Ukapi. Ukapi. Swali kuhusu Emile Ngoi na mwenjake inawaka tena, siku moja kisha kutangaza habari ya kuwaachilia huru kwa muda. Hata wahamzi wenye kuleta habari yenyewe nao pia wamefungwa. Oda ni yake muhamzi mkuu Habari kuhusu kuwawa kwake Albert Ngezayo inasikika tena. Kuna washahidi fulani wanaleta mwangaza zaidi, mengi ni katika habari hii. Wahami wa Jimbo la Magharibi hasa wenye kukimbilia sehemu ya Isiro wanahangaika, hawapokee msaada yoyote. Habari ililetwa hii siku yane. Jambo wasikilizaji wapendwa, popote mulipo katika jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo, karibu kufuata habari zetu. Swali kuhusu viongozi ya kampuni ya Ojefreme bwana Emil Ngoi pamoja na administrata wake inabadilika siku moja kiisha kutoa sheria ya kuwawacha huru kwa muda. Habari ambayo ililetwa na wahamuzi ya korti kuu ya mutawa Gombe mpaka leo Emil Ngoi na mwenzake wakingali gerezani makala. Mtetezi Fredi Mulamba wa shirika la Ojefreme ambaye alileta habari hii anashitaki matumikio mbaya ya wahusika na haki. Tena tangu jana mangari biwenye korti kuu ya nchi wamewafunga wahamuzi wawili wenye kutangaza swali ya kuwaachilia kwa muda viongozi wa Ejefrem. Habari inatuma shirika la watetezi ya wahamuzi wa Kongo kushtaki muhamuzi mkuu kuwakosesha amani mkazi wanayo, kwani korti kuu inakosa ushuhuda ya kwa mashtaka ya Emil Ngoi na mwinjaki. Mutetezi wa vituo ya watetezi, fuateni muhamuzi Thomas Ochudi akihojiwa na Jeff Ngoi Shirika la kutetea haki za majaji inashutumu kukeukwa huko kwa sheria kuhusu uhuru wa haki. Imeonekana jinsi parquet imepeleka majaji korokoroni baada wao kutoa hatua. Wakati mshutumiwa anapelekwa mahakamani, inabidi parquet itoe dalili zinazoonyesha kwamba mshutumiwa ni mwenye makosa. Wakati dalili hizo zimeonyeshwa, hakimu anatoa undani mwa zamiri yake. Hatua yake majaji waliotoa uamuzi huo wametenda kulingana na sheria. Kuwekwa kwao korokoroni muda mchache baada ya kutoa hatua yao ni kurudi nyuma sana kwa haki. Muhamzi mkuu wa nchi anatupilia mbali mashtaka hii kwa masemi yake Florica Bangenumbi, yeye kama mtetezi wa kwanza ya haki ya binadamu nchini ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, kuna mpaka fulani ambayo wahamzi hawawezi kuvuka. Akaongeza kusema ya kwamba anaheshimia uhuru mkazi ya wahamzi, kwani hakuchukia kwa kuachiliwa kwao viongozi la shirika Ogefrem Emilingoi na administrator wake, lakini ana ushuhuda kubwa ya mashtaka yao tumufuate muhamuzi mkuu Florika Bange Numbi akijojiwa na Jeff Ngoi il doivent savoir. Majaji wanapaswa jua kwamba kuna vitu ambavyo hatutavikubali tena. Ikiwa unaangalia vizuri, ni tu wale walio na pesa ndio wana haki ya kufanya siku mbili ama tatu katika jela, na baada ya hapo wanapewa uhuru kwa kisingizio kwamba kesi zinakosa vitu vimoja vimoja, na kuambia kama hatutakubali tena mambo haya kamwe, hata kidogo. Sisi hatupingi hatua ya majaji, kwani eh, jaji ana u Kazi. Mbona hamufunge viongozi wa ngazi za juu sana? Si kusema mtu wa ngazi za juu akishikwa anapashwa achiliwa huru baada ya siku mbili, kwani jaji amesema kesi ina upungufu. Enda katika jela, utaona kwamba sheria hazishikwe e, kama vilivyo <tune> Habari kuhusu Albert Ngezayo inaendelea kusikika. Watetezi wa marehemu ambao aliwawa mujini Goma mtarehe kumi na tatu ya mwezi wa tatu ya mwaka elfu mbili na mnane anataya majina ya watu kuwa ndani ya swali hiyo. Ilikuwa wakati ya mkutano na wapasha habari ya hii siku ya nee ku Grand Hotel ya muji Kinshasa. Mtetezi Bernard Maigen, muzaliwa wa Ubeliji, alifikisha mshahidi mmoja ambaye alishiriki wauaji wa Je voudrais faire l'etat de l'avancement du dossier. Jinsi kesi inaendelea sasa, tuna washuhuda ambao wanaonyesha wazi namna gani mauaji haya yametukia. Tunaomba uchunguzi uanzishwe ili kesi hiyo ifike mwisho wake. Ni katika hali hiyo ndipo tumeamua kumwomba mshuhuda Alex. Tumemwita hivyo sababu ya ukingo wake akiwa mshuhuda wa karibu ambaye ameeleza namna gani mauaji haya yamepangwa na kuendeshwa. Ameonyesha hasa namna gani watu wakiwa hapa wanao uh, mahusiano na mwanabiashara mmoja anayeongoza hoteli anayeitwa uh, Musangania pamoja na shemeki wake anayeitwa Mundosi ambao wamepanga njama hiyo pamoja. Amefika hata hatua ya kumtaja bwana Paluku akiwa liwali jimboni Kivu ya Kaskazini. Aliyehojiwa liwali ya kivu ya Kaskazini anasema ya kwamba mashtaka hii ni ya nguvu sana. Julien Paluku alikumbusha ya kwamba ni yeye aliunda kamisheni kuchunguza swali yenyewe. Wazaliwa wanne wa, wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kujifisha ndani ya mashua ya upanama walitupwa jitoni Kongo busiku ya siku ya kwanza kulamukia siku ya pili. Timu ya watumishi ya mashua waliwadumbukizia ipa upande ya kijiji cha Kongolo, karibu na bandari ya Sep Kongo kule muji Matadi. Ushuhuda ililetwa na wakaaji wengi wa muji Matadi, hata waziri wa mambo ya ndani jimboni David Kuku Dimayeye yeye anahakikisha ilikuwa mashua Iceland of Luck na bitu ya shirika Pacific Trading. Mashua hii ilileta posho iliyopita muchele ya kampuni moja hapa bandari kubwa ya Matadi. Watu wengi wamesema kama kisha kubapiga bali balitupa wale watu ine ndani ya maji kupita bandari dogo la Sekope. Moja kati yao aliwawa juu kukuwa na nguvu ya kukamata bidon yenye balimutupia, na wenye kusafirishwa mbili kati yao balikamatwa na waskari jeshi ya mwingine moja alilazwa hospitalini. Waziri ya jimbo ya mambo ya ndani ya Bakongo amesema kama siku leo waongozi la jimbo walifunga mashua hii. Mambo hii iko ku mikono ya sheria. Toka Matadi Girojenia pala Radio Okapi <tune> Wahami wa jimbo la mashariki hasa wale kukimbilia mjini Isiro pa kilomita mia tano kaskazini ya mji wa Kisangani hawapate musaada. Padri kiongozi ya karitasi ya kidioseze ya pale Isiro anahakikisha habari yenyewe akiongeza kusema ya kwamba wahami wanakosa chakula, matunzo na watoto wao hawana masomo idadi ya wahami hawa ni elfu mia ine na mia tatu, wote wanaishi katika majamaa mbalimbali. Walifika mji Isiro, walifika mji Isiro mwezi wa kumi wa mwaka jana, kisha kushambuliwa kwa vijiji zao na waelera. Kufuatana na msemaji wao, nguvu imewaisha wote, kwani hawa na jinsi ya kuishi. Wamoja kati yao wanauza niasi na wengine wanakata koni. Ngambo yake, kiongozi wa shirika Karitas anatambua magumu zao, pia anajulisha kama wengi hawana tena chochote ambaye wanaweza kuuza kwa kujisaidia. Yote waliyopata tangu mwezi wa pili unayopita imekomeshwa na kuuzwa kwa kutafuta chakula usipokuwa tunja kama vile Padri Bodwin tantima ananena matunzo hospitalini na masomo ya watoto wao kwa jumla, miakenda na makumitano ni shida zaidi muji Kisangani. Jake Mukonkole, Redio Okapi. Tubaki tu sehemu hiyo, tuzungumuzie habari kuhusu mapambano kati ya jeshi la taifa na wahasi wa Masumbea, ilifanyika magharibi ya siku ya tatu kule mtani wa Walendu Bindi. Watu saba wenye kutekwa nyara na wahasi wamerudi munjini Bunua hii siku ya nne kwa msaada ya jeshi la taifa. Watu wanne wengine walipelekwa porini, hawajulikani nafasi ambao wamepatikana siku ya nne, gari moja ya wafanyabiashara ilitekwa nyara na wahasi munamo kilomita makumi mbili na tano ya muji wa Bunya. Ni gari kutoka muji wa Beni, jimboni la Kivu ya Kaskazini. Wahasi walipora kila kitu ndani ya gari, kisha wakawabebesha. Wasafiri walitembea mwendo wa siku mbili mbele wafikie kumakao ya wahasi. Hapa ndipo tunakomesha habari za magharibi ya leo katika lugha bora na tukufu ya Kiswahili. hala msiki