Haya, wapendwa wasikilizaji wa lugha bora tukufu la Kiswahili, karibuni nafuateni. Kwanza vichwa vya habari, tunazo. Baraza la bunge ya taifa ni leo hii ndiyo ofisi ya mpya ya uongozi ilishimikwa. Vital Kamerhe, spika wa zamani, aliacha madaraka ya uongozi wa kituo hicho kwa Evaristi Boshab aliyeteuliwa mwisho wa Jumajana. Tutajiunga punde na mwandishi wetu Pascal Masirika anayepatikana kunako jumba la raia mtaani Lingwala. Jimbo ni kivu ya kusini. Muungano wa mashirika ya haki za binadamu ya jimbo hilo umeshutumu hali mbaya ambamo wameishi maelfu ya jamaa za askari polisi na jeshi katika kiwanda cha SNCC mjini Bukavu. Jamaa hizo zimeachiliwa na serikali wakati wakuu wake walitawanyishwa katika maeneo za jimbo kwa ukingo wa taifa watu saba tayari wameuwawa tangu mwanzo wa mwaka tunao, kutokana na kuhumizwa na mbwaa mjini Kinshasa. Chumba kinachohusika na afya wanyama mjini humo kilishimika mpango mbalimbali mbali kwa kuepuka hatari za ugonjwa huo huwokatb. Jambo ndugu msikilizaji, popote pale ulipo, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Ofisi mpya ya uongozi wa baraza la bunge ya taifa imeshimikwa leo hii nyuma ya mchana hapa mjini Kinshasa. Ofisi hiyo inaongozwa na Evarist Boshab na imeingia nafasi ya ofisi ya zamani iliyoongozwa na spika Vital Kamerhe. Tutajiunga sasa kwenye laini ya simu na Paskal Masirika anayepatikana kunako jumba la raia mtaani Lingwala. Sherehe ya kusimika viongozi wapya wa bunge la taifa imekoma leo siku ya kwanza kisha saa za mchana kati hapa Kinshasa. Sherehe hiyo imefanyika hapa kwenye jumba la bunge la taifa nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Walikuweko viongozi wakuu sawa vile waziri mkuu na serikali yote, mabalozi, na umati mwingi wa watu, mashabiki wa AMP. Katika hotuba aliyotamka leo Vital Kamerhe ambaye ni kiongozi wa bunge anayeondoka alisifu juhudi zilizofanywa siku zilizopita ili kazi za bunge zifaulu. Alisisitiza mwito wake ili mgombozi wake Evariste Boshab atekeleze mahitaji za wakongomani wote katika sekta zote. Upande wake kiongozi mpya wa bunge la taifa bwana Evariste Boshab alishukuru sana Vital Kamerhe anayeondoka kwa yote aliyotenda ingawa matatizo yalikuwa chungu tele. Vivyo hivyo kiongozi mpya wa bunge la taifa Evariste Boshab alitaja kwamba atafanya yote iwezekanavyo ajili ya kugeuza sura ya bunge la taifa humu nchini. Alisema kwamba udhaifu wote uliokuweko utaweza kukomeshwa. Ukweli ni kwamba Evariste Boshab ambaye ni spika wa mpya wa bunge la taifa alisema ya kwamba ataendesha hivi karibuni mabadiliko makali kwenye jumba hili kisha sherehe hiyo leo wakati wa saa za kicha mchana viongozi hao wawili Evariste Boshab na Vital Kamere na wasaidizi wao waliweza kubadilishana madaraka mimi ni Pascal Masirika nikiripoti kwenye jumba la bunge la taifa mtaani Lingwala asante Pascal Masirika bisimwa nawakumbusha kwamba alikuwa kwenye line ya simu kutoka jumba la raia mtaani Lingwala ni hapa mjini Kinshasa. Na kuhusu mapatano ya kisiasa yaliyofikia kuteuliwa kwa ofisi ya mpya baraza la bunge ya taifa, chama cha kisiasa cha IDEMO kinajulisha kwamba hakipatikane katika mkusanyiko wa serikali. Chama hicho kilitangaza hivyo kisha kuoneshwa na wachunguzi wengi wa kisiasa kwamba hakipatikane pembeni ya washiriki wake wa AMP na Paluu. Sikilizeni mafasirio ya mwakili Omari Lea Sisi, akiwa katibu mkuu wa chama hicho, yupo mbele ya maikrofoni ya Jose Deschartes Menga. Chama cha siasa Udemo inatimiza makubaliano yake kati ya Rais Joseph Kabila Kabange na makamu wa waziri wa kwanza Francois Joseph Mobutu Zanga. Udemo ni mmoja kati ya vyama kuongoza serikali. Mimi binafsi sizani kama kuna matigano fulani. Kwani ni kawaida mazungumzo idumu ndani ya chama. Ukisema hali ya mazungumzo inatafuta sema nini? Tangu mwanzo tulitembea pamoja, lakini kufika njiani tukaamua kama inabidi kuhusu mambo kulingana na. Lakini kwa leo hakuna mwenye alishajitosha nje ya mapatano kati ya AMP na UDM. E jimboni Kivu ya kusini, muungano wa mashirika ya haki za binadamu ya jimbo hilo Radoski imeshutumu hali mbaya ambamo wanaishi maelfu ya jamaa za askari polisi <tipulis> na wanajeshi katika kiwanda cha SNCC mjini Bukavu jamaa hizo zinaachiliwa wakati wakuu wake walitawanishwa katika maeneo za jimbo kwa ukingo wa taifa kwa mjibu wa wakuu wa Radoski hali hiyo huenda kuwa sababu ya kurudi kwa ukosefu wa usalama mjini Bukavu sikilizeni Paul Mulei akiwa katibu mtendaji wa Radoski mbele ya mikrofona wenzetu wa Bukavu wabibi watoto wa, wa, wa mapolisie na waskari wanalala chini hawana chakula hawana dawa hawana vitu yote ya kufanyika. Tunasema ya kuwa iko huruma sana kuona, ao watu hawashughulikiwi na wakuu viongozi, japokuwa wabwana zao wala wazazi wao watoto wameenda kukazi yenye askari iliwaomba ndio tupo. Tunaona katika mji wa Bukavu nyingine mafasi wa askari wa polisi kila sotasikio no walitumikisha bunduki kwa kuiba wala kwa kufanya mtu wa vile, donc hawezi kusita kupiga mtu risasi juu ya Wala 10 dollar, waza sasa au kwa upande wake general Gaston Luzembo kamanda wa polisi jimbo ni Kivu ya kusini amehakikisha kwamba alijenga katika kampi moke na fedha kutoka mfuko wa polisi kwa kukaribisha polisi 215 serikali ilipashwa kwa mjibu wake kujenga kampi kwa polisi wengine wenye kubaki na wenye kuishi katika hali mbovu katika kiwanda hicho cha SNCC kwa kifupi, wilayani Ituri raia wengi wanawasili Pachomia ya umbali wa kilometa kumi na sita kusini ya mji wa Bunia kando ya ziwa Albert tangu asubuhi ya leo hii, kwa mjibu wa duru kutoka polisi. Watu hao wanatokea Nyamamba, kijiji kinachopatikana kwenye umbali wa kilometa saba na Chomia. Duru hizo pamoja na wakuu wa kiserikali na wa kisiasa wa kolektivite ya Bahema Sud huhakikisha mapigano ya usiku kwa silaha kubwa kubwa kata ya wanajeshi wa FARDC na kundi la watu wenye silaha wasiojulikana bado. Na kwa sasa tumearifiwa kwamba kazi imeanza jioni hii katika eneo hilo. Kwa kifupi, pia kesi ya Laurent Kunda na serikali ya Rwanda: korti ya mwito ya Gisenyi inchini Rwanda iliarifu kukosa uwezo katika sala la mawakili wa Laurent Kunda na serikali ya Rwanda, kwa mjibu wa mwanasheria. Kitoa hicho kilisema kwamba kina ushuhuda hakika wenye kuonesha kwamba Laurent Nkunda huenda kuwa kifungoni nchini Rwanda. Mbele ya tangazo hilo, mawakili wa Laurent Nkunda wanafadhaika na wamesema kwamba watafanya yoyote ili mteja wao apate uhuru. Watu saba tayari waliuawa tangu mwanzo wa mwaka tunao kutokana na kuumizwa na umbwa hapa mjini Kinshasa, lakini Daktari Samba anasema sio kwa yote idadi ya watu walioumizwa na umbwa kwa mjibu wa wakaaji wa kata za mitaa ya Ngaliema, mont Ngafula, Selembao na Matete ni kawaida kuumizwa na umbwa katika maeneo zao. Wakati huu chumba cha afya cha wanyama cha mji wa Kinchasa kimeshimika mpango mbalimbali mbali kwa kuzuia wakaaji hatari za ugonjwa huo. Daktari Samba alihojiwa na Mimiye Ngumba Mulongo katika kipindi chake cha afya. La maladi etan deja anoport, ngisi hii ugonjwa inajingiza miongoni mwetu, inabidi tujikinge. Ya kwanza viongozi wa mitaa na wale wa maeneo waimize wakaaji ajili ya hatari kuwaelekea. Kila mtu akiona umba yenye kuzunguka kiolela, amjulishe kiongozi wa mtaa na inspekta wa jimbo a husika na nyama yeye, ndiye anaweza kuyaua akipewe ruhuswa kwa aliwali. Wakaaji wanapashwa ripoti kila mara kuko kesi ya mtu kulumiwa na muhanga afikishwa haraka kukituo cha afya na waganga ya wanyama wa mtizami. Namna gani mtu anaweza fahamu kwamba umbwa ni mwenye hatari? Ni umbwa mkali na mwenye chuki, lakini wote hawana tabia moja. Kuna umbwa wengine wenye kubaki kimya, wenye kutoka mate kinywani na wenye kuwa wapole, lakini umbwa mwenye kuwawaya na ana hatari mengi na mwenye ukosa makao na mwenyeji. Kwa kifupi, kwa kukomesha kipindi cha habari, katibu mkuu wa shirika kutetea walimu wa sekta ya Katoliki Jean Bosco Puna ameachiliwa huru kwa muda kisha kufungwa leo asubuhi. Kwa mjibu wa Stefan Ngwizane, katibu wa taifa wa Sinekat, Jean Bosco Puna alishutumiwa kuandaa jumajana mkutano mkuu wa taifa wa Sinekat kabla ya kukomeshwa kwa swala la kuondoshwa kwa katibu mkuu wa zamani Andre Malasi, lenye kuwa mbele ya kituo cha sheria cha Gombe Ukati.