Wanda wasizaji amjambo na karibuni popote munaopatikana nchini Kongo ya kidemokrasia. Karibu kwa taarifa ya habari katika lugha bwana tukufu la Kiswahili. Kwanza mtasari wake: kiongozi wa bunge la taifa bwana Vital Kamerhe atajiondosha madarakani kwa utashi wake, wazo hiyo ni waamini wake wengi. Mtapata mengi kuhusu jambo hiyo katika taarifa hii habari wageni wote wenye kupatikana nchini Kongo wa kidemokrasia wanabaki na siku sita tu kwa ajili ya kukamilisha vikaratasi vyenye kuwaruhusu kuishi nchini Kongo wa kidemokrasia. Wombi hiyo ama wito huo ulitolewa na kiongozi wa kituo cha dejem hapa mjini Kinshasa. Tangu mwanzo wa juma hii kulifikishwa katika jimbo la Bandundu gari za aina ya 4x4 zenye zinapangwa kutolewa kwa viongozi vya mitaa na eneo mbalimbali za serikali katika jimbo hilo la Bandundu. Okapi, Okapi habari kamili Gisuliosema katika vichwa vya habari, kiongozi wa bunge la taifa bwana Vital Kamere atajiondosha kwa utashi wake madarakani. Wazo hiyo ni ya waamini wa wake wengi wenye kumwaminia kiongozi huyo wa bunge la taifa na walisema kama kuna wazo nyingi zenye kuwatuma kuwaza hivyo, kama kiongozi wa bunge la taifa atajiondosha madarakani. Tufate maelezo mengi na Paul Kabeba, Kapol Kaboba katika studio hii. Naam, Vital Kamere ataacha kazi zake kufatana na wafasi wake, Kamere atafanya juu chini, eko anafanya juu chini kusudi demokrasia izidi kuendelea katika Kongo ya Kidemokrasia. Wakisema kama Kamere alichakuliwa na wanabunge aiko na chama zake. Kwa mjibu ya wateja ya Kamere, kama ataweza kuacha madaraka ni kupitia mkutano la wanabunge waliomchakua wakisema kama ni masemi zake kupitia redio Kapi ndiye ilimuletea mzozo na chama yake. Katika masemi zake Kamera alisema kama hakujua jambo kuhusu kufika ya majeshi la Rwanda katika nchi la Kongo la kidemokrasia, lakini kufatana na watu wengine Kamere anataka kutupiliwa nje juu bunge iliunda kamisheni fulani juu ya kuchunguza mwenendo la ngazi zote za serikali. Kwa saa hivi tunaweza kusema kama inaonekana kama uhusiano kati la Kamere na Presidenti Kabila imevundika. Wengi usema kama ni pamoja vile Lumumba na Kasavubu hata Kasavubu na Chombe. Wengine usema kama Kabila na Kamere wanaweza tena kusikilizana mala tena, kupitia inchi za kigeni tujulishe kama mabalozi mbalimbali wanajiandaa na kuleta amani kati yao. Asante kwako Paul Kaboba. na hali ya baridi ndiyo ilidumu leo kunako bunge la taifa sababu ya hali hiyo ni kama kuna wanamemba wawili wa ofisi ya bwana Vital Kamere, kiongozi wa bunge la taifa, wenye walitoa vikaratasi vyao vya kujondosha katika utashi wao katika madaraka yao. Watu hawa wawili ni bwana Christophe Lutundula akiwa makamu wa kiongozi wa bunge la taifa pamoja na bi uh, pamoja na bi Brigitte Kal Kalaba yeye ni makamu wa mweka hazina wa bunge la taifa. Lakini kuhusu habari tunazopata wakati huu ujulisha kama bwana Christophe Lutundula alitoa tena kibarua hiko kya kujondosha madarakani, ni kusema alivuta utashi wake wa kujiondosha madarakani. Wageni wote wenye kuishi nchini Kongo ya wa kidemokrasia wanabaki na siku sita kwa ajili ya ku kamilisha vikaratasi vyenye kuwaruhusu kuishi nchini Kongo ya Kidemokrasia. Operesheni hiyo ya kuchunguza wageni wenye kuishi nchini Kongo ya Kidemokrasia na vikaratasi visiokuwa halali ulianzishwa tangu mwanzo wa mwezi huu na utakomeshwa mwisho wa mwezi huu, ni kusema mnamo tarehe moja Machi ijayo. Operesheni sasa ya kuinda watu ama wageni wenye kuishi nchini kwa kidemokrasia kati bila ya vikaratasi halali itaanzishwa na kwa hiyo Kiongozi wa ofisi ya DGM tawi la pa mjini Kinshasa alielezea redio Kapi kama muda hiyo itakomeshwa mnamo tarehe moja Machi ijayo. Ripoti ya mwandishi wetu Askia Zibia Tayoro inatolewa Musijioni na Karinda Mso. Ni tangu tarehe 10 Februari ndio shirika DGM linaomba wageni amba wameishi katika Jamhuri ya Demokrasia ya Kongo bila sheria waweze kwenda kwa nia kwa ajili ya kuongoza hali yao. Operesheni inahusu sana wageni ambao wamepoteza mapasipoti na wale ambao muda wa visa zao unakomeshwa. Kutokana na masemi ya kiongozi mmoja wa DGM, watu ambao hawataheshimu wa eshimu kanuni mbele ya tarehe moja mwezi wa tatu utakaokuja, watalipa dola za Kimerikani 115 za amand Wage wageni wengi ambao walipata habari habari ya shirika Dejem kupitia kupitia vyombo vya habari wamekwisha tangu juma mbili kubadilisha vitambulisho vyao kusudi a kuepuka shida. Dejem inaona kama wengi kati ya wageni wale ambao wanajileta hawana vitambulisho. Bwana Joko Bale Kongolo, kiongozi wa Dejem, amesema kama kituo chake naweza kutolea wageni wale kitambulisho kwa lengo la kuwafahamu. Mipango mbalimbali zinazoendeshwa hapa mjini Kinshasa na tawi la Muungano wa nchi za Ulaya zilichunguzwa jana, pamoja na mwanabunge mmoja wa Muungano wa nchi za Ulaya b Veronique de Kreiser alijelekeza katika eneo mbalimbali munamwendeshwa mipango hizo, ni kusema kunako barabara Kalinda, kunako chemchem Bibwa katika mtaa wa Nsele na pia kunako senta ya uchimbaji wa maji kandokando kando na jito Kongo ngambo ya Kinsuka. Na kwa hiyo kisha kuchunguza eneo hizo mbalimbali ambamo kazi za, za ujenzi zinaendeshwa, b Veronique de Criser alijulisha kama anafurahishwa na namna kazi hizo zinaendeshwa. Tumsikilize akihojiwa na mwandishi wetu Onesime Mukandila. Je suis impressionné par l'efficacité de ce na sifi était... ya hali ya kazi zilizoendeshwa. Nadhani kama mipango za komisheni ya Ulaya ni kutokana na matatizo yi nchini, mipango zile sio kubwa sana, lakini zina lengo la kutoa kweli msaada utakao dumu kwa raia. Umoja wa Ulaya unachungua kabisa mipango zake zote. Natamani kusema kama ni mzuri kutoa ripoti kuhusu msaada wa fedha inayotolewa, lakini sisi wanabunge wa Ulaya tumezani kama ni lazima kubwa kwenda mahali ambako kazi kusudi ya kuchungua namna na kazi zinaendeshwa, kuona mchango wa mtango wa raia ni gani katika mipango zile. Ndio sababu na kuja hapa. Natamani siasa ya jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo iendelee siku zitakazokuja. Natumaini kama Kongo ya kidemokrasia itaendelea ya kujengwa na kazi zitaendeshwa vizuri. Yalikuwa pale Bi Veronique de Kaiser, moja wa wanabunge wa wanabunge bunge wa muungano wa nchi za Ulaya. Masemi yake ilitafsiriwa na Karine Ndamuso tujushe kama mpango wa umoja wa nchi za Ulaya katika nchi la Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ulitoaka kiasi ya milioni za franka za Ulaya milioni mia tano na kumi na nne. Karibuni ndugu msikilizaji kwa sehemu ya pili ya taarifa hii ya habari. Tutajielekeza kwanza hapa mjini Kinshasa ambako mvua kali ulionyesha usiku wa jana ulisababisha maharibifu mengi hapa mjini Kinshasa. Kuna nyumba sita zenye ziliporomoka katika eneo la mporomoko wa udongo la Mataba d na pia katika kata la Buhundu katika kata la Biza Delvaux na kando kando, na pia kuhusu habari toka jimboni Kivu ya Kusini hujulisha kama mvua zilizonyesha siku hizi pande la Uvira zilisababisha uharibifu wengi pia katika eneo la Lemera, kulingana na habari zilizotolewa na shirika la raia la eneo hilo, kuna karibu hektar tatu za shamba za maragi zenye ziliharibika, na kwa hiyo walimaji wanaogopa kukosewa na mbegu za kulima katika siku za usoni. Giso lilosema katika vichwa vya habari, kuna gari za aina ya jip kf4 zenye zilitolewa, zenye ziliwasilishwa katika jimbo la Bandundu. Gari hizo zitagabuliwa kwa viongozi mbalimbali vya eneo za serikali, ni kusema viongozi vya mitaa na pia viongozi vya wilaya ya jimbo hilo la Bandundu. Ripoti nawe Karinda Muso. Suluhisho imepatikana mepatikana juu ya usafirishaji wa viongozi wa mitaa jimboni Bandundu. Gari 11 za aina na pickup Nissan 4x4 kwa makumi mbili na mbili zilifika jana mjini Bandundu. Mitaa 18 na kazi zingine mitaani katika jimbo zitafaidishwa na gari zile. Serikali ya jimbo inatayarisha kusaidia viongozi wa mitaa kwenda bila shida kwa wakaaji mahali pote mitaani. Mingi kati ya mitaa zile zimetambuka kilomita mraba 215. Serikali ya jimbo jimbo inafaidishwa pia na vyombo viitwavyo traktor kwa ajili ya kuendesha kazi za kilimo kusudi ya kurudisha jimbo kwa fasi yake. Wakaji wamesifia kitendo ya kitendo hicho cha serikali ya jimbo. Wakaji wamezani kama wakati kazi za mitaa zinaendeshwa zitasaidia kuendelesha jimbo, itasaidia kufungula barabara mbalimbali mbali mbali za kwenda mashambani, itasaidia pia usafirishaji wa mazao mbalimbali jimboni humo. Inabaki mpaka kutoa suluhisho kuhusu usafirishaji kwa njia ya maji sababu kuna mitoni mingi. Wavuvi wa muji la Mwanda jimboni Bakongo wanaomba serikali ya jimbo la Bakongo liwashughulikie. Wengi kati yao wananena kama wanakumbwa na manyanyaso zinayoendeshwa na askari wa maji. Bwana Philip Kobe akiwa kiongozi wa wavuvi hao wa muji la Mwanda alijulisha kama kuna pia hatari mbali zenye kuwakumba katika kazi yao, na wakati wanakumbwa katika hatari hakuna mtu mwenye ana uwezo wa kuwasaidia. Tusikie tum Msikilize bwana Philipe Kobe akiwa mongozi, kiongozi wa muungano ya wavuvi wa muji la Mwanda Jimboni Bakongo. Ni hiyo fasi ya tunachangia njio iko inaleta shida. Usikilizano inadumu leo kati ya wakaaji wa Soyo mjini Angola na wakaaji wa Kabinda mjini Kongo. Na kwa usikilizano hiyo, wavuvi wa nchi ya Angola wanajiruhusu kuvua samaki kati ya maji ya Kongo. Hali hiyo haitufurahishi hata kidogo, kwanza inapanda mzozo kati yetu na inatugawanya na wenzetu wavivu wa Angola. Hiyo hali inawapendekea sana kuliko sisi, na kwa hiyo tunaomba viongozi watengeneze hali hiyo, ili kazi zisimami Ilikuwa pale bwana Philippe Kobe, akiwa kiongozi wa wavuvi wa muji la Mwanda jimboni Bakongo. Na katika teritoria ya Ruchuru jimboni Kivyo kaskazini, idadi ya watu wenye kukimbia mapambano makali yaliyoendeshwa kati ya jeshi la FRDC likisaidiwa na lile la Rwanda kwa kipiganisha vikundi vya wa FDLR Idadi ya wakimbizi hao ni yeni kuongezeka. Kuna familia zenye ziliongezeka kati ya familia elfu mbili zenye tayari zilikuwa zilishahesabiwa. Rosali Zawadi anatueleza mengi toka Goma wanamemba wa mashirika za kiutu waliojielekeza huko wasema kama watu hao watoka Bwito na wengine Malianga, Kihala, Mirangi katika mtawa Walikale. Hao wanaishi katika kempi walizounda tangu tarehe kenda ya mwezi huu. Wanaongeza kama watu wale waishi bila vifaa vya nyumba, pia bila msaada wowote wa. Wanaongeza tena kama mashirika za kiutu hazina namna ya kufika katika eneo hizo ili kusaidia jamii hizi kutokana na operesheni za vita zinazoendeshwa katika eneo zile. Hivi wanaagiza mbele usalama wao, ili wasaidie jamii zenyewe. Ila wamefahamisha kwamba ujumbe wa kutambua idadi na hali kimaisha ya watu hao inapangiliwa juma hili. Kwa ngambo ingine, imeonekana kama jamii zimoja za grupema ya Bukombo kusini na Nyanzale tayari zimeanza rudi kwao. Goma, Rosalie Zawadi, Redio Kapi. Na habari ya mchezo kwa kifupi, katika taarifa hii habari hujulisha kama muungano wa waundaji wa timu la kandanda Daring Club Motema Pembe utakutana leo siku leo magharibi pamoja na kikundi kilioongoza timu hilo wakati wa zamani kenye kilichoondosha madarakani na kisha kisha kuzungumza na kikundi hikyo, watachagua wanamemba wapya wenye watakapoongoza timu hilo la kandanda Daring Club Motema Pembe. Wandugu wasikizaji, ni hapo ndio tunaongomesha kipindi chetu kya magharibi ya leo. Aksanti kwa usikilivu mema, ninawaga nikuetekana nyi wote magharibi njema Bukabi.