Ni matumaini yangu umeshinda salama salumini na kwamba wakati huu uo tayari kufuata taarifa yetu hii ya habari. E, tumekuandalia nini msikilizaji, jioni ya leo? Jean Pierre Bemba, kinara siasa, MLC, wa chama cha kisiasa MLC aliyekamatwa mjini Ubelgiji siku zilizopita kwa makosa ya kivita nchini Afrika ya Kati amesafirishwa leo hii hadi kwenye makao makuu ya koti ya kimataifa ya jinai huko Lahe nchini Uholansi kwa kusikilizwa kwa kesi yake. Hali hafifu ya utulivu imeshuhudiwa katika eneo la pwani la mto Mululu pamoja na vijiji jirani na Rubona, kusini magharibi mwa mji wa Goma, baada ya mapambano yaliyozuka jana mapema na mapema leo wakati wapiganaji wa pareko na wale wa CNDP. Makundi hayo mawili yamekuwa yakitupiana lawama kwa kuanzisha mapambano hayo. Muhogo ukiwa ndio chakula kinacholiwa sana na wakaaji wa jimbo la Bandundu, umekuwa haba katika soko za mji wa Bandundu. Ahayo na mengine mengi, ndugu msikilizaji, ni katika taarifa kamili ya habari hii. Ni katika taarifa hii ya habari hivi punde. Kuwa nasi, uendelee kusikiza, tega sikio. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. U Jean Pierre Bemba amesafirishwa leo hii hadi kwenye makao makuu ya korte ya kimataifa ya jinai huko la hei jini Uholansi. Aliwasili huko na saa sa, sa, sa, sita kasorobo majira ya Kinshasa. Inatazamiwa kuwa hapo kesho Jean Pierre Bemba atasikilizwa mbele ya chumba cha mashitaka cha mwanzo nambari tatu na saa nane za mchana saa hapa mjini Kinshasa. Kusafirishwa huko kwa bwana Bemba hadi mahakama, mahakama ya kimataifa CPI hakustushe upande wa utetezi wa wa kinara wa MLC mwanasheria Kilolo Musamba, wakili wake anasema, kuwa alikuwa kingojelea kusafirishwa huko baada ya sheria ya Ubelgiji kumnyima mteja wake uhuru kwa muda. Mwanasheria huyo anasema, ataendelea kutetea mteja wake hadi huko The Hague, kuonyesha kuwa Jean Pierre Bemba hana makosa yoyote yale. Wakili Kilolo Musamba nawajua kupitia njia ya simu na Jean Claude Ntupa Kamanga inatupatia njia ya kuenda mara moja pala e, yes, na kutetea namna yote kwa ajili ya kuonesha kama kupatana na sheria. Swala hili alihusu Jean Pierre Bemba, kama walikata kupana uhuru kwa muda kwa Jean Pierre Bemba, atowezi sema kama tunashindwa. Na wakumbusha kama Bemba anafaidishwa na kanuni ya kutozaniwa kuwa msiji wa vitendo. Tuliomba ubeljiji uhuru kwa muda sababu Bemba aweze kuwa uhuru wakati wa kesi na kutayarisha utetezi pamoja na watetezi wake katika hali mzuri sana Belji julikataa kujibu kwa maombi yetu. Tungoje siku zitakazokuja upande ya Lahei la Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali hafifu ya utulivu imeshuhudiwa katika eneo la pwani la mto Mlulu pamoja na vijiji jirani na Rubona, zaidi ya kilomita makumi matano kusini magharibi na mji wa Goma, katika mto wa Masisi. Hii ni baada ya mapambano yaliyotokea jana na mapema leo, wakati wa wapiganaji wa Pareko na wale wa CNDP. Makundi hayo mawili yamekuwa yakitupiana lawama kwa kuanzisha mapambano hayo, juu ya vikosi vyao vinavyokabiliana kwa upande tofauti ya mto Mlulu kutoka Goma. Mwandishi wetu Silvestri Kilolo anafasiria zaidi. Sendugu Mseveni, presidenti wa Pareko, alinena kwamba mapambano yaliyoendeshwa na SNDP kwa ngome ya Pareko na mapambano yaliendelea hadi hii siku ya nne asubuhi, baada ya usiku kimya. Sendugu Mseveni alinena kwamba SNDP ilivuka eneo la kuwagawanya ngambo mbili ya mto Mululu na kushambulia Pareko pa Rubona, eneo la magharibi mwa mtaa wa Masisi. Waskari mbili wa SNDP walishikwa na Pareko, nao wameonyeshwa kuwa sergent toka Rwanda na wata peleka kwenye MONUK. Amesema presidenti wa Pareco. Prezidenti wa Sendep kisiasa katika kamishoni ya amani na usalama anakanusha mashtaka hayo. Kwa mwajibu wake, pozisheni zao zilishambuliwa na Pareco FDLR wakipendelea kuiba mifugo, ila sasa ukimya mdogo umerudi amenena Kabasu Ngeve, akiongeza kwamba wamefukuza wanamgambo Pareko hadi Chugi. Nayo SNDP imenena kuwa jeshi kumi na mbili za Pareko wameuawa, habari inayokanushwa na Pareko. Goma, Silvestre Kilolo, Radio Kapi. Wakati huo huo, katika jimbo la Kivu ya Kusini, zaidi ya watu elfu kumi na watano waliokimbia makazi yao wanaishi bila msaada ya vyakula tangu mwezi Machi iliyopita huko Minova, kilomita mia moja makumi matano kaskazini mwa mji wa Bukavu. Hali hii imekuwa ikitia wasiwasi jamaa zilizowapokea katika eneo hilo. Wakimbizi hao wa ndani wanaokabiliana na matatizo ya malisho wanasema kuwa hawako tayari kurudi katika maeneo yao ya kawaida kutokana na ukosefu wa usalama. Kutoka Bukavu Jaka Sami anaripoti kamili hao wahami walitokea jimboni Kivu ya kaskazini, tukitaja Masisi na wengine wakitokea milima mirefu ya Kalehe. Tangu mwezi wa tano wa tisa na Disemba mwaka wa elfu mbili na saba walikimbia machafuko na mapigano. Wanaishi ndani ya kampi pale Minova na wengine wanakaa ndani ya jamaa zilizowapa mapokezi. Wanasema hawajahudumiwa kwa chakula tangu mwezi wa tatu uliopita. Hapa karibuni wamepokea hema na vifaa vya jikoni kutoka shirika IRC. Leo wengi kati yao wanaonyesha alama za malisha mazito mabaya. Wapangaji wameanza fukuzwa sababu hawana tena malipo. Bei ya vitu imepanda sababu ya uwingi wa watu hapo Minova. Licha ya mateso yote hayo, wahami wanaogopa kurudi makwao. Huyu hapa anaeleza kwa nini. Shida zao ni mingi juu tangia le 20 mars paka leo watu wapata assistance a vivre, tuko bali maji kuishi mwii ka tuendeleshe kitu abafanye kitu kusema turudie kwetu, processus amani depuis wa seme iko paka leo tuone fedha zake salamu mdogo ingali kule jumu taizi rudia kule. Ziara iliyofanyika hapo na mashirika ya misaada iliruhusu kamati kukutana na viongozi wa eneo pamoja na shirika la raia ajili ya kutafuta suluhisho. Bukavu, Jean Kasami, Radio Okapi na jimboni Maniema, wanawake makumi matano wahanga wa ubakaji walifariki e, kati ya mwaka elfu mbili na sita na elfu mbili na nane katika eneo la Wamaza mtaani Kabambare kutokana na ukosefu wa matibabu yanayofaa. Mji wa Wamaza umetengwa kabisa na mji wa Kasongo ambako kuna kituo cha afya kinachowatibu wanga ao. Habari hiyo ilitolewa na kiongozi wa kazi ya usawa kati ya mme na mke, familia mwanamke pamoja na mtoto katika mtaani Kabambare kutoa Kindu. Diodone Tumba Mobil Ufatana na bibi huyu, hali hii ya idadi ya juu ya maanga ya ujeuri ya ubakaji inaongezeka zaidi ya kuwepo ya magundu yenye silaha ya kigeni, pia mashamba ya uchimbaji ya madini ya dhahabu. Bibi Terezi Musanya Matala, tuna munukuu hapa kwetu tunaisha kuzika wanawake makumi tano na mia mbili, wanakumbwa na magonjwa ya tumbu pia ya ngono. Akiulizwa kuhusu neno hii, waziri jimboni ya usikae na afya anena afahamu, na amekwisha kusumulia na wakuu wa shirika la umoja la mataifa lenye kuhusika na wakaaji suluhisho imekwisha kuonekana na yabaki tu kupelekwa dawa kwa wagonjwa. Tukumbushe kama kufatana na waziri jambo hii ni kinyume ya hali mbaya ya njia na ukosefu ya gari. Toka Kindu, Dizonetumba, Mobile Radio Okapi. Kuhusiana na vitendo hivyo vya ubakaji wilayani Ituri, shirika la kutetea haki za binadamu Kado la laumu kuongezeka ubakaji na vitendo vingine vya ngono dhidi ya wasichana wadogo wanaobalehe katika mashule tofauti ya Mkambo, zaidi ya kilomita mia mbili makumi nane kaskazini mwa jiji la Bunia, mtaani Mahagi, katika jimbo la Ituri. Kwa mujibu wa mratibu wa shirika hilo, zaidi ya vitendo makumi mawili vilihesabiwa katika mwaka huu wa masomo katika takriban mashule matano ya huko anashutumu waalimu kuhusika na vitendo hivyo. Na wakili mkuu wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ametoa maoni yake kuhusu ukamatwa kwa mawakili wa ofisi ya utetezi Muyambo jimboni Katanga. Akiwa ziarani mjini Mbujimai, mwanasheria Mbuyi Mbie alaumu namna ya kufungwa tangu ukamatwa kwa mawakili hao. Anahisi kuwa heshima ya watu wa sheria imevunjwa, hata ikiwa hawako juu ya sheria. Anaomba waachiliwe huru mara moja. itakumbusha kuwa hao watatu wa jimbo la Katanga wanashutumiwa kula njama uh, katika katika kati ya kesi iliyo kati ya Benki Kuu ya Kongo na shirika lisilokuwa la kiserikali International. Unaendelea kuifuata taarifa hii ya habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Redio Okapi Kinshasa. Okapi, habari zote za nchi nzima Sehemu ya pili ya taarifa hii, pamoja na mwenzangu Dunia Mkuna Milemba, tutaanza kuanza na jimbo la Kasai ya Mashariki, ambako inaarifiwa kuwa wachimba madini haramu wane walifariki jana katika eneo la machimbo ya madini la kampuni Miba, kulingana na maoni ya bwana Jamari Kabuya akiwa presidenti makamu wa muungano wa wachimba almasi jimboni Kasai ya Mashariki, kwa kifupi USEDEK. Ajali hii ilitukia katika sekta ipatikanayo pa kilomita makumi mbili na mbili Muhogo ukiwa ndio chakula kinacholiwa sana na wakaaji wa jimbo la Bandundu, umekuwa haba katika mji wa Bandundu. Hali hiyo inasababishwa na, na kusumbuliwa kwa wenye kuleta miogo sokoni ya Bandundu Ville na viongozi vya kazi mbalimbali mbali za serikali kwenda kwa bandari ya mji mkuu wa Bandundu. Kinyume cha hali hiyo ni kutambua kupandishwa kwa bei ya miogo mjini mote, ndivyo iliyakakishwa na wachuruzi wenye kuleta miogo sokoni. Fateni ripoti ya mwandishi wetu Bazili Bakumbane ikisomwa studioni na bibi Karinda Musu. Sasa kupata mfuko wa miogo wanaoitwa mbaji mjini Bandundu ni bahati kwa wanaolamka asubuhi sana. Wachuruzi ambao wapo na zoezi ya kusafiri wakati wa usiku kwa ajili wa wa ya kuuzisha biashara pa saa kumi na moja za asubuhi. Kos Mwanangele moja wa wachuruzi wa miogo mjini Bandundu anafasiria kama ni sababu ya unyanyasi wa viongozi wa serikali pa bandari, ndio wachuruzi wanachukua hatua ya kuongeza bei. Wamenunua mfuko moja kwa fedha za kikungumani elfu moja na mia tano. Na wakati wamefika pa bandari wanatoa kwa viongozi kama kumi wa bandari zaidi ya fedha za kikungumani elfu mbili. Ndio maana wanaongeza bei kwa wanunuzi wao. Anaomba viongozi waweze kuongoza kazi vizuri pa bandari ya Buzala na Sable. Miogo ipatikane katika soko na sababu bei ipunguke. Wasafiri kumi na wawili kutoka Marekani miongoni mwao wakiwepo wanasayansi na kikundi kimoja cha televisheni National Geographic wameanzisha safari katika jito Kongo. Safari hiyo ilianzia kunako huko Kinsuka, ambayo itawapelekea hadi katika eneo uh, la Luozi jimboni ba Kongo na mkundi lile linapima safari ya wasiwasi, kwani eneo lile la jito Congo si nzuri kwa kusafiri. Bwana Thierry Henold, mkamata picha na mwenye kuchukua sura ya kila mahali, anajeleza kuhusu sababu gani kundi lake liliamua kusafiri katika eneo lile. Yupo mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Biblioserini Musau Ponde. shabaha kubwa ya kisayansi ni kuongoza ramani kuhusu muto wa Congo mwanzo walioendesha uchunguzi huu hawakuendesha kazi namna ya sasa leo. Hii watumishi wetu watatoka Kisuka mpaka Luozi katika zile maeneo na kuzichungua namna ya hali, nadhani na kama wakongomani wote wamefahamu tena, kama inapita sasa miaka kama makumi mawili Philipe de Janver alipima kusafiri katika muto, lakini usafiri huo ulimalizika mbaya. Sasa teknolojia inaendelea sana, na tunatayarisha kusafiri pa muto, sio kukamilisha watumishi wetu na hatari Na katika habari za kimataifa, kiongozi mmoja wa Kiislamu alijitolea mhanga akinuia kutawanya vita kitakatifu jihad, hadi huku Denmark, alisababisha siku ya Mungu iliyopita kusini mwa Chad vifo vya waumini makumi sita na wanane pamoja na walinzi wa usalama wane alipokataa kujisalimisha baada ya kuzingira kijiji kimoja na kuunguza nyumba zote za nyasi na hekalu. Hayo ndio Kuruani iliniambia nifanye, mwislamu Mwesinau... Msilamu wowote anapashwa kufanya vita takatifu, alisema Sheikh Ahmed Ismail Bichara, akiwa na umri wa miaka makumi mawili na minane na mzaliwa wa Mongo, nchini Chad, alipoonyeshwa jana mbele ya vyombo vya habari, la ripoti gazeti Jenafrik. Wakati huo gazeti hilo linaripoti kuwa makamu rais wa Zambia, Rupia Banda, amekanusha kufariki kwa rais Levi Mwanawasa ambayo alitangaza leo hii asubuhi, kunaku redio ya afrika kusini, Talk Radio saba sifuri mbili. Inaripotiwa kuwa Levi Mwanawasa aliondolewa mapema leo hii hadi huko Ufaransa ambako yuko katika hali mahututi akifuata matibabu. <tune> na katika habari za michezo, kazi za kupandwa kwa majani katika uwanja wa michezo wa Martiri mjini Kinshasa zimepangwa kuanza wiki hii. Kazi hizo zinazodhaminiwa na shirika la kimataifa la kandanda FIFA na zinazokadiriwa kugharamiwa kwa dola za kimarekani milioni moja huenda zikamalizika katika siku, siku makumi sita. Hii hapa ni taarifa ya mwandishi wetu Christian Mulumba ikisomwa humu studioni na Karinda Muso mwanzo wa kupanda majani katika kiwanja cha michezo Stade de Martyrs unatayarishwa juu ya juma tunayo. Kazi zinapaswa kudumu karibu siku makumi masita na itaendeshwa na msaada wa fedha kutoka shirikisho la kimataifa la kandanda. Majani hayo yatasaidia michezo ya kandanda yaweze kuendelea vizuri, yatasaidia pia wachezaji kuepuka vilonda. Faida ingine majani yatabaki na rangi ya kimajani hata kuna kivukutu, kiwanja cha majani kinatumikishwa kila wakati na aeombe kazi nyingi kisha michezo. Wachezaji wanaoendeshwa michezo katika nchi za kigeni wanaifurahia sana. Kumwanga maji, kupanda, kukata majani hewa na kutumika kazi za kupiganisha majani mabaya siyo shida, lakini watu wamoja wanaeleza kama majani hayo yana hatari ya kuunguzwa na huo, ndugu msikilizaji, ndio takuwa mwisho wa taarifa yetu hii habari. Ungana nasi hapo kesho asubuhi katika taarifa nyingine kama hii. Hadi wakati huo, nasema kwa heri, jioni njema, ukati