuangalia sawa wanyama, hawatukubalie tununue shamba kwa kuendesha kazi za mlimo wanakataa tusinywe pombe katika kopo moja nao. Yote hii ni sababu wao wamesoma. Ndio sababu tunaomba kwa viongozi wa serikali waturahisishie, watoto wetu nao pia wafuate shule, nasi pia tupo viumbe vya Mwenyezi Mungu sawa wao. Kiongozi wa mtaa wa Kutu Bwana Roger Yalala, mwenye dhamiri ya hali hii, aliomba kwa mashirika yenye kuhudumia kiutu wawe na moyo mchungufu, wakitolea msaada wao wasakata Wawario na Wakundo waishio mtaani humu wanadharau wa Mbuti. Chuki hii ya miaka nyingi siyo ya kubadili kwa siku moja. Katika jimbo la Equator, mahakama ya huko ilifungua kesi dhidi ya makamu kiongozi wa mtaa Bujala, ambaye anakabiliwa ana na kesi ya masuala ya kiuchumi pamoja na utumiaji mbaya wa fedha. Mashitaka dhidi ya kiongozi huyo kutoka kamisa ubangui, mapa, wa wilaya ya Sid Ubangui yanaarifu kwamba Ignas Molingo Mapa anashutumiwa kuiba karibu ya milioni tatu ya franga za kongomani za ujenzi wa barabara kwa kusafirisha mazao ya kilimo katika mtaa wa Bujala kesi inachunguzwa mbele ya kuelekezwa kunako tribunali kuu. Tumalizie taarifa hii na habari kutoka kaskazini mwa jimbo la Katanga, ambako wafungu watano walitoroka jana usiku katika gereza kuu la Kalemie. Kati yao mmoja alihukumiwa ya kifungo cha miaka makumi mawili na mwingine miaka mitano. Wengine watatu ni waliofungwa na tribunali kuu ya Kalemie. Kiongozi ikiongozwa gereza hilo anafadhaishwa na idadi ndogo ya walinzi mahali hapo. Bi Adel Mutingwa amesema kwamba wafungwa walikimbia wakati walinzi watatu wa shirika la Mirador hawakuwa mahali pa kazi. Asante, eh, Jean Desire Kanyama. Na mpaka hapo hatuna la ziada, msikilizaji mpendwa, tunakualika kuwa nasi tena hapo asubuhi hapo asubuhi kesho na saa 11 saa za Kinshasa, sawa saa 12 huko mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ahadi wakati huo, nasema kwa heri na jioni njema ukati