Jambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, unaokaribisha jioni hii kufuata taarifa yetu ya habari. Kwanza kabisa, uhapa ni muhtasari wake. Jean Pierre Bemba Gombo, kinara wa chama cha kisiasa cha MLC, asalia gerezani huko Bruksele. Hatua hiyo imekamatwa na chumba cha mashitaka ambacho kimetoa uamuzi wake leo hii mchana. Hata hivyo mawakili wake wanapanga uo, wanapanga uh, kupinga uamuzi huo, wakati kikao kinachopangwa kufanyika siku ya pili ijayo kunako chumba cha uvunjwaji Wakaaji wa Chirunga huko Kabare Santre, katika jimbo la Kivu ya kusini wamevihama vijiji vyao. Raia hawa wamekuwa wakihofia kurudilia kwa mapambano kati ya batalioni mbili za brigedi ya kumi na nne iliyotumwa huko mjuni Kinshasa kuna zoezi moja linalotambulikana sasa wakati huu wa msimu wa baridi ni lile liitwalo demitere. Demitere ni kuoga tu, kuna kuviungo vya mwili vinavyoonekana wazi. Wamoja wanafasilia zoezi hilo kuwa kuogopa baridi. Ahayo na mengine mengi ni katika taarifa kamili ya habari hivi punde, msikilizaji e, karibu kanasi Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Jean Pierre Bemba Gombo abaki gerezani. Hatua hiyo imekamatwa na chumba cha mashitaka ambacho kimetoa uamuzi wake leo hii mchana. Kwa mjibu wa mmoja wa mawakili wake, mwanasheria Emekilolo, kikao kimoja kichapangwa kufanyika kunao korti ya uvunjwaji siku ya pili ijayo, huko Bruxelles. Katika kikao hicho, upande wa utetezi wa Jean Pierre Bemba unanuia kupinga hatua ya chumba cha mashitaka, pia uhalali wa waranti ya kukamatwa kwa Jean Pierre Bemba iliyotolewa na korti ya kimataifa CPI. Mwanasheria Emekilolo anahojiwa kupitia njia ya simu kutoka Brussels na mwandishi wetu Axel Goncho. Prendre... Tumefahamu kweli kama chumba cha mashtaka inachukua hatua ya kukataa kuachilia uhuru kwa muda kwa Jean-Pierre Bemba. Kufatana na hatua ya leo, mpaka sasa Jean-Pierre Bemba ataendelea kubaki ubeljiji. Hawezi kubebwa sasa palahei. Tumengoja hatua itakaochukuliwa juma kesho. Swala litaendelea wakati wa kesi wa siku ya mbili itakao kuja mbele ya Cour de Cassation. Kuna mawezo mawili. Cour de Cassation inaweza kuachilia Bemba au kuvunja tu, lakini la kuendesha swala ni kusema swala litarudi tena mbele ya chumba cha mashtaka, une chambre de mise en accusation. Wakaaji wa Chirunga huku Kabare Santre wamevihama vijiji vyao. Raia hawo wamekuwa wakihofia kurudilia kwa mapambano kati ya batalioni mbili za brigedi ya kumi na nne iliyotumwa huko. Hata wanawake wa wanajeshi wamekimbilia upande wa mtaa jirani wa Bagira kutokana na ombi la waume wao. Raiya wamekuwa wakijiuliza ni nini kitatokea jioni ya leo, licha ya mwito wa utulivu uliotolewa na kamanda wa jimbo la kumi la kijeshi. Mwandishi wetu wa Bukavu Jaka Sami alienda uga na nametutumia taarifa ifuatayo. Hapana, sio kusisi wa raia tu, na wabibi wa soda nao, wasoda wananza deploye wabibi wa yao kuwabeba mahali pengine, kwa ajili wakati moto utakapowaka, isije wabibi yao nao wanapatikana ndani ya majeruhi, yenyewe itakapofanyika pale, wabibi ya wa wasoda 14 en brigade na msikilizaji jua hapo ni sauti ya mtu mmoja ambaye anashuhudia huko Bukavu. Taarifa ya Jaka Sabi itatukutujia katika taarifa zetu za usoni. Na jimboni Kivu ya Kaskazini nako katika mji wa Kaina, takriban kilomita mia mbili kaskazini mwa mji wa Goma, mtaani Lubero, shughuli zote zilifungwa leo hii. Wafanyabiashara hawakufungua milango yao, wakulima hawakuenda shambani wala hawakulisha mifugo yao. mwito huo wakususia kazi uliitishwa na shirikisho la wafanyabiashara la mji huo. Hii ni katika kupinga uporaji wa hapa na pale katika maduka ya wanamemba wake huko Kaina na watu waliovalia mavazi ya kijeshi namjuni Mbujimai katika jimbo la Kasai Mashariki. Hatua nyipya kwa kupiganisha ukosefu wa usalama unaoongezeka zilikamatwa jana na baraza la usalama la jimbo. Kuanzia sasa, viongozi wa makata wanapashwa kushirikiana na vituo vyote vya polisi vilivyo katika maeneo yao. Nao viongozi wa mabarabara wanapashwa kuwaheshimu skuwahesabu waka, wakaaji walio chini ya uongozi wao. Zawadi itatolewa kwa kila mwezi kwa viongozi hao. Kutoka Mbuji Mai, mwandishi wetu Chris Mukand anaripoti kamili. Wazo ni kwani raia wasaidize kuukimya. Washefu wa kata wameombwa kuungana mkono na ofisi za askari polisi za kando kando. Ngambo ingine, kundi ndogo dogo za vijana zitapika zamu pamoja na askari polisi. Kila mwezi fedha elfu makumi tano zitapewa kwa ajili ya kuuza kofi la viongozi wa makata. Liwali wa jimbo anawaomba viongozi wa njia ndogo amari kuhesabia wakaji wao na kufahamu nyumba za kila mmoja, kwani kuhusu gavana wa jimbo, watenda maovu hawa wameishi kati za raia. Kwa kuheshimu mpango huo, viongozi watashirikiana mara mmoja kwa mwezi. Sasa hivi shirika mdogo ama commission litatumika kwa kueleza wazi ngizi gani hali lilizoroteshwa. Msiku makumi mbili na nne ya mwezi huo, pale komini la Dipemba, watu wawili waliuawa na wengine kumi na tano kuumizwa kisha grenadi kupasuka. Gavana mechunga matokeo za shirika hilo kisha masiku mbili. Toka Mbuzimai, Chris Mukondo, Radio Kapi na kazi za mpango wa shino o, kongole ambayo ni mpango wa ukarabati wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa sana hapa mjini Kinshasa uliweza kutolewa leo hii wakati wa mchana na kiongozi wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo Rais Joseph Kabila. Na huko ukarabati huo unahusi mabarabara mawili ya barabara kuu ya jiji la Kinshasa. Sherehe hizo zilianzishwa huko Kinsuka katika mtaa wa Ngalima. Taarifa ya mwandishi wetu wa Gat mbona inasoma sidioni na karinda muso Barabara namba moja, inatoka Avenue de la Paix mpaka Mtaa wa Kinsezo, kupitia Avenue du Tourisme, kutoka Kilima mpaka Shimu ya Lutendele. Barabara hiyo ni ya urefu wa kilomita makumi sita na saba. Majengo ya sasa katika mazungumzo ya leo ndiyo yanahusu barabara hiyo. Kutokana na masemi ya waziri wa majengo, kazi hizo zitasaidia kwa kujenga katika muji barabara ya sasa, kufungua barabara na kuongoza hali ya usafirishaji kwa Wakongomani. Itafungua pia mitaa za Pom page na Mbudi, itaendesha te na mashirika ya vijiji katika sekta sete ya ujami na uchumi. Shirika ya Eximbank inatoa inatwa fedha pamoja na mashirika ya ushina kwa ajili ya kuendesha kazi. Wizara wa majengo ndio inaongoza kazi zote na tuende huko Goma tena katika jimbo la Kivu, malumu, mkumu, ya kaskazini ni kwamba mwakilishi maalum wakati mkuu wa umoja Mataifa njeni jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo Bwana Alan Dos alizindua mwenyewe leo hii kuna ko, kuna huko Sake, kilomita makumi na saba kusini mwa mji wa Goma, kazi za ukarabati wa barabara itokayo Sake hadi Masisi iliyo na urefu wa kilomita makumi tano na sita. Barabara hiyo ilitumiwa kwa muda mrefu kama njia ya lazima kwa vita vyote vilivyoshuhudiwa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Alan Dos alipata fursa ya kukumbusha wakungumani eh, pamoja na viongozi wote wa makundi yanayomiliki silaha katika majimbo ya Kivu kuwa barabara hiyo inapaswa kubadilishwa sasa kuwa ishara ya amani. Na kuanzisha uongozi thabiti na wa kuhusisha watu wote wa misitu ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndiyo lengo la mkutano wa kwanza wa kamati ya uongozi wa mradi wa misitu uliofunguliwa leo hii mjuni kin Kinshasa. Na kiongozi wa wizara ya mazingira alisema kuwa kazi hizo zina lengo la kuboresha hali ya maisha ya wakaaji wenyeji. E, kazi hizo zinashirikisha wawakilishi wa wizara ya mazingira, mashirika yasiyokuwa ya kiserikali ya taifa na kimataifa, shirika la kilimo na malisho FAO pamoja na afisa wa ushirikiano wa ubalozi wa Ubelgiji nchini jamhuri ya, ya kidemokrasi ya Kongo. Unaendelea kuifata taarifa habari hii kutoka idhaa Kiswahili ya redio Kapi Kinshasa. Ukapi. Ukapi, habari zote za nchi nzima. Pamoja na mwenzangu Karen Damuso, tutaingia katika sehemu ya pili ya taarifa hii ambayo tutaanza na jimbo la Bakongo, ambako huko Matadi kazi maalum za polisi ziliweza kushika hapo jana uh, kundi moja la t-shirt yani mpira ambayo ina maandishi Fondation General raus, ilikuwa katika kata mbuzi katika mtaa wa Vunzi ilikwakakata → ilikuwa kakata mbuzi mtaani Mvuzi. Kutokana na masemi ya ofisi ya inspekta wa polisi jimboni, wanatayarisha uchunguzi kwa ajili ya kuhukumu watu wanaoendesha mabaya pamoja na wasaidizi wao. Inspekta wa polisi jimboni Bako ungoa, nazani kama mpango huo unahusu siasa mjuni kinshasa kuna zoezi moja linalotambulikana wakati wa msimu wa baridi ni lile liitwalo demitere demitere ni kuoga tu kunako viungo vya mwili vinavyoonekana wazi wamoja wanafasiria zoezi hilo uh, kwa kuogopa baridi Je, zoezi hili la ambatana na kanuni za afya? Mwandishi wetu Nadin Fula alifuatilia swala hilo na kutuandalia ripoti hii inayosoma Sidon na Karinda Muso. Kuoga wakati wa kipo ni shida kubwa, baridi inapita zaidi wakati huu na watu wameogopa magonjwa. Kwa ile watu wa moja wanazani kama ni vizuri wakati wa kipo kuoga mpaka sura, mikono na miguu, sababu ndio sehemu za mwili zinazoonekana na mara nyingi wanatumikisha mahashi. Namna hiyo ya kukoga inayo wa demi terrain wengine wanasema kama si okuwa usafi wanaweza kuitika wanaume waoge demi terrain, lakini hapana. Wanawake wana wake akiulizwa, daktari moja anaeleza kama usafi unaomba kuoga mwili mwili mzima kila wakati, haifai kufatana na kipimo cha ewa kwa ile daktari anapinga demi terain. Daktari Manyuka wa kituo cha afya cha shirika DGI anafasiria kama watu wameweza kuoga maji ya moto wakati wamesikia baridi sana, ni lazima kuoga mwili mzima hata wakati wa baridi e. Jimboni Kindumaniema, moto ulizuka jana huko Salama bila katika mtaa wa Kabambare, zaidi ya kilomita mia tatu na jiji la Kindu matokeo kwa moto ulioduka, zaidi ya, ya nyumba mia mbili na makumi matano zinaungula na watu wawili wanaomizwa vikali wapo katika hospitali moja ya salama mbila. Bi moja wa miaka makumi matano ambaye alikuwa na ugonjwa wa moyo alifariki wakati aliona kama nyumba yake na mali yake ziliunguzwa. Tumsikilize mshuhuda moja, atibu Ibrahimu, kiongozi wa shirika ya Generation ramazani Shadari, akiojiwa njiani mwa simu na Rigobert Yumandwani. Ilianza jana pa 12h20 minutes una nyumba ya mama moja, mama fia ni mama anaoisha kama huko msoko. Akona moto natoka nyumbani mwakwake yakukwalukwa msoko hivi, ikakamata kanisa ya selpa ya Kimbaseke ikielea tangu 12h20 hadi mpaka 15h30. Hesabu e, e, ya manyumba ililungula 254 mezo, vitu vya watu vimeweza kulungula ndani, watu hawana makao wapo nje mpaka saa hii. Watu wawili wamezuka uvikali sana, moja amezuka amepatwa na moto begani na mwingine ameungua mguu iko mauti uti hospitalini hapa kwetu Salamabila, na maa mwengine asuka tensio amefariki. Kwa kuwa nyumba ililungula, akasuka tensio amefariki, lakini akuguswa kitu chochote. Tensio njo ili mkamata tu, na hivyo alifariki mauti kwa nyumbani. Tunangoja tujue moto matu natoka wapi. Tunavoga watu wote wapo tubima hapa, mwingine Salamabila inalungula hapa, ndiyo mara ya saba bila moto kulunguza na katika habari za mchezo, ni kwamba timu ndogo la Leopa la Jamhuri ya Kidemokrasi ya Congo imeweza kuwasili tangu alasiri leo hii huko jijini Brazzaville. Wachezaji hao wako njiani kwenda Point Noir, ambako wataweza kupambana hapo kesho, siku ya Sabato, na timu ya Diable Rouge na hii ni katika mechi ya duri ya kwanza katika, uh, katika uh, mapambano ya bara la Afrika mataifa ya Afrika ya chini ya miaka mawili ambayo yataendeshwa huko mnamo mwezi Januari elfu mbili na tisa nchini Rwanda. Na kwa kumaliza taarifa hii habari, msikilizaji mpenzi, sikiliza tena muhusasari wake. Jean Pierre Bemba Gombo, kinara wa chama cha kisiasa MLC asalia gerezani huko Bruxell. Hatua hiyo imekamatwa na chumba cha mashtaka ambacho kimetoa uamuzi wake leo mchana. Hata hivyo, mawakili wake wanapanga kupinga uamuzi huo katika kikao kinachopanga kufanyika siku ya pili jayo kunako chumba cha uvunjaji huko Brussels. Wakaaji wa Chirunga huko kabare Sandre wamevihama vijiji vyao. Raia hao wamekuwa wakihofia kurudilia kwa mapambano kati ya batalioni mbili za brigedi ya kumi na nne iliyotumwa huko na mjuni Kinshasa. Hivi sasa kumejitokeza na zoezi moja linalotambulikana, wakati huo msimu wa baridi, ni lile liitwalo Demitere. Demitere ni kuoga tu kunako viungo vya mwili vinavyoonekana wazi. Wamoja wanafasiria zoezi hilo kuwa kuogopa baridi. Na mpaka hapo, ndugu msikilizaji, sina la ziada. Kwa niaba ya wote waliohudumu kwa ukutangaza taarifa hii, nasema kwaheri nikiwatakia wikendi njema, nikisema tena jioni njema, ukapi.