Abari zetu. Stephane Mukendi, vikosi vya Rwanda tayari vinaanza kondoka katika eneo zimoja za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo zilizogomboa kwa usaidizi wa jeshi za FRDC. Mtapata mengi katika taarifa hii habari Haitawezekana kuendesha mkutano wa kipekee wa wanabunge wakati huu. Hayani yalihakikishwa na mwanabunge mmoja alikataa kusema jina lake, na kwa hiyo tujulishe kama kiongozi wa bunge la taifa alirudi hapa mjini Kinshasa tangu jana, na ananena kama anangojea wanabunge waliosaini kibarua ya kutamani kuendeshwa kwa mkutano huo waje kumotolea wazo zao. Mujini Mbujimai kulisherehewa jana siku ya Yenga, sherehe ya ndoa kati ya watu wawili wenye kukumbwa na ugonjwa wa ukimwi ama sida wenye kuitwa kwa, kwa jina la PVV. Mtapata mengi kuhusu jambo hiyo katika sehemu ya pili ya taarifa hii ya habari. <laughs> Wanowaskizaja, mjambo. Vikosi vya Rwanda tayari vinaanza kuondoka katika eneo zimoja za Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo hasa sana mashariki mwa Kongo ambao zilizogomboa eneo hizo kwa usaidizi wa jeshi la FRDC. Na hiyo ni tangu siku ya poshi iliyopita ndiyo vikosi hivyo vya Rwanda vilianza kuondoka katika eneo hizo. Na tujulishe kama ni siku ya tano siku ya tatu ijayo ndiyo kutaendeshwa sherehe ya kondoshwa kwa vikosi vyote vya Rwanda inchini Congo ya Kidemokrasia pale mujini Goma. Basi mwandishi wetu Rosalisa Sawadi anatueleza namna sherehe hiyo itaendeshwa. Ni tangu siku ya posho ndipo askari wa Rwanda walianza toka katika vijiji walikofukuza wa FDLR na kurudi Goma, alieleza kiongozi wa opereshoni hizo. Hiyo yapitika Masisi, Ruchuru, Lubero na Walikale. Kwa sasa ni askari wa FARDC watakaolinda vijiji hivyo. Askari wale wa Rwanda tayari wamekuwa kando na mji wa Goma hadi siku ya tatu watakapotoka nchini Kongo ila presidenti wa shirika la raia ahofu kwamba kuondoka kwa askari wa Rwanda kutarahisishia wa FDLR kunyanyasa raia. Jason Luneno wa FDLR: wapiganaji wao hawakurudi Rwanda na tunauoga kuona maafa walioyaanza tayari yaongezeke zaidi. Isipo mabadiliko, siku ya tatu kutaendeshwa sherehe watakayoshiriki viongozi wa Rwanda na wale wa Kongo kwa kurudisha kiserikali askari wa Rwanda kwao. Matayarisho ya sherehe hiyo yaendeshwa vema mjini Goma. Rosali Zawadi. Jimboni jirani la Kivu kusini, zaidi ya watu kumi walitekwa nyara katika pori weekend iliyopita na wapiganaji wa gundi la FDLR katika vijiji vya Kalonge na Bunyakiri, paka, kaskazini mwa jiji la Bukavu. Shirika moja ini ya kimataifa yenye kutumika katika eneo ya Kalonge inaripoti kama kuna raia wengi wenye wanahama vijiji vyao wakikimbilia katika vijiji vya Chifunzi na Rambo. Maelezo mengi na Michel Chirimwami toka Bukavu. Pale Kalonge, wapiganaji wa Hutu wa Nyarwanda waliokuwa wamejificha karibu na njia, waliwakamata mateka watu saba wa kijiji cha Sati na Mshingi waliokuwa wakielekea upande wa Bunyakiri. Kufuatana na hayo, wakaji walianza kuhama maskani yao na hali ya utulivu kuvurugika tena katika eneo hili. Ushuhuda wa mtumishi wa mashirika ya misaada aliyeomba asitajwe jina lake: tuliona kama watu wanatoka ngambo ya kule Sati na ngambo ya Mshingi, wanaanza kimbia kufuatana na gisi walioona wenzao walikamatika na wakupeleka kupona wale wa interamu, na walifika pale jifungi, wengine walibakia ile ma mingine ya karibu karibu, na inaleta hali kidogo ya wasiwasi, wata wajue itaishia wapi. Vile vile upande wa Bunyakiri katika kijiji cha Kalima watu watano wamekamatwa mateka hii siku ya Jumapili na kupelekwa msituni. Kiongozi makama wa wilaya ya Kalehe tuliye mhoja alisema amepata habari nyingine ya watu kutekwa nyara siku ya nne katika kijiji cha Lumenje, ila kutokana na umbali wa maeneo hayo alisema hajapata maelezo zaidi kuhusu visa vyenyewe. Tukumbuke kuwa tangu mwanzo wa operesheni za pamoja kati ya jeshi la taifa na lile la Rwanda huko Kivu ya Kaskazini, kunaonekana msafara mkubwa wa wapiganaji wa Hutu wenye wa Rwanda wa FDLR kuelekea mitaa ya Kalehe, Kabare na Shabunda. Bukavu, Michel Timwami, Radio Kapi. Nyama zinapatikana katika hatari ya kuuawa kwa yote katika mm, shamba la wanyama la Maiko jimboni Manyema. Nyama hizo ni kama okapi, tembo ngila makaku na mbogo. Kwa mujibu wa kiongozi wa walinzi wa shamba hiyo ya nyama, ni tangu zamani wapiganaji wa Mai Mai Simba wanaua nyama hizo na kuchimba madini ya dhahabu katika shamba hilo la wanyama. <mulia> haitawezekana kuendesha mkutano wa kipekee wa wanabunge wakati huu. Masemi haya ni ya mwanabunge mmoja. Masemi haya yalihakikishwa na mwanabunge mmoja aliyesaini kibarua kia kuomba kuendeshwa kwa mkutano hiyo. Mwanabunge huyo alikataa kujitambulisha, kisha kurudi hapa mjini Kinshasa jana, siku ya Yenga, kiongozi wa bunge bwana Vital Kamere alinena kama anangojea kupashwa habari ya kibarua hiyo ya wanabunge waliosaini kibarua hiyo. Tukumbushe kama wanabunge hao wanaomba kuondeshwe mkutano wa kipekee kuhusu mambo yanayoendeka mashariki mwa Kongo, ni kusema kuhusu ujio wa vikosi vya Rwanda nchini Kongo ya Kidemokrasia. Ripoti ya mwandishi wetu Jeff Ngoy inatolewa msijoni na Octave Muderwa tunaoga za mipango zinazofichwa kuna hatari ya kumona Vital Kamerhe aondoshwe madarakani na watu wa msimamo kali ya muungano ya kisiasa ya AMP. Iko hayo neno, ndio bunge mmoja kati ya wale wanayoazimishwa mkutano isiyo kawaida ya mabunge alijibu Radio Okapi kwa njia ya simu. Huyo bunge alitia pembeni wazo ya aliko ya mkutano isiyo kawaida ya mabunge kwa saa hizi za mzozo kali kati ya kundi ya kisiasa ya AMP na kwa hayo inayohusikwa na kurudi kwa Vital Kamere kwa nchi Kongo, tunafahamu kwamba watu wengi waliichunga sana kwa sababu ya ajili tatu. Kwa kualika mkutano isiyo kawaida ambayo mabunge mia mbili makumi sita na mbili wanayohitaji, hawabunge wanahitaji kufahamu mingi zaidi ajili ya kufika kwa vikosi vya jeshi la Rwanda mjini Kongo. Ajili ya pili, tunachunga mkutano ya kawaida ya mwezi ya tatu ili turudishe tena hiyo ulizo alieleza bunge mmoja ambayo akupaa na jina lake. Kwa ajili ya mwisho, na kati ya muungano ya kisiasa ya AMP, wengi wanapenda kuona Vital Kamera aondoshwe madarakani ya chumba la bunge. Watu aiyo msimamo wanapenda kufahamu zaidi juu ya wabunge waliosaisha azimio hiyo, lakini bunge wa azimio ile wanaoga juu ya maisha yao. Asante kwako Oktave Muderwa. Na tujulishe pia kama kiongozi wa kamati ya muungano wa nchi za, za Afrika bwana Jean Ping anangojwa hapa mjini Kinshasa magharibi ya leo. Shabaha ya ziara yake ni utafiti wa suluhisho kwa shida la mashariki mwa Kongo. Yatakutana e atakutana na rais wa jamhuri na viongozi vya kamati la kimataifa na mabalozi wa moja Ukapi, Ukapi. habari zote za nchi nzima Karibuni ndugu msikilizaji, kwa sehemu ya pili ya taarifa ya habari. Tunajielekeza kwanza jimboni Kasai ya Mashariki, ambako idadi ya mipaka za askari polisi wanaoongoza gari barabarani zilipunguzwa mjini Mbujimai tangu leo asubuhi. Hatua hiyo ilichukuliwa na kiongozi wa polisi inaosika na, na kuongoza magari barabarani <mucho> tubaki tu jimboni humo tukijulisha kama kulisherehewa jana siku ya enga sherehe ya ndoa kati ya watu wawili wenye kukumbwa na ugonjwa wa ukimwi ama sida, wenye kuitwa kwa jina la PVV. Watu hao walisaidiwa na shirika litwa Obdom ama Bureau Diocesain des Oeuvres Medicales. Tujulisha kama viongozi vya kituo hicho cha Obdom walijulisha kama watu wenye kukumbwa na ugonjwa wa ukimwi ama sida, ama sida, wana uwezo pia wa kuendesha sherehe ya ndoa na kuzaa watoto wenye hawa gonjwe ukimwi ama sida. Chris Mkond anatoleza mengi toka Mbujimai. Ndoa hiyo ilitendeka pale paroki ya Yesu Mupandishi katika diocese la Mbujimai kijana mmoja wa umri wa miaka makumi tatu na tano, na binti wa miaka makumi mawili na nne wote wawili wana ugonjwa wa sida. Waliwatezama kuna sasa mwaka mzima pale ofisi la BEDOM, Bureau Diocesain des Oeuvres Medicales. Dr Viki Kambaja, kiongozi wa BEDOM, amesema mesema ya kuwa kama mtu yeyote wa PVV wanaweza wao pia kuunga ndoa na kuzaa na mtoto atayezaliwa atagonjwa sida wakati wazazi wanalindwa vizuri, ndoa katika hali hilo haiko tu kwa kuzaa. Ofisi letu lilipenda kuambia raia ya kuwa wao pia ni watu wana haki la kuingia katika ndoa. Bibi atapata mimba, mtoto ndani ya mamaye ana na ugonjwa, kwani mtoto anaambukiziwa virusi mpaka wakati wa kuzaliwa. Kwa ngambo lake Padre Mathieu Chitenga amesema ya kwamba ina hiyo ya ndoa haikataziwe na sheria la eklezia. Bwana na bibi ya Rusi, hawa wamesema ya kuwa ilipasha uodari kwa kujijulisha ya kuwa wana ugonjwa wa sida. Wanaalika rahia wasiwatenge wenye kuwa na ugonjwa huo. Toka Mbujimai, Chris Mukonde, Radio Capi. Habari toka jimboni Ekwatoria hujulisha kama kuliendeshwa jana siku yaenga, mzozo kati ya wakaaji wa kijiji cha Mobondo na wale wa Moliba katika wilaya ya Sudubongi. Vinyume vya mapambano hiyo ni kama kuna watu tano wenye waliuawa na watu wengi kuumizwa vikali. Uh, msingi wa mzozo hiyo ni kama vikundi hivyo miwili vilikuwa vikifia eneo moja ya udongo. Beatrice Nabindi anatuliza mengi toka Mbandaka. Kufuatana na masemi ya kiongozi ya sekta ya Mwanda, wakati wa Mumbondo na wa Mobila, wanaishi pamoja tangia za amani, lakini hawasikilizani kwa kufia udongo. Ni juu ya kujenga nyumba, sababu mahali zenye wanaishi kuko matope. Kiongozi wa sekta aliita wajumbe ya mingini zote miwili siku ya yenga iliyopita, kubomole imepatikana mwa kilomita mia moja na nusu na kimena, kwa kuwapatanisha. Wakati walikuwa na kutafuta amani, njo vita ikaa ilivyosema kiongozi wa sekta, watu tano walifariki, wakaaji wa Mombondo tatu walifariki na wa Mobila mbili, na watu wengine walilumizwa. Askari polisi walikuja kwa kuwatuliza. Kiongozi wa sekta ameenda Gemena kwa kustaka maneno kweni kiongozi wa wilaya. Tujueni ya kwamba mumwezi wa Novemba iliyopita wakaaji hawa walipambana tena, lakini wakaaji wa Mombondo wamepoteza mitumbwi, mafile na vyumba zao zililungula. Toka mji wa Mbandaka, Beatrice na vindi Radio Okapi. Na ni hapo wanduku wa sikizaji, ndio tunakomesha kipindi ketu kia habari ya mangharibi ya leo, lakini mbele ya kuaga, ni kumbushe tena vichwa vya habari Tulisema katika taarifa ya habari kama kuna vikosi vya Rwanda vyenye vilianza kuondoka katika eneo zimoja za mashariki mwa Kongo tangu siku ya posho iliyopita. Kwa usaidizi tujulishe kama eneo hizo zilikuwa zikisa, zilichukuliwa kwa usaidizi wa jeshi la FRDC, na haiwezekani kuendesha mkutano wa kipekee wakati huu. Haya yalakikishwa na mwanabunge mmoja mwenye alikataa kujulisha jina lake, ingawaje kiongozi wa bunge la taifa alirudi nchini Kongo tangu jana siku ya enga, na yeye anasema kama anangojea kuonana na wanabunge hao wenye walisaini kibarua hiki kia kuomba mkutano wa kipekee kuhusu shida la mashariki mwa Kongo. Na mjini Mbujimai kulisherehewa jana siku ya Yenga sherehe ya ndoa kati ya watu wawili wenye kukumbwa na ugonjwa wa ukimwi ama sida, wenye kuitwa kwa jina la PVV wandowasizaji. Ni hapo ndio tunaongoza kipindi ketu kia habari ya magharibi ya leo. Mbele ya mikrofoni ilikuwa mimi Stefani Mkeni Tita nikisaidiwa na wenzangu Karin Ndamuso pamoja na Oktave Muderwa, pamoja tuna