Asante kwa kuwa pembeni ya radio zenu. Waweza fuata kipindi mazungumzo ambacho kipo ndani ya studio na bwana Omer Lapema wa shirika la raia. Achagua maoni hayo kazi ya viongozi vya serikali venye ya kusika na gisi ya kupasha habari kwa njia ya simu. Katika studio tuko tuna Mvula Kapome Pascal Josefe mwana bunge la taifa, alichaguliwa pale katika eneo la Kailo katika jimbo la Manyema na ni mwanamembo wa chama cha siasa PPD. Alichagua maoni hayo hali ya wakaaji wa eneo la Kailo jimboni Manyema katika CDO kunapatikana pia bwana Willy Mishiki ambaye prezidenti wa wa Inanam na Imai na ni mwana memba mmoja waliounda chama cha ja siasa iliyokula na sio achagua maoni hayo mpango wa kurumia waliotenda vitendo vya vita na vya mauaji vitendo viliofanyika katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Atakaye chukua mikrofoni wa kwanza ni bwana Omela Pema wa shirika la raia. Asante bwana Mkunda kwa neno ambao unanipa. Ni Omer Lupema, nasema Omer Lupema, ningalipenda tuzungumuzie juu ya ARPTC ambao wanaita mukifaransa uh -huh. Autorité de régulation de poste de télécommunication au Congo. Mimi kama vile président ya Union de consommateur de service de télécommunication tunakuwa na mshangao sana juu ya namna ambayo fasi ambayo wanamemba members wapartenaire wa sekta hii wanapasha wakutanane, lakini kama vile tu, uh, wapoliticien wa nchi yetu wanakuwaka werevu sana. Ilipofika wakati wa kwanza kukonstitue uh, wamambre wanani wa service ya telecommunication ya ARPTC, wa wapoliticien walifanya namna yote kwa kutuekarte si wapartenaire wa moja au ndani ya sheria inasema kama ni ndio fasi ambayo wa operateur ya telecommunication wa representant ya baconsomateur pamoja na na serikali wanapaswa kuwa nakutanana na, na kukuwa nazungumzia magumu ambayo iko ndani ya, ya, ya, ya, ya sekta hii. Walipo kucree nani ile nani autorite ya regulation, walianza sasa kutumika inakuwa tu nani serikali uh, kuwa na, na defendre bainteret ya nani ya baoperateur ilitutuma shi kukuwa nafanya ba memo, tuliandika ba memo, mi tulifanya saba marsh juu ya kusikirikisha nani neno wetu, lakini wa politisha hupenda kutusikia, bali kwa kuwa ngambo moja pamoja na wewe na na ba, ba operateur ba iko na wapatia mafranka juu ya kutukashishi. Mimi sasa kwa leo hii tunajitumbe sasa mu situation moya insécurité, inakuwa a partir ya telefoni tulisikia decision gouvernement, inakamata inafuata tena ba ba identifier Baresase, ba resanse banani wa ba konsomateur inakuwa sasa konsekansi kutani. Bwana buwana ume lupema wa shirika la raia, wakati wako na songa mbele mno. Tutarudia kipindi cha pili na joka kwa upande wa bwana mwanabunge Mvula Kapome Paska Joseph, ambaye ni mwanabunge alichaguliwa pale Kairo, katika jimbo la Manema na ni mwanamembo wa chama cha siyasa Pepede. Ulichagua maoni hayo, hali ya wakaji wa eneo la Kairo jimboni ni Manema. Mikrofoni kwako maoni yangu hapa sasa, kisha mapumziko ile ilinipatia okazion ya kufanya tour kidogo kwa territoire yangu, inafaa niprofite na hii mikro yako. Juu ya kwanza nipate kupigia aksanti raia yote ya Kailo kwa jinsi ilinipokea na namna gani, naliwakuta hata kama hali yaliwakuta, si hali ya, si hali ya vizuri zaidi. Najua kama magumu iko mingi, na nadhani hakuna mtu anasababu kama teritwari ya Kailo ni teritwari aka wanaita bastion ya wa Mai Mai, mnajua na vita ya wale wabeberu ilipiganiwa mingi sana ku teritwari yetu, iliacha malalamiko mingi sana, iliacha vilio mingi sana, na nadhani hata leo tuko na watu waliwachia vilema, watu waliwachia na magumu mingi sana, na nju itaienda kuangalia kuwapatia pole, lakini sikupata wakati ya kuzunguka teritoria mzima. Unajua wakule kwetu hii wakati ni wakati wa mvua na manjia iko mbovu, mpaka sasa kutengeneza kidogo kidogo, na ngitamani uprofite vile vile na mikoa ili nipate kupiga dhamiri ya watoto wote wa Kailo. Nadhani kumitingi naifanya Kailo naliwaambia kama hakuna mgeni mwenye anaweza kuja kutujengea mjini wa Kailo, kutujengea teritoari ya Kailo kama haiko, sisi peke watoto wa Congo watoto wa Kailo na ndio maana nikitamani tena kuwaomba sawa vile nalitaka kufans kuwaexorte wapate tena ili dhamiri ya kujitumikia peke na sisi kama vile wabunge wabo wa representa wabo kuiv national tutakuwa pale juu ya kuwapigania, ili tupate vifaa, tupate bamwai kidogo kidogo takwenda kusaidia kwetu, ili mwingine wa Kailo urudie kama vile ilikuwa zamani. Eh, najua kama tuko uh, na kama, magumu na nadhani nalisema tena Kailo na nairepete tena Leo naprofite na mikro ya Radio Kapi kwa sababu nadhani niko nafatiwa na watoto wote wa Kailo, kwa sababu Radio kapi kwangu Kailo fadhi yote ikonafika. Tuko na magumu zaidi, kwetu ni magumu ile. Tuko na magumu ya njia, nadhani wanajua wapeke, tuko tunatembea kwa magumu. Tuko na magumu ya eh, sante donc afya na nadhani mnaua upega wanajua, kama nguvu yangu mingi, na kwa wakati wote nikenda kuvakansi, nafaa nipeleke nusu ya madawa, nipeleke vifaa ya munganga, ili wapate kuwa wanawatoza mzuri. Tuko na magumu ingine, ni wawasomo zamani Kailo, wabelezi walipatia ma, ma, ma masomo ya mzuri mzuri, lakini leo inaanza kuzeeka, inafaa sisi peke tukae nguvu ya kutengeneza na vilevile vile, vile. Ni malalamiko wenyewe ifikie watoto wa, wa Kairo wenye kuishi mbali mbali na Kairo sawa. So, wao wanaita wa diaspora, wajue kama hata kama yuko mbali, malalamiko ya wa ndugu yao iko kule. Inafaa de temps en temps biko wana songe kufanya quelque chose, haifai tu kuachia kusema leta leta leta. Hata sisi wa privé tunaweza kufanya kitu kidogo kidogo bila kusaidia kwetu, na, na ningetamani hapa kufelicite deja collectivité moya ile ya manyengere nyewe ilimtumia e, projet yao ya kusema kama wanatafuta mbao peke waanze kutengeneza njia na mimi tawaunga mkono vile vile watu wa collectivité nyingine sasa hivi tawaunga mkono. Asante ah, sana kwa na vula kapome Pascal Joseph nakumbusha kama wewe ni mwanabunge wa taifa uchaguliwa pale Kailo katika jimbo la Manema kwa mwanamema wa chama cha siasa PPB. Tunajelekeza kwa pande ambako unapatikana Bwana Willy Mishiki yeye ni presidenti wa chama sifina maimai na ni mmoja wa mamembo waliounga chama cha siasa inyo pula na sio bwana wili mishiki. Uchagua maoni hayo, mpango wa kuhurumia waliotenda vitendo vya vita na vya mauaji, vitendo vilivyofanyika nchini Kongo ya Kidemokrasia. Wanatafuta kueleza nini pale? Mikrofoni kwako. Ndio ndugu, asante sana kwa kunialika hapa katika katika studio yetu ya Radio Kapi. Nilikuwa nasema kama <tuhi> fasi yote kuna mafujo, watu wa, wameuana tumekutana kwa mkutano hapo Goma, hiyo tulita conference ya peace security and development. Kufatana na hiyo mkutano, tumesema wandugu wakisha kusemeshana ukweli, wameombeana huruma, wamepeana wame masamee masa, wamesema basi, hata kama kutakuwa malipizi nyuma, lakini nafaa katibu mkubwa ya Kongo na government yetu ya Kongo iweze kufanya wanaita amnesty Iyo mpango ya kurumia na tumesema kama hiyo amnesti inafaa isiangalie tu vitendo ya mauaji na vitu vingine ambavyo ime, imefanyikana katika Kivu, lakini katika Kongo mzima. Lakini leo tumeshangaa kuona kama hiyo projet ya amnesti yenye wanapeleka leo katika bunge yetu inaangalia tu vitendo ya mauaji na vingine venyewe vimefanyikana tu katika Kivu. Ndio tunaona kama hiyo italeta fujo, sababu kuna vikundi mbalimbali imeanza deja kusema kama vile. Unajua, hapa kuna zaidi ya mia ya wa vijana wa, wa, wa maimai wenyewe wali, walikuaka zamani wanaita wakadogo na wengine walikuya na afdel wako hapa wamefungiwa juu tu wanasema kama vikundi vyao viko vinapigana vita. Kuna wandugu vile vile wa, ma masendepe ma vikundi mingi mingi vyenye vimepigana vita katika Kivu na wenyewe walitia sihaha. Kwa hiyo eh, ile acte d'engagement ya Goma tunaona kama ile yote haiko namuna ya, ya kuleta amani ya mwisho katika hiyo nani, hiyo projet d'amnistie tulizungumza vile vilevile juu ya watu wenyewe wewamefungiwa fasi ingine kama vile watu wabedeka bundu ya Congo kama vile wandugu vile vile kama kutino ndio, tumesema kama hiyo italeta nyuma fujo sana, kama hawakuheshimia vile imeamuliwa hapo Goma, kusema kama hiyo amnisti, ile mpango ya kuweza kuhurumia wandugu wote wenyewe wamekamata silaha, wamefanya fujo, kutoa a l'exception ya wale wenye wamefanya genocide, huwa watu wale wenye wamefanya crime contre l'humanité kama government afanyanga hiyo sana sababu kama hiyo amnisti haiko vile imepangiwa Goma italeta fujo ingine na itangamiza bahati ya kupata amani kwetu katika Kivu na katika Kongo. Kama vile unajua vitu hata vinafanyikana Goma, Bukavu, fasi ingine ama Bakongo iko na ramifikasyon katika Kongo mzima, na nyuma tulipenda iangalie mm. Kongo mzima hiyo amnisti sababu Asante Bwana Wili, nishiki na kumbusha, kama wewe ni presidenti wa chama uh, ina na Maimai na mmoja wa, waliounda wa, wa chama cha siasa iliyokula na sio. So, tunafikiria kuna kipindi cha cha pili cha mazungumzo ambacho tutalika kila mwaliko kuweza kuweza kuendelea na maoni yake au kuweza kusema kama maoni ya mtu fulani aliyesema na naona hivi na, naona hivi. Na, tunajielekeza na, na, na, so, kwa upande wa Bwana Omeru Pema wa shirika la raia. Mikrofoni kwako. Leo hii bana kwa, kwa. Lewi, l'immobilisme awajue wafanye nini awajue wajere wa consommateur namna gani awajue wa combattre insécurité nye kwa leo mumatelefoni muma, muma awajue namna gani ya kujikamatia matia nachietu, tunasema tuko na masolution ARTP, c'est-à-dire autorité de ya régulation a définir nouveau plan ya numérotation c'est-à-dire Huyu mwenye alimenase ali autorite huyu mwenye alimenase mutu fulani na me, at, niko niko na nani na iko iko kode atajua kama ni, na ni mutu fulani mwenye alifanya vitu ya pili. Tunaomba kukataza kukuwa na ujisha tele, eh, basime wala watelefone mubarabara paseque bale batu akulagisi bafaire sinyer contra mubarabara na batu ni ile ndio natuma Leo hivi abako aliko naweza kutenda kujua nani mwenye alimenasa mtu fulani wala mtu fulani. Sasa ule mtu wa kusinyia contract akudonde identite yake personnel inapenda tu ikwenda fanyika katika mamezo ya telecommunication na kunakuwa kwa hata waje serikali pale kwa ile basi ilikuwa na ofisi na nani mabitu. Na ya tatu, tunaomba inafaa sisi tupatisipe autorité de régulation parce que ni pas ndio pas yetu, si sisi tu yakwana elezeana eh, mwenendo eh, ya kila sekta tabiri baoperateur economique wanasema maprobleme viko nayo leta, inasema problem iko nayo na warepresentant au wasendikaliste wakonsomateur, na wanaeleza mambo ambayo iko nayo au maprobleme viko nayo. Asante Bwana Omer Upema, nakumbusha kama wewe na socie civil, yaani shirika la raia, unaweza kusema nadhani kama serikali itaweza kuwasaidia nyinyi wa mwenye kuhusika na uchunguzi wa upashaji wa habari kwa njia ya, ya simu, maana nyinyi bila shaka mnajua wale wote wenye kutumia ni eh, wa konsomatea. Nadhani kama serikali itawasaidia. Eh, tupo kwa upande wa Bwana Vula Kapome Pascal Joseph, mwanabunge la taifa aliyechaguliwa pale Kailo Manema. Alitoa kumfuata namna gani, Omer Pema anasema na ulifuata vile ili mishika aliweza kujieleza, na ulieleza wewe mwenyewe binafsi kuhusu maisha ya, ya pale Kailo. Mikrofoni kwako. Ni, na mfata ndugu yangu mana Lupema na faida sana na teme nya na toka kudevelope ni teme moya iko na lazima sana kusecurité ya nchi yetu. Sasa kwangu mimi nimeona kama ingefaa nécessairement ba integre ku ile kazi lima nafanya watu wa ndugu yetu wenye kuangalia mambo ya sécurité kwa sababu najua na juwa, tuko na service yetu ya securite hapa kuinchi. Tunajua wanaita ane. Wakati ya zamani, wakati wa vitu ya communication ilianza, wakati ya Telecel Comcel kukila societe walikuwa wanatia mutu ane mwenye kufata ile vitu yote meleo a andugiyote walikuwa wa Vodacom was, wa Celtel vile. Sijue kama, ni kweli si, kama si kama sikazie kabisa lakini nalisikia kama wao hawapende presence ya wale wandugu wetu wenye kufanya kazi ya uchunguzi wakuwe pembeni yabo, na mimi naona kama ili li mbaya juu ya sekirite ya nchi. Ingefaa waitike wandugu yetu wenye kufanya kazi yaya ane wakuwe fazi yote yenye communication iko na wao kazi yao ni kupata ile identification ya wale watu wenyewe, kuwa wanaitilize mapare ile. Jambo lake ni jambo moja kubwa sana, ingefaa kuifata, kwa sababu security ya nchi ni vile vile ni communication bon. Na vile vile na kufata ndugu yangu bwana mishiki vita, nasema ni kweli, lakini tunajua kama kuko sheria hapa kwa nchi yetu. Unajua sisi wabunge dernier ma tulikuwa na problema na ndugu yetu wa, wa justice, wao wamejitaji wanapenda wakuwe na independance. Alors inafaa independance ao wautilize hayo juu ya ayo, kukata sheria sawa, inastahili kama majia amnistice, hatukatale kutakuwa wale wenyewe walikuwa na makosa watakuwa kondane, ma wale wenyewe wana makosa inafaa wawache sawa vile natao, kuko wingine wa sawa paste kutinosa mambo yabo kama inakatiwa na wanakatia miaka fulani, inafaa inafaa waikale kama ni kuprizo waprge pene yabo sawa vile na sahi. Lakini kama mtu ana makosa inafaa kumwacha atufae aifae kuinchi yetu, kukuwe ile arbitraire, atupende vitu arbitraire ndio vile hata kama amnisti anasema kama itafata ita, ita, ita watu wenyewe walifanya genocide, wenyewe walifanya kuime, kama walifanya kosa. Hakuna nchi inakuwa inatumika bila sheria, inafaa sheria ikue par conséquent, bali vale wenyewe walifanya makosa, hata kama huko nani hata eh? Sisi wabungi mnajua kama reglement interieur iko na malimiti yake, tuko kweli na hiyo wanaitaka imunite lakini kama unafanya kosa moja hivi yenyewe inapita kwa ile pouvoir yenyewe walikupatia, wanaweza wakakupushia ku justice. Ni vile. Asanti Bwana Mvula Kapome Pascal Joseph, mwana la, e e bunge la taifa na mwana euh, chama wa PPRD. Tunajielekeza kwa upande wa Wili Mishiki ambaye ni prezenti wa inanama Imani na mmoja wa undaji wa chama cha siasa Union pour la Nation. Mikrofoni kwako, Wili Mishiki. Jue ndugu, asante sana. Nitaka kuanza mbele ya kuanza kujibu wandugu, nitota nimpatie mwangaza wana Honorable Kapome kusema kama amnistia, mimi nimesema yenye tumeamua huko Goma, inaangalia wale watu wenye wanafungiwa kufatana na maneno ya siasa, kama vile Kutino. Leo tunajua walimfunga juu ya maneno ya siasa, hakuwa mtu hakufanya kitu mbaya, nijua maneno ya siasa ababu amefanya mkutano na kuanza ku kufanya makritiki la legare ya ya ya, ya, ya, ya, government ya Congo rais Kabila, na vile vile ni, ni askofu askofu askofu. Ndio hiyo tunasema kama unaona ile vitu yote, kama hata unaona leo kuna magumu sana ba Congo, kuna magumu Kivu, kuna magumu Kasai, kuna magumu Ituri. Hiyo vitu yote inafatana na hiyo ma injustice hiyo ma frustration hiyo ubaguzi, njo mana tulipenda mbele. Ya nilikuwa nasema kila siku hautafanya sanction kama watu wasikilizana, inafaa kukuwe muungano ya wa, wa watoto wa Kongo. Hatu naungana tunapatiana masamehe tunaungana kama kikundi kimoja, hapo tunaweza angalia maendeleo kufuatana na vile ndugu Lupema Omera amesema ya ARPTC. Nadhani autorite ya regulation ina kazi mkubwa sana kufanya kwa, lakini tunashangaa sana sababu kuna pesa mingi sana ndugu, inaingia pale. Unajua kama kila simu ya kutoka nje ni mamilioni ya madolari lakini, mpaka hivi hatuna mashine ya kujua kama simu ngapi baliingia, balipiga simu ngapi. Kama vile unafika Vodacom leo, hatuna namna si ya kujua kama Vodacom aliingiza leo simu ngapi ilitoka Ulaya, hatuna mashine polisi, tunapata pesa mingi sana. Vodacom atakwambia no, mimi nilipata elfu mia tano ii mwezi ndio aliniita kutoka Ulaya, anapotea hiyo franga. Sasa ingine alipata elfu zaidi mia milioni ngapi, hatuna ile, lakini tunasema kama, kwa hiyo franga yenye autorité de de de régulation, anapata atafute kwanza, atafute equipment uti ya kuweza kukontrol ile vitu vyote no, vile. Tunasema vile probleme ya interconnection. Kama leo mimi niko na CCT, natuma message SMS, kuvota kama haita, eh, eh, eh, kuvota kama natuma kwa CCT haitaenda lakini sasa ite anatuma Vodacom, hiyo ina penalize sisi wa consommateur. Nadhani bwana Omer nafahamu hiyo ni wa consommateur, hiyo haiko mzuri, sababu sisi hatuwezi kuwa ba victim ya konkurrence kon, ya makompanyi eh, ya ya telecommunication. Nao ni kitu lazima yafaa kuangalia kwa sababu inafaa mtu akuwe libre. Hiyo matatizo conflict iko magumu entre ARPTC na ministeri ya PTT, habajui wewe anafanya nini kama mimi vile ARPTC a ni mie. Unaona hiyo si wakonsomateur mnachotia katika shida, inafaa parlement idefine, iexplicite esprit na lettre ya loi, il cree autorite de regulation na ministere, msa tujue attribution ya kila mtu. Vilevile, vilevile katika OCPT na ARPTC, vitu mingi OCPT anafanya, anasema no, hii ni mie. Hata sisi kama vile wakonsomateur mnachotia katika shida sana, haiko muzuri. Gestion ya hii code 243 kuna leo par exemple Goma, kuna kompanyi pale ya telefone banita supercell anautilize code deux cent quarante trois et deux cent cinquante mkongo, akule Rwanda, mpaka yote habajue. Inaonekana kama ndio ile absence ya autorité ya leta. Tunaomba kukue reforme tena zaidi, natapa leo hii titele ya RPTC haifai inakuwa na, na presidenti de republika hapana, rais iko juu ya mele juu ya vitu yote, inafaa wanaipatia ministri wa petete ama nakuwa ina depende na assemblee na, na, na nationale kama zile kumanchi zingine za akigeni. Nilikuwa nataka kusema juu ya kailo vile ndugu honorable kapolo amesema. Mi naoza kama kailo leo iko haya sana, kailo ina produire mamilion ya madolari kila mwezi. Hata mimi niko na kontora yangu mimi na mimi nataka Wolfram kutoka Kailo, lakini unashuka hilo Kailo hakuna maendeleo. Jamaa tunasema mimi niko mandatera mimi vile vile, kodi mimi nasema katika 5% yenye societe miniere iko nayo anavesir ili apatini kuleta sasa hadi 10% bapatie ile iko na servir kwa maendeleo ya Kailo na wafanye kama vile sisi tumefanya wale kazi, tumefurahi wale wote wanafanya kazi wanatosha dhahabu minere Kailo waweze kususpansa bakmaaktivité bafanye barabara bajenge ma masomo ma bafanye maendeleo en contrepartie ya mali wanatosha kaya. Nakumbusha kama wewe ni wili mishiki presidenti wa inana maimai na ni mmoja wa aliounda chama cha siasa polopolaa na nation. Sekta hii ya telecommunication tangalia, kama iko sekta moja ya lazima sana kwa maendeleo ya nchi, me importance kidogo ndio wanakuwa wanapatia kwayo hata kupitia leta inaweza kuingiza franga ya mingi sana kushindia ma service za za mingi, lakini importance kidogo ndio huko wanaipatia kwa nchi zingine. Lisansi leo y, y, nchi zingine, kwa nchi zingine iko mamilia lisansi, ni bana pasia ba operateur economic au budget tu au peke tu contribution, kwa kwanza iko tu ya 1 milliard donc lisansi moja inaweza kulipa budget ya ya nchi mzima, donc inaomba wa waserikali watie mkazo sana kwa hii mambo. Tuwatoka kusema hapa, watukusanyishe tena, tuongelee juu ya sekurite ya ya hii sekteur. Hatupendi nayo iharibike sawa sawa vile masekteur zingine. Asanti bwana ume lupema wa shirika la raia, tunagioka upande kwa mwanabunge vula eh, kafome Pascal Joseph wa PPRD na ni mwanabunge alichaguliwa pale Kailo Maniema, muhimu ya maoni yako wakati tunasonga mbele m tama. Nikusema hivi kwa kumalizia, nikusema kama kweli Kailo, eh, iko na produire eh, mamine ya mingi na iko na uzishiwa inje ya Kailo. Sasa eh, nadhani bwana Misiki anajua kama ile vitu haiuzishiwe pale Kailo, iko inabebikana, inaenda inauzishiwa mbali na Kailo. na wakati ya ku ya kuretire ile porcentage bikwa niiretire kunor Kivu, sisi wabunge wa wa Manyema tulisha deja kupozele problemu ya kusema kama inafaa tukuwe tunasikilizana na guverna wetu juu waangalie namna gani ya kuwa wana retrocede ile porcentage ili ipate kusaidia kumaendeleo ile ni kweli anasema kitu ya kweli eh, watu wengi wakwa kuchimba kunani kutafuta eh, ma, madini pale kwetu inafaa wanasaidia gisi ya kujenga Kailo na vile vile kama anasema kama inafaa mtoto wa Kailo ajenge Kailo nikusema kama tusichunge tu si ile nye tatoka kwa kuwageni inafaa mbele sipeke tunajitia so, mkono afanye ile kazi. mwanabunge Mbula Kapome Pascal Joseph, utarirumia twauka tusaba, wakati unasonga mbele mno tunagiuka kwa upande wa wilimishiki presidenti wa inana Maimai na mmoja wa waliounda chama cha siasa iliyopola nasyo muhimu ya maoni yako, wakati unasonga mbele mnoo, tukaona mashida mingi nakupitikana kwetu ni government yetu ya Kongo njo iko base ya iu, na njo tunasema kufatana na hii mpango ya kurumia wale wenyewe wamefanya fujo wameuana. Nasema kama government inafaa afanye angalisho sana, sababu hiyo ni lazima sana. Kama government haikuheshimia mpango wenye tumekamata huko Goma, inaweza kesho kuleta matatizo mingi na vikundi mingi, kama vile kikundi chetu cha Maimai kuna Wamaimai wengi sana wanafungiwa, wamefanyiwa hivi bure, na kama wale wenyewe wamefungiwa juu ya bitu ya siasa hawahurumiwe leo itakuwa shida. na waza kwa Kailo inafaa organizasio lokali fanyikane, kama vile sisi tumefanya wakawali kale, kila kilogramu ya ya wolfram ya dhahabu kutoka Kailo inafaa kukue 5 inabakia pale. Tumefanya vile, iko posible namuna. Kuna mataksi wanaita mataksi ya ad ni nimataxe enda ku province na njo pale kwenye bata koletele tax ju ibakie pale katika. Ni pamoja na utakomesha kipindi mazungumzo cha kuweza mpokea Bwana Omer Lupema wa shirika la raia mwana bunge vula kapome Pascal Joseph mwana bunge la taifa lichaguliwa pale Kailo katika jimbo la Manyema, na ni mwana membe wa chama cha siasa PPD tulimpokea pia katika studio hili mishiki presidenti wa inana mainai ni mmoja waliounda chama cha siasa iliyopola nasio. Kipindi hiki kiliweza kutayarishwa na Teresa Basubi aliyechukua maoni kwa upande wa fundi ni bwana Boana Sive. Kwa niaba ya wote, dunia ya Mukunda Milemba, asante sana, santi sana.