Assalamu alaikum wapendwa wasikilizaji, popote pale mlipo, fuateni kwanza vichwa vya habari tunazo. Jimboni Kivu ya Kaskazini, ombi ya kupinga serikali haikuchunguza kutokana na idadi ya chini ya wanabunge waliowasili wa katika chumba cha mkutano kunako bdgl pahali pa makuu mawili na mbili peke yake wanabunge kumi na tisa waliosaini wali mkataba ndio, pamoja na wanamemba wa ofisi ya uongozi wa bunge ndio walijibu kwa aliko ya bunge la jimbo ya Kivu ya Kaskazini. E, kiongozi mkuu wa shirika la OGEFREM na mwenzake wa kiufundi walisikilizwa leo hii hapa mjini Kinshasa, ni kwa kutafuta ushuhuda wote kuhusu utumiaji mbaya wa fedha za serikali. Kwa, kwa wakati huo huo jimboni Kivu ya Kaskazini watumishi wa OGEFREM walionyesha kwamba wanaunga mkono viongozi wao wawili wanaofungwa hapa mjini Kinshasa. Na hali ya ugonjwa wa kipindupindu jimboni Manyema inakuwa njema katika maeneo ya afya ya Kindu na Kunda. Kinyume katika eneo la afya la Kampene, idadi ya wagonjwa wapya inaongezeka ikiwa ya makumi matano na wafu wanne kwa muda wa juma moja. Hujambo ndugu msikilizaji, ifuatayo ndiyo taarifa kamili ya habari pagoma. Kikao cha bunge ya Kivu ya Kaskazini kuhusu suala la kupinga serikali ya jimbo hilo kiliendelea leo hii. Bila shaka peke yake wana bunge kumi na tisa waliosaini ombi hilo pamoja na wanamemba wa ofisi ya uongozi wa bunge ndiyo waliwasili katika chumba cha mkutano kunako bdgl idadi ya wanamemba makumi mbili na mbili haikufikishwa kama inavyoombwa, na kwa hiyo ombi hilo halikuchunguzwa na kikao kilisimamishwa. Tutaziunga kupitia laimu ya simu na mwenzetu wa Goma, Gabriel Wamenya, kisha kusomwa kwa barua hiyo ambayo imelenga tu kuporwa kwa vifaa vya serikali na serikali jimboni wanabunge wameonyesha vile vile udhaifu wa serikali hiyo. Kisha haya vikundi hivyo sita vya wanabunge waliosahihi kibarua hicho wamealika wenzao kwa uchaguzi ambaye unaomba kujiuzuru kwa serikali jimboni. Liwali wa jimbo Julien Paluku amejibu kwa shurti ya wanabunge, maelezo kuhusu ulizo lile imemalizika na imebaki tu uchaguzi. Wamoja kati ya wanabunge wamebaki waaminifu na wanasubiri kikao maalum. Liwali wa jimbo Julien Paluku alisema hakuna uadui kati ya vyumba hivyo viwili jimboni, ila ni mazoezi tu ya kidemokrasia ambaye itafikia mwisho. Baraza la bunge limemaliza hivi kiserikali kipindi chake cha Septemba kilichohusu bajeti. Goma, Gabriel Wamenya, Redio Okapi. E, kwa upande wengine, waziri wa mambo ya ndani wa jimbo la Kivu ya Kusini alisikilizwa leo hii katika kikao cha bunge hilo. Alifasiria mbele ya mwanabunge sababu za ukosefu wa usalama jimboni humo tangu kuandaliwa kwa, kwa operesheni Kimia ya pili. Maelezo mengi nawe Jeanbatiste Ntonga kutoka mji wa Bukavu. Aliko hilo kwa George Shanyungu limeambatana na kuhitimishwa kwa kikao cha kikawaida cha bunge la Jimbo. Waziri huyu alikubali kuweko kwa usalama mdogo mjini Bukavu na amesema kuwa hali hiyo yasababishwa na majambazi wa demobilize na wavuta bangi wengine. Kuhusu kima ya pili, waziri anakiri kuwa serikali ya Jimbo haihusike na operesheni kiuongozi na kuwa ni vigumu itoe matokeo ya operesheni. Upande wa mbunge aliyetoa maonyo huyu, kaelewa kuwa serikali ya jimbo haina uwezo kwa kimya ya pili, na akatoa pendekezo kwamba swali hilo liweze kutatuliwa na serikali ya nchi. Tutakumbuka kwamba bunge la jimbo ya Kivu ya kusini iliamua siku ya pili iliyopita kuwatuma Kinshasa wa bunge saba wa jimbo kwenda kukutana viongozi wa nchi kuhusu swali la usalama mdogo Bukavu. Jean Baptiste Ntonga, radio Kapi. Jimbo ni kikao cha bunge kuhusu bajeti kilikomeshwa leo hii. Matokeo ya kikao hicho yalikuwa ya chini, wanasema wachunguzi wa moja hata wanabunge wengine. Tusikilize tufate maelezo mengi na Beatrice na Bindi kutoka mji wa Mbandaka wote walikuwapo asubuhi kusherehe ya kufunga kazi enye iliyofanyikana mabaraza la bunge ya jimbo la ekuatori sababu ya hayo Edmond Mondombo kanzo presidenti ya ofisi alionesha mwenendo yote ya kazi enye ilisemewa kuhusu jambo ya makubaliano ya mpesa ya jimbo la ekuatori ya mwaka 2010 kwa hiyo baraza la bunge inatolea jimbo ruhusa ya mpesa kupita miliar mia moja milioni mia mbili na kumi na moja elfu mia saba makumi munane natano na nusu ya mpesa ya Kongo. Mpesa ile ilivyosema presidenti Mondombo, PNUD inawaagamia kuongeza milioni mia munane na makumi mbili na elfu mia munane ya mpesa ya kongo ni juu ya mwenendo yao ya mwaka elfu mbili na kumi. Ofisi ya baraza la bunge iliinua maneno zenye ziliwakataza kumaliza kazi gisi zilitayarishwa ku mkusanyo yao mfano wa kufunga milango la baraza la bunge mutarehe ishirini na mtano mwezi wa Auguste iliyopita tena kukosa masikilizano kati ya wazee wa bunge jimboni. Tujueni ya kwamba wazee wa bunge jimboni wataitwa siku zijayo juu ya mkusanyo kuu, kwa kuchagua liwali wa jimbo la Equatori ya sasa, toka mji wa Mbandaka. Beatrice na bindi, Radio Okapi, hapa mjini Kinshasa. Kiongozi mkuu wa Joseph Ogefrem alisikilizwa leo hii kunako parke kuu ya taifa ni mdai mkuu wa taifa, mwanasheria mambamba mkuu ndiye alimsikiliza pamoja na kiongozi mkuu wa kiufundi wa shirika la Ogefrem. Wafungwa hao wawili wanasaidiwa na mawakili wane, ikiwa wanasikilizwa sio mbele ya watu wote, ni kwa kutafuta ushuhuda wote kuhusu utumiaji mbaya wa fedha za serikali, na kesho watasikilizwa tena katika chumba cha shauri kwa kufahamu kama watabaki kifungoni katika gereza la Makala seperka, wala watapata uhuru na, na kwa wakati huo huo, watumishi wa Efrem, kituo cha jimbo la Kivu ya Kaskazini, walionesha kwamba wanaunga mkono viongozi wao wawili wanaofungwa pa mjini Kinshasa, katika kibarua kilichotangazwa tangu mji wa Goma, watetezi wa shirika hilo waliomba sheria itimizwe wa vizuri katika swala hilo. Hali ya ugonjwa wa kipindupindu jimboni Manyema inakuwa njema katika maeneo mbili za afya, ikiwa ni katika eneo la Kindu na la Nkunda. Daktari Marie Claire Diwan, profesa wa shirika la afya ulimwenguni. Kwa mjibu wake, kituo cha manema kina idadi ya wenye kuugua kipindupindu katika maeneo hayo inashuka. Ikinyume, katika eneo la afya la kampeni, idadi ya wagonjwa wapya inaongezeka, ikiwa ya makumi matano na wafu wane kwa muda wa juma moja. Tujueni kwamba tume la afya linalochunguza linalochungua hali hiyo lilikusudia kuhimiza raia kwa kuzuia kutawanya kwa ugonjwa huo. Uhimizaji huo unasaidia kampeni unasaidiwa na kampeni ya mikono safi, na kwa hiyo maandamano yaliandaliwa katika mji wa Kindu na kando yake, katika mpango wa sikukuu ya mikono safi. Na huo utakuwa mwisho wa matangazo yetu ya jioni. Nasema asante kwa wote waliokuwa nasi nikiwakumbusha kwamba jimboni Kivu ya kaskazini Ombi ya kupinga serikali haikuchunguzwa kutokana na idadi ya chini ya wanabunge waliowasili katika chumba cha mkutano kunako bdgl pahali pa makumi mawili na mbili peke yake, wanabunge kumi na tisa waliosaini ombi hilo pamoja na wanamemba wa ofisi ya uongozi wa bunge ndio walijibu kwa aliko ya bunge la jimbo. Naye kiongozi mkuu wa shirika la UFREM na mwenzo wake wa kiufundi walisikilizwa leo hii hapa mjini Kinshasa kwa kutafuta ushuhuda wote kuhusu utumiaji mbaya wa fedha za serikali. Kwa wakati huo huo jimboni Kivu ya kaskazini, watumishi wa Jofremu waliunga mkono viongozi hao wawili wanaofungwa hapa mjini Kinshasa. Na hali ya ugonjwa wa kipindupindu jimboni Maniema inakuwa njema katika maeneo ya afya ya Kindu na Nkunda. Kinyume katika eneo la afya la Kampeni, idadi ya wagonjwa wapya inaongezeka ikiwa makumi matano pamoja na wafu wane kwa muda wa juma moja tu. Okapi, Okapi,