Wandogo waskilizaji, ya mjambo na karibuni kwa taarifa ya habari katika lugha bora na tukufu la Kiswahili. Kwanza vichwa vya habari: hakuna makosa yenye kumhusu binafsi mwanabunge Jean Pierre Bemba kuhusu mauaji na makosa ya vita anaostakiwa kutimiza katika nchi la Centrafrique. Gisi kiongozi wa korti kula kimataifa ana mustaki. Masemi haya ni ya bwana François wa Mwamba, akiwa katibu mkuu wa chama cha ja MLC. Jimboni Kivu ya kaskazini, kazi za shirika za kimataifa zinazotumika katika vijiji vya Kichanga, Mweso na Katsuru zilipunguzwa tangu mwanzo wa juma hii. Hali hiyo hutokana na kuzidishwa siku hizi kwa vitendo vya uporaji wa gari za shirika za kimataifa. Habari kamili. Mwanabunge Jean Pierre Bemba hastahili kumakosa ya mauaji na ya vita mkata mashtaka mkuu wa korti ya kimataifa anayomstaki kuendesha katika jamhuri ya Centrafrique, haya ni ya muhimu, chama cha kisiasa MLC kilitangaza leo siku ya ina hapa mjini Kinshasa. Katibu mkuu wa MLC bwana Francois Mwamba alijulisha kama alipata habari hiyo katika tangazo moja ya korti kuu ya kimataifa iliyotangaza siku ya pili iliyopita. Lakini katika mazungumzo yake na wapashwa habari wapa mjini Kinshasa, bwana Francois Mwamba alijulisha kama mwanabunge Jean Pierre Bemba anapashwa kubaki gerezani hadi tarehe makumi mbili na nne Juni jayo muda ambao wakati mashtaka wa korti kuu ya kimataifa watatoa wajibu kuhusu kuendeshwa kesi au kuachwa uhuru kwa mwanabunge Jean Pierre Bemba. E, tumsikilize katibu mkuu wa chama cha MLC bwana Francois Mwamba akiojiwa na mwandishi wetu Jeff Ngoy. Korti kuu ya kimataifa haikuweza kuonesha kama kweli mzee wa bunge Jean Pierre Bemba ndiye mtu mutu ambaye alifanya makosa ya vita na makosa ya binadamu nchini Afrika ya Kati. Mwendesha mashtaka mkuu bwana Moreno anapashwa kujulisha kama hakuna makosa pia kufuatilia mpaka ginsi alikuwa akiongoza kundi la waskari kufatana na sheria. Wakati imeonekana kama mshtakiwa hakufanya makosa, huyu anapashwa kupewa uhuru. lakini mwendesha mashtaka mkuu anatamani ni kurudilia swala na kujulisha makosa mengine mapya yasiokuwa kweli. kabla ni huruma sababu ya hali hiyo inaoendeshwa na mwendesha mashitaka mkuu, mzee wa bunge Jean-Pierre Bemba atabaki gerezani mpaka tarehe makumi mbili na nne June mwaka huu wa elfu mbili na kenda siku wa Hamzi watachukua hatua ya kufungula kesi au hapana pale katibu mkuu wa chama cha MLC bwana François Mwamba. Masimu ya kilitafsiri na Karinda Muso. Na kwa ngambo ya korti kuu ya kimataifa wanajulisha jambo hiyo inahusu njoo kusukumwa nyuma kwa muda wa kuhakikisha mahovu ya, jean ya jean bwana Jean Pierre Bemba anaostakiwa, kwa mujibu wa bwana Pascal Turlan akiwa mmoja wa washauri wa mkatamashtaka mkuu wa korti kuu ya kimataifa. Chumba cha tatu cha korti kinachohusika na kesi ya bwana Jean Pierre Bemba kiliomba m mkata mashtaka mkuu wa korti kuu ya kimataifa aongeze tena makosa kwa ajili ya kumhukumu Bwana Jean Pierre Bemba. Natumsikilize Bwana Pascal Turan akiojiwa kwa simu na Rene Kapita. La cour ne s'est pas prononcee sur les faits. Korti kuu ya kimataifa inaelezea ya mwendesha mashtaka mkuu kama kunaweza kuwa mabadiliko katika swala hili kuhusu Jean-Pierre Bemba. Korti nasema kama hata kama Bemba ndiye alikuwa kiongozi wa askari wale, sio kusema kama yeye ndiye aliongoza mauaji yaliyoendeshwa na kundi lile katika udongo wa Afrika ya Kati. Korti inaomba mwendesha mashtaka mkuu aweze kusukuma nyuma atua kuhusu swali la kusema kama Bemba alifanya makosa au hapana. Mpaka sasa tungali kwa sehemu ya kujua kama kweli mstakiwa alifanya makosa au hapana. Mbele ya kujulisha uwazi kama mstakiwa alifanya makosa, korti naomba mwendesha mashtaka mkuu aweze kuleta kikartasi kinachoonesha kama bwana Jean-Pierre Bemba ndiye aliongoza waskari wale katika mauaji. Mwendesha mashtaka mkuu anapaswa kujibu kwa swali hili tarehe makumi tatu mwezi wa tatu tunayo Bwana Pascal Turne, akiwa moja wa washauri wa mkata mashtaka mkuu wa korti kuu ya kimataifa maseme kilitafsiriwa tu na Karinda Muso, tujulishe kama mkata mashtaka mkuu wa korti ya kimataifa atatoa jibu yake kwa ombi hiyo mnamo tarehe makumi tatu Machi ijayo. Na chumba hiyo cha tatu cha korti ya kimataifa kinachohusika na kesi ya mwanabunge Jean Pierre Bemba una muda wa siku makumi sita tangu tarehe makumi mbili nne Aprili, ijayo kwa ajili ya kutoa maoni yake kuhusu kuendesha kesi hao kuacha uhuru mwanabunge Jean Pierre Bemba <tune> Jimboni Kivu ya Kaskazini, kazi za shirika za kimataifa zinazotumika katika vijiji vya Kichanga, Mweso na Katsiru pa kilometa mia moja kaskazini mwa jiji la Goma zilipunguza tangu mwanzo wa juma, zilipunguka tangu mwanzo wa juma hii kwa mujibu wa shirika la OCHA kituo cha Kivu ya Kaskazini. Hali hiyo hutokana na kuongezeka kwa vitendo vya uporaji wa gari za vifaa si, za shirika za kimataifa zenye kutumika katika eneo hiyo kwa mjibu wa bwana Pascal Patrick Lavandom, akiwa kiongozi wa shirika la OCHA jimboni, karibu gari kubwa saba za shirika za kimataifa zilishambuliwa na kuporwa na watu wenye kumiliki silaha tangu tarehe kumi na saba Februari iliyopita. Tumsikilize bwana Patrick Lavandom akihojiwa na Bernard Nyangi. Hmm. Nfork... tokea mwezi Januari mashambulizi dhidi ya mashirika za kiutu za zidi na kuongezeka jimboni kote. Kwa jumla tumekushohozisha zaidi ya kesi ishirini ya mashambulizi ya aina sawa na hayo, ni kama asilimia arobaini na tatu ya zaidi kwa utofauti wa mwaka jana. Tayari mashirika zimoja zimeanza kupunguza wala kusimamisha kazi zao, iwe kugawa misaada, kwa simamishwa vituo vya afya wala misaada za madawa Tulilazimishwa kuchukua msimamo mkali kwa swali hilo, na kwa hiyo tunaomba viongozi wa Kongo kufanya yote iwezekanayo ili kurekebisha shida hiyo, umbali mbali tutalazimishwa kusimamisha kazi zote aka pale Bwana Patrick Lavandome akiwa kiongozi wa shirika la Ocha jimboni Kivyo kaskazini. Tubaki tu jimboni humo ambako hali ya usalama ni yenye kurudi nzuri katika barabara toka Ruchuru Centre hadi Kiwanja na Nyamilima katika mtaa wa Ruchuru kuna karibu askari polis mia moja tokea senta ya mafunzo ya Kisangani jimboni mashariki, wenye walitawanyishwa katika eneo hiyo kwa ajili ya kukamilisha ulinzi wa raia. Kuna ujumbe mmoja wa Munich, na pia muungano wa nchi za Ulaya yenye ulijielekeza katika mtaa wa Ruchuru kwa ajili wa kuchunguza hali gani waskari hao wanaishi. Amu raia wanafurahishwa pia na ujio wa waskari hao polis. Sifa Maguru anatuliza mengi toka Goma kutoka kiwanja hadi Nyamilima kwa kupitia Nyongera, Kinyandoni hata Katwiguru, barabarani kote kunaonekana kuanza kwa shughuli zote za wakaaji zimeanza upya, ijapo umaskini uliwakumba wakaaji wale muda wa siku zote za vita. Kwa mjibu wa presidenti wa shirika la raia pale Nyamilima, tangu kumalizika kwa operesheni ya pamoja kati ya jeshi ya Rwanda na Congo pia kusimikwa kwa polisi mahali kule, usalama mdogo unaonekana kupunguka, ijapo mahali fulani kunaendelea kuonekana mauaji na unyang'anyi hasa kwenye barabara ya Ishasha. Kwa wakati huo panyamilima hali ni bora, ijapokuwa matatizo kidogo ila zilizo ndogo kulinganisha na miezi zilizopita. Shida kubwa labaki sehemu za Humule, Nyabitale, Nyamitwitwi na Mutanga kuna wa mai mai na wa FDLR wangali bato wanazunguka huko. Kuhusu mauaji kwa wakati huu, ni wajambazi wanaotatiza magari barabarani. Siku ya tatu Pangombe, kuna mama mmoja aliyeuliwa kwa lisasi na majambazi wale kwa mjibu wake kiongozi wa polisi ya MONUC kulichaguliwa vituo tatu vya polisi ajili ya kuleta mkazo kwa usalama wa wakaaji katika eneo hilo kumetumwa mapolisi wa taifa zaidi ya mia ili walete msaada kwa wenzao wa pale tarafani hawa mapolisi wapya wanahudumiwa na umoja wa kimataifa. Goma, sifa maguru, Radio Okapi. Asante kwa kusifa maguru. na jamhuri ya amerika ilichukua hatua ya kufunga Mali ya viongozi ine vya gundi la wahasi la FDLR, mabwana hao ni Kaliste Mbarushima, Stanilas Stanilas Nzeimana, Pacific Ntauguka na Leopold Mujambere. Habari hiyo ilitangazwa leo na balozi wa Amerika nchini Kongo ya Kidemokrasia kwa Radio Kapi, bwana William Gaverlink akiwa kwa kwa mujibu ya bwana William Gaverlink, jamhuri ya Amerika ilichukua pia hatua ya kukataza viongozi hao wa FDLR kuingia nchini mwake na pia kukataza raia wa Amerika kuhusiana na mabwana hao. Balozi wa Amerika nchini Kongi Demokrasia alituma pia wito kwa wahasi wa FDLR ili akiwaomba wakinge raia na pia kujiondosha kwa utashi wao katika kijeshi. Tumsikilize bwana William Gaverlink akiwa balozi wa Amerika nchini Kongi Demokrasia, maseme yake yalichukuliwa na mwandishi wetu US... Mali ya watu wale yenye kuwa chini ya uongozo wa Marekani inafungwa. Pia inakatazwa kwa kila mzaliwa wa Marekani kutumika pamoja na watu wale wasi wa FDLR ambao waliendesha mauaji nchini Rwanda mwaka wa 1994, wanaendesha makosa ya vita na makosa ya binadamu katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Hali hiyo ya vita inaendesha ukosefu wa usalama katika eneo la maziwa makuu. Tumesifia kazi zinazoendeshwa na serikali za Congo na Rwanda kusudi ya kukomesha matisho ya waasi wa FDLR. Tumeomba wa FDLR waweze kuheshimu haki za binadamu, kulinda raia, pia ya kuitika kupokonywa silaha. Mwisho, tumepana moyo kwa wanamemba wa kundi la FDLR ambao wameitika kupokonywa silaha na kurudi Rwanda. Na jimboni Bandundu, muungano wa nchi za Ulaya ulitoa kiasi ya franka za Ulaya milioni makumi sita na sita kwa ajili ya kusaidia utimizaji wa mipango mbalimbali mbali jimboni hali hiyo. Habari hiyo ilitolewa leo siku ya nne na kiongozi wa ujumbe moja wa mabalozi wa nchi zimoja za muungano wa nchi za Ulaya unaopatikana jimboni Bandundu. Wakati huu ripoti ya Niro Mukwakalombo toka Bandunduville unatolewa msijoni na Karinda. euro milioni makumi sita na sita na elfu mia mbili na kenda na mia moja na makumi mbili na kenda. Ndiyo mfuko uliotayarishwa na Umoja wa Ulaya kuhusu hatua ya kuendesha kazi jimboni Bondundu tangu mwaka wa elfu mbili na sita mpaka mwaka wa elfu mbili na kumi na mbili Kati ya kazi zitakazoendeshwa, Umoja wa Ulaya unatayarisha kusaidia viongozi katika mipango mbalimbali, sawa kutoa moto wa umeme, kuendesha kazi za kilimo, kazi za msito katika udongo, sawa mtaani Gungu, kutengeneza mabaki ya mundai nyo Nyoki, Bagata na Kutu. Pia kuendesha kazi za kutengeneza barabara Bondundu Mongata, barabara na ina umrefu wa kilomita 225. Walisha tengeneza kilomita 115. Mwananchi Chekoslovaki pia president wa ushauri wa umoja wa Ulaya amelezea wapashabari kama kisha kutoka jimboni ba Kongo, ndio mkutano wa pili unaongozwa mbele ya watu wote jimboni Bondundu. Mkutano huu unawasaidia kufahamu zaidi matatizo mbalimbali mbali jimboni, pia kujulisha nia ya umoja wa Ulaya kuendesha za abari zote za inchi nzima na katika sehemu ya pili ya taarifa ya habari tutajielekeza kwanza jimboni Bakongo ambako wanabunge wa jimbo hilo walikataa ujenzi wa kilalo kati ya mji wa Kinshasa na Brazzaville. Ni maoni yaliyosailiwa jana siku ya tatu na wanabunge makumi mbili na tisa wa jimbo lile, kwa maoni ya presidenti wa baraza la bunge jimboni bwana Francois Kimasi Basaula. Kwa kutotegemea Congo Brazzaville, wanabunge wa jimbo wanaomba kwa serikali ya jamhuri ya kidemokrasia ya Congo kuchukua kwanza hatua ya ujenzi wa bandari ya maji yenye kuingia mpaka chini siku za usoni pa Banana katika mtaa wa Mwanda. Ebu dunia mkuna milimbani, tangu sasa miezi miwili hospitali za Kibombo na Tunda kusini mwa jimbo la Manyema nizeni kujaa watu ni kugonjwa magonjwa ya usingizi. Stefano Mukenditita, hali ile inasababishwa kadiri viongozi vya kiganga vinajulisha na ukosefu wa kundi la uchunguzi yaliyopashwa kutumika mbele ya kuvumbua mara tena ugonjwa ule wa usingizi, na wengine hujulisha kama ni sababu wakati unafaa kwa ugonjwa ule kurudilia pa panafasi yake ya mbele. Mganga mkuu wa hospitali ya Tunda Pa ya pata zaidi ya kilomita mia tatu na kindu katika mtaa wa Kibombo anajieleza kuhusu ugonjwa wa usingizi unaorudilia tena. Mganga Deni Okunda akiwa mbele mikrofoni ya mwandishi wetu Tumba Mobile. De de Tunda a a de hospitali kuu ya Tunda imevumbua watu wenye kuwa na ugonjwa wa usingizi. Mtaa huo wa Kibombo ni mtaa ambao ulikumbwa na ugonjwa huo tangu zamani. Inawezekana ugonjwa huo ujitokeze zaidi, sababu tuna mipaka na jimbo ya Kasai ya Mashariki, ambao kuna ugonjwa huo kwa wingi. Ni hivi tunasema kama inaomba kuchungua hali hiyo kwa kubeba wagonjwa hawa sababu hakuna senta ya kuvumbua ao ya matibabu ya ugonjwa huo hapa. Ni mtaalamu wa laboratoire akiombwa na mganga ndio anafanya kazi ya uchunguzi, na hapo tunalazimishwa kutuma mgonjwa yule Kasai, Kibombo ama Kasongo ambako kuna senta ya matibabu. Habari ya michezo kwa kifupi hujulisha kama jinsi timu la Leopard liliruhusiwa kucheza mchezo wa kipindi cha final katika Chan. kisha kupiga jana timu la Zambia mabao mawili kwa moja. Michezo za kandanda za jimbo zinazochezwa wakati huu hapa mjini Kinshasa, katika kipindi kitwacho mkifaransa Antante provincial du football de Kinshasa, atante hiyo ilichukua hatua ya kusukuma michezo zote zingi zilikuwa zikipangwa kuchezwa siku ya Mungu siku ya kwanza kulingana na jinsi timu la Leopard litacheza mechi hiyo ya final na timu la Ghana mnamo siku ya Mungu ijayo. Tukumbushe kama ni siku ya Mungu, jinsi tulivyosema, ndio timu la Leopard litapambana na lile la Ghana. Na ni hapo wandugu wasikilizaji, ndio tunagomsha kipindi chetu cha habari ya magharibi ya leo. Asanteni kwa usikilizaji mwema.