Kiongozi wa Monike alipongeza leo hii wakaaji wa Luofu, eneo linalopatikana kwenye umbali wa kilomita mia mbili kaskazini magharibi ya mji wa Goma, mtaani Lubero. Alandos alitembelea eneo hilo siku sita kisha mashambulio ya wapiganaji wa Hutu wa Wanda wa FDLR. Jimboni Katanga, watu mnane waliuawa katika ajali tatu za magari juma tunayo katika barabara mbalimbali mbali za mji wa Lubumbashi na kando yake, sababu kubwa ikiwa kutembeza gari haraka. Ili arifu polisi. Hapa mjini Kinshasa, mkutano kuhusu magonjwa aina ya kanser ya eneo ya siri ya mwanamke uliandaliwa leo hii. Wahudhuriaji watachungua namna kufahamu haraka magonjwa ya aina hiyo okapi, okapi. Na ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari kiongozi wa MONUC Alan Doss alitembelea leo hii paluofu eneyo inayopatikana kwenye umbali wa kilomita mia mbili kaskazini magharibi ya mji wa Goma, mtaani Lubero. Alandos alienda kuwatolea pongezi wakaaji wa, wa luhofu siku sita kisha mashambulio ya wapiganaji wa utu wa Rwanda wa FDLR ambao wa, ambamo watu saba waliuawa na nyumba mia tatu kuunguzwa. Taarifa ya mwandishi wetu maalum katika tai inasoma Tidioni na Adolfin Ngoi. Alisafiri kunje ya ndege mwakilishi maalum wa katibu ya Monike alikanyanga mutaa ya Luofu ambako vita ya siku sita ilisababisha vifo ya watu saba, watoto watano, watu wazima mbili na manyumba kiasi apata mia mbili makumi tano na tano zilichomewa kwenye wapiganaji wa Hutu wa ifdilar. Viongozi wa mkoo wanatishwa na hawa watu kama walimwelezea kiongozi wa Monike. Msimamizi wa Luofu alisema ya kwamba tangu mwanzo wa vita wakaaji wanalala porini. Akaendelea kwa kusema ya kwamba haelewe namna gani wanaweza kutuma kupigana hawa waskari jeshi wenye wanapitisha miezi mitatu bila kupokea mshahara wao. Ingelikuwa heri walipwe mbele ya kutumiwa kwenda kuvita. Padri mmoja wa pale anaomba kuzungumuzwe pamoja na wa FDLR ili kusimwangike damu. Viongozi wa Kirumba na wale wa Kaina walijitetea ajili ya hali ya kiutu. Wakasema ya kwamba Wahutu wa FDLR wanavamia mashamba za wakaaji, kitendo ambacho kinaleta njaa kumungine. Bwana Alan Doss aliwaahidia kuwa mtetezi wao kwenye viongozi wa Kinshasa, pia anahakikisha ya kwamba Monique atajitolea ili amani idumu sehemu yote ile. Pia askari yake Monique ya nchi ya Hindi watabaki mtani huko na tena wataongezeka, wakaaji wasikuwe na wasiwasi. Kwa kifupi yapata watu elfu mbili wanakwama tangu zaidi ya juma moja, kunako kilometa makumi mane na boma katika barabara inayoenda mjini mdogo wa Mwanda jimboni Bakongo. Habari ilitangazwa na liwali makamu wa jimbo hilo Deon Kusu kupitia kituo cha RTNC mjini Matadi. Tukibaki jimboni humo, tujulishe kwamba ukosefu wa masikilizano huenda kujitokeza kati ya kiongozi wa mtaa wa Kasangulu na shirika la kiraia kuhusu bei ya juu ya moto na mai, taarifa mwenzetu Giroje inasomwa na Adolf Ngoi. Kwa maoni yake bwana Robert Ilunga, kiongozi wa mtaa, panachokoza vitu ya Regidezo na yale ya SNL, tumsikilize. Wakashi ndiyo wanachukia ngisi Regidezo na SNL wanalipisha vituo. Wa vya kutetea haki za wanadamu walifikisha malalamiko yao kwetu, na njo tukaitisha kiongozi na wakubwa wafikishe barua mpaka kwenye rais atatue shida hii et aux différentes autorités afin qu'on puisse trouver une solution au problème. Jean Bosco Mukunzi alitupilia mbali mastaka hayo. Je ne suis pas attaqué à une association. Je demande seulement. Sikuchokoza mutu yoyote ili niliomba mambo hii ifanyike kama desturi kwa sababu kampuni inawatumikia inabidi mulipe pia kazi zake. C'est ce que nous avons demandé à notre population. Upande wa REGIDESO na SNEL ya mutaa ya Kazangulu hawakusema jambo lolote. Watu mnane waliuawa katika ajali tatu jumatunayo mnao barabara mbalimbali mbali za mji wa Lubumbashi na kandokando kando yake, jimbo ni Katanga. Sababu nyingi zilizulishwa na polisi ya usalama wa barabara kubwa, ikiwa kutembeza gari haraka. Kumbukeni kwamba utumiaji wa kamera ulisimamishwa wakati wa mkutano wa mawaziri wa jimbo. Mafasirio mengi, nawe Denisi Maheho kutoka mji wa Lubumbashi. Usiku wa siku ya kwanza kuamkia siku ya pili, gari kubwa ikitoka mji Kasenga imeanguka katika mfereji mkubwa. Watu watatu walifariki na wengine wengi kujeruliwa vikali, alisema askari polisi. Siku ya pili basi moja ikijielekeza Kipushi nayo pia imeanguka. Kufatana na ushuhuda, ajali ilitukia wakati dereva alisimama kwa ghafla baada ya mpeto kutoboka watu wanne wakauawa na wengine wengi kuumizwa vikali. Jana siku ya tatu, hapa mji Lubumbashi, mama mmoja amegongwa wakati alikuwa akijelekeza kazini. Mama huyu alifariki baada ya dakika chache. Tujue kwamba tangu siku chache, serikali jimboni imechukua hatua ya kusimamisha matumizi ya kamera barabarani na askari polisi, madereva wanalipa lumande, bali pesa hii Haifiki kwenye sanduku ya serikali toka Lubumbashi, Denis Mayo, Radio Okapi. E, jueni kwamba jimboni Kivu ya kaskazini pia watu wane walifariki na wengine tisa kuumizwa vikali katika msiba wa gari jana, mnamo barabara Butembo Kiondo. Duru kutoka hospitali husema kwamba ni gari ya aina ya bus ndiyo ilipata ajali katika barabara ya kia vinyonge, ilisafirisha watu waliotoka kunako kilio ya ndugu zao hapo Kiondo na kipindi cha ukarabati wa sasa wa Boulevard du 30 Juin hapa mjini Kinshasa kitaanzishwa juma tunayo, alisema kiongozi mkuu wa shirika la kazi kubwa kubwa. Mwisho wa kazi hizo, gari ine zitatembea katika njia moja na zingine ine katika njia nyingine, mnamo Boulevard du 30 Juin. Jumba zimoja zinazopatikana kando ya barabara hiyo zitavunjwa kwa kupanua njia ya gari. Tarifa ya Nadine Fula inasomwa studio na Adolphe Ngoy. Kazi za kukarabata barabara ya 30 Juin zinafikia kipindi ya kupanua. Kuna manyumba na vituo fulani ambao vitabomoleo kama yale ya Unatra, viwanja kandokando ya Hotel Regina, Vodacom, L'Orangerie na soko ya wasanii inapaswa kuhamishwa. Wilfred Kalembe anayesimamia kazi hizo anasema ya kwamba vituo hivi vyote vitabomoleo kwa sababu vilijengewa kiolela ili shirika yake haijali na malipo yoyote. Upande wake kiongozi ya soko ya wasanii anahitaji bwana Ferdinand Nguvulu anasema reti, ingelikuwa heri soko yao isihamishwe mbali nafasi ya zamani, ili wasije wakapoteza wateja wao. Mkutano kuhusu magonjwa aina ya kansera ya eneo ya siri ya mwanamke uliandaliwa leo hapa mjini Kinshasa. Wazuriaji watachungua namna kufahamu haraka magonjwa hayo. Kwa mjibu wa Daktari Kati ali risasi wa kliniki universitaire kanseri ya, aina ya, siri ya kasea eneo ya siri ya mwanamke inasumbua bila kufahamika, ndiyo maana inaomba matunzo ya sasa ya kuzuia ugonjwa huo. Daktari Kati ali risasi nafasiria lazima mkutano huo akiwa mbele ya mikrofoni ya mimi Engumba Mulongo. Selon les kwa maoni yake OMS, ni ugonjwa yenye kuonekana zaidi katika nchi za Afrika. Ugonjwa hii ni ya pili kukansa ya wanamuke nchini Kongo, ni ya kwanza. Mwanamke anapashwa kuhimiza ili ajue ngisi ya kujikinga na kuepuka hatari hayo. Ukingo sawa ya, ya kujitambua kupitia maji ya kizazi, kila mwanamke anapashwa kuyafanya mpaka ayeneze umri ya miaka makumi sita na tano. katika nchi za kigeni iliendelea leo hapa mjini Kinshasa. Wapasha habari ndiyo walihimizwa kwa sikukuu ya habari iliyoandaliwa na shirika la kimataifa la usafirishaji kupitia jumba la Wakongomani wa nchi za kigeni. Shirika la kimataifa la usafirishaji liliomba uhusiano na wapasha habari kwa usafirishaji wa maendeleo. Ni tangu mwezi wa pili uliopita ndiyo mradi huo wa uhimizaji uliandaliwa kwa manufaa ya Wakongomani. Kwa kifupi pia idadi ya watu wanaosoma vitabu mjini Lubumbashi ilishuka wakati wa sherehe ya sikukuu ya vitabu. Mediatek Ev Promotion ya Lubumbashi ilijulisha kwamba wanaosoma vitabu mia sita walihesabiwa mwezi wa Januari. Vyumba vingine vya vitabu vilikaribisha watu wa 15 kwa juma, vingine vinatayarisha kufunga kutokana na ukosefu wa wasomaji. Kwa upande mwingine, hapo Kindu jimboni Manyema, sikukuu hiyo ilisherekewa katika mafikiri ni kutokana na, na ukosefu wa jumba la kusaidia kwa kuchapa vitabu na shirika linalo kusanya waandikaji. Ukapi