Asante kwa kuwa tayari kwa kufuata habari zetu katika lugha bora la Kiswahili. so, fatedi kwanza mtasara wa habari zenyewe kwa kifupi. Mkutano wa makumbi na tisa wa inchi kumi na tano wana memba wa sedeke umeanzishwa leo hii hapa mjini Kinshasa. Mkutano huo unaanzishwa na wataalamu wa inchi wa na memba mbali na wapasha habari jumbe kubwa wa uraisi wa jamhuri wana memba wa serikali kuu, wazee na wanabunge la taifa unapatikana Mbandaka. Shabaha ni kutatua shida kisiasa yenye kuharibu vituo vya serikali jimboni Ekwatorya. Ingawaje sherehe ya kubadilishana madaraka kati ya makatibu wakuu wa zamani na wale wa sasa, kundi la mashirika ya kutetea watumishi wa serikali linapinga sherehe yenyewe. Naam, tunawasalimu wasalimu wapenda wasikilizaji, na asante kwa nasi. Kumeanzishwa leo hii mjini Kinshasa mkutano wa makumi mbili na tisa wa Sadek. Wataalamu wa inchi 15 ambazo ni wanamemba wa kamati ile ya maendeleo ya inchi za Afrika wanapatikana katika mkutano tangu asubuhi. Mkutano huo unapatikana kati ya wanamemba, hakuna hata mpasha habari mmoja aliruhusiwa kuweko. Ripoti ya Jules de charte menga mengi sidioni na Adolphine Ngoi. Wajumbe wanamemba wa Sadeke kutoka nchini kumi na tano walizungumzia hii siku ya tatu ndani ya saluni ya Kongo Kulanko Grand Hotel mjini Kinshasa. Balizunguzi ya nini haijulikani, sababu habakubali mpasha habari kuingia. Ujumbe mmoja mkongomani kushiriki mkutano kutu alitueleza kwamba hii siku ya kwanza ilielekea habari za Afrika ya Kusini kupitia kwa kiongozi wa Sadeke mpaka yale ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Kiongozi wa mkutano ni Bwana Jean Leon Gandu ambaye ana iko mwakilishi wa wataalamu wa nchini Kongo. Kwa masemo ya mjumbe huu, wataalamu kufatilia swali ya pesa ya Sadeke hii siku ya nne, habari toka kwa wanaohudumia wageni kwamba mkutano ya waziri ya Sadek inaweza andaliwa munamo siku ya posho mbele ya mkutano yao viongozi wa serikali na maraisi. Mangaribi ya siku ya tatu wapasha habari wa moja wa moja walikubaliwa kuingia na bwana Ross Montaigne, msimamizi makamu wa katibu wa Umoja wa Kimataifa nchini Kongo ya Kidemokrasia akihusika pia na mambo ya kiutu alimaliza safari yake juu ya uchunguzi wa hali ya usalama na kiutu jimboni Kivu ya Kaskazini kisha kuutembelea mtawa walikale jana siku ya pili. Rossmonten alisimulia leo hii na viongozi mbalimbali vya jimbo la Kivu ya Kaskazini mjini Goma. Pamoja walichungua masuala kuhusu mipango ya kustahiresha na ujenzi upya wa mashariki mwa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mpango huenda kuitwa Stareke. Tufate ripoti kuhusu safari ile. Kisha mkutano na viongozi wa bunge, presidenti wa bunge la jimbo bwana Leon Barianga anga alisema kungojea wakaaji watosheke na mpango huo wa kuleta usalama katika jimbo hii, iwe kupitia njia za kuwasindikiza wahami wanaotamani kurudia makwao tena, kuongoza vema mpango wa kuwasaidia wale walioondoka jeshini. Barianga Leon, wakimbizi ambao watarudia nyumbani kwao wanapashwa kusindikizwa Wengi kati ya wale walioshika silaha vijana, watazitoa na inabidi wasaidiwe na waza. Kama watu wakipewa kazi, watasahau kurudilia silaha na kisha mkutano wake naeliwali makamu wa jimbo bwana Ross Mountain anaeleza hapa miradi moja moja kwa ajili ya jimbo la Kivu ya Kaskazini: tutaendelea kufanya juhudi kwenye mabarabara, tutafanya ili uongozi wa serikali upate kurudi katika migini mikubwa. kuna watu zaidi ya kuna watu zaidi ya elfu mia tatu walioondoshwa kwa nguvu makaoni kwao sababu ya vita. Inabidi kuwapa msaada na pia wale wanaohudia manyumbani kwao tujulishe kama bwana Ross Mountain aliendelea baada ya hapo mikutano na mashirika za kiutu tena zile za Umoja wa Kimataifa. Yeye alirudia mjini Kinshasa pasaa za kisha mchana kati Goma sifa maguru Radio Okapi. Waziri ausikae na mambo ya ndani wa serikali kuu ni mwenye kupatikana tangu leo mjini Mbandaka. Bwana Celestin Mbuyu ndiye anaongoza ujumbe ule ambao unaundwa na na urais wa jamhuri wazee wa bunge na la taifa na pamoja na wanabunge la taifa wakiwa wazaliwa wa jimbo la Ekwatoria na pia wana memba wamoja wa serikali kuu. Shabaha ya safari yao ni kutatua shida ya kisiasa yenye kuharibu usalama wa vituo vya serikali jimboni Ekwatoria na hasa baraza la bunge jimboni ambalo milango zake zimefungwa tangu sasa siku kumi kwa oda ya waziri wa mambo ya ndani. Mkutano na vituo vya serikali jimboni Monique na mashirika mengine ya kimataifa huenda kufanyika katika mjule. Wakati sherehe ya kubadilishana madaraka kati ya makatibu wakuu wa zamani na wale waliotajwa upya inaendelea, kundi la mashirika la kutetea wafanyakazi wa sekta ya serikali linapinga jambo lile. Kulingana na kundi lile na mashirika ya kutetea wafanyakazi, ni wakati wa kuchungua na kutia usawa katika hatua iliyosailiwa na rais wa jamhuri juu ya kuwataja makatiba wapya. Ni hivi basi, bwana Selesia Mayala, mwongozi wa kundi lile, aliweza kujulisha kama hawakubali hatua ili kwani nafaa bila shaka kubadilisha. Bwana Plaside Midi aliyezaniwa kuwa mwenyezi wa festivali ya ya gungu katika jimbo la Bandundu alishindwa katika kesi iliyomchonganyisha na bibi Ane Gizenga kunako kurti ya amani ya Ngalema hapa mjini Kinchasa. Kurti ile aikukubali kama bwana Plaside Midi ndiye mwenyezi wa festivali ya gungu ambayo ilimwachia Bibi Ane Gizenga. Kurti lijirwisha kutopokea maoni yake Placide Midi kama vile mwenyezi. Wakili wake walichukua hatua leo, isiku ya tatu kwa kutoa mwito kwa Kurti Kuu ya Gombe. Mkili Placide Midi anajieleza akiwa mbele ya mikrofoni ya Jeff Ngoe Fundi, ametawambia kama mkili ya kuweza kujieleza tukiwa katika ukarasa unaelekea kurti. Azariasi Rubero presidenti, prezidenti wa chama cha siasa saersede Amestakiwa na Tresori Kapuku akiwa mwanamemba wa chama kile RCD katika kesi ya leo, ikiwa ya mwanzo kuhusu kupingana kisiasa. Korti kuu ya Gombe, wakili wa pande zote mbili palipana maoni kuhusu kisheria. Kisha mabishano kisheria, korti ilijulisha kama haikubali mashtaka ambayo inaenda kinyume na mipango. Azarias Ruberwa hakubaliwe na kundi la Tresori Kapuku kama vile prezidenti wa RCD, na kama hatua huenda kuchukuliwa na yeye binafsi, sio ya RCD. Korti kuu ya Gombe kuhusika na swali ya kisiasa TGI ilifungula masambo kupitia sheria ya uhaki kwa masemi yake mtetezi wa watu wote, sababu swali hii ilipelekwa mbele ya korti ya raia, njo maana korti itaongozwa kwa namuna nyingine. Azarias Ruberwa hafungiwe na haba kwenda kumwachia kibarua nyumbani kwake, lakini katika ofisi ya chama. Kisha kusikiliza pande zote mbili, TGI ikajitosha ndani na matokeo habari haina maana. Shirika ya watetezi wa trezor kapuku inaamua kutayarisha vibarua ili wafuatilie kama sheria inasema. Watu kiasi makumi mbili wa sehemu ya ya ya ya RCD RCD kuhudumiwa na na kapuku liwali ya Kasai ya Magharibi wanashitaki chama cha RCD na presidenti wake Ruberwa ku mambo matatu: ya kwanza kuvunja hatua fulani fulani, ya pili kuonyesha mbele ya TGI kama Ruberwa hana mamlaka tena ajili ya chama, na ya ya tatu kutayarisha mkutano ya wale waliyeunda chama cha RCD. Wakati tunarudia ukarasa huu, wakati sherehe ya kubadilishana madaraka kati ya makatibu wakuu wa zamani na wale waliotajwa upya inaendelea, tumsikilize bwana Seletse Mayala, mwongozi wa kundi la mashirika ya wafanyakazi za serikali, akiojewa na Bazili Bakumbane kwetu tunaamua kama bado wakati ya wa kuachana na mkua ya waziri. Tulishapatana kuundwe ujumbe ya kuchunguza sheria yenyewe, hata rais ye mwenyewe ameisha kukubali, basi natosha sheria kusimika makatibu. Nayo namna moja makosa yanajaa. Kwa mfano, kibarua kyenye kusindikiza sheria toka kwa rais hakionekani. Kosa ya pili, hatua hili ilikamatwa mutarehe makumi mbili na saba ya mwezi wa saba, na rais alitaja makatibu mnamo tarehe makumi tatu na moja ya mwezi wa saba. Kwa nini kukimbilia hatua ya kutatiza maisha ya kazi ya watu? Kumeonekana kusawa, kuko kitu fulani wanaficha apo. Takomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la like, Kiswahili kwa niaba ya eh, mimi Kindu fundi wa mitambo, bibi Misheli na tuala etarisha kipindiki na waandishi wetu kutoka majimbuni na Adolfine Ngoi, dunia y mukunda milemba, nasema mangaribi mema kweli.