Radio Okapi. Wapendwa wasikilizaji wa taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, asante karibuni. Fateni kwanza mtasara wa habari zenyewe. Operesheni ya kuwafukuza wazaliwa wa Angola inaendelea katika miji mikubwa ya Jimbo la Bakongo na hali ya usalama ni ya uzuguzugu waganga wa mji wa Kinshasa walichukua hatua na hali nyingine ya mgomo wa kazi. Tangu kesho siku ya tatu, mahospitali yatakuwa bila waganga. Baraza la bunge la taifa liliamua leo hii na kujulisha kama linakubali mpango wa sheria kuhusu uongozo na hali ya kutumika kwa majeshi ya taifa. Oh, nam karibuni na asanti sana. Operesheni ya kuwafukuza wazaliwa wa Angola wenye kuishi nchini Congo ya Kidemokrasia inayendelea lewi siku ya pili katika miji yote mikubwa ya jimbo la Bakongo. Hayo ndio yalijulishwa na watu wengi lewi asubuhi. Milio ya mitutu ilifyatuliwa angani na waaskari wa Angola wenye kupatikana pasitea Mwanda payapata kilomita mia mbili magharibi mwa Matadi. Kufatana na maoni ya watu wengi, waaskari wa Angola walikasirishwa na matusi na pia kutupiwa majiwe na makundi ya raia waliokuwa mbele ya chumba cha mtaa wa Mwanda, lakini hali ya usalama si mbaya sana. Kundi la wakimbizi wa Kongomani elfu mbili na tatu mia tatu niorazi yenye kuishi nchini Burundi lilitoa mwito kwa kujulisha kama wanatamani kurudia nchini mwao Kongo ya Kidemokrasia. Maoni yalo yalijulishwa kwa viongozi vya jimbo la Kivu ya kusini na kwa chumba cha aser nchini Burundi lakini kwa upande wa se hujulisha kama mpango huo wa kuwarudisha nchini Kongo ya Kidemokrasia inafaa uwe imara na ufanyike kisha kwa uhusiano wa nchi zote mbili, ni kusema Jamhuri ya Kongo ya Kidemokrasia na pia Burundi. Ujumbe unaoongozwa na liwali makamu wa jimbo la Kivu ya Kusini ulijetekeza leo asubuhi nchini Burundi ya kimbizi, hali ya kuwasukuma wakimbizi hali iyoweza kuwasukuma wakimbizi wale e, kurudia nchini Kongo ya Kidemokrasia ni kufungwa kwa kempi ya wakimbizi Kihinga na kupelekwa kwao katika kempi ingine mpya ya wakimbizi Pabwigiriza, mashariki mwa Burundi. Waganga wa mji wa Kinchasa wanarudilia kwa hali ingine ya mgomo wa kazi mahospitali bila, wa, bila waganga, hatua inayojulishwa leo hii siku ya pili kisha mkutano wa Sinamed uliofanyika pa makao ya shirika lile hapa mjini Kinchasa. Tangu kesho siku ya tatu asubuhi mahospitali yenye kujulikana na, na mabenki ya damu ndiyo huenda kufungua milango zake. Habari hiyo ni kinyume cha ukosefu wa ma mapenzi mema ya serikali kuu, ndivyo Sinamed inasema kwa kutotautua shida ya maisha ya waganga. Ndivyo mganga Mwanda, presidenti wa Sinamed Kinchasa aliweza kuhakikisha leo hii. Nchini Bukavu, nchi, Bukavu wa wafrera wa chuo cha kisekondari cha Nyangezi walishambuliwa na watu wenye silaha ne pa kilomita 25 na mji wa Bukavu, katika mtaa wa Lungu. Vifaa viliporwa usiku wa jana na watu wale wenye mavazi ya kijeshi. Interna ya kundi la masomo weza yenye kuwa chini ya uongozi wa Frere wa Mariste iliibiwa vifaa vyake vyote. Tumsikilize mkuu kiongozi au usikae na mafunzo kunako NCT weza Rene Masheka. Kulikuwa risasi ambazo zilifyatuliwa wakati washambulizi walipokuwa wakipora mali ya wafrera Marist, tangu saa tatu unusu za usiku hadi saa za manane. Waliingia kwa wafrera, walipeleka fedha zilizopangiwa kwa kuongoza masomo na makao ya wafrera kwa ujumla. Shughuli zote zimekwama na wazazi wameanza kuondosha watoto wao kwenye masomo hapo na mna gani watoto anaweza kuishi kwenye interna ya masomo hayo na hawana tena kitu? Tukio kama hilo liliwapelekea mafrera kuhama mahali hapo tena mwaka 1999. Uporaji na vifaa vya eneo la shule la Frera Marise Panyangizi ulifanyika kisha saa makumi ine na nane kwa mashambulio ya paruki ya Chirehano inayopatikana pa kilomita 110 na Nyangizi watu wengi walisangaa sana, kwani milio ya mitutu ilisikika muda wa zaidi ya saa mbili pa mahali yenye kupatikana waaskari karibu na eneo wanaopatikana waaskari wa FRDC bila kujulisha kama ni wanani walishambulia makao na chuo cha wafrer mariste Nyangizi. Muungano wa wapadri wa eneo lile wanao masito lakini wanatia yote mgongoni mwa wapiganaji wa nyarwanda wa utu wa FDLR. Tufate maoni ya msemaji wa operesheni kimya ya pili Meja Silve Ekengi. Namna gani wanaweza kupita mahali tumetawanyika? Ni wapiganaji waliojifunza eneo hiyo, na wanajua mahali popote askari FRDC walipo. Wanajua eneo hiyo kwani wanaishi humo kumepita miaka kumi na tano na zaidi ya hiyo. Tunashakia sana uhusiano wao na wakaaji wa moja wa moja, kwani hapo jeherano kiongozi wa parokia alitueleza kwamba alikuwa ametangaza kanisa ni kwamba ataenda Ulaya na huyu alishangaa kusikia mmoja kati ya majambazi kumwomba fedha, akisititiza kuwa wakwenda Ulaya hawezi kukosa fedha. Askari wa FRDC hawawezi kujiruhusu vitendo kama hivyo. Kiongozi cha operesheni kime ya pili alia, alianzisha uchunguzi katika maeneo mbili yaliyoshambuliwa na anaidia kwamba waliotenda maovu yale na maaba yale watagunduliwa. Basi baraza la Bunge la Taifa liliamua leo hii na kujulisha kama linakubali mpango wa sheria kuhusu uongozo na hali ya kutumika kwa majeshi ya taifa, mpango uliotumwa kwa komisheni ya ukingo na usalama kwa kuchunguzwa vizuri. Naayo ilitakia kiisha, ilitukia kiisha na ayo ilitukia kisha kubadilishana maoni na kusikia majibu ya Waziri Mwando Simba usikae na ukingo na wasikari wa zamani. Wanabunge walipenda kuelewa mengi juu ya pesa huenda kufalia na kutiliwa katika mpango ule na pia muda. Waziri Mwando Simba alisema kama kweli muda ni wakwepesi, lakini inafaa pia watu wawe na utashi mwema wa kuweza kubadilisha. Wakati wa mkutano ule kunako baraza la bunge la taifa, Waziri Mwando Simba alijulisha pia mpango wa sheria wenye kuelekea shauri eh, kuu la ukingo shauli lile ni kituo cha ufundi cha kusaidia rais wa jamhuri kama vile mkuu kiongozi wa majeshi nchini wakati wa kuchukua hatua zenye kuelekea usalama na ukingo wa nchi. Hujulisha pia kama shirika la raia la distriki ya Otuele linaomba ujenzi upya na kufunguliwa kwa barabara taifa namba 5. Kulingana na hayo, shirika lile lilichukua hatua ya, ya mji bila kazi e, wala kitu chochote muda wa siku tatu katika mtaa wa mbaa kwa mfano leo hii tangu asubuhi hakuna kazi yoyote iliyofanyika wala duka kufunguliwa. Pia soko masomo haikuweko, maduka na vingine vilifungwa leo. Mkutano ulifanyika pa uwanja kwa shabaha ya kujulisha raia sababu ya hali ile. Shirika Oped liliyopewa pesa na benki kuu ulimwenguni kwa kujenga upya barabara ile ilitimiza tu kilomita makumi na tano. Liwali makamu wa jimbo la mashariki alijulisha kama shirika la ushina Sino Hidro linapashwa kutimiza kazi zile na ni hapo tutakomesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, kwa niaba ya fundi wa mitambo wa Lengoi na waandishi wetu walitusaidia, tunawapigia asante sana. Tutakutana saa za usoni. Okapi, Okapi, Okapi, ayo.