Wasikilizaji wapendwa wa, wa taarifa wa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili, karibuni. Pateni kwanza mtasara wa habari zenyewe kwa kifupi. Kinchasa, zaidi ya wa wapashe habari mia mbili na kumi wa vituo mbalimbali vya upashaji wa habari nchini waliandamana tangu Butor mpaka pale di Peple kwa mjini Kinchasa, shabaha kukumbusha viongozi vya nchi juu ya usalama wa wapasha habari mm. Episkopa ya taifa ya dini Katolika nchini inahuzunishwa na vitendo vya kuwashambulia na kuwasumbua na kupora pia vifaa vya mapadiri na wana dini mashariki mwa jamhuri. Ujumbe wa wazee wa baraza la bunge la taifa unapatikana jimboni Ekwatoria. Serikali ya jimbo lile inakataa kushiriki na ujumbe ule kwa kuchungua hali ya pesa oh, nam tunawasalimu, aksanti. Karibuni leo hii mjini Kinshasa. Wapasha habari zaidi ya mia mbili na kumi wa vituo mbalimbali vya upashaji wa habari waliandambana hapa mjini Kinshasa, maandamano yalipia yapitika katika nchi nzima. Ni maandamano yaliandaliwa na muungano wa taifa wa wapasha habari nchini Kongo ya Kidemokrasia, NPC kwa kifupi. Shabaha ya wapasha habari ni kukumbusha wakubwa wenye kuwa na madaraka mbalimbali mbali katika uongozi wa nchi hiyo kuchukua madaraka ya kuwaweza kuwachunga uchunga usalama na hali ya kazi ya wapasha habari nchini. Tumsikilize bibi Chantal Kanyimbo, presidenti nchini wa UNPC, muungano wa taifa wa wapashahabari habari. Maoni yake yachukuliwa na mwandishi wetu Jose de Charte Menga. Mambo yote iko nayo mu possibilite yake. Na kwa pande nyingine, episkopa ya wo, enza, kuuliza, uh, chagua, epafazi, yote, taifa nchini Kongo Demokrasia ya Dini Katolika kwa kifupi Senko linahuzunishwa na hali ya mateso inayotendewa Uh, juma jana na wapa, wapadri na wadini wa kiarkidoseze ya Bukavu katika maoni ya ujulishwa tarehe saba mwezi wa kumi mwaka tunao prezidenti monsenyer Nicola Jomo mwenye kupatikana nchini Roma kwa sinode juu ya Afrika. Maskofu wanakumbuka wanakumbusha na kuweza kujulisha serikali ya Kongo ya kidemokrasia mapashwa yawo muhimu ya kukinga raia na mazao yao mengi tuyafate na mishele chiri mwami kwa maandishi hayo maaskofu wa jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo kwenye makao ya papa mjini Roma wanalaumu vikali vitendo hivyo walivyovitaja kuwa ni vya aibu. Viongozi wa kanisa Katoliki wanasema vitendo hivyo vilisababisha msituko miongoni mwa raia wa Bukavu. Kanisa Katoliki, walivyosema, lipo likiwatumikia watu wote, na linastahili pia viongozi wa serikali, wa polisi na wa jeshi wawashughulikie namna ya pekee, kutia mkono juu ya watumishi wa Mungu na kwenye vituo vya kanisa, walivyotia mkazo ni kuwagusa pia raia wenyewe kwani ni wazi kile Kanisa Katoliki la Bukavu linalofanya kwa ajili ya wakaaji wanaoteswa na ujeuri usiofaa. Shirika la maaskofu wa Kongo linaomba ufanyike uchunguzi wa kweli kwa kuwagundua waliotenda hivyo na kuwaadhibu vikali. Kumbushe kuwa watu wenye silaha na kuvaa sare za kijeshi waliwachukua mateka mapadiri wawili na mseminaristi mmoja kwenye paroki ya Jerano usiku wa tarehe mbili kuamkia tarehe tatu Oktoba na kupora makao ya watawa wa Frer Mariste wa Nyangezi usiku wa tarehe tano kuamkia tarehe sita Oktoba. Bukavu, Michel Chirimwami, Radio Okapi. Na wilayani Ituri, zaidi ya waskari makumi sita FRDC na waskari polisi ni wenye kutiliwa nguvuni ndani ya vyumba vya Eta Major mjini Bunia watu wale walifungwa wakati wa operesheni ya kuchungua silaha na wenyezi wao mjini Bunia. Kunapita juma mbili watu wale wanatembea e, wakiwa na silaha mchana kama vile usiku. Operesheni ile inao shabaha ya kuwachunga na kuwavundua kuvundua wale wenye kuzuru raia. Mengi tuyafate na Jean Paul Basiliabo kati ya waskari hawa wamoja wametoroka makao yao katika eneo ya vita. Waskari na wapolisi wengine wanapanga kinyume ya sheria katika kata mbalimbali ya mji Bunya nje ya kambi yao, kulingana na kamanda eneo ya jeshi ya FARDC mjini Bunya. Watu hawa wanashtakiwa kutenda au kushiriki katika wizi inayofanyika na silaha hapa Bunya. Kanali Nyembo Abdalah anajulisha kwamba kati ya waskari na polisi waliofungwa wamoja watapata malipizi ya jeshi na wale wanaotajwa katika wizi watasambishwa kwa mahakama ya jeshi ya Ituri mjini Bunya. Chumba inayohusika na usalama ya shirika ya umoja ya kimataifa mjini Bunya hujulisha kwamba raia wawili pia walinaswa na walipokonya silaha makumi ine katika operesheni hiyo ya kukamilisha usalama. Kutoka Bunya, Isak Remo Yope, Radio Okapi jimboni Bacongo hujulisha kama wangole elfu ine mia tano waliondoka leo hii paposa ya mpaka lufu katika mtaa wa Sungululu pa kilomita makumi saba magharibi mwa Matadi wale walitoka katika mji wa Kamuna Kisonga na Malanga Lombe na Luvuvamu. Leo hii pia Waangole kumi na saba waliokuwa katika, katika hali isiyokuwa nzuri kiserikali katika site ya Mwanda ndio walienda kwao. Wengi wa Wakongomani pia wa kujulisha walifukuzwa Angola wangali katika eneo, walifika katika eneo la Mwanda Boma na Chela kwa upande wa Wangola wa, wa Liwali wa jimbo la Wiji alijulisha kama zaidi ya waangole elfu moja wenye kuishi vizuri kiserikali nchini Kongo ya Kidemokrasia walifukuzwa bila hata kupata sheria. Wanaongola wale wanapatikana mpakani kati ya Kiimbata Makela ya Dezombo wakisema katika lugha ya Kifaransa kaskazini, hao walifukuzwa kulingana na wakongomani waliofukuzwa Angola kwani hawana vikartasi kiserikali, yapata a waangole elfu tano wanajielekeza Kimbata mpaka nchini mwao kwa kuingia katika nchi yao. Liwali Joa Batista anahuzunishwa na hali hiyo katika jimbo la Bandundu. Ujulisha kama eh, watu makumi saba waliokuwa ndani ya merkebo men exel, iliyozama juma jumajana, wamepotea hawaonekane katika m, e, mtoni Inzia idadi ile ilijulishwa na viongozi jimboni Bandundu kisha uchunguzi uliofanyika pa Bangata. Ujulisha kama merkebu ile ilikuwa inasafirisha watu yapata mia moja makumi tano. Tujielekeze katika jimbo la Ekuatoria ambako komisheni ya uchunguzi wa ba ya baraza la wazee wa bunge la taifa yenye kupatikana kwa shaba ya uchunguzi naongeza kuweza kuchungua pesa ya serikali ya jimbo lile la Ekuatoria ulifika jana mjini Mbandaka. Serikali ya jimbo lile la Ekuatoria inakataa kushiriki na ujumbe ule wa wazee wa bunge la taifa kwa uchunguzi ule serikali ya mbandakae lilusha kama haikubali hatua ile na iwezi kushiriki na wale wote. mengi tuyafate na Jean Desire Kanyama, waziri gi Inenge, anafasiria kupingwa huko na serikali ya jimbo kuhusiana na komishoni hiyo ya Senate kutokana na kwenda kinyume ya katiba ya taifa. Sababu amefasiria baada ya kuchukuliwa kwa azimio na bunge la jimbo la Ekuater ya kushimika pambana ya komishoni hiyo ya uchunguzi Ombi ya kuvunja ilielekezwa upande wa korti kuu ya sheria na liwali kwa mda, ijapokuwa amesema mwakili Inenge. Hadi wakati huu korti kuu haijasema kitu kuhusu swala hilo. Anawaza kwamba Senate ilipashwa ngoja azimio ya korti kuu ya sheria. Kinyume, serikali ya jimbo la Ekuater iliarifu mashirika yote kusitohusiana na ujumbe wa Senate. Kwa upande mwingine, serikali ya jimbo ilishangaa sana, sababu ujumbe huo wa Senate uliwasili pambandaka bila kuarifiwa ujio huo kiserikali na waziri wa mambo ya ndani wa serikali kubwa. Wabunge wa moja wanawaza kwamba inafaa kualika kikao cha bunge ya jimbo la Equateur kwa kuzungumzia haraka swala hilo, lakini seneta Lunda Bululu anayeongoza ujumbe huo ana matumaini ya kutumika vizuri na kuleta matokeo mazuri. Ujumbe wake utaalika wanao lazima katika kazi ya utume wake. Kwa kifupi, jue ni kama ulimwengu mzima unasherekea leo hii siku ya ine sikukuu ya watu wenye kukumbwa na ugonjwa wa kufunga macho. Ugonjwa ule unatokana na mambo mengi mengi. Ukomo wa sikukuu hiyo ni kuimiza raia na watu wenye mapenzi mema na wenye kuwa madaraka kuweza kuwasaidia watu wale. Mwandishi wetu Bibi Engumba Mulongo, aliyechungua jambo lile, akiweza kusema kama kunako kituo kingine cha kuweza kuwasaidia wenye kufungwa macho na kuweza kuwasaidia kiserikali. Na ni hapo utakombesha taarifa yetu ya habari katika lugha bora la Kiswahili. Kwa niaba ya fundi wa mitambo Alengoi Kufundini, Mabibi Babele Mpongo na Therese Kanko, kipindi kipindiki waandishi wetu kutoka Majimboni na Jean Desire Kanyama, Dunia y Mkunda Milemba anasema asanti, mangaribi mema, kwa heri Okapi. Oh, oh,