Amesalimika wapenda wasikilizaji wa habari wa zetu katika lugha bora la Kiswahili. Asante kwa kuwa nasi njani mwa anga. Kwanza pateni mtasara wa habari zenyewe. Jimboni Mashariki katika district ya utuelemutawa faraje, wakaaji wengi walikimbia mashambulio wauni wa uni Uganda wa Elera tangu tarehe moja na tarehe sita mwezi wa sita. Watu mia nane walivuka mpaka na kukimbilia kusini mwa Sudani. Jimboni kivu ya kusini miezi mbili kiisha kufunguliwa kwa kempi mbili pakale na duberizi kwa kuwakusanya wanamgambo wa makundi yenye silaha, idadi yaliokusanyika ni 1200 kuliko 1015 kama ilivyoaidiwa Kinchasa. Kundi la uundaji wa chama cha siasa RCD lilihakikisha leo hii wa uaminifu wake kwa azaria Siruberwa, huyo alikataliwa na wiki iliyopita na kundi la wanamemba 18. Mengi mtayafata baadaye. Naam, habari kamili jimboni mashariki ujulisha kama mapambano kati ya waskari wa taifa FRDC na wauni wa Uganda wa elera yalifanyika katika lokalite mbili ya mta wa Faraje katika distriki ya Otwele ni miji Kirisia na Kpodo yenye kupatikana pa kilomete mbili na ungine kilomita makumi na tano kusini mwa Faraje Centre. Shirika la raia la mahali pale na pia kiongozi wa mtoa wa Faraji walirusha kama raia mbili waliuawa, akiwamo kiongozi makamu wa lokalite Podo. Mali na vifaa vya wakaaji vilinyanyaswa. Ripoti ya mwandishi wetu Isaki Remoyopi. Ni tangu siku ya Mungu iliyopita waskari ya FRDC wanapambana waasi ya LRA kwa kijiji ya Kpodo. Kiongozi ya mtaa ya Faraja aliyekuwa kwa ziara ya kazi kwa eneo hiyo hujulisha kwamba mapambano iliendelea hadi jana siku ya kwanza na saa mbili ya usiku. Hakuna bado hesabu ya watu waliowawa kwa mujibu wake. Sultani makamu ya Kpodo aliwawa na waasi ya LRA kabla ya waskari ya FRDC wafike kwa hiyo kijiji, lakini alihakikisha kwamba wakaaji wote walikimbia kwa vijiji jirani kwa kijiji ya Kasiri ya sauti ya risasi ilikuwa ikisikilika siku ya pili hii kwa muji ya Tadu kwa kilometa mbili na kasiria, mtu mmoja aliwawa na mwingine aliumia. Waasi ya elera walipora mbuzi pia chakula ya raia ya nyumbani. Wengi wao wamekimbia kwa kijiji ya Tadu na Awango. Kulingana na prezidenti ya shirika la raia ya Tadu, wakaaji ya Tadu wanakuwa na hofu, wanaogopa mashambulio ya elera. Bunya, Isak Remoyope, Radio Okapi tubaki tu katika jimbo la mashariki kwa kuweza hata katika distrikti ya Otwele mtani Faraji, wakaaji ni wenye kukimbia mashambulio ya waoni ya Uganda LRA ni tangu juma moja jana. Kulingana na maoni ya mashirika yenye kuhusika na mambo ya kiutu, ni yapata watu mia munane ndio walikimbia na kuvuka mpaka wa kujielekeza kusini mwa Sudani, kati ya tarehe moja hadi tarehe sita mwezi wa sita na ayo ni sababu ya mashambulio ya wauni wa elera katika lokali tenye kupatikana pa kilomita 11. Na aba mengi tuyafate na Andre Kitengi kijiji ile ni ya duru inayopatikana pa kilomita 12 na muji Aba wakaji wote wamekwisha kuondoka, kuambatana na habari tuliyopata kwa mashirika la mambo za kiutu muji Dungu na ilikuwa kisha waasi wa elera kuua mtu mmoja katika kijiji ile tarehe tano ya mwezi u waami wengine wametokea muji Faraje wapi kumekuwa operesheni ya kijeshi ya waskari wa Congo kwa kupiganisha waasi wa Uganda kujelekeza nchi Sudan ya kusudi, wapi kumepatikana waami wengine karibu 17 wenye kutokea nchini Congo, na wengine wamejelekeza muji Aba. Habari ingine imesema upande moja wa kilomita 145 imekosa ukingo ya wasikari jeshi wa Congo kati ya Faraje na Aba, yani kupatikana chini ya uongozi wa Dungu. Kwa wakati ule Aba imeongozwa kwa namna la kijeshi na Bunya, na ni kwa sababu hiyo ndiyo waasi wa Elera wameendelea na mashambulio Muj Kisangani, mimi ni Andre Kitengereje Okapi, tukiwa tu katika jimbo la mashariki kwa kujulisha, kama liwali wa jimbo lile bwana Medale Autai Asenga ana hukumu jambo lililotendwa na wanafunzi wa ESP Buta pamoja na wakaji wa eneo lile kwa kushambulia nyumba ya waskari wa Monique na kupora vifaa vyao. Liwali Medale Autai Asenga alisema kama wakongomani wanapashwa kufanya lolote kwa kumalizisha magumu kuliko kushambulia Monique ambaye ilifika kutusaidia wakati vya sisi kwenye wa wenyewe uchunguzi. Kadiri alizidi kusema, liwali medaliya ya senga wenda kufanyika kwa kuwagundua wenyezi wa vitendo vile na mwishowe kuwaazibu na sheria ya nchi. Na kwa upande wengine, maliwali wote wa majimbo na waprezidenti wote wa, wa maraza la bunge jimboni na pia mawaziri wote majimboni wenye kuhusika na mpango wa uongozi wa kujitegemea wa vituo vya serikali inchini wanangojeliwa leo hii siku ya pili hapa mjini Kinshasa Viongozi vile mbalimbali mbali kutoka majimboni vinakuja kushiriki kwa semina inayoelekea kushimikwa kwa hatua za mipango huenda kukamilisha uongozi wa kujitemea kwa vituo vya serikali Semina ile huenda kufungua milango zake kesho, siku ya tatu mpaka siku ya ine, tarehe kumi na moja mwezi uwa sita hapa mjini Kinshasa. Semina ile inaandaliwa na uwaziri wenye kuhusika na uongozi wa kujitegemea kwa majimbo na hali kiserikali ya eneo la nchi. Jimboni Kivu ya Kusini, miezi mbili kisha kufunguliwa kwa kempi ya kuunganisha na kusanya makundi yenye silaha Pakale na Luberizi, wenye silaha 1200 wa jimbo la Kivu ya Kusini waliandikwa juu ya idadi ya elfu kumi na tano waliopashwa kufika, kulingana na maoni yenye kusimuliwa. Habari hiyo hutokana na hesabu wenye wenye kuhusika na senta ama kempi zile tarehe makumi tatu mwezi huo wa sita, kufatana na kalendari ya mpango huo wa kuacha silaha wapiganaji na makundi yenye silaha wenye hawataitika na kuheshimu mpango ule huenda kufuatwa na serikali na kuchukuliwa kama vile wajambazi. Mengi zaidi nawe Jacq Kasami. Kwa jumla vituo vya kukusanyia wapiganaji huko Kalehe na Luberizi vimekwisha pokea elfu moja mia mbili juu ya elfu tano ambao waliahidiwa na vikundi vya wapiganaji wa Kivu ya Kusini kati ya hao waliokwisha kuingia makumi ine na tano peke yao wametimiza shurti ile ya kuonyesha silaha walizokuwa wakizitumia mbele na ndiyo waliingizwa mara moja ndani ya jeshi la taifa FRDC. Wengine waliokuja mikono mitupu wamoja, angalau mia tatu makumi ine na watano waliamua kurudilia maisha ya kiraia, na wengine wakapendelea kufuata hatua za kurudilia kazi ya kijeshi. makumi saba na kenda wametoroka ndani ya kampi walio wengi, mia saba, ndiyo wanasubiri kuingizwa upya jeshini. Akiulizwa kwa nini wapiganaji hao hawajiripoti kwa wingi ndani ya vituo vya kuwakusanyia Kalehe na Luberizi, msemaji wao alijulisha kuwa matatizo yanayowazuia ni mengi, hasa yale ya kukosa uwezo wa kuwasafirisha. Upande wa programu Amani wamesema vifaa vyote viko tayari kwa ajili hiyo. Wameomba vikundi husika kuendelea kujiripoti. Bukavu, Jean Kasami, Radio Okapi. Na habari kutoka jimbo li Bakongo jushakama, wasikari wa Angola wameondoka katika mji sava, mtaa wa banzangungu tangu siku ya yenga. Mtaa wa banzangungu unapatikana pa kilomita mia mbili na mji wa Matadi. Wasikari wale waliondoka katika pori la Kimbenga ambamo walikuwa zaidi ya juma mbili, na wanapatikana kwa sasa kwa upande ungini wa mpaka nchini mwao Angola. Hali hiyo ni kinyume kizuri cha mkutano uliofanyika kati ya serikali ya Kongo Kidemokrasia na ile ya Angola. Walikweka katika mkutano ule maliwali wa Bakongo na wa Kabinda Dosair na ui ripoti ya mwandishi wetu Guy Roger Nyampala usomi wake sidioni na Jean Desire Kanyama, fundi wa mtaru afundiwamitamboa bakaa akunako chochote ambayo iliweza kuongezewa na Jean Desire Kanyama. Turudi mjini Kinchasa kwa kuweza kuwajulisha kama jambo lenye kuelekea chama cha siasa RCD, kundi la waundaji wa chama kile wanajulisha kama wanao uaminifu wa wao kwa prezidenti wa RCD Azarias Ruberwa. Maoni hayo yalijulishwa leo, siku ya pili, wakati wa kukomesha mkutano wa kawaida wa chama kile, na hiyo ni umbalimbali na kundi lililoondoa uaminifu wa wao kwa Azarias Ruberwa wiki iliyomalizika. Wanamemba 18 walikutana kunako makao ya RCD hapa mjini Kinshasa. Walitoa mwito kwa wenzao kurudi, na kufikiri kwake yeye Azarias Ruberwa ni lazima wawe pamoja kwa manufaa ya chama kwa wakati huu. Azarias Ruberwa mbele ya mikrofoni ya Waziri Bakumbani. Fatal, la tunasikia, kwamba ni jambo la hatari kama chama kinagawanywa, uchaguzi utakuwa pia na matatizo. Basi kwa hiyo tutafanya yote kama ndiyo samani kwa kurudisha umoja wa chama, kwa kuwa sasa kama watu wasikie hiyo wala kama wanakamata hiyo sawa, kitendo cha uregevu, wakati ujayo tutatoa malipizi yanayotayarishwa na sheria ya chama. Malipizi yanaanza na kulaumu hadi kufukuzwa, lakini tulitamani kurudisha watu katika usawa ili wasikie kama tuna nguvu wakati tupo pamoja. Mvurugo ulikuwa mwisho wa juma la, lakini tunatamani kutumika la na kustahili nafasi. Watu waliwaza kwamba RC RC RC RCD haipo tena. Kwa upande wake Adolfe Onusumba, mmoja wa kundi lililo mkata Azariasi Ruberwa, huyo alitoa mwito kwa Azariasi Ruberwa kurudilia mafikiri. Adolfe Onusumba: <coughs> <coughs> Ni yeye ndiye alitutolea mwito, wala ni sisi ndiyo tulitolea mwito wa kwanza. Siku ya Mungu tulikuwa kunakwa ofisi ya chama, tulitamani kuzungumza na prezidenti wa chama, alitusababu na kutuachia ulinzi wake kwa kutuzuia. Ni yeye ndiye anapaswa rudi katika usawa na kuzungumza na nasi, sababu sisi hatuyatamani kama kugawa chama chetu. Tayari wanabunge wote wa RSD walikutana jana wote kumi na tano na walihisi kwamba inafaa azungumze na kamati iliyosimika, kwa hiyo yeye yeah, yeah, alitamani kwamba yupo tayari, ilifaa kungoja. Ni yeye ndiye ataki mazungumzo, anatamani kubaki kiongozi wa chama, ndio jambo la sikitiko nani hapo. Takomesha taarifa yetu habari, katika lugha mbora la Kiswahili. Habari otayarishwa na Bibi Misheli na Twala Fundi, wa mitambo Jean Claude Siala na kundi nzima Hande Zirika Nyama, dunia ya Mukunda Milemba anaotakia mangaribi mema, Ukapi.