Mjambo kwenu, wandugu wasikilizaji, na karibuni kwa taarifa ya habari katika lugha ya Kiswahili. Kwanza mtasari wake, shirika la Renadoc unashtumu namna mkada mashtaka mkuu wa korti kuu kima ya kimataifa anaendesha kazi yake kuhusu kesi ya mwanabunge Jean Pierre Pierre Bemba. Nikisha kuchunguza namna kesi ya kuhakikisha makosa ya mwanabunge Jean Pierre Bemba iliendeshwa, ndiyo shirika hilo lilitambua hivyo. Mkutano wa viongozi vya shirika na kampuni za mji wa Brazaville na Kinshasa ulikomeshwa jana mjini Brazaville. Katika mkutano huo, kulishutumiwa kulipwa kwa franka nyingi za ushuru zinazochukuliwa kunako bandari ngobilapo mjini Kinshasa, na pia kunako bandari ya Brazaville jimboni Katanga, ujulisha kama fujo ya siku mbili ni kusema, siku ya Yenga na siku ya kwanza iliyopita, ulishtukiza kati ya waamini wa kanisa ya CPNK mjini Kamungo. Mtapata mengi kuhusu habari hiyo toka jimbo la Katanga katika sehemu ya pili ya taarifa ya habari. o kati o kati, habari kamili Muungano wa shirika za kimataifa zinazotetea haki za binadamu kwa ajili ya korti kuu la kimataifa kwa kifupi RENADOC unashutumu namna mkata mashtaka mkuu wa korti hiyo bwana Luis Moreno Ocampo anaendesha kazi yake kuhusu kesi ya mwanabunge Jean Pierre Bemba. Hiyo ndiyo ya muhimu kuhusu mazungumzo kwa wapasha habari shirika la RENADOC iliendesha leo hapa mjini Kinshasa. Kiongozi wake bwana Floribert Chebea alijiuisha kama ni kisha kuchunguza namna kesi ya kuhakikisha makosa ya mwanabunge Jean Pierre Bemba uliendeshwa. Ndiyo walitambua kama mkata mashtaka huyo wa korti kuu ya kimataifa anaendesha kazi yake vibaya. Tumsikilize Bwana Floribert Chebeya akiojiwa na mwandishi wetu Charmante Deni tumetayarisha kukutana na pande zote zinazohusika na mwendo wa kazi za korti kuu ya kimataifa, ikuwe ngambo ya Muungano wa Mataifa, ikuwe ngambo ya mashirika ya kimataifa, kwa sababu kuna shirikisho la kimataifa la mashirika yasiyokuwa ya serikali kwa ajili korti ya korti kuu ya kimataifa. Watu wengi wametumainia korti kuu ya kimataifa, na kwa ile korti hiyo haipashwe kuleta uziko. Kuna shida kuhusu kazi zinazoendeshwa na mwendesha mashtaka mkuu wa sasa, imeonekana kama huyu anaongoza kazi mbaya kulingana na mastaki ya nchi mbalimbali, mashirika yasiyokuwa ya kiserikali, pia na pande za wastakiwa. Tumetamani chumba cha kwanza cha masambo tuweze kuendesha kesi bila kufatana na mambo ya kisiasa na ya diplomasia. Tumeona kama wanapendelea siasa kwa swala la Jean-Pierre Bemba ambaye amestakiwa kwa mauaji nchini Afrika ya Kati, na kulingana na maswala ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kuna hatari ya kutuheshimu sheria Yalikuwa pale bwana Floribert Chebea akiwa kiongozi wa tawi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ya shirika la RENADOC. masemi yake i litafsiriwa na Karine Damuso na kuchukuliwa na mwandishi wetu Charmante Dine. Kwanza kuna kwa komishoni ambaye inahusika na, na kuc vandu mtoe mtoerazi. Nilikuwa nikisema kama mazungumzo kati ya serikali ya Kongo na wanamemba wa gundi la CNDP yanaendelea mjini Goma tangu sasa siku mbili, mbele ya mchana kati, ni kusema siku ilewe siku hii ya ine, kazi ziliendeshwa katika makamisheni mbalimbali. Maelezo mbali mengi na Gabriel Wamenya toka Goma. Kwanza kunakuwa komishoni ambaye inahusika na kuchunguza buku la madai ya CNDP ambaye yaliyomo yabaki fumbo. Kunakuwa vile vile komishoni yenye kuchunguza mambo ya kiutu na jamii. Hadi sasa hakuna mwanamemba wa komishoni hizo mbili ambaye ametoa maelezo kunako vyombo vya upashaji. Wote wametuhakikisha kusubiri mwisho wa kikao cha leo kwa kupata maelezo kupitia msemaji aliyechaguliwa jana, Padri Bahala wa diosezi ya Bukavu kwa upande wa serikali na Jean Munyampenda upande wa SNDP. Tujulishe kwamba Kimbasu Ngeve ameonekana leo ndani ya ujumbe wa SNDP. Bwana Kimbasu Ngeve hakuweko wakati wa kuzindua kikao hicho. Nikiripoti kutoka Goma, mimi ni Gabriel Wamenya, Redio Okapi. Aksant kwako Gabriel Wamenya. Jimbo ni Manyema. Zaidi ya wapiganaji mia mbili makumi tano wa gundi la simba yenye kupatikana mjini Mungele pa kilomita makumi saba na tano na Lubutu, kaskazini mwa jimbo, wiko tayari kushiriki katika mpango amani. Hiyo ni matukio ya ziara ya kazi ya jemadari Odaf Mungu Kalinda katika jimbo la Kivya Kaskazini. Tujulishe kama jemadari Odaf ni kiongozi wa kundi la simba katika jimbo tatu jimbo la Manyema, jimbo la Mashariki na pia jimbo la Kivu ya Kaskazini. Dedone tumba mobile atana na mtumishi wetu maalumu Mathieu Lunga Shambui anayepatikana palubudu. Tangu siku ya pili tarehe kumi na saba iliyopita, ujumbe wa jemadari Odafi inaingia ndani ya shabaha ya kukamata wanamgambo Simba wenye kupatikana ndani ya shamba la wanyama Maiko kupitia mpango wa amani. Mapatano ilifanyika kisha siku mbili ya mabishano kali na zaidi ya waskari mia mbili makumi tano pa ambao watapelekwa ngambo ya senta ya Ruberizi na lile la Rubangiwa huko Kivu ya Kaskazini. Makubaliano ano ilipitikana mbele kati ya jemadari Odafe Mungu Kalinda wa mpango amani Kanali Muindo na Luteni Kanali Mando ngambo ya Simba. Jeshi la Taifa iliakilishwa na jemadari Kasereka, kamanda wa jimbo la saba la kijeshi. Kungambo ya Munike kulikuwa timu kubwa ikiongozwa na kodonota kijeshi Saidu. Tukumbushe kama jemadari Odafe aongoza ujumbe wa mpango amani yenye iligawanyika kuvipindi tatu moja ilienda Kisangani, moja walikale na ingine Palubutu toka Kindu. Dedone Tumba, mobile Radio Okapi. <coughs> Mkutano wa viongozi vya shirika na kampuni mbalimbali mbali za mji wa Brazzaville na pia muji wa Kinshasa ulikomesha jana mjini Brazzaville. Katika mkutano huo, kulishtumiwa kulipwa kwa franka nyingi za ushuru zinazochukuliwa kunako bandari ya Ngobila hapa mjini Kinshasa na pia kunako bandari ya muji wa Brazzaville. Viongozi vya kampuni za nchi hizo mbili waliomba kwa shirika la CEEAC kujiandaa ili franka hizo za ushuru zipunguzwe. Ripoti ya mwandishi wetu Arsene Severin toka Brazzaville natolewa mostudioni na Kalinda Muso. Kwa kujibu kwa malalamiko ya viongozi wa mashirika viongozi wa kazi za kulipisha ushuru na kazi za bandari ya Brazaville wameleza kama wao wameendesha mpaka heshimu ya sheria. Maandiko mengi ya kanuni ya kulipisha usafirishaji wa biashara kati ya Brazaville na Kinshasa ni mkataba uliosahihiwa kati ya nchi hizi mbili tangu mwaka elfu mbili na tano. Kiongozi wa bandari ya Brazaville amesema kama hatua za serikali za nchi mbili zinaweza kupunguza au kukomesha malipo ya ushuru. Kiongozi wa shirika ONATRA na ule wa bandari ya Matadi walingojewa sana katika mkutano lakini hawakufika kwa kujibu kwa maswali ya wafanyabiashara. Kiongozi wa bandari ya Brazzaville anajulisha kama mafaida ya maandiko ya mwaka wa 2005 yalihusu mpaka wasafiri. Kazi mbalimbali za serikali zinafuatilia sana mambo ya biashara, ijapokuwa Brazzaville ilipunguza ushuru za usafirishaji wa simenti kutoka dola za Kimarekani makumi mbili na mnane mpaka dola za Kimarekani sita sababu ya ukosefu wa simenti ngambo yao. Wenye kuendesha mashua ndogo wanasikitika kuona jinsi wamenyanyaswa kila wakati na kazi mbalimbali zina ukapi waomba fedha. Ukapi habari zote za nchi nzima. Karibuni ndugu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya taarifa ya habari pamoja na mwenzangu Dunia Mkunda milembato ajielekeza kwanza jimboni Mashariki ambako mitumbwi mbili zilizama siku ya pili iliyopita katika jito Kongo, pa kilomita kumi na muji wa Kisangani. Watu kenda kati ya wasafiri makumi mbili na moja waliokuwa ndani ya mtumbwi ule hawakuonekana fatana na maoni ya komisa mwenye kuhusika na usafirishaji kwa njia ya maji kunako bandari ya Kisangani. Msiba ule ulitukia usiku pande za saa ine za mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kisha uchunguzi kwa wale waliopona au wanarusha, kama wenye kuendesha mitumbwi yao yote mbili waliisinzia na wakastushwa hivi na dharuba ya maji nyingi iliyotopa mitumbwi yao chini ya chombo kilichokuwa kikisimamishwa ku bandari ya sepe kungu. Tubaki tu jimboni humo, Dunia Mkunda Milemba, ambako barabara ya taifa namba ine toka Kisangani hadi Bafosende, ikiwa na urefu wa kilometa 216 Ma-makumi sita na mbili inaanza kuonyesha alama za kuharibika, na hiyo ni sababu ya ukosefu wa kulinda barabara yenyewe kuhusu kazi. Hali hiyo ilivumbuliwa na mshauri mkuu wa rais wa jamhuri mwenye kuhusika na ujenzi wa eneo la taifa na vifaa, Bwana Kimbembe Mazunga huyo alitembelea katika barabara ile iliyojengwa upya na kampuni ya wa walibanoni Tabete kwa usaidizi kifedha wa banki kuu ulimwenguni. Tumsikilize mshauri wa rais Bwana Kimbembe Mazunga akijieleza mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Aliana Alipanagama barabara ni nzuri, ni ya udongo yeni kutengenezwa na kurudishwa kwa uongozi na shirika la Tabet tangu sasa mwaka moja. Nadhani ya kama kuna uwezo wa kufanya kazi kwa ngambo ya shirika la njia na usaidizi wa serikali wa jimbo, kwa sababu sehemu zingine imeanza kujaa na majani, na fazi zingine kumekuwa alama ya njia kuharibika, ni kusema barabara imeanza kupoteza hali yake. Imestahili sasa kushimika uongozi moja ya kuwanja kutengeneza barabara yale kuhusu ibaki nzuri muda mwa siku nyingi na jimboni Katanga dunia mkunda milimba habari toka huko ujulisha kama fujo ya siku mbili, ni kusema siku ya enga na siku ya kwanza iliyopita uliojitukiza kule ulisababishwa na waamini wa kanisa la CPNK ya pale mjini kamangu. Mkenitita ni pa kilomita makumi mbili na Kabongo, kaskazini mwa Katanga. Msingi wa fujo ile ni kama komiti mbili katika kanisa lile la Kipantekotiste, wanapigania kiti cha uongozi wa kanisa lile la Kikristo watano waliumizwa vikali sana vifaa vingi vya kanisa kuunguzwa. Kwa sasa ingawaje kimya kimerudi, lakini hutambua hali ya hasira katika nyuso za waamini wapiganaji wale. Kiongozi wa mtaa wa Kabongo alitoa mwito kwa pande zote mbili kuwa na utulivu. Mengi tuyafuate na bibi Madeleni Waila. Kufatana na masemi administrator ya teritori ya Kabongo, jambo hili limetokea tena juma za mbele pale kanisa ya kiprotestanti inayopatikana Kamungu, ambapo wakati huo miongoni mwa waamini wa moja uona kama ingekuwa mzuri wa mwache afike mwisho wa muda wake wa kumiliki, lakini wengine wamejunga kwa wazo la baraza la wazee kama aondoshe madarakani. Ajali iliyosababisha mvurugo turu ya pili imetokea siku ya Mungu, wakati wa ibada. Ugomvi umeanza kati ya waamini pande moja na pande ingine. Vyombo kadhaa vya kanisa vimeharibika na watu tano wameumia. Mvurugo huu umeendelea hadi siku ya kwanza. Askari polisi wao wamefika hapo na kuweza kuleta amani. Administrator wa teritoria ya Kabongo amesema kama anahuzunishwa na hali hii inayojitokeza mara kwa mara katika kanisa ya Kiprotestanti pale Kamungu ambaye mwaka jana watu wawili wamefariki baina tu ya mvurugo kama huo. Lubumbashi, Madlene waila, Radio Kapi. Tubaki tunawe dunia mkunda mile mbaa studioni humo, ambako jimboni Bakongo ulipotiwa kama wakaaji wa mji la kasi katika mtaa wa Songololo walikimbia makao yao tangu siku ya tatu, ni pa kilomita makumi saba mashariki mwa mji wa Matadi. Aliile Stefano Mukenditita alisababishwa na kushuka kwa kundi la wasikari polisi katika mji ule kwa shabaha ya kuenda kumfunga mwanamemba wa zamani wa Bundu dya Kongo huyo kufatana na maoni ya askari polisi, alikuwa akijiandaa kwa kufanyisha maandamano. Watu mbili walifungwa. Mpadri Bernard Mampasi wa mji wa Kasi anaohuzuni kutambua kama kitendo kile huenda kuchafua hali nzuri ya kuishi pamoja raia na wanamemba wa zamani wa BDK. Tumsikilize akiwa mbele ya mikrofoni ya mwandishi wetu Giroje Nyampala. Hali hiyo inaweza kuleta ugomvi na kutosikilizana kati ya wakaaji na wanamemba wa kundi la zamani la waaminifu wa Bedeka. Hatujue sababu gani hatusikilizane tena. Kuna wasiwasi na oga kati ya wakaaji wengi. Kati ya waaminifu wale wabedeka wameishi sasa katika msito kwa sababu walishambuliwa, nyumba zao zilishambuliwa. Kilema wa matenda angepashwa kwenda nao hakuna shida ya wabedeka pakasi. Tumeomba viongozi watusaidie kusudi tuweze kuishi katika akiuliza kuhusu jambo lile waziri jimboni ausikani na mambo ya ndani bwana Davidi Kukudimu, yeye aijisha kama ajue hata hali moja kuhusu jambo lile la mji kasi na jimboni Ekuatoria. Baraza la bunge la jimbo hilo liliunda jana siku ya tatu kamisheni tano ya uchunguzi katika eneo lote la jimbo Stefano Mkenditita. Komisheni zile zinaongozwa na, na komisheni kubwa ya uchumi na pesa. Madaraka yao ni kupokea maoni na malalamiko na kuchungua hali ya pesa jimboni. Ikiwa kama maripoti zao yanatageuzwa kuwa mwito mengi tuyafate, na mwandishi wetu Bibi Beatrice Nabindi. Kufatana na masemi ya msemaji maalum ya assemblee Provincial Honorable Jacob Mbelewa, komissioni tano itatumiwa pasasa sasa masehemu yote ya Jimbo. Komisioni ile itafanya uchunguzi wa mpesa mingi juu ya mpesa enye imetoka kweni serikali ya nchi juu ya malipo ya walimu ya waguzi agri veterinaire na kazalika. Kwa upande mwengine, komisioni yusikae na maneno ya kazi ya serikali na kisiasa itaumba komisioni moja na itafanya uchunguzi wa uporaji wa mali kwa inspection jimboni iusikai na afya sababu uchunguzi enye ilifanyikana mbele ilipata shida sana. Komisioni ingine itafanya uchunguzi ya malipo ilifanyikana ku mwezi wa Novemba mwaka jana juu ya uporaji wa malipo na prime ya wafanyakazi wa choapa kuhusu sekta ya afya na ya madhibisho pia na milimo. Wazee wa bunge jimboni walisema kama mkila ya malipo ya wafanyakazi za masekta zile, uporaji wa mali ikonafanyikana mara kwa mara. Jomana komisioni tano wa kufanya uchunguzi ilivyosema. Jacob Mbelewa amependa kujibu kumalalamiko ya raia wa Jimbo la Ekwatori wenye walikuwa nasema wazo wa bunge Jimboni hawakukuwa nafanya kitu. Toka mji wa Mbandaka, Beatrice Nabindi, Radio Okapi. Asante kwa, kwa, kwa Beatrice Nabindi. wa Nwa Sizaji, ni hapo ndio tunakomesha kipindi kitu kia habari ya Magharibi ya leo. Mbele ya mikrofoni kwa mimi Stefan Mkentita nikisaidiwa na wenzangu Karinda Muso na Dunia Mkunda Milemba. pamoja tunaaga tuketekea ninyi wote, Magharibi njema