Oh, oh, oh, habari zetu, Jean Desire Kanyama ukapepunde oh. operesheni kuhusu <tout> uchaguzi katika maeneo za chini zitaanzishwa. Kwa hiyo tume ya uchaguzi huru imeanza kusanya watumishi wapya, kama vile wa zamani Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya utulivu mfupi inadumu katika sekta ya Luofu na Miriki, na katika mji mdogo wa Kaina, kusini ya mtaa wa Lubero. Lakini wakaaji wanahuzunishwa na vitendo vya wanajeshi waliotawanyisha katika eneo hilo. Na malipo mapya ya shirika la usafirishaji kwa njia ya anga RVA kwa kila mtu anayesafiri yanahuzunisha watu wengi. Wasafiri wengi wanasema hawakufahamishwa kwa wakati malipo hayo. Tutafuta mengi katika taarifa hii ya habari. ukati, ukati. Asante kwa kuwa nasi wengi njiani mwanga. Ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Tume la uchaguzi huru sei inajulisha kwamba punde uchaguzi utaendeshwa katika maeneo za chini. Kwa hiyo sei imeanza kusanya watumishi wapya kama vile wa zamani Taarifa ya mwandishi wetu Bazili Bakumbane inasomwa na Adolfin Ngoi. Kwa sababu kazi ya kurudilia daftari ya majina za wachaguzi inaanza upya, SEI iko anakamata watu mkazi. Mtetezi wa SEI Diedoni Mirimo anasema yote ni tayari kwa kumaliza hii kazi ya kwanza inafuatana na ngisi, tutaanzilia kazi ya uchaguzi nchini Kongo. Tunaalika wafanyakazi wa mbele waje kusema kama wanaweza kurudilia kazi, wala hapana nyuma, tutakamata wengine wa wafanyakazi. Kuna ofisi makumi mbili na tano zitafunguliwa. Tuna vifaa vyote mikononi hadi tumalize kazi ngisi iliyopangiwa. Anaendelea kusema ya kwamba deni za mbele zote zitalipiwa bila shaka. Deja kila kitu ni tayari yote, hapo sasa tutaanza kugawanya vifaa vya kazi mukila jimbo ya Kongo lakini mbele ya yote tutalipa lansan, kila de deni kisho, yenye ilibakia munamo mwaka elfu mbili na tano elfu mbili na sita Bwana Mirimo anahakikisha ya kwamba kwa pesa milioni mia mbili zinahitajika kwa kufanya kazi hiyo kumekwisha kupatikana pesa ya pata milioni mia moja na makumi mbili ya kwamba kazi hizo zitaanzishwa mnamo tarehe saba mwezi wa sita ujao katika jimbo Bakongo na Kinshasa. Nyuma ya miezi mbili, ndipo operesheni itaendelea jimboni zote zingine. Taarifa ya Basil Bakumbani, Kisoma studioni na mwandishi wetu Adolphin Ngoi. Kwa kifupi, ofisi na wakilisha sei tume la uchaguzi hapo Mwene Ditu mjiu upatikana kwenye umbali wa kilometa 130 kusini ya muji mai inahuzunishwa na kundi la wahimizaji kuhusu uchaguzi nchini Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo. Kiongozi wa kundi hilo linalohusiana na tume la uchaguzi huru Palwilu alihuzisha vitambulisho vya kundi lake, akaaidia wakaaji kuwa kwa atawapatia kazi katika uchumba kinachowakilisha sei. Kiongozi wa shirika hilo kama Abdulahi alitupilia mbali maoni hayo. Jimboni Kivu ya Kaskazini, hali ya utulivu mfupi inadumu katika sekta ya Luofu na Miriki na katika mji mdogo wa Kaina, kusini ya mtaa wa Lubero. Hata kama vitendo vya unyanyasi vimeshuka tangu mapigano ya tarehe 7 na 8 Machi iliyopita kati ya wanajeshi wa FARDC na wapiganaji wa uto wa wa Rwanda wa FDLR, wakaaji wanahuzunishwa na vitendo vya wanajeshi waliotawanyishwa katika eneo hilo. Kwa sasa, wakaaji wa Luofu wanaendesha kazi zao kama kawaida, lakini wakaaji wa vijiji vya kando bado, ya awayarudi makwau mafasirio mengi nawe sifa maguru kutoka mji wa Goma. Tangu mwaka huu vijiji vingi vilikumbwa na mapambano pia unyang'anyi ni kama vile vijiji vya mbwavinywa Miriki, Kasiki, Kanyati e karambi, kwa mjibu wa viongozi pale Lubero. Katika mapambano ya tarehe nane mwezi wa tatu iliyopita, nyumba ya pata mia moja za wakaaji zilunguzwa na maaskari ndani ya lokalite ya Miriki, kilomita saba na Luofu. Jamaa zote zile zilipotelewa na wengine wanaojaribu kurudi vijijini, wote wanaishi katika umaskini mkali. Wakaaji wa moja tuliokutana leo pale Miriki walishuhudia kuwa askari jeshi wanawazuia kuvuna mashambani na hata kuwanyang'anya chakula chochote. Wakaaji hawa wanasema kuomba tu usalama upate kurudi na askari wapewe chakula pia mishahara yao, ili wao pia waishi kwa amani. Kutoka Luofu katika tarasa ya Lubero, Kifa Maguru, Radio Kapit na jimbo ni mashariki. Wanawake wa Buta kwenye umbali wa zaidi ya kilometa mia tatu kaskazini ya mji wa Kisangani waliandamana katika Asira leo hii asubuhi kwa kumaliza mwezi wa wanawake. Maandamano hayo yalikuwa na shabaha ya kupinga maovu yanayofanyika na wapiganaji wa elera katika wilaya ya ba Bawili pia kuchelewa kwa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa kukomesha hali hiyo ya uharibifu wa usalama na wa kibinadamu. Maelezo mengi nawe Jacques Mukonkoli. Wanawake waliandamana barabarani karibu saa mbili wa moja vifuwa karibu wazi, wakasirika bila kusema neno lolote yao kuimba bure. Wote walikuwa kimya kwa kuonesha hasira yao Wakati walikomesha maandamano yao, mbele ya kurudi nyumbani, walikaa kitako muda wa dakika chache mbele ya viongozi za serikali na waskari wachunguzi wa shirika MONUC, wakisoma kibarua waliotuma kwa liwali wa jimbo. Katika kibarua hicho, wanalazimisha na serikali ya nchi kutuma kwa haraka waskari jeshi katika vijiji mbalimbali mbali ya wilaya ya ba bauele, wapi wa wa elera wanatawala kila mara. Kwa watu wa romema wanahitaji msaada na wanaomba shirika MONUC kutembelea vijiji vilioshambuliwa na wa elera kwa kujionea vinafsi muchafuko uliofanyika huko. Kiongozi wa wilaya Bauele anahuzunika na jambo hilo ya wa elera katika eneo lake. Anajulisha kama alitoa ripoti ya habari hilo kwa wakubwa wa nchi tangu zamani. Muji Kisangani, Jacques Mukonkole, Radio Okapi. Malipo mapya shirika la usafirishaji kwa njia yanga RVA kwa kila mtu anayesafiri kupitia ndege yanahuzunisha watu wengi. Kwa safari ya kimataifa ni malipo ya dola za kimarekani makumi tano na safari ya nchini ni dola kumi. Wasafiri wengi wanasema hawakufahamishwa kwa wakati malipo hayo, wengine hawakusafiri kutokana na malipo hayo. Wasafiri wanasema kwamba malipo hayo yalipashwa hesabiwa katika tiketi, lakini kiongozi wa RVA husema kwamba kampeni iliendeshwa kwa kujulisha watu kuhusu malipo hayo. Sikilizeni mafasirio ya Jean Assis akiojiwa kupitia kipindi Okapi Action. Kila mutu alingojea batengeneze viwanja vya ndege, zingine zilikuwa zimetupiliwa mbali. Ilibidi kuleta wazo ya kuvutia mabanke waitike kukopesha pesa ya kutengeneza mzuri viwanja vyote vya Kongo. Swali ilikubaliwa na Ambula Matari, lakini banki italipisha makuta yake kwenye RVA. Njo maana baliongeza pesa, pesa ingine juu ya nini haikuingizwa ndani ya pesa yakufrui. Ticket. Kuna vituo vya ulimwengo vinafuatilia, lakini ilibidi yake iundwe namna ya kuchunga banki na na. Mkataba kuhusu madini za aina ya iranium uliosainiwa katika mwezi wa tatu baina ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na kundi la Ufaransa Ariva unaleta maoni mengi. Asado Katanga inadai mkataba huo utangazwe ili watu wafahamu mahitaji ya pande zote na ni nini inayotayarishwa kwa maendeleo ya wa wakaaji, pia ulinzi wa mazingira mafasirio mengi nawe. Madlein waila kutoka Lubumbashi. Shamba la madini la Shinkolobwe linapatikana pale mjili kasi kilometa mia moja makumi mbili na mji wa Lubumbashi tangu wakati wa ukoloni. Kampuni la madini lililochimba madini kwani shamba la Shinkolobwe limekataziwa kuendelea. Iranium iliyokuwa na chimbwa hapo ilikuwa natumiwa kwa kutengeneza bombu atomiki ash iliyomaliza uhai kwa watu wengi pale Japon. Mwezi wa Julai mwaka wa elfu mbili na mbili, kodi la madini limeacha huru kazi ya kuchimba madini hapo Shinkolobwe. Wachimba madini wamejiandaa kwa kuchimba madini hapo. Mwaka wa elfu mbili na nne, oda imekataza kutochimbwa kwa madini hapo Shinkolobwe baina ya kubomoka kwa udongo kuliosababisha vifo kwa watu makumi munane. Leo hii mapatano iliyosainiwa kati ya nchi ya Kongi Demokrasia na Ufaransa imehusika na kuchimba kwa madini pale shamba la Shinkolobwe. Lakini azado Katanga uomba ni sherti mambo yawe wazi. Shirika la azado usema kama haliaminii grup Areva, tunapendelea division, jambo hili lipewe watu walio na sifa njema, watu waliotumika kwa faida ya nchi. Ni muda sasa mapatano haya yajulikane na watu wote, wakati yatatimilizwa, ni sherti yawe mazuri. Kibarua cha azado humaanisha kama njia munamo pitia madini ya Shinkolobwe inapatikana hata kwenye mutaa Ruashi hapa mjini Lubumbashi, na hii njia kuendelea na kupita hata chini la jengo pale Luisha Lubumbashi. Madlene Waila, Radio Kapi, Ukapi.