Jimboni Ekwater, koti ya mwito ya Mbandaka ilipinga ombi ya wanabunge ya kuondosha katika madaraka liwali Jose Makila. Ni kutokana na makosa mengi katika ombi hilo la tarehe makumi mawili na nne Januari iliyopita. Zaidi ya milioni mnane za kimarekani za dola za kimarekani zilitolewa na uhusiano wa Uswisi kwa maendeleo kwa sekta ya afya jimboni Kivu ya kusini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkataba wa pande mbili Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uswisi ulisainiwa leo siku ya tano hapa mjini Kinchasa. na watumishi wa shirika la SNSS wanatumia mbinu za mpya kwa kudai haki yao. Wamoja wanazingira nafasi zenye kuwa wazi katika majumba za shirika lao na kuzitwalia nafasi hizo. Wakuu wa shirika na wamjia wafurahishwe na hali hiyo ukati, ukati. Hujambo ndugu msikilizaji, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari. Ejimboni Ekuater, korti ya mwito ya Mbandaka ilitangaza uamuzi katika sola la liwali Jose Makila na bunge ya jimbo kiisha. Kesi ya leo asubuhi, korti ilipinga na kuvunja ombi wa wanabunge ya kuondosha katika madaraka yake liwali Jose Makila. Korti hiyo iliisi kwamba ombi hilo la tarehe makumi mawili na nne Januari lilikuwa na makosa mengi hususa mwenendo mbaya. Juweni kwa mbali wali Jose Makila alishutumiwa na wanabunge utumiaji mbaya wa fedha na wa fedha maen za maeneo za jimbo la Equateur. Wakati wa kesi ya leo hii mawakili wa bunge ya jimbo hawakuwasili. Tangu tarehe makumi tatu Machi walitoa mwito mbele ya korti kuu ya sheria, na kwa sasa bunge na siku makumi tatu kwa kutoa mwito kuhusu azimio hiyo mbele ya korti ya Mbandaka. Na mvurugo uliogusa muda wa miezi mingi, bunge ya jimbo la Kasai ya Magharibi umekomeshwa sasa, kisha mapatano ya muda mrefu yaliyoendeshwa na ujumbe kutoka mji wa Kinshasa. Wanabunge wa pande la upinzani na la mkusanyiko wa wingi wa rais walikusudia kurudisha amani. Jana wanabunge wa upinzani walishiriki katika mkutano mkuu wa maprezidenti. Taarifa ya mwenzetu Jilina Mweni kutoka Kananga inasomwa chini na Adolf Ngoi. Wanabunge wapinzani walilazimisha baraza kutumia vitu fulani mbele ya kurudilia kazi, hitaji sawa yale ya kulipa wanabunge wenye ambayo walisimamishwa, japo malipo lianza tangu siku ya tatu. Tena chama AMP kikubali kubagabulia commission mbili miongoni mwa yale tano wanayo na pia hizi commission ziheshimiwa kwa wanabunge wote kama inayofanya na wengine. Kiongozi makamu aliendelea kusema ya kwamba kuhusu swali lingine kubakia, inabidi wafike kwa wahusika na sheria kwa sababu mpango inayechukuliwa haiwezi ikabadilishwa. Hadi leo mazungumzo fulani inaendelea ajili ya kupatanisha hawa wanabunge, sababu fujo hayo ilileta uchafuku ndani ya baraza la jimbo kwa kifupi, watu kumi na tatu, kati yao watoto kenda wa miaka mbili hadi sita ndio waliuawa na ajali ya gari katika barabara namba moja Kikwit Kinshasa, kwa mjibu wa Meja Junior Ngumbu, kamanda wa polisi wa usalama katika barabara jimoni Bandundu. Msiba huo ulitokana na kutembeza haraka, hali ya ulevi wa dereva na kusafirisha mizigo ya kupita pamoja na watu. Gari hiyo ya aina ya Iveco ilikuwa ya kipekee. Na ilitokea kwangu na kuja hapa mjini Kinshasa. Kwa upande mwingine, zaidi ya milioni mnane za, kimari, za dola za Kimarekani ndiyo fedha zilizotolewa na uhusiano wa Uswisi kwa maendeleo kwa sekta ya afya jimboni Kivu ya Kusini nchini Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mkataba wa pande mbili Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Jamhuri ya Uswisi ulisainiwa kwa hiyo leo siku ya tano kunako wizara uhusiano wa kimataifa na wa nchi za kando. Taarifa ya mwenzetu Jose de Charte Menga, inasoma studioni na Adolfine Ngoi. Msaada ya Uswise nchini Kongo ni kwa kuunga mkono vituo ya afya ya patikana pale Uvira na Ruzizi, jimboni Kivu ya kusini ambazo ziliteseka sana na vita. Balozi ya Uswise nchini Congo, Linus von Castelmir, alisema ya kwamba serikali ya Congo itatumia pesa hii kwa kupiganisha tena, kwa kupungua hali ya wamama kufariki na watoto katika mtaa ya Uvira na yale ya Ruzizi. Raymond Chibanda Waziri ya husika na mapatano ulimwenguni na nchi anafurahia kwa kuwa muradi huu umetimizwa. Ni watu kiasi yapata elfu mia nne watasaidiwa kupitia msaada huu inaletwa na nchi ya Uswisi. Tena pesa hii siyo deni. Watumishi wa shirika la SNCC wanatumia mbinu za mpya kwa madai yao. Tangu jana wamoja wamezingira nafasi zenye kuwa wazi katika majumba za shirika hilo na kuzitwalia nafasi eneo hizo. Kitendo hicho hakikubaliwe na wakuu wa shirika la SNCC pamoja na wakuu wa mji. Kwa watumishi hao, hali hiyo ya kujitetea kwa kisasi ni mojawapo wapo wa suluhisho kwa shida ya ukosefu wa malipo ya mishahara wa miezi makumi matatu na tisa. Maelezo mengi nawe Denis Maheho kutoka mji wa Lubumbashi. Hii siku ya ine wafanyakazi wa SNTC walijikusanya katika eneo mbalimbali mbali ya kampuni yao wakichukua vyombo fulani fulani. Hawa walianza kukata majani na kujitwalia viwanja, hata wamoja kati yao walisimika vibanda vikiandikwa pazopo, uwanja huu ni wa kibinafsi. Wengi kati ya waliojitwalia viwanja ni wafanyakazi ambao hapo awali hawakupewa nyumba na SNCC wakati kampuni hii imeuzisha nyumba. Wao husema kwamba wamefukuzwa nafasi ambako wanaishi, sababu wanakosa pesa ya kulipa nyumba. Kwa upande wake, direkta anayehusika na uongozi huko SNCC hakukubali jambo hili hata alitoa malalamiko yake kwa meya wa muji. Naye meya wa Lubumbashi alisahii kibarua ambamo alikumbusha kwamba udongo ni mali ya serikali, mtu akitamani kuchukua sehemu ni sherti aheshimu mwenendo wa sheria, alisema meya wa muji. Toka Lubumbashi, Denis Mayo, Redio Kapi. Kwa kifupi, jimboni Kivu ya Kaskazini hapo Goma, kiongozi wa Monique Alan Dos alizindua rasmi viwanda vilivyojengwa na wanajeshi wa Hindi wa Monique. Kiwanda kimoja ni cha chumba ya wagonjwa watakaotengwa na kingine kwa wagonjwa wa kawaida na kingine cha uwanja wa basketball kwa manufaa masomo makuu ya ESA Mazengo. Yalisaidiwa kifedha na Monique kwa thamani ya dola za Kimarekani elfu kumi na mbili. Na huo utakuwa mwisho wa taarifa hii, kwa Irini nikiwatakia jioni na weekend jema Ukati.