Baiene Kanyama bwana Vital Kamera aliziuzulu leo hii kati katika no madaraka yake ya kiongozi wa baraza ya bunge la taifa na bila mabishano ya kisiasa na uchaguzi, wana bunge walikubali kuziuzulu. Huku jimboni mashariki, wanamgambo wa elera ya Uganda walizingira leo hii asubuhi eneo la madini la Durba, mtani wata hali hiyo ilileta wasiwasi upande wa wakaaji waliokimbia mapigano kati ya wasi hao waelera na wanajeshi wa FARDC, ilisema shirika la kiraia na operesheni. Ya kuhuzishwa kwa pasipoti za aina ya biometriki ilianza leo hii kunako wizara ya mambo ya kigeni. Kabla ya hapo, watumishi wa wizara ya mambo ya kigeni waliandamana wakipinga mwenendo huo usioambatana na uliosimamishwa bila kutolewa kutolea pasipoti kwa waliotoa pesa zao. Asante kwa kuwa nasi wengi njiani mwanga. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Bwana Vital Kamere alijiuzulu leo hii katika madaraka yake, akiongozwa baraza ya bunge la taifa bila mabishano ya kisiasa na uchaguzi. Wana bunge walikubali kujiuzulu kwake. Katika hotuba yake, Vital Kamere alisema kwamba katika kibarua cha chama chake cha kisiasa PPRD, aliomba kujiuzulu kutokana na maseme yake kunako Redio Kapi hakutamani kujiuzulu nje ya mkutano wa bunge uliyomchagua. Tumsikilize, maseme yake alichukuliwa na Jefu Ngoi. Chama ja changu cha siasa kupitia katibu mkuu wetu Evarise Bushab aliniandikia na kunialika ni jiuzulu bila hata kungojea. Lakini maombi yale yote ya kukazania la jamaa langu la kisiasa ilinjitisha wakati wana mapumziko ya wanabunge. Nyinyi mulinichagua, ndiyo maana sikupenda kujiuzulu pasipo nyinyi kuweko Ndiyo maana nawaomba muitike hatua yangu ya kujiuzulu bila mabishano na bila uchaguzi kwa kungojea uchaguzi wa chumba kipya na kubadilishana madaraka na chumba kile. Chumba ninachoongoza kitatayarisha kazi ya mabadilisho kulingana na hatua muhimu ya uongozi. Mungu anapenda Kongo, na ninaamini juu ya maendeleo ya inchi yangu, Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Isifiwe baraza la bunge la taifa, isifiwe udemokrasia, usifiwe. Kutokana na, na kujiuzulu huko kwa Vital Kamere kuliombwa na mkusanyiko wa wingi wa urais AMP. Chama cha kisiasa cha MLC kilionyesha huzuni yake. ni uchungu kujiuzulu kwa kiongozi mkubwa aliyokuwa na uwezo wa kupatanisha wabunge kutoka upinzani na serikali, alisema katibu mkuu wa MLC François Mwamba akizungumza leo hii na waandishi wa AFP. Naye kiongozi wa bunge la jimbo ya Kasai Mashariki, Francois Kabala Ilunga, alijiondosha katika madaraka wakati wa mkutano wa leo hii asubuhi. Katika hotuba yake, Bwana Kabala alijulisha kwamba ni kwa kuepuka mizozo na kulinda amani jimboni humo. Mafasirio mengi nawe. Bili Ivan Lutumba, kutoka mji mjiwa Mbuji Mai. Mkutano wa bunge wa leo ilidumu dakika saba wakati kiongozi wa bunge jimboni alitoa hutuba wa kujiuzulu madarakani, ila ala ikukuwa ya kawaida. Baada ya kuwasili kwa wanachama wa ofisi ama viongozi katika mkutano, wengi kati ya mabunge walikuwa wakivaa koti ama kostume nyeusi, shati nyeupe na kravat nyekundu. Umoja kati yao ametueleza ya kwamba mavazi hii inataka kuweka mwisho kwa ofisi ya bunge na tunangojea ofisi mpya kwa shangwe, ila nje ya ofisi ya wanabunge polisi walikuwa wengi kwa kulinda amani, na tujulishe kwamba kujiuzulu kwa kiongozi wa bunge imefika kiisha shida ndani ya bunge. Muda wa wiki mbili wabunge walikuwa wakiomba pia kujiuzulu kwa makamu wa kiongozi na mlinda hazina, wakiwashtaki matumizi mabaya ya pesa. Nyuma ya mkutano, wabunge wengi walikuwa wakingojea pia kujiuzulu kwa makamu wa kiongozi na mlinda hazina, lakini nao hawayasema neno lolote. Tokea Mbujimayi, Bili Ivalutumba, Radio Okapi. Jimboni ni mashariki wanamgambo wa elera ya Uganda walizingira leo hii asubuhi eneo la madini la Durba mtani watsa zaidi ya kilomita mia sita kaskazini mashariki ya mji wa Kisangani. Hali hiyo ilileta wasiwasi upande wa wakaaji waliokimbia mapigano kati ya wasi hao wa elira na wanajeshi wa FARDC. Mafasirio mengi nawe, Andre Kitenge kutoka mji wa Kisangani. Mlilio wa risasi ulisikilizana kandokando ya Durba asubuhi, wakati waasi wa Elera walijingiza katika kijijini kuambatana. Tuna habari tunazo waskari polisi wenye kukinga shirika la Borgakim, yaani kufanya kazi na Okimo, walipambana na waasi wale. Kwa sasa ni shida kujua ni nini imefanyika, lakini shirika la kiraia ya muji wacha inahakikisha ya kama kiongozi wa kijiji ya Tururu na mtoto wake moja walikamatwa na waasi wa Uganda, na kwa wakati mapambano imeendelea pale Durba, kati ya waasi wa Elera na waskari polisi wa Kongo. Waraia wamekimbia kwa kuepuka mambo mbaya. Shirika la kiraia imesema gari, pikipiki, piki na watu wamekimbia huku na huku kwa kuogopa wa Elera tukumbushe ya kwamba siku ya pili waasi wa Elera walishambulia kijiji ya Monya pa kilomita kumi na munane na Durba. Kuambatana na washuhuda, watoto kupita makumi ine wa umri za miaka ine hadi kumi na tatu walikamatwa muji Kisangani. Mimi ni Andre Kitengerejo Okapi. Na mkutano wa maaskofu wa jamhuri kidemokrasi ya kidemokrasia ya Kongo uliomba serikali utumizaji wa mpango kwa kuepusha Kongomani na vitendo kutoka wapiganaji wa Elera. Hayo ni matamshi ya katibu kiongozi wa mkutano wa maskofu wa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo kisha ziara ya kazi ya juma moja katika jimbo la Mashariki. Taarifa ya Pascal Masirika inasomwa na Adolfin Ngoi. Bwana Yusufu Banga alifurahia ya makubali yanu kati za nchi ajili ya kuwashambulia wahuni wa Elera jimboni la Mashariki na wale wa FDLR jimboni Kivu, lakini padri anasikitika kuona kwamba umoja wa nchi ulishindwa kutimiza lengo lao kwa sababu wahuni wa Elera walienda kushambulia vijiji vya Ango na Dingila, hii siku mbili zilipita. Akaongeza kusema ya kwamba Senko inanung'unika kuona hali ya umaskini inaongezeka miongoni mwa wakaaji ajili ya usalama mdogo, pia na ukosefu wa barabara sehemu za Dungu, Faraje na Aba. Namna moja pia sehemu za Kivu ya Kaskazini, askari jeshi walifanya kazi za pamoja. Kwa mwisho, maelfu ya watu walihama na kukimbilia kambi kandokando ya mji Goma, wanakosewa na maji safi, chakula, dawa na vifaa fulani vya lazima hawa watu kwa kuchunga maisha yao wanaogopa kurudia makwao. Askofu Yusufu Banga anatangaza ya kwamba senko itaendelea utetezi mbele ya viongozi wa Kongo na wale wa kundi ya ulimwengu. Kwa kifupi, wilayani Ituri, zaidi ya watu kumi wenye silaha walizingira jana eneo la kali ya Bugongo, umbali wa kilometa mia moja kusini ya mji wa Bunia. Kiongozi wa kolektiviti ya bahe Bahema Sud amehakikisha kwamba ni wanamgambo wa FPJC yani Front Populaire pour la Justice au Congo walinyang'anya wakaaji simu za mkono na dola mia mbili makumi tano mbele ya kufukuzwa na wanajeshi wa FRDC. Hali hiyo ilisababisha kuhama kwa watu wengi hadi vijiji vya Kumbi na Lasu. Kiongozi wa FPJC alisema kwamba vitendo hivyo ni vya wajambazi wasio wa kundi lake. Naye kamanda kwa muda wa eneo la operesheni la Ituri alisema kwamba hayafahamishwa bado jambo hilo. Hapa mjini Kinchasa, operesheni ya kuhuzishwa kwa paspoti za aina ya biometrik ilianza leo hii kunako wizara ya mambo ya kigeni. Kwa hiyo fomu zilihuzishwa dola za kimarekani elfu makum, makum, mawi, makumi mawili. Lakini mbele ya kuanzisha kwa operesheni hiyo, watumishi wa wizara ya mambo ya wa kigeni waliandamana kwa kupinga mwenendo huo wa kupata paspoti nyipya sababu hauambatani na mwenendo wa zamani uliosimamishwa bila kutolea watu waliotoa pesa zao pasipoti. Taarifa ya mwandishi wetu Asken Zigbya Tayoro, usomi wake studioni na Adolfine Ngoi. Deni za paspot ya kiasi apata elfu makumi mbili na tatu miya saba njoi zingelipashwa lipio mbele ya kugawanya pasport biometrike nyipya ile. Ni malalamiko ya wafanyakazi kwa viongozi wa pale uwaziri wa mambo ya kigenini nchini Kongo. Wafanyakazi wamoja wanashuhudia ya kwamba tayari walichukua wa pesa za watu toka jimboni mbili ama kumi, na wamekwisha kuziingiza ndani ya mfuko wa serikali. Leo hawa watu wanadai au pesa zao au passport. Viongozi wa waziri wa mambo ya kigeni hakubali na malalamiko haya, kwani wanawaziwa kusema ongu walichukua pesa, lakini hawakufuata njia halali ya kupata passport. Neno hiyo inasilikisha wafanyakazi wenye kutomboka na kusema ya kwamba wako na vikaratasi vyote mikononi mwao. Askari polisi alienda kukataza fujo, hiyo ilituma wafanyakazi kuzuia magari Kutimbea. Kwa kifupi, jimboni kwa Tema masikilizano yalijitokeza kati ya wakazi wa sekta ya bandayowa mtaani Bumba na kiwanda Soforma kisha mzozo wa miezi mingi. Wakaji hao walishutumu kiwanda Soforma kutoheshimu makubaliano. Pia kwa kifupi, wa Kadafi, yani wachuruzi wa mafuta ya gari wa mji wa Matadi jimboni Bakungu wanapatikana katika mgomo wa kazi. Hiyo ni kutokana na kupandishwa kwa uchuru wa mafuta ya gari kutoka nchi za kigeni na shirika la Foroza.