Hoo jambo, ndugu msikilizaji mpendwa, na kualika jioni leo kufuata taarifa yetu ya habari. Kwanza kabisa hapa ni Musa Sarwaki. Bunge la <laughs> Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limefungua rasmi leo hii vikao vyake vya mwezi Septemba. Katika vikao hivyo, bunge litajadili tu swala la bajeti. Hata hivyo, bunge hilo litachunguza na kukubali masuala mengi yaliyosimamishwa katika vikao vilivyopita. Mapigano yalianza tena leo hii kati ya kundi la Sendepeno na wanajeshi wa taifa katika kijiji cha Kihonga kati ya Numbi na Ngungu katika mtaa wa Masisi kwenye mpaka baina ya jimbo la Kivu ya Kusini na jimbo la Kivu ya Kaskazini. Na siku mbili baada ya kufunguliwa kwa mwaka wa masomo siku wiki mbili baada ya kufunguliwa kwa mwaka wa masomo elfu mbili na nane elfu mbili na tisa masomo hayajaanza katika mji wa Bandunduvili. Wanafunzi waliojaribu kwenda shuleni leo hii walirudi nyumbani kwao baada ya kutishwa na matamshi yaliyokuwa yakitolewa na waliokuwa kupita barabarani. Hayo na mengine mengi ni katika taarifa kamili ya habari hivi punde, msikilizaji, karibu na tega sikio. Ifuatayo ndio taarifa kamili ya habari. Bunge la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo limefungua rasmi leo hii vikao vyake vya mwezi Septemba. Katika vikao hivyo, bunge litajadili tu suala la bajeti. Hata hivyo, bunge hilo litachunguza ma, na kukubali masuala mengi yaliyosimamishwa katika vikao vilivyopita. Kama kawaida, nafasi ilitolewa kwa makamu kiongozi wa kwanza wa bunge Christophe Lutundula kutoa hotuba inayotoa muhtasari wa kazi zilizopita pamoja na mwelekeo wa kazi takazo hufanyika katika kikao hiki cha mwezi wa Septemba. Mwandishi wetu Jeff Ngoi alikuwa kunako makao ya bunge na akatukusanyia taarifa hii inayosoma Sidioni na Pascal Masirika. Kongamano ambalo limefunguliwa hii leo litachunguza kiwango cha pesa zitakazotumiwa na serikali katika kipindi cha mwaka wa elfu mbili na tisa ujao. Bajeti hiyo inangojewa sana na wafanyakazi wote kwa ujumla. Wafanyakazi hao walikuwa wengi leo asubuhi mbele ya chumba cha kazi cha bunge la taifa humu nchini. Wengi kati ya wanabunge wanahisi kwamba ingekuwa heri waziri mkuu Antoine Gizenga alikwe kuulizwa lini anavyoongoza serikali hii wakati huu ambako taabu ya wakaaji imeongezeka kiasi wanabunge wengine wanatarajia kumsikiliza waziri wa nguvu za umeme kuhusu ukosefu wa maji na umeme katika eneo nzima ya nchi hii. Mwishowe, kikao hicho kitachunguza masuala yaliyosalia wakati wa mkutano wa nyuma, ni sawa vile ununuzi wa pasipoti na visa kwa kurahisishia watu kusafiri, makubaliano kati ya kampuni la SNEL na shirika la Mag Energy ajili ya kurekebisha mitambo mine ya bwawa la umeme la Inga ya pili. Bunge la taifa litachunguza vilevile mambo mengine yenye kuelekea kazi za serikali katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Na hapa mjini Kinshasa, bunge la jimbo la Kinshasa halikufungua milango yake kama ilivyokuwa katika jimbo la Kwatona Kasai Mashariki. Huko swala la kukubaliwa kwa bajeti ya mwaka 2009 na baki swala linalojadiliwa katika kikao hiki, na huku masuala mengine madogo madogo yataweza kujadiliwa mjini Kinshasa, ni kule kuweza kukubaliwa, uh, kwa yule ambaye atachukua nafasi ya Daniel Boteti ambaye alikuwa makamu uh, spika wa bunge la Kinshasa aliyouawa, na katika jimbo la Kasai ya Mashariki ni kuchunguza uh, inayopiga marufuku kuwa kwa watoto katika maeneo ya machimbaji maeneo ya uchimbaji wa madini aina ya kwa madini katika maeneo hayo pamoja na haki na kanuni za kuweza kushimika vyumba vya sinema pamoja na video. Waalimu walio katika vyama sieko pamoja na sinekat walizingira leo hii jumba la bunge mjini Kinshasa. Wajumbe wa vyama hivyo viwili vya kutetea haki za waalimu walio mgomoni walichukua nafasi hii ya kuanzisha kwa vikao vipya vya bunge kwa kuwasilisha malalamiko yao kwa wabunge. Mwandishi wetu Patrick, eh, Patrick Bomboka pamoja na Axel Gonto walishuhudia tukio hilo na kutuandalia ripoti hii, hii, inayosomwa hapa na Pascal Masirika. Hakuna mwalimu anayepaswa kuwa na viongozi wawili, yaani serikali na wazazi. Mzazi simama na uondoe vikwazo vyote ndivyo wamesema walimu walioandamana hii leo siku ya kwanza wakati wa saa za asubuhi ajili ya kuonya zuluma yao mbele ya wanabunge wa serikali. Walimu ambao ni wanamemba wa Sieko na Sinekat walikuwa wakiimba nyimbo za kushtumu hali ambamo wanaishi siku hizi za tabu. Walifanya hivyo kulingana na ufunuzi wa kikao cha bunge la taifa ilipofika saa nane na robo. Ujumbe wa walimu hao kapokelewa na naibu wa kiongozi wa bunge la taifa bwana Christophe Lutundula. Katibu mkuu wa Sinekat bwana Jean Bosco Puna alimkabidhi papo hapo kiongozi huyo kibarua cha masilahi ya walimu. Masilahi yenyewe ni yenye kuhusu uh, kusawazishwa mishahara ya walimu nchini humo. Wanatia vilevile vile mkazo pia juu ya kuondoa malipo ya wazazi na kadhalika. Bwana Lutundula Christophe alisema kwamba walimu wataweza kushirikishwa matayarisho ya bajeti siku zijazo. Mapigano yalizuka tena leo hii kati ya kundi la SNDP na wanajeshi wa taifa katika kijiji cha Kihonga kati ya Numbi na Mungungu katika mtaa wa Masisi kwenye mpaka baina ya Jimbo la Kivu ya Kaskazini na Kusini. Jimbo la nane la kijeshi lathibitisha kuanza huko kwa mapigano kwa mjibu wa afisa mmoja wa SNDP aliyejuia kutoa hesabu ya waliofariki wala kujeruhiwa katika mapambano hayo. Wapiganaji wao walifaulu kuwafurusha wanajeshi wa taifa hadi Numbi kuelekea katika jimbo la Kivu ya Kusini. Anaongeza kuwa wanajeshi wa FRDC walishambulia leo hii vikosi vyao vingine vilivyo vi huko Kahundu karibu na um... Katale, karibu na, mta, na katale mtaani Masisi. Hata hivyo huku Ruchuru hali ni tulivu kidogo licha ya kuweko na hali ya kibinadamu inayoenda vibaya katika eneo hilo. Zaidi ya familia elfu sita zimehesabiwa katika miji ya Kanyabayonga na Kibirizi, zaidi ya kilomita mia moja makumi matano kaskazini mwa jiji la Goma, pamoja na huko Vichumbi kando ya ziwa Edward katika mtaa huo huo ambazo mpaka sasa hajapata msaada kutoka Goma Ni tangu saa kumi asubuhi mapema ndio mlio wa silaha kubwa zilianza kusikika katika vijiji vya Ngungu na Numbi. Kamanda makamo wa jimbo la nane la jeshi, Kanali Delphin Kahimbi alisema kama wasndp walishambulia position zao pale Ngungu na Numbi. Na numbi, nao wasndp walitupilia mbali shutuma hiyo wakisema kama ni wafrdc ndio walianza kushambulia. Kwa mjibu wa mkaaji mmoja wa Bishange karibu na Minova, jamaa nyingi za pale Bitonga walikimbilia Bishange kusini mwa Masisi. Huyu kaongeza kama mashule hayakufungua milango hii siku ya kwanza, na hata shughuli zingine za wakaaji zilisimamishwa. Wakaaji wa moja wa Ngungu ambao walianza kurudi makwao walizuiliwa na masasi hiyo. Upande wa Ruchuru hali ni ya ukimya hadi hii siku ya kwanza, isipokuwa hali ya kiutu ambayo inaendelea kuwa mbaya. Haji sasa imesemeka kuwa ni jamaa elfu na katika jimbo la Kivu ya kusini mwanajeshi mmoja wa brigedi ya kumi na nne amefyatulia risasi watu wane miongoni mwao mwanamke mmoja. Baada ya kufariki kwa watu hao mwanajeshi huyo akajigeuzia singe ya silaha na kujipiga risasi mwenyewe na kufariki papo hapo, kulingana na duru nyingi za kuaminika. Kisa hicho kimetokea katika kijiji cha Kalungu, kilomita mia saba na mtoa Kalehe. Kamanda wa polisi wa wilaya ya Kalehe anasema kuwa sababu rasmi zilizopelekea mwanajeshi huyo kutenda kitendo hicho hazijajulikana bado. Tukisalia katika jimbo hilo hilo ni, katika, ni kwamba katika kata Panzi karibu na jiji la Bukavu, mapigano kati ya watu waliokuwa na silaha pamoja na wakaaji yamepelekea kuuawa kwa watu ta, watatu usiku wa leo. Kwa mjibu wa chifu wa kata hiyo, watu waliokuwa na silaha walivamia mkaaji mmoja na kumuua kwa kupigwa risasi nyumba kunyumbani kwake papo hapo. Wakaaji waliokuwa na hasira kali walifaulu kumuua jambazi mmoja pamoja na kuumiza mwingine. Polisi inasema kuwa ilituma yule aliyejeruhiwa hospitalini ya Panzi ambako alifariki baadaye kutokana na majeraha aliyopata. Kabla ya kufariki kwa jambazi huyo, raia wa Panzi walienda hadi hospitalini kwa nia ya kumuua mhalifu huyo. Hospitali Ilipokataa, waliingia kwa nguvu katika hospitali hiyo na kufanya uharibifu mwingi. Polisi iliingilia kati kwa kuwatawanya waandamanaji. Nao wakuu wa hospitali ya Panzi wameamua kusimamisha kazi hadi pale usalama wao utahakikishwa na hapa mjini Kinshasa, mtu mmoja aliuawa katika usiku wa jana akiwa nyumbani kwake katika mtaa wa Bandalungwa. Mtu huyo aliuawa kwa kupigwa risasi na watu wawili waliovalia sare za kijeshi. Watoto wake wawili pia walijeruhiwa. Mwandishi wetu Jocelyn Musa Uponde alifika mahala palipotokea na mauaji hayo na katuletea taarifa hii kama inavyosomwa hapa na Pascal Masirika. Ni bwana Tuona Kiese mwenye umri wa miaka 17 pamoja na wabinti wake wawili wa umri wa miaka na miaka makumi tatu na tano. Mmoja kati ya mwanajamaa aliyekuweko alishuhudia kwamba mtu aliyekuwa akimiliki silaha alitumia nguvu ajili ya kuingia kifudifudi nyumbani kwao. Papo hapo, mjambazi huyo kamuua baba mzazi huyo, kaomba watoto wampe pesa na kujeruhi binti wawili. Kisha hapo alianza kutafuta peke yake mahali pote pesa ambako zinaweza kupatikana. Alipokonya dola elfu tano na simu tano za mawasiliano. Imejulishwa kwamba watu watatu wanaoishi katika nyumba hii ni wenye kufanya kazi ya kubadilisha pesa. Vivyo hivyo wana duka la kuuzisha sima. Mama mwenye umri wa miaka makumi sita alipata kukimbia zake akiruka upango wa nyumba ajili ya kuita askari polisi ambao wamefikiria nje. Kamanda wa polisi katika eneo hilo amesema kwamba wevi hao wametiwa nguvuni kwenye mtaa wa Bandalungwa. Muwaji amekimbia zake, wakati mmoja kati ya mabinti hao yupo hospitalini hivi sasa, na unaendelea kuipata taarifa. Habari hii kutoka idhaa ya Kiswahili ya Radio Okapi Kinshasa. Ukapi, habari zote za nchi nzima, dunia. Mkunda milemba, tuanze sehemu ya pili. Hii ina taarifa kutoka hapa mjini Kinshasa, ambako restaurant 3615 imeungua mchana wa leo, lakini hujulisha kwamba vifaa vingi vimeharibika, lakini hakuna aliyefariki. Hayo yalijulishwa na mtumishi mmoja usikae na usafi katika nyumba ile ya kuzisha vyakula. Huyo anahuzunishwa na upotevu wa viti na meza na pia kuungua kwa mahali wanapolinda vyakula fatana na masemi ya Bwana Kayembe yote yalisababishwa na kuungua kwa matela iliyokuwa ndani ya chumba cha kulinda nguo. Moto kaendelea kujitawanya katika duka na vyumba vingine vya nyumba kubwa. Waskari polisi wenye kuhusika na kuzima moto walifika kisha muda wa saa tatu tangu nyumba kuanza kungua na wakazimisha hivi moto. Wiki mbili baada ya kufunguliwa kwa mwaka wa masomo 2008-2009, masomo hayajaanza katika mji wa Bandunduville. Leo hii, siku ya kwanza masomo ya kuanzishwa tena, wanafunzi wachache waliojielekeza njiani kwa kwenda shuleni wamerudishwa njiani na wasafiri waliokuwa wakiwakaribia barabarani. Mpaka sasa walimu wanaheshimu hatua yao ya kutoanzisha masomo kabla serikali haijakusikizana na wenyewe. Ripoti ya mwandishi wetu Bazili Bakumbane, usome wa kistudioni na Pascal Masirika. Umbali mbali na habari zilizotawanywa wiki iliyopita kuhusu uwezekano wa kurudilia shule mjini Bandundu, wachache wa watoto waliojielekeza huko wamerudi nyumbani. Watoto wamejikuta wao peke katika boma la shule bila walimu wao, ingawa wajumbe wa muungano wa walimu walikuwa wakiwasiliana na liwali wa jimbo walimu wamekata kabisa kurudi nyuma, wamekataa kufundisha kabla serikali haijajibu masilahi yao, masilahi ambayo yaelekea zaidi kusawazisha mishahara, kuhorodhesha walimu wapya na kutolewa mishahara yenye kusalia. Alipoulizwa na redio Kapi, bwana Rodolphe Suntiere, ambaye ni katibu jimboni wa muungano wa walimu Sieko, alisema kwamba kutafanyika juma hili mkutano mkuu wa walimu ajili ya kuchunguza matokeo ya mabishano kati yao na viongozi husika ni wa mkutano huo ndipo itajulishwa kama masomo yatafunguliwa au la. Hata hivyo, inasemekana kwamba watoto wameanza kufuata shule kwenye chumba cha mushie kwenye umbali wa kilomita 100 na mji wa Bandundu na mwili wa mwanamuziki Mopero wa Maloba aliyekuwa kiongozi wa bendi ya Shamashama meletwa -shama, leo hii mjini Kinshasa kutokea huko Abidjan nchini Cote d'Ivoire. Mopero wa Maloba aliyefariki mnamo tarehe 17 Agosti iliyopita huko Abidjan atazikwa siku ya Sabato ijayo hapa mjini Kinshasa. Muziki wa hayati Mopero ulipiga fora katika muziki wa Kongo katika miaka ya makumi saba na makumi manane. Na katika habari za kimataifa ni kwamba leo hii kumesainishwa na mkataba wa ugawanaji wa madaraka huko Zimbabwe, na inaweza imefurahishwa sana uh, mfuko um, wa um... Umoja mfuko ulimwenguni wa fedha. Naye Dominic Strauss Kahn kiongozi wa shirika hilo la Bretton Woods alisema hayo katika tangazo moja akisema kwamba makubaliano hayo ya ugawanaji wa madaraka huko Zimbabwe utaleta njia mpya kwa serikali hii ili iweze kumaliza mgogoro wa kiuchumi ulio katika maeneo hayo. Itakumbuka kuwa rais wa Zimbabwe Robert Mugabe pamoja na no upinzani wake Morgan Tsvangirai waliweza kusaini mkataba wa serikali ya mseto leo hii ambako serikali Sh, sh, sh, sh Kiongozi wa Zimbabwe ameweza kukubali kwa mara ya kwanza tangu mwaka 1918, uh, kuweza kupana sehemu ya madaraka yake. Michezo. Timu ya tipe, tipe Mazembe iliondoka mapema leo Lubumbashi hadi Khartoum, mji mkuu wa Sudan siku ya tano. Timu hiyo ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo itapambana na timu ya Sudan ya Al Hilal kwa kungojelea matokeo ya mechi baina ya Enyimba na ya Nigeria na Al Hilal ya Sudan inayochezwa leo hii. Timu ya Tepe Mazembe inaongoza kwa nafasi ya kwanza katika kikundi B ikiwa na pointi saba. Na huo basi, ndugu msikilizaji, ndio utakuwa mwisho taarifa yetu hii ya habari. Ungana nasi kesho mapema katika taarifa nyingine kama hii. Hadi wakati huo, unasema kwa heri na jioni njema ukati