<laughs> <laughs> mtetezi wa Jean-Pierre Bemba amethibitisha si kuvunjwa kwa hatua ya kumwachilia huru kwa muda makamu rais wa zamani wa jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kwa mjibu wa mwakili Kilolo, tutamsikiliza punde. Tangu juma kesho, kesi ya Jean-Pierre Bemba itaanzishwa upya kuna korti kuu ya Brussels, ikiwa e, ni ushindi kwa kufikia kuachiliwa huru kwa, kwa Jean-Pierre Bemba <laughs> Hapa mjini Kinshasa kulizinduliwa leo hii na kipindi cha pili cha kampeni ya kupinga magonjwa ya kupooza kwa mwili polio. Kampeni hiyo itaendeshwa tangu tarehe 19 hadi 26 Juni ijayo katika jimbo tisa za jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo. Na vyombo vya sheria vinakumbwa na matatizo ya kutumika katika wilaya ya Plato Jimboni Bandundu. Mbali na ukosefu wa mahakama makuu, wilaya hiyo inawaendesha mashtaka wawili pekee. Kesi nyingi zimechelewa, na kukamatwa bila makosa kunaendelea. Asante kwa kuwa nasi wengi njiani mwanga, ifuatayo ndiyo taarifa habari kamili. Mtetezi wa Jean-Pierre Bemba amethibitisha kuvunjwa kwa hatua ya kuachiliwa huru kwa, kwa muda kwa rais makamu wa zamani wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa mjibu wa mwakili Kilolo Tangu juma kesho, kesi ya Jean Pierre Bemba itaanzishwa upya kunako korti kuu ya Brussels. Huo ni ushindi ukubwa kwa kufikia kuachiliwa huru kwa, kwa Jean Pierre Bemba, amesema hapa mtetezi wake mwakili Kilolo, akiwa njiani mwa simu na Jeff Ngoi. Ninawahakikishia kwamba leo asubuhi tumefika kwenye kituo y cha y korti kuu ya Ubelgiji, e chumba ambacho kinafananishwa hivi de na de korti kuu ya Kinshasa de, nakamilisha de leo kwamba tumepata kusomwa, tumepata kusomeshwa kibarua kilichotolewa na korti ya Ubelgiji, korti ambayo inavunja kibarua cha hapo awali. Hiki ni kibarua ambacho kitabaki le... katika historia uh, ya masambo uh, na sheria -dun duniani kote, si hivi hi? Sasa tuna matumaini ya kwamba harakati euh, za kumwondoa kifungoni Jean-Pierre Bemba zitakamilishwa, na huyu lazima ataweza kuachiliwa huru kama tulivyotaka mtetezi um, wa Jean-Pierre Bemba mwakili Kilolo huyo akiwa njiani mwasim na jefngoi wilayani Ituri. Kwa kifupi, chama cha kisiasa UPC kutoka kundi la silaha la jina hilo hilo kinafurahishwa na kusimamishwa kwa kesi dhidi ya Toma Lubanga na mwendesha mashtaka mkuu wa korti ya hukumu ya kimataifa. Chama hicho kilitoa maoni hayo katika tangazo lake la jana. Kumbukeni kwamba kiongozi wa zamani wa UPC alifungwa na kuelekezwa mnamo mwezi wa Machi 2006 kunako CPI kutokana na maovu ya kivita. Kesi yake iliyotayarishwa tarehe 24 Juni ijayo ilisimamishwa na chumba cha kwanza cha CPI tarehe 13 Juni kutokana na ukosefu katika mwenendo wake. Mapigano mapya yameripotiwa jana siku ya pili na leo hii siku ya tatu katika lokalite ya Kamandi na kando kando yake karibu ya Ziwa Edouard kusini ya mtaa wa Lubero. Mapigano hayo yanaendeshwa kati ya wanajeshi wa FRDC wa brigedi ya 15 na wapiganaji wa kundi la Pareco ya Generali La Fontaine. Huyo amehakikisha kwamba yapata yapata wawili kati ya pata wa ya wa wapiganaji wake waliuawa na zaidi ya mamia jamaa zinazokimbia mapigano hayo huenda ziliwasili jana usiku katika mji mdogo wa Kirumba kilomita makumi mawili na tano kaskazini ya Kamandi. Kutoka Goma, mwandishi wetu Moize Mutunga Lukube alitukusanya taarifa ifuatayo. Kamanda mmoja wa brigadi ya 15 ya jeshi la serikali amehakikisha kwamba kundi la wapiganaji Pareco lake jamadari la Fontaine lilishambulia ngome lao ndani ya kijiji cha Kamandi, ilikuwa hii leo baada ya mchanakati, ijapo timu moja la MONUC liliondoka hapo baada ya kuwapatanisha. Ni kwamba mapambano hayo yalianzishwa tangu siku ya pili ndani ya kijiji cha Kamandi Lake, Kamandi Giti na Kiguvo, mtaani Lubero. Ila kamanda huyu hakutueleza vinyume vya mapambano hayo. Kwa upande wake kamanda wa PARECO jamadari la Fontaine amenena kwamba ni askari wa serikali ndiyo waliwachokoza wakati walitia nyavu hadi kupoteza maisha ya askari wake wawili. Kwa mjibu wa shirika la nyumbani bon samaritain Maritain, takriban watu mia wamekwisha kimbia mapambano hayo hadi Kirumba, kaskazini mwa Kamandi. Ila viongozi wa Kirumba wanaaidia kuchunguza habari hiyo. Nikiripoti kutoka Goma, mimi ni mweze mtunga Lukube kwa niaba ya radio Kapi. Na jimbo ni Kivu ya kusini. Wakuu wa mtaa wa Bagira mjini Bukavu wanasema wanalemewa na idadi kubwa ya wahami kutoka mtaa jirani wa Kabare. Kwa mujibu wa wakuu hao, zaidi ya watu elfu moja wanaokimbia maovu ya wanajeshi wa brigedi ya kumi nane ya mchango wanaopatikana hapo Kabare Centre wanaachiliwa ikiwa ni wamoja tu ndio walikaribishwa hao. Kumbukeni kwamba siku ya tano iliyopita, Wanajeshi wa brigedi ya 14 ya mchango walifyatua risasi angani kwa kupinga kutawanya kwao mara kusini ya jimbo. Ndiyo jambo lililosababisha mwenendo wa wakaaji wa Kabare hadi mji wa Bukavu. Maelezo mengi nao, Jean Kasami kutoka mji wa Bukavu ni hasa vijiji vya kagabi mbonobono karambi na chichangija ndivyo vinahamwa na wakaaji wanaokimbia zuluma za waskari wa brigedi ya kumi na ine wameamua kuhama siku ya tano iliyopita wakati baadhi ya waaskari hao walianza piga risasi hewani mkaaji huyu muhami tuliyemkuta nyakavogo mtani bagira ashuhudia tunasonga sana jamii zenye kupokea hapa na ni tatizo mengi hasa kuhusu chakula na afya tungelirudi makwetu ila tunaogopa usu Upungufu wa watu wale hasa usiku, na kwa sasa hatuna msaada hata. Malalamiko yamefikia viongozi wa mtaa wa Bagira ambao wameanza kuomba msaada kutoka mashirika ya kibinadamu. Viongozi wa jimbo, upande wa kijeshi aidha upande wa kiraia, wanaomba wakaaji hao wasibabaike, kwani mpango wa kuwahamisha hao askari utaendelea bila shaka. Wakati mpango huo ukisubiriwa, usiku wa kuamkia leo wakaaji hao waliripoti uporaji mpya wa vitu. Uongozi wa brigedi ya 14 haukubali kuwa kitendo hicho kilifanyika. Tukumbushe kuwa brigedi hiyo ilipokea msaada wa chakula toka uongozi wa jimbo siku ya Mungu iliyopita. Pukavu, Jean Kasami, Radio Okapi. Na serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo inapinga kabisa ripoti ya mwisho ya Monique kuhusu mapigano yaliyotokeza miezi ya Februari na Machi jimboni ba Kongo katika ripoti hiyo Monique kupitia divisioni yake haki za binadamu imeshutumu utumiaji wa nguvu na polisi dhidi ya wafuasi wa kundi la kidini na la kisiasa Bundu ya Kongo. Wakati wa mkutano na wapashahabari hapa mjini Kinshasa, waziri wa mawasiliano na upashaji wa habari, akiwa msemaji wa serikali, alisema jana kwamba ripoti hiyo haiseme kitu kuhusu kuzulumiwa kwa wahanga wa wafuasi wa Bundu ya Kongo, na inakataa kwamba serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo haina haki ya kulinda wakaaji waliotishwa na kundi la waliotumia madawa ya kulevya. Maoni hayo hayo yalitolewa Pamatadi, jimoni Bakongo. Waziri wa jimbo wa sheria, haki za binadamu na upashaji wa habari anatupilia mbali ripoti hiyo na anaomba uchunguzi utakaotoa mwangaza uendeshwe uwendeshwe. Dedone Pambu Ntima anafasiria mbele ya mikrofoni ya Dani Kindanzita. Sisi tunatupilia mbali matokeo ya ripoti hiyo kuhusu mambo yaliyotukia katika jimbo la Bakongo. Si tunatupilia kwa kweli na mkono yaliyosemwa katika ripoti ya uchunguzi huo pa, uchunguzi ambao hauna ushuhuda. Sisi tunahitaji ukweli urekebishwe, kwa kuwa ni sura ya jimbo la Bakongo ndiyo imeweza kuharibiwa na ripoti hiyo ya Munich ijapokuwa sisi sote tunajua ya kwamba Munich ni kiungo cha Umoja wa Mataifa chenye kuwa na sifa na utaratibu mwingi. Kwa upande ungine, pambandaka katika jimbo la Equateur, vitendo makumi mane vya ubakaji wasichana vilielekezwa mbele ya vituo vya sheria tangu mwanzo wa mwaka. Tunao kati ya masuala hizo kumi ndio zilipata suluhisho. Habari hiyo ilitolewa juzi siku ya kwanza na watetezi wa wahanga wa ubakaji, wanamemba memba wa shirika moja la hapo nyumbani linalohudumia maendeleo ya kibinadamu na mazingira ni wakati wa mkutano na waandishi wa habari wa kuhusu hali ya kupinga ubakaji ulioendeshwa kwa kusherekea sikukuu ya mtoto wa Afrika, ndio alitamka hivyo mwakili Cesar Limbaya, moja kati ya wa watetezi anaonyesha hapa matatizo yanayozuia swala kuhusu ubakaji wa wanawake pambandaka. Yupo mbele ya mikrofoni ya Jislen Ntobo deli ya wamamzi ni kidogo sana hapa tulikuwa na wamamzi mbili prezidenti alifanya safari ya kazi mjini Kinshasa na mwenye alibakia wamemwikalisha chini nusu ya masiko wa ya pili kazi wa kusambisha madosie zinafanyikana polepole wamamzi wanasambisha watu tu wengine lakini madosie ya viongozi hawazigusi sababu ya hayo tunaomba kwa serikali situongezia si wamamzi na esaidie mashirika, mashirika na wamamzi wenye tunawaita wa instructer kutumizia madosie ya kila motu akuwa kiongozi ki au motu wote <tabu> Hmm. Hapa mjini Kinshasa kulizinduliwa leo hii kipindi cha pili cha kampeni ya kupinga magonjwa ya kupooza kwa mwili polio. Kampeni hiyo itaendeshwa tangu tarehe kumi na tisa hadi makumi mawili na sita Juni ijayo katika jimbo tisa za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Waziri wa Afya alikumbusha kwamba magonjwa hayo yaliyokomeshwa kati ya mwaka wa elfu mbili na kati ya mwaka wa elfu mbili na elfu mbili na tano yalijitokeza tena nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo. Victor Makwenge aliomba wazazi waonyeshe watoto wote kwa kupokea chanjo na watumishi wa afya. Maseme yake alichukuliwa na Rene Kapita kulingana na kuongezeka kwa magonjwa katika maeneo kadhaa za Afrika ya Kati, sawa vile magonjwa ya kupooza. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo imeguswa siku zilizopita na ajali hiyo, ni hasa zaidi katika jimbo la Equateur na lile la Mashariki. Hali hii mbovu inatuma nchi yetu izidishe juhudi zake za kugombeza magonjwa haya ya kupooza. Wazazi wajue kwamba, kwamba kampeni ya kuchanja ndui ni muhimu ajili ya kukomesha vilivyo magonjwa haya yenye kuwa katika anga ya nchi yetu. kuchanjisha kubo. Ndui hakuombi malipo yoyote. Ndui hii haina hatari kwa watoto. Kumpenda mtoto ni kumchanjisha ndui ya kumwepusha ugonjwa wa kupooza. watu 56 walitambulishwa tangu mwezi wa Januari 2008 kuwa na virusi vya polio. Na ujumbe moja wa mfuko wa fedha ulimwenguni FMI unapatikana hapa mjini Kinshasa tangu jana, siku ya pili. Ujumbe huo unaongozwa na, na bwana Brian Ames ukiwa na shabaha ya kuchungua maendeleo yaliyotimizwa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo katika kutimiza kwa mpango wa mwenendo wa kazi za FMI pamoja na mapendekezo yaliyofanyika kulingana na makubaliano yaliyosainiwa kati ya serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na viwanda vya Jamhuri ya Ushina. Kari. Habari zote za inchi nzima pamoja na we, Joakim Kalumendo. Kambuni la mavazi la Sotesti mjini Kisangani limesimamisha kazi ya wafanya biashara wake walio katika kitendo kitengo cha nyuzi kwa mjibu wa mkuu wa kampuni hilo hatua hiyo inatokana na kumalizika kwa sufi ya makoto inayotumiwa na kampuni hilo. Mkurugenzi mkuu wa Sotexki anaomba wafanyakazi hao kuwa watulivu, kwa sababu watarudi kazini pale kiwanda kitapata sufi mpya kutoka maeneo mengine. Inakumbusha kuwa kampuni Sotexki la kumbo na matatizo makubwa, imepita miaka mingi sasa kwa ajili ya kupata vifaa vya mwanzo vya kazi zake. Sufi inayotumiwa na kampuni hilo inatoka dilo loka katika jimbo la Katanga, ama Tanzania kupitia Uganda, ndivyo alisema. Wafanyakazi hao watulizwe moyo. Vyombo vya sheria vinakumbwa na matatizo ya kutumika katika wilaya ya Plateau Jimoni, Bandundu. Mbali na ukosefu wa mahakama makuu, wilaya hiyo inawaendesha mashtaka wawili pekee. Kinyume ni kwamba kesi nyingi zimechelewa na kukamatwa bila makosa kunaendelea. Kutoka Bandundu, mwandishi wetu Basil Bakumbane alitumia taarifa hii inayosomwa hapa na Pascal Masirika. Wilaya ya Plateau yenye kuundwa na mitaa mine sawa vile Bolobo, Yumbi, yes. Mushi na Kwamut ina chumba kimoja cha kuendeshea masambo na korti moja peke yake. Katika vituo hivyo viwili kunapatikana mwamzi mmoja peke yake, bwana Mathieu Mambo, ambaye ni kiongozi wa chumba cha uamuzi mjini Bolobo. Chumba cha sheria sehemu hiyo kinaguswa na magumu mengi kiasi, siku hizi ni sawa vile ukosefu wa waendesha masambo ambao ni wachache, vivyo hivyo kuna magumu yenye kuelekea uwezekano wa kutuma wanaopasha kusambishwa kwenye mahala panapofaa kwa kufikiria. Kwenye korti ya Inongo kwa mfano, inabidi mtu atembee muda wa majuma matatu kwenye umbali wa kilomita mia nne. Kinyume na hivyo, wanaokuwa kifungoni wanazoea kukimbia zao. Alipoulizwa na Radio Kapi, waziri wa sheria jimboni Bandundu alisema kwamba jambo hili linamshurutisha sana. Siku hizi Jean Pierre Ndongo alisema kwamba ataendelea kuonana na viongozi wa serikali ya Kinshasa ajili ya kuleta suluhu hasa zaidi kutaja waamuzi wapya.